[Funland] AKAI. Một thương hiệu bị lãng quên???

buidoimiennui

Xe điện
Nhiều năm về trước. Vô tình đến nhà 1 người bạn, được nghe bộ loa lạ, sau này mới biết là của hãng Akai. Nghe phát ấn tượng luôn. Tuy nhiên sau tìm mua mà không thấy ở đâu bán. Cả cuộc đời em chưa bao giờ được nghe bộ loa nào âm thanh đầy đặn và hài hoà đến thế. Mà thiết kế loa rất lạ, không phải loa dạng dày phổ biến, mà dạng dẹp mỏng như hình dáng của cái bánh chưng.

Máy cắt cỏ

Xe tăng
Nhà em còn 1 bộ Akai, ổ 3 đĩa CD, ko có VCD, em ghép thêm 2 cục loa toàn dải tự đóng, vẫn thấy dàn kéo được. Em toàn nghe hoà tấu, thấy tạm ổn cho tai trâu của em

ZARG

Xe container
Nhiều năm về trước. Vô tình đến nhà 1 người bạn, được nghe bộ loa lạ, sau này mới biết là của hãng Akai. Nghe phát ấn tượng luôn. Tuy nhiên sau tìm mua mà không thấy ở đâu bán. Cả cuộc đời em chưa bao giờ được nghe bộ loa nào âm thanh đầy đặn và hài hoà đến thế. Mà thiết kế loa rất lạ, không phải loa dạng dày phổ biến, mà dạng dẹp mỏng như hình dáng của cái bánh chưng.
Akai mà làm loa thì nghe dở lắm.

Đồ Akai toàn dân dụng, chất lượng âm thanh thấp...

namson229

Xe điện
thập niên 80 nhà hàng xóm có bộ AKAI băng cối, nghe thích ghê, giờ mà dân vẫn chơi băng cối, đĩa than mà: đầu băng cối TEAC, AKAI vẫn dc ưa chuộng đấy