Air blade 125 Lỗi (Cảm nhận và khắc phục)

quytoctyn

Xe đạp
Vậy là vẫn 40 cụ nhỉ, cộng giấy tờ vào là bao nhiêu ạ?
ko biết là AB đợt thấp nhất xuống còn bao nhiêu hả cụ?

mr.tuconverse

Xe tải
Giá lên xuống theo từng ngày,từng đại lý.Cụ cứ chọn ngày đẹp rồi vào vài đại lý hỏi được giá tốt là múc luôn.
Vậy là vẫn 40 cụ nhỉ, cộng giấy tờ vào là bao nhiêu ạ?
ko biết là AB đợt thấp nhất xuống còn bao nhiêu hả cụ?

hùngauto

Xe tăng
hôm qua em ra cao bá quát lắp khoá litech chống trộm rồi cảm giác yên tâm hơn chưa biết tác dụng thực sự thế nào nhưng thấy đánh giá trên này cũng tốt nên lắp luôn, tiện qua chợ giời mua thêm mấy cái rơle về lắp thêm 1 cái còi nữa khi bấm kêu 1 đôi cho nó hay, chứ cái còi theo xe của nó tiếng nhỏ quá đi hơi ức chế,đang tính kiếm thêm 1 cái công tắc mở cửa tủ lạnh lắp nốt đèn cốp mà chưa mua đc

rain161088

Xe buýt
hôm qua em ra cao bá quát lắp khoá litech chống trộm rồi cảm giác yên tâm hơn chưa biết tác dụng thực sự thế nào nhưng thấy đánh giá trên này cũng tốt nên lắp luôn, tiện qua chợ giời mua thêm mấy cái rơle về lắp thêm 1 cái còi nữa khi bấm kêu 1 đôi cho nó hay, chứ cái còi theo xe của nó tiếng nhỏ quá đi hơi ức chế,đang tính kiếm thêm 1 cái công tắc mở cửa tủ lạnh lắp nốt đèn cốp mà chưa mua đc
cụ lắp cái này công dụng thế nào? hết bao tiền thế cụ?

hùngauto

Xe tăng
cái này là khoá chống trộm litech công dụng thì nhiều ng đã đánh giá chỉ nói sơ qua với cụ như thế này là nó lắp thêm 1 bộ nhận mã từ gì đó và gắn gần ổ khoá từ phía trong. trên chìa khoá của cụ có đeo thêm 1 cái mã phát từ khi bật khoá điện 2 cái sẽ kết hợp với nhau nếu bộ nhận nhận đc mã từ không đúng hoặc không nhận đc mã từ thì có mở đc khoá cũng không nổ máy đc và sau đó là còi của cụ sẽ kêu báo động liên tục. cái này giá 750k +50k công lắp đặt

mr.tuconverse

Xe tải
Cụ đại tiện quá.đôi khi gây bất tiện cho người xung quanh.Ồn ào quá người khác khó chịu đấy cụ ơi.
cái này là khoá chống trộm litech công dụng thì nhiều ng đã đánh giá chỉ nói sơ qua với cụ như thế này là nó lắp thêm 1 bộ nhận mã từ gì đó và gắn gần ổ khoá từ phía trong. trên chìa khoá của cụ có đeo thêm 1 cái mã phát từ khi bật khoá điện 2 cái sẽ kết hợp với nhau nếu bộ nhận nhận đc mã từ không đúng hoặc không nhận đc mã từ thì có mở đc khoá cũng không nổ máy đc và sau đó là còi của cụ sẽ kêu báo động liên tục. cái này giá 750k +50k công lắp đặt

huanvp

Đi bộ
thớt cho mình hỏi mình để Gananty ở chế độ bình thường ( tức là chế độ 2 như Ad nói ở trên) thì idling stop không có tác dụng. còn để gananty ở mức mà IDling hoạt động đuọc thì:
1. đề lên không ga thì máy chết.
2. đang đi về hết ga máy chết
3. dừng xe thì IDLing có tác dụng bình thường. Nhưng tiếng máy kêu bạch bạch hoặc lạch cạch rồi chuyển IDling Stop.
4. Các cụ hướng khắc phục ko ah
P/s: ra HEAD thì các chú KTV bảo phải để như thế thì IDling mới có tác dụng. Nhưng có tiếng kêu bạch bạch như vậy e ko thích rùi huống chi người đường. xe e mua đúng ngày phụ nữ Việt Nam luôn.

lamhv

Xe tăng
thớt cho mình hỏi mình để Gananty ở chế độ bình thường ( tức là chế độ 2 như Ad nói ở trên) thì idling stop không có tác dụng. còn để gananty ở mức mà IDling hoạt động đuọc thì:
3. dừng xe thì IDLing có tác dụng bình thường. Nhưng tiếng máy kêu bạch bạch hoặc lạch cạch rồi chuyển IDling Stop.
P/s: ra HEAD thì các chú KTV bảo phải để như thế thì IDling mới có tác dụng. Nhưng có tiếng kêu bạch bạch như vậy e ko thích rùi huống chi người đường. xe e mua đúng ngày phụ nữ Việt Nam luôn.
Xe có ID thì ga phải để ở 1.600 vòng mới ngắt được và hoạt động trơn chu, chưa hiểu ý cụ định nói gì vì em đi có thấy tiếng kêu gì đâu (rất bé buổi tối or vắng mới thấy và nhè nhẹ thôi)

hùngauto

Xe tăng
cái này chỉ khi nào trộm nó cố ý phá khoá mà phá được rồi mở đc khoá điện mà cái khoá từ lắp thêm nó không nhận đc mà từ thích hợp thì nó mới kêu thôi cụ ạ, nó mà không kêu thì ng ở lại xe đi nhé

hùngauto

Xe tăng
cụ này để ralanty nhỏ quá rồi đó mà hôm trước em không biết cũng như cụ này để nhỏ quá cứ đề máy mà không giữ ga mà về hết ga là lập tức tắt máy nhưng đèn ID vẫn hoạt động ( đèn A báo nhấp nháy) tức là cụ chỉ ga lên thì lập tức lại nổ máy bình thường nhưng nhả hết ga là lại tắt máy ngay, em đánh giá mình để ralanty nhỏ nên chỉnh lớn hơn chú ý chỉnh chậm chậm thôi từng chút từng chút 1 tới khi đc thì thôi. đến bây giờ xe em vẫn hoạt động bình thường chỉ có điều xe đi không đc êm ái như lúc lần đầu tiên mang xe về. đi trong dải tốc độ khoảng 45- 55km/h vẫn thấy độ rung từ dưới phần truyền động dội lên ngắt quãng không phát ra tiếng kêu nhưng nghe rất đều nếu đi đường nhựa bằng phẳng sẽ cảm nhận rất rõ. không biết có cụ nào bị như thế chưa và không biết khắc phục thế nào

mr.tuconverse

Xe tải
Còn cụ nào có hiện tượng giống cụ này không ạ.Nếu có thì nghiên cứu lại các trang trước đấy .

huanvp

Đi bộ
Còn cụ nào có hiện tượng giống cụ này không ạ.Nếu có thì nghiên cứu lại các trang trước đấy .
lần này e ra head lần nữa và ktv o đó chỉnh đc rồi. nhưng phải đến lần thứ 3 vì e thấy cậu ktv ở đây bảo ko có máy đo nên ko chính xác đc. ktv ở đay chỉnh bàng tay hết. nhưng ra về ko mấy hài lòng chút nào. đi tạm và cảm nhận thôi

acm683

Xe hơi
Lót gạch hóng theo 1 số cụ lấy ít kinh nghiệm thui , ngoài ra không ý kién gì đâu ak

mr.tuconverse

Xe tải
Không phải ktv nào cũng có kinh nghiệm trong vấn đề này.Nhất là những dòng xe mới có trên thị trường.Xem như chuột bạch thôi cụ.Rồi anh em tự mác nhau là chính .
lần này e ra head lần nữa và ktv o đó chỉnh đc rồi. nhưng phải đến lần thứ 3 vì e thấy cậu ktv ở đây bảo ko có máy đo nên ko chính xác đc. ktv ở đay chỉnh bàng tay hết. nhưng ra về ko mấy hài lòng chút nào. đi tạm và cảm nhận thôi
Không mời rượu em là em đá *** cụ đi chỗ khác đấy.
Lót gạch hóng theo 1 số cụ lấy ít kinh nghiệm thui , ngoài ra không ý kién gì đâu ak

Rongcon.com.vn

Xe tải
Cho em hỏi cụ tí.
1, tổng quan phát: Xe em là AB 2013, lắp chống cướp chống trộm SM Litech V2 của cụ Chiến Litech nổi tiếng 4r ta, từ khi lắp (tháng 2 năm nay) đến trước khi vợ em bị mất chip (khoảng tháng 8 or 9 j đấy) thì vẫn ok
2, Tình trạng hiện giờ:
- 2 lần bị xoá chip: Xe dựng trước cửa nhà, vào nhà tắt chip => Cái này có lần phải gọi cụ Chiến lên tận nơi để xử lý.
- Bênh này em mới phát hiện ra và là quan trọng nhất:
+ Bình thường em hay bóp phanh trái để nổ máy, tối hôm t5 em bóp phanh trái bình thường mà không nổ được máy, chuyển qua bóp phanh phải thì nổ bình thường, về nhà dựng chân chống giữa lên, tắt chip khoảng 2 - 3', sau đó bật chip, bật khoá điện, bóp phanh trái từ từ thì phát hiện ra phanh trái của em có vấn đề:
+ Bóp nửa hành trình đèn phanh sáng hẳn lên, lúc này đề thì có thể nổ được máy
+ Bóp nốt nửa hành trình còn lại, đèn phanh tối hơn và không thể đề nổ được máy
Tình trạng này chập chờn, có lúc bị, có lúc không, còn phanh phải của em bó nhẹ hay chặt đèn phanh sáng đều, đề nổ máy ok. Em đang băn khoăn không biết là do hệ thống điện xe hay do con chip nữa ?

Cụ xem phán giúp em được không ?
Đưa sang đây nhờ các cụ phán giúp trường hợp này

huanvp

Đi bộ
Không phải ktv nào cũng có kinh nghiệm trong vấn đề này.Nhất là những dòng xe mới có trên thị trường.Xem như chuột bạch thôi cụ.Rồi anh em tự mác nhau là chính .

Không mời rượu em là em đá *** cụ đi chỗ khác đấy.
e là e muốn vokka
thật cơ. e ở vĩnh phúc hay la hnao các cụ lên vĩnh phúc phát đe e mời hẳn vokka cos luon

mr.tuconverse

Xe tải
Ơ tưởng đâu xa.Em thường lên Xuân Hòa chỗ ĐHSPHN2 nghỉ ngơi cuối tuần.Cụ bỏ rượu vào tủ sẵn đi hôm nào em lại lên .
e là e muốn vokka
thật cơ. e ở vĩnh phúc hay la hnao các cụ lên vĩnh phúc phát đe e mời hẳn vokka cos luon