Air blade 125 Lỗi (Cảm nhận và khắc phục)

bmw5

Xe tải
Em AB 125 eSP này là hay trong tầm tiền, chính vì thế mà em nó là sản phẩm scooter bán chạy nhất VN

_adnguyen_

Đi bộ
lỗi vách máy chỉ 1 lô bị thôi, giờ này cụ mới mua thì hết rồi, yên tâm cụ ơi
cón vế sau thì sao bạn. hi máu thiệt. giờ lên 125 rồi bọn nouvo hâyte hết nói yếu này nọ. mặc dú e dang chạy hây , mà mem hâyte an nói thấy tự sướng với` nhau thế nào toàn nói xạo xạo :))

thangngo

Xe tăng
cón vế sau thì sao bạn. hi máu thiệt. giờ lên 125 rồi bọn nouvo hâyte hết nói yếu này nọ. mặc dú e dang chạy hây , mà mem hâyte an nói thấy tự sướng với` nhau thế nào toàn nói xạo xạo :))
vế sau là sao cháu không hiểu, hayate hay nouvo cũng có cái hay mà, nhưng về độ tiện dụng thì có vẻ em này vẫn OK hơn

_adnguyen_

Đi bộ
vế sau là sao cháu không hiểu, hayate hay nouvo cũng có cái hay mà, nhưng về độ tiện dụng thì có vẻ em này vẫn OK hơn
về độ hoàn hảo thì em ab này ngon. vê sau y noi là member đi hayate vơi nouvo rât qua khích và hay chê xe người khac nên em không thích , chư haya đi cung ngon , xe em 2009 đi cung kha lâu thấy nó đằm, cũng hay
y mình hỏi giờ gia bao giây tờ luôn là bao nhiêu tiền cho từng màu ở sài gòn . xăng tiêt kiệm hơn so với 2009 fi ko

Chỉnh sửa cuối:

mr.tuconverse

Xe tải
Tết Giáp Ngọ các cụ thế nào ạ.Xe pháo có cụ nào sao không ạ.Từ trước tết đến giờ em bạn quá không vào ngó thớt được,chúc các cụ "Mã đáo thành công"

thamtutuhai

Đi bộ
mình thấy chấp nhận được với mức giá xe này , đi tốt cả mà

bmw5

Xe tải
Tiếng máy xe này đi khá êm, đâu có ồn. Tiếng ò ò là tiếng pô xe, nếu không ưa tiếng pô này thì chơi pô độ, tìm mua loại pô độ có âm thanh theo ý thích của mỗi cá nhân.
Về dầu máy nhiều anh em cầu kỳ quá, tốn tiền không cần thiết. Về cơ bản anh em nên chọn dầu cho xe ga, mùa đông và những bạn hay đi ngắn thì nên chọn dầu loãng thì sẽ thích hợp hơn và ngược lại nếu đi đường dài nhiều thì chọn dầu đặc.
Trung bình như tôi thì đơn giản lắm cứ Vistra Scooter (1500 km thay 1 lần, giá 75k) cho máy và Castrol Gear (3000 km thay 1 lần, giá 35k) cho lab là OK rồi, đi loanh quanh trong thành phố, đôi khi đi Hải Phòng .v.v. không có gì phải phàn nàn, xe chạy lúc nào cũng êm ngọt, đặc biệt thích thú khi xe chạy tầm 70 - 80 km/h xe chạy lướt êm, chỉ nghe tiếng gió

lgrenoir

Đi bộ
Ngày 7/2 (mùng 8 tết) em có mua 1 em AB ccđb 40,6t bao giấy ở quê, lúc mua k để ý lắm, lúc về mới dựng chân chống giữa nổ máy thì thấy bánh sau tự quay (em k hề vặn 1 tý ga nào) ngó lên congtomet thì thấy kim vẫn ở vạch 0, giữ bánh bằng tay không thì thấy lực quay bánh nhẹ, . K biết xe có bị lỗi j k? Các cụ cho em ý kiến với :((

_adnguyen_

Đi bộ
Ngày 7/2 (mùng 8 tết) em có mua 1 em AB ccđb 40,6t bao giấy ở quê, lúc mua k để ý lắm, lúc về mới dựng chân chống giữa nổ máy thì thấy bánh sau tự quay (em k hề vặn 1 tý ga nào) ngó lên congtomet thì thấy kim vẫn ở vạch 0, giữ bánh bằng tay không thì thấy lực quay bánh nhẹ, . K biết xe có bị lỗi j k? Các cụ cho em ý kiến với :((
garanty to thôi bac, ra hãng kêu no chỉnh lại garanty 1 xiu , nho lai bot xiu thoi nho wa khong duoc, nêu tự quay nhẹ nhẹ thì do xe rung nên banh no quay thôi. ban đi thử nêu nhả ga ma xe no vẫn đi thì chỉnh gẩnty nho lai. nhưng gẩnty chinh nho qua thì cai hệ thông dừng cầm chừng no lại ko hoat động

bmw5

Xe tải
Xe mới bao giờ cũng đặt garanty lớn hơn bình thường một chút, sau khi xe chạy roda xong thì setup về mức tiêu chuẩn

_adnguyen_

Đi bộ
Tiếng máy xe này đi khá êm, đâu có ồn. Tiếng ò ò là tiếng pô xe, nếu không ưa tiếng pô này thì chơi pô độ, tìm mua loại pô độ có âm thanh theo ý thích của mỗi cá nhân.
Về dầu máy nhiều anh em cầu kỳ quá, tốn tiền không cần thiết. Về cơ bản anh em nên chọn dầu cho xe ga, mùa đông và những bạn hay đi ngắn thì nên chọn dầu loãng thì sẽ thích hợp hơn và ngược lại nếu đi đường dài nhiều thì chọn dầu đặc.
Trung bình như tôi thì đơn giản lắm cứ Vistra Scooter (1500 km thay 1 lần, giá 75k) cho máy và Castrol Gear (3000 km thay 1 lần, giá 35k) cho lab là OK rồi, đi loanh quanh trong thành phố, đôi khi đi Hải Phòng .v.v. không có gì phải phàn nàn, xe chạy lúc nào cũng êm ngọt, đặc biệt thích thú khi xe chạy tầm 70 - 80 km/h xe chạy lướt êm, chỉ nghe tiếng gió
e đi chiếc ab2009 fi em còn cảm giác êm ấm tuyệt đối @@. hĩ hay thật, đúng là chỉ có tay ga hãng honda đi êm nhất

nguyendung3456

Xe tải
em đang tính dịp tới có điều kiện thì lên đời 1 em Air Blade 125 đú theo các cụ chơi, cơ mà mới lội 1/2 thớt thấy các cụ chê lỗi nhiều quá làm em hơi bị xoắn quẩy, chả nhẽ tiếp tục lượn bà đầm già 14 năm tuổi 8-| , ko biết đến thời điểm hiện tại các lỗi ấy đã đc hãng khắc phục chưa hay vẫn kệ hả các cụ

nguyencanh2809

Đi bộ
cũng đang phân vân giống cụ ở trên , và nhờ các cụ ở HN check giúp em xem giá AB 125 bản TC giờ bao nhiêu ạ vì e thích mỗi bản này nhìn abnr CC và CCDB nhìn cải lương lắm :))

nguyendung3456

Xe tải
cũng đang phân vân giống cụ ở trên , và nhờ các cụ ở HN check giúp em xem giá AB 125 bản TC giờ bao nhiêu ạ vì e thích mỗi bản này nhìn abnr CC và CCDB nhìn cải lương lắm :))
bản tiêu chuẩn e nghĩ chắc h chỉ khoảng 35-36 :-"
cơ mà e thấy bản tiêu chuẩn cứ đơn điệu sao ý, màu trắng xám nhìn còn đỡ, chứ mấy màu kia nhìn chán chết
e thì ưng mắt bản CC trắng-đen-đỏ hơn cả, nhưng ngại cái màu trắng sau này cũ sẽ xấu, chắc mua đỏ-đen-trắng quá :(
mà sao anh Hon ko làm bản xanh-trắng như anh Ya làm với Nouvo và Ex GP nhể, e thích nhất kiểu màu ý :-??

bmw5

Xe tải
bản tiêu chuẩn e nghĩ chắc h chỉ khoảng 35-36 :-"
cơ mà e thấy bản tiêu chuẩn cứ đơn điệu sao ý, màu trắng xám nhìn còn đỡ, chứ mấy màu kia nhìn chán chết
e thì ưng mắt bản CC trắng-đen-đỏ hơn cả, nhưng ngại cái màu trắng sau này cũ sẽ xấu, chắc mua đỏ-đen-trắng quá :(
mà sao anh Hon ko làm bản xanh-trắng như anh Ya làm với Nouvo và Ex GP nhể, e thích nhất kiểu màu ý :-??
Thích thì làm em Nouvo SX GP ngay và luôn, đi êm và gầm cao hơn AB, leo hè dễ hơn đấy

bmw5

Xe tải
Nouvo mà nhiều công nghệ cũng như tiện ích như AB thì e lại chả xúc luôn rồi ấy chứ
Chẳng qua tôi già rồi nên tôi mới đi AB 125 eSP chứ nếu tôi mà còn trẻ (dưới 30) là tôi chọn Nouvo SX ngay, bởi vì: Dáng xe trẻ trung, đường kính bánh xe lớn 16'' nên vượt địa hình tốt hơn, xe đi êm hơn, đèn pha cũng OK hơn nữa, tiêu thụ nhiên liệu thì ngang nhau

nguyendung3456

Xe tải
Chẳng qua tôi già rồi nên tôi mới đi AB 125 eSP chứ nếu tôi mà còn trẻ (dưới 30) là tôi chọn Nouvo SX ngay, bởi vì: Dáng xe trẻ trung, đường kính bánh xe lớn 16'' nên vượt địa hình tốt hơn, xe đi êm hơn, đèn pha cũng OK hơn nữa, tiêu thụ nhiên liệu thì ngang nhau
cháu cũng thấy SX đẹp, trẻ trung, thể thao hơn AB, đi máy móc nghe êm hơn, dễ chịu hơn. Nhưng đặt lên bàn cân so sánh về các công nghệ cũng như độ tiện dụng thì AB vẫn hơn cụ ạ có thể kể như bộ đề ACG, Idling Stop, chân chống gạt điện, phanh Combi brake,... về độ tiện dụng thì cốp rộng hơn, nắp bình xăng tiện dụng,...
tính lên tính xuống thì thôi lại quay ra mua AB vậy cụ ạ

_adnguyen_

Đi bộ
ab là êm nhất @@. thề . nouvo vọt nhưng ko êm bằng , nói về cảm giác lái đó , đi no lướt sóng luôn @@, còn tiếng máy thì ko êm nhưng không quan trọng