Air blade 125 Lỗi (Cảm nhận và khắc phục)

mr.tuconverse

Xe tải
Em thề với cụ,chịu khó mang ra 1 Head khác đi ạ.Xe em đi nhanh đi chậm chả vấn đề gì.
Hôm nay em mang xe ra Head Kuong Ngan bảo hành như sau:
1. Khi đi tầm 55-60km/h cảm giác có gì đó va dưới gầm theo chu kỳ. Chu kỳ thay đổi theo vận tốc.
2. Khi đi chậm tầm 7-8km/h, xe giật đùng đùng như cưỡi ngựa.
--> Anh kỹ thuật kiểm tra xe tầm 20p rồi bảo xe vẫn tốt. Không vấn đề gì cả. Xe này thuộc bộ côn khô, nên khi bước đầu đi côn cưa bám gây ra cảm giác giật. Lúc đi nhanh cũng tương tự, là do búa côn văng ra nên mới cảm giác thế.
Hix, ko biết có đúng ko nữa :(

hùngauto

Xe tăng
hôm qua em mới làm 1 em trắng đỏ đen bản có chức năng tìm xe, lúc ở hãng họ dựng chân chống đứng lên nổ máy ga chạy em quan sát công tơ mét đc 2km thì hệ thống ilding stop bắt đầu làm việc, trên quãng đường chạy về nhà ghé qua cây xăng đổ thêm 100k đồng hồ hiển thị full, chạy rất êm ái gia tốc lớn khi cần tăng ga. khi mua có khuyến mãi thêm cái giá treo ở lườn xe đi đường phát ra tiếng kêu nhỏ do 2 phần kim loại của cái lắp thêm đó va vào nhau và sáng nay em đã khắc phục đc. sáng nay 2 vợ chồng đi đường trên đoạn lê văn lương kéo dài chạy xe thấy hơi rung từ phần dưới dội lên cảm giác như lốp xe vướng vào vật gì đó mềm mềm rất đều, khi lái xe cảm giác rất rõ không biết có bác nào bị như em không ạ, có 1 điều nữa là cái mút yên xe có vẻ hơi cứng thì phải ngồi lên không có độ lún mấy chỗ để chân cũng hơi nhỏ. có vài điều chia sẻ cũng mọi ng xin được sự tư vấn từ những anh em đã có kinh nghiệm

albert_kyogoku

Xe hơi
hôm qua em mới làm 1 em trắng đỏ đen bản có chức năng tìm xe, lúc ở hãng họ dựng chân chống đứng lên nổ máy ga chạy em quan sát công tơ mét đc 2km thì hệ thống ilding stop bắt đầu làm việc, trên quãng đường chạy về nhà ghé qua cây xăng đổ thêm 100k đồng hồ hiển thị full, chạy rất êm ái gia tốc lớn khi cần tăng ga. khi mua có khuyến mãi thêm cái giá treo ở lườn xe đi đường phát ra tiếng kêu nhỏ do 2 phần kim loại của cái lắp thêm đó va vào nhau và sáng nay em đã khắc phục đc. sáng nay 2 vợ chồng đi đường trên đoạn lê văn lương kéo dài chạy xe thấy hơi rung từ phần dưới dội lên cảm giác như lốp xe vướng vào vật gì đó mềm mềm rất đều, khi lái xe cảm giác rất rõ không biết có bác nào bị như em không ạ, có 1 điều nữa là cái mút yên xe có vẻ hơi cứng thì phải ngồi lên không có độ lún mấy chỗ để chân cũng hơi nhỏ. có vài điều chia sẻ cũng mọi ng xin được sự tư vấn từ những anh em đã có kinh nghiệm
Xe em đi nhanh tầm 55km trở lên mới thấy có vật gì đó ở dưới ạ.

em2chiecdep

Đi bộ
Cho mình hỏi cụ thể xem số khung thế nào để biết con nào bị lổi vậy :)

Theo văn bản, các xe Air Blade 125 có số khung trước nằm trong dải 10100; 211000 và 512100... nghĩa là sao. 032350 mấy dãy cố 03 có bị ko vậy. :(

hùngauto

Xe tăng
mình mới lấy biển sáng nay, lúc ở nhà đi cứ đinh ninh là tự làm lấy được bấm biển nhưng không phải lúc xong hết hồ sơ ngỗi đợi khoảng 2 tiếng rồi có 1 cán bộ gọi đến tên đưa cho cái giấy hẹn ngày trả đăng ký,biên lai lệ phí biển số 2tr,+ 1 biển số, thế là ôi thôi thất vọng vì không đc bấm, tổng thiệt hại hết 4tr lấy đc biển không qua anh cò nào mất 20k thuê cà số khung số máy, 20k tiền viết tờ khai đăng ký xe, muốn bấm biển số cho nó xanh chín mà lại không đc, không biết các cụ đăng ký thế nào ạ

lamhv

Xe tăng
Đang định làm một em đi chợ lại lăn tăn :)
Xe ga động cơ 125 AB là rẻ nhất cụ ơi, bản thường là 35,3 củ khác xe các phiên bản khác ngoài màu, tem giấy, led soi cốp và ổ khóa, tìm xe ra thì là đôi lốp Chengshin và IRC. Túm lại là cũng không phải lăn tăn lém đâu cụ, làm con đen bản Base mà đi.

Chỉnh sửa cuối:

keptman

Xe buýt
Xe ga động cơ 125 AB là rẻ nhất cụ ơi, bản thường là 35,3 củ khác xe các phiên bản khác ngoài màu, tem giấy, led soi cốp và ổ khóa, tìm xe ra thì là đôi lốp Chengshin và IRC. Túm lại là cũng không phải lăn tăn lém đâu cụ, làm con đen bản Base mà đi.
Khi mua e cũng chọn bản thường, trong mấy cái trên e thấy cái đèn cốp là cần thiết nhất đang tính mua lắp thêm mà chưa thấy đâu bán đồ zin.
Xe cụ nào có chụp hộ em cái đèn, công tắc vs ah.

mr.tuconverse

Xe tải
Cái này dễ thôi cụ ơi,không nhất thiết phải cần đồ zin của hãng,cụ có thể ra chợ giời để chọn loại đèn phù hợp (em chọn Led dải) ,một đoạn dây điện,1 công tắc (Em hack được công tắc của tủ lạnh) khéo tay 1 tí cụ tự chế là được .
Khi mua e cũng chọn bản thường, trong mấy cái trên e thấy cái đèn cốp là cần thiết nhất đang tính mua lắp thêm mà chưa thấy đâu bán đồ zin.
Xe cụ nào có chụp hộ em cái đèn, công tắc vs ah.

keptman

Xe buýt
Cái này dễ thôi cụ ơi,không nhất thiết phải cần đồ zin của hãng,cụ có thể ra chợ giời để chọn loại đèn phù hợp (em chọn Led dải) ,một đoạn dây điện,1 công tắc (Em hack được công tắc của tủ lạnh) khéo tay 1 tí cụ tự chế là được .
Công tắc củ lạnh có vẻ hợp lý, nhưng điện cụ lấy từ đâu ah để em học tập tí. Phải lắp thêm cầu chì ko cụ?

mr.tuconverse

Xe tải
Vấn đề ở đây là cụ muốn đèn sáng bất cứ lúc nào khi mở cốp,hay chỉ buổi tối ?Nếu chỉ dùng buổi tối thì cụ lấy nguồn từ đèn cos.
Công tắc củ lạnh có vẻ hợp lý, nhưng điện cụ lấy từ đâu ah để em học tập tí. Phải lắp thêm cầu chì ko cụ?

shiva9988

Xe tải
Bài viết hay lắm, e mong có bài viết dạng này chi tiết về xe lx mà tìm mãi không có cụ ạ

mr.tuconverse

Xe tải
Vâng thưa cụ.về Piagio có nhiều mà cụ.cụ lật từng trang để xem nhé .
Thịt có đây ,Vodka đâu ?
Bài viết hay lắm, e mong có bài viết dạng này chi tiết về xe lx mà tìm mãi không có cụ ạ

hùngauto

Xe tăng
em thì lăn tăn cái vụ đèn đóm lên làm luôn bản cao cấp có chức năng tìm xe duy chỉ có 1 điều là chỉ khi nào bấm tìm xe thì đèn ở cốp với đèn soi ổ khoá điện nó mới sáng. đang tính đấu lại khi nào mở cốp là nó sáng luôn mà ngại thay đổi thiết kê nguyên bản của xe, ma không biết có cụ nào bị như xe của em không ạ tức là khi dắt xe dắt tiến về đằng trc thì bình thường nhưng dắt lùi thì nghe tiếng đĩa phanh trc sát với mà phanh kêu sạt sạt mà dắt có vẻ cũng nặng hơn nhiều em đang tự thắc mắc hay xe nó thế, xe em mới mua đc 3 hôm thôi

mr.tuconverse

Xe tải
Tâm lý ai cũng như cụ,không muốn thay đổi kết cấu của xe,Vậy nên em tư vấn cụ dùng Led dải để dán vào cốp,nối dây điện,công tắc là ok rồi.Về phanh đĩa lí do kêu vì má phanh đang mới nên nó thế,cụ sử dụng vài hôm,dùng phanh trước cho quen,nó mòn má phanh đi là hết kêu ngay ạ.
em thì lăn tăn cái vụ đèn đóm lên làm luôn bản cao cấp có chức năng tìm xe duy chỉ có 1 điều là chỉ khi nào bấm tìm xe thì đèn ở cốp với đèn soi ổ khoá điện nó mới sáng. đang tính đấu lại khi nào mở cốp là nó sáng luôn mà ngại thay đổi thiết kê nguyên bản của xe, ma không biết có cụ nào bị như xe của em không ạ tức là khi dắt xe dắt tiến về đằng trc thì bình thường nhưng dắt lùi thì nghe tiếng đĩa phanh trc sát với mà phanh kêu sạt sạt mà dắt có vẻ cũng nặng hơn nhiều em đang tự thắc mắc hay xe nó thế, xe em mới mua đc 3 hôm thôi

keptman

Xe buýt
Vấn đề ở đây là cụ muốn đèn sáng bất cứ lúc nào khi mở cốp,hay chỉ buổi tối ?Nếu chỉ dùng buổi tối thì cụ lấy nguồn từ đèn cos.
Em bỏ cái cốp ra thấy có giắc dây điện của đèn hậu, khả năng e tuơng vào đấy.
Vấn đề bjo là kiếm đc cái công tắc, chắc ra hàng sửa điện lạnh cũ là có cụ nhỉ?
Ok thì e làm luôn con Lead của Gấu cho sáng ;))

lamhv

Xe tăng
Bao nhiêu ông đi Attila chổng phao câu lên đạp vì sơ ý cái công tắc nó đóng không hết mà bóng sợi đốt nên hết ắc quy ngay, cụ chủ cân đối xem có thực sự cần thiết không? còn chế thì đơn giản thôi. Còn bản zin của HD là tắt mở có điều kiện (tức là có mạch điện rồi) nên rất an toàn cho ắc quy.

Chỉnh sửa cuối:

mr.tuconverse

Xe tải
Ấp ủ mơ ước rồi hiện thực hóa nó ,cụ cứ làm đi rồi thấy nó sướng thế nào.chúc cụ thành công.Nên dùng đồng hồ kiểm tra dòng,công tắc cẩn thận cụ nhé,silicon cách điện đàng hoàng thẩm mỹ.

quytoctyn

Xe đạp
Đánh dấu ạ.
Tiện các bác cho em hỏi, em đang định mua AB 125. Thấy thớt sh2012 độ giá nhiều quá, ko biết AB có bị đội ko nhỉ?

mr.tuconverse

Xe tải
Không cụ nhé,nếu cụ chịu khó tham khảo 4-5 Hear thì thấy giá hơn kém nhau 100k-300k có thể chấp nhận được .
Đánh dấu ạ.
Tiện các bác cho em hỏi, em đang định mua AB 125. Thấy thớt sh2012 độ giá nhiều quá, ko biết AB có bị đội ko nhỉ?