air blade 2013 rửm ga đi đường các cụ ơi

saccalo

Xe máy
Website
saovietjsc.vn
k biết dùng từ Rửm có đúng không , nếu cụ nào k hiểu thì mô tả dưới đây ạ

Xe em mới mua thôi , mới đi được hơn nghìn km , dạo này nó xuất hiện hiện tượng nhức nhối và rất khó chịu

Bình thường em lên gas nhẹ để tăng tốc tránh việc bị giựt máy , lúc đầu thì rất bình thường nhưng khi xe bắt đầu chạy và giảm tốc (tức nhả ga) sau đó lại lên nhẹ dần đều thì nó k có lên , cảm giác em đã lên ga nhưng nó k lên được em lại lên nhẹ thêm chút cũng thế rồi khoảng 1 tý sau thì nó lên vù 1 cái giống như kiểu giật ga một phát vậy , rất là khó chịu nhất là lúc tắc đường đi muốn lên nhẹ ga để nhích thì nó k lên khi lên nhẹ thêm 1 tý là nó vụt lên làm phải phanh gấp

Các cụ có biết hiện tượng này là sao k ạ , em sợ trời lạnh máy có vẫn đề nhưng đã chạy nó máy nóng nó vẫn thỉnh thoảng bị thế các cụ ah

thangngo

Xe tăng
côn bị giật cụ ơi, bám không đều, cụ nên đi xa hay chạy tốc độ cao cho côn nó tròn và mòn đều

thngaylangthang

Xe ngựa
côn bị giật cụ ơi, bám không đều, cụ nên đi xa hay chạy tốc độ cao cho côn nó tròn và mòn đều
Đúng rồi phải đi đường dài và tốc độ >60 thì "mới tròn máy", xe mới thường hay bị, hoặc cụ mang đi bảo hành kiểm tra.

tuanhai119

Xe tải
Cụ mua mới hay mua cũ thía? mua ở head hay cửa hàng bán lẻ ??

bmw5

Xe tải
Bạn mang ra hãng kiểm tra bảo dưỡng miễn phí, ở đó người ta có thiết bị đo và sẽ hiệu chỉnh cho bạn. Vấn đề này người ta chỉ làm 10 phút xong thôi.

lamhv

Xe tăng
Đúng rồi phải đi đường dài và tốc độ >60 thì "mới tròn máy", xe mới thường hay bị, hoặc cụ mang đi bảo hành kiểm tra.
Chất lượng linh kiện giờ rởm thật. Dạo này em toàn chạy trên 60km/h đi trong nội thành (đường vành đai 2) và chạy xô đón bọn F1 đi học loanh quanh mấy khu dân cư Đống Đa đông đúc mà côn 3 búa khi dừng hay khởi động garanty nó kêu "khồng khộc" hơn cả con Vison cũ. Vãi cả hàng với Hòn đá công nghệ cao IDL mà đấy là xe e mới lăn bánh 24/8/2013 và được 4.3xxkm thôi nhé, thua xa con đời đầu em mua năm 2007 với giá 27,4 chạy 3năm hơn 4 vạn lội nước năm ngập 2008 đến yên xe ở ngã 3 làng Cót phía sau Kangnam bây giờ đến nỗi nước lọt vào ly hợp máy vẫn nổ nhưng trượt côn phảy nhảy xuống đẩy không chết máy thì toi luôn, sau đó không bảo dưỡng gì hết chỉ thay dầu định kỳ đi thêm 2 năm nữa đến lúc bán máy vẫn ngọt ngào, côn êm thin thít. Đến lúc tự dưng hâm lên mạng đăng bán 28 củ mà 30 phút sau xe đã ra đi với 3 nhu cầu mua tranh nhau ở cửa nhà em người đến trước người đến sau.

Chỉnh sửa cuối:

ultra

Xe buýt
k biết dùng từ Rửm có đúng không , nếu cụ nào k hiểu thì mô tả dưới đây ạ

Xe em mới mua thôi , mới đi được hơn nghìn km , dạo này nó xuất hiện hiện tượng nhức nhối và rất khó chịu

Bình thường em lên gas nhẹ để tăng tốc tránh việc bị giựt máy , lúc đầu thì rất bình thường nhưng khi xe bắt đầu chạy và giảm tốc (tức nhả ga) sau đó lại lên nhẹ dần đều thì nó k có lên , cảm giác em đã lên ga nhưng nó k lên được em lại lên nhẹ thêm chút cũng thế rồi khoảng 1 tý sau thì nó lên vù 1 cái giống như kiểu giật ga một phát vậy , rất là khó chịu nhất là lúc tắc đường đi muốn lên nhẹ ga để nhích thì nó k lên khi lên nhẹ thêm 1 tý là nó vụt lên làm phải phanh gấp

Các cụ có biết hiện tượng này là sao k ạ , em sợ trời lạnh máy có vẫn đề nhưng đã chạy nó máy nóng nó vẫn thỉnh thoảng bị thế các cụ ah
Nguyên nhân ở chỗ màu đỏ ấy; sau 4000 km thì sẽ hết cụ nhé

minh_86

Xe tải
Tháo ra vệ sinh búa côn, chắc là sẽ hết ngay.

saccalo

Xe máy
Website
saovietjsc.vn
Nguyên nhân ở chỗ màu đỏ ấy; sau 4000 km thì sẽ hết cụ nhé
Hiện tại em chạy hơn 4k rùi , những vẫn gặp tình trạng đó , thằng bạn nó mua SH lúc đầu nó cũng bị thế rồi nó ra hãng bảo hành gì ấy tự dưng hết không bị nữa , chắc hôm nào em cũng thử ra hãng check xem :(

nhaque_tb

Xe buýt
cái này còn do người sử dụng nữa, lên ga quá chậm làm cho 3 búa bám vào chuông không chặt dẫn đến trượt, trượt nhiều sinh ra chai và bẩn . Cho nên cụ tăng ga là phải tăng dứt khoát để cái ba búa nó khớp một phát ăn ngay vào bố nồi trừ trường hợp đường tắc nghẽn thì hãng rà ga. Cẩn thận quá cũng không tốt lắm đâu. Giờ cụ ra hãng bảo nó vệ sinh cho cái côn là lại bình thường thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Mr_Spy

Xe tăng
Hiện tại em chạy hơn 4k rùi , những vẫn gặp tình trạng đó , thằng bạn nó mua SH lúc đầu nó cũng bị thế rồi nó ra hãng bảo hành gì ấy tự dưng hết không bị nữa , chắc hôm nào em cũng thử ra hãng check xem :(
Cụ ra head bảo hành đi; bọn nó mài lại chuông, côn là đi mượt ngay ấy mà