[Funland] Alfa Romeo chàng đẹp và kiêu hãnh đến thế . Tại sao người VN ít người mua vậy ?

Blacksea99

Xe buýt
Cụ để em quất phát cày còm cùng với :))
Nàng ấy cứ tỏ thanh cao chứ sân si đầy trong lòng, qua mấy thớt là rõ, bệnh hoang tưởng công nhận khó chữa, nhưng thi thoảng em vào đọc em thấy relax phết :))
Uh thì cứ đứng 1 mình 1 sân, tha hồ nhảy múa bôi trát thì cũng được vài trống canh, mọi người cũng thông cảm cụ ah! Đằng này cứ thích bỉ bôi lôi kéo người khác vào để "tiện thể" khoe khoang hoang tưởng mới chối..

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Uh thì cứ đứng 1 mình 1 sân, tha hồ nhảy múa bôi trát thì cũng được vài trống canh, mọi người cũng thông cảm cụ ah! Đằng này cứ thích bỉ bôi lôi kéo người khác vào để "tiện thể"
khoe khoang hoang tưởng mới chối..
Cụ phủ nhận thẩm mỹ của em trong đánh giá thiết kế xe Alfa Romeo em thích .
Cụ đánh giá cao thiết kế Vinfast.

Em mường tượng ra chân dung Cụ thế nào rồi.

Chiều cao trung bình.
Body tầm thường.
Mặc áo sơ mi rẻ tiền cài khuy kín cổ :D

Như em mô tả xe Vinfast trong mắt em.

Blacksea99

Xe buýt

Chiều cao trung bình.
Body tầm thường.

Càng còm thì mợ chỉ càng để lộ những khiếm khuyết không thể sửa chữa trong tư duy và nhận thức!

Mợ thử chỉ cho em xem chỗ nào em chê AR và chỗ nào em khen VF nhé (tất nhiên nếu mợ đủ năng lực, còn không thì em không ép, tội chết!)

Cái sự tưởng tượng của mợ, em cũng không lạ, giống như mợ tưởng mình là hố đen vũ trụ mà thôi, coi như em kg tính! :)):)):))

Mimeo

Xe điện

Chiều cao trung bình.
Body tầm thường.

Mọi người thông cảm vì mợ bị hoang tưởng, tư duy kiến thức hạn hẹp, ko biết tranh luận, ngụy biện, luôn đánh tráo khái niệm 1 cách trơ trẽn. Nhưng thái độ xấc láo, miệt thị xúc phạm người khác của mợ thì chẳng ai chấp nhận nổi.

Còm của mợ như thế, ngta nghĩ là mợ là con nhà thiếu giáo dục, vô văn hoá cũng chẳng oan đâu.

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Mọi người thông cảm vì mợ bị hoang tưởng, tư duy kiến thức hạn hẹp, ko biết tranh luận, ngụy biện, luôn đánh tráo khái niệm 1 cách trơ trẽn. Nhưng thái độ xấc láo, miệt thị xúc
phạm người khác của mợ thì chẳng ai chấp nhận nổi.

Còm của mợ như thế, ngta nghĩ là mợ là con nhà thiếu giáo dục, vô văn hoá cũng chẳng oan đâu.
Cụ không thấy em gọi Alfa Romeo là chàng sao.
Cụ chẳng chịu khó xem em bình luận thế nào thiết kế Vinfast sao ?

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Mec nhìn như 1 người đàn ông trung niên luôn đóng bộ vest chỉn chu nhưng nhàm chán và cứng nhắc vậy.
Audi là người đàn ông trẻ trung sành điệu

nhưng ẻo lả thiếu mất sự mạnh mẽ.
QUOTE lại cho Cụ nào lười đọc.

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Thế theo Cụ thiết kế của Vinfast là gì ?

Một người đàn ông body tầm thường , chiều cao khiêm tốn, mặc áo sơ mi cài kín cúc tẻ nhạt và
đơn điệu.
Tất nhiên là em không thích đàn ông như vậy rồi :D
Đây là nhận định thiết kế Vinfast.

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng thấy nó đẹp.

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]

ngaycu

Xe buýt
QUOTE lại cho Cụ nào lười đọc.
Mợ ăn tối chưa! Nay nóng nhỉ!
Thường ngta so ruộng ngô nhà này với ruộng bắp nhà kia, chứ mấy ai so ruộng ngô nhà này với ruộng ớt nhà khác!
Em mơ em Mẹc này, tính... 50 năm nữa mua, xin mợ ý kiến tư vấn với...

Masha123

Xe buýt

Chiều cao trung bình.
Body tầm thường.

Nếu cụ Biển Đen có hình thức như mợ nói em thấy cũng k có gì đáng chê vì quá những còm của cụ ấy thể hiện là người đàn ông bản lĩnh, có cá tính. Mợ 40t nhìn đàn ông vẫn chú trọng quá sức đến hình thức hơn là nội dung như các em 16,17 vậy chèn.

thanhxuan21

Xe buýt
Xe này thì cũng chưa mấy ai được lái, chưa nói là sở hữu nhưng có đôi lời chia sẻ cá nhân về dòng sản phẩm Fiat nhé, vốn là 1 người đã từng sở hữu qua dòng xe Fiat và được lái qua Ferrari & Maserati (cty con của Fiat).
Từ cái thời năm 90 khi phim ảnh không có nhiều sp để xem, ngoài mấy phim của Nga, Brasil (toàn 600 - 700 tập, Nô tì Isaura, ngôi nhà nhỏ trên cánh đồng trên thảo nguyên, ...) thì nổi bật lên là phim Bạch tuộc với thanh tra Cattani, những pha đuổi bắt mafia khét tiếng đảo Cicilia. Chính sự tò mò và đam mê những pha đuổi bắt mà về sau mua 1 con Fiat Sienna để hiểu thêm về dòng sp nổi tiếng nước Ý.
Phải nói thật là lái xe Ý sướng nhất phân khúc, lái 160km/h mà cảm giác trong xe như đi 40km/h trên đường (chắc do kính giảm tốc), vào cua chính xác 1 cách đáng ngạc nhiên, xe thì êm ái ko 1 chút dội gầm cũng như khung gầm cứng cáp như xe Mỹ, nhìn xe bé nhỏ nhưng với những người cao 1m90 vẫn ngồi thoải mái (dân Italia cũng cao mà kiểu Baggio).
Nếu là cảm nhận cá nhân thì lái sướng nhất xe Ý, chả thế mà siêu xe Ferrari, Lamboghini hay Maserati vẫn được các đại gia hiện nay sưu tập, nhì các dòng xe Pháp, 3 xe Đức, 4 xe Anh, 5 xe Mỹ, 6 xe Nhật và 7 xe Tàu.
Trở lại 1 chút lịch sử và địa lý nước Ý để hiểu tại sao lại có dòng xe lái hay thế. Nước Ý vốn dĩ đường phố nhỏ như phố cổ nhà mình, đường lại hay lát đá viên từ thời đế chế La mã (cực dội gầm xe hơi), chạy thì tốc độ cao và cực ẩu, nhiều đồi núi dựng đứng cho nên xe của Ý gần như có độ bẻ cua, cũng như độ cân bằng khá tốt, an toàn (như xe Mercedes) luôn.
Nhưng lý do nào mà dòng Fiat thất bại ở Vn. Ngay từ những năm 90 Fiat đã vào thị trường Vn với dòng xe Tempra trứ danh và dòng Iveco 16 chỗ cũng của Ý. Xe đi 1 thời gian thì nảy sinh ra quá nhiều lỗi, cái này trong giới xe hơi gọi là chưa phù hợp với khí hậu nhiệt đới (máy nóng, điều hòa chạy quá công suất vì ở châu Âu khí hậu ôn đới, cao su nhanh chảy, các cảm biến nhanh bẩn do khí hậu và xăng bẩn....). Và đặc biệt là quạt gió (làm mát máy) gần như lúc nào cũng quá tải và nhiều xe còn không có quạt gió này mới ngạc nhiên nên nhanh làm lại máy.
Ngay từ những năm 90 mà xe Ý đã có các cảm biến như xe Nhật chỉ xuất hiện ở các dòng xe sang Lexus, Infiniti, Acura gần đây, hiện đại đến mức độ xe đang đi sau xe chở cát bụi mù hoặc xăng dính tý nước là xe ngắt máy luôn nhưng xe vẫn bò được khoảng 20km/h (ko cần chân ga, gọi là chế độ tự động ra khỏi đường cao tốc, cái này thì chưa thấy ở xe Nhật bao h). Với đại lý gần như chỉ có 1 địa chỉ duy nhất của Mêkông Auto và giá dịch vụ cao như Mercedes, thợ thuyền hãng thì siêu lởm nên đã trở nên kén khách vì không có sự cải tiến. Về sau giới chơi xe Fiat Hà nội cũng chỉ có duy nhất 1 bác thợ cả sửa được dòng xe này (các thợ khác toàn phán linh tinh) nên việc theo đuổi phải nói thật là sự đam mê và kỳ công khi cứ 1 tháng lại lên khám 1 lần (mỗi lần 1 bệnh và toàn đồ độc, hiếm) và chấp nhận bán lại mất 1/2 giá. Cũng hao hao giống xe máy Piaggio nhỉ.
Về thiết kế xe hơi của Ý thì đúng là khó hiểu như tranh trừu tượng của Picaso, nhìn mãi mà cũng không hiểu luôn đặc biệt như Chevrolet vivant , Fiat Doblo, Fiat Multipla.... khác xa với giới công nghiệp thời trang, giày dép và kính như Milano, Gucci, Piaggio, Valentino....
Với tiếng tăm thế hệ trước để lại cho nên đến khi Fiat 500 (đã từng đạt danh hiệu xe bán chạy nhất châu Âu năm 2008) vào lại thị trường Vn liên tiếp gặp khó khăn còn Alfa Romeo cũng nối gót

Thử độ cứng

Đèo Stelvio nổi tiếng

Siêu xấu

Tưởng xe ngoài hành tinh

Chỉnh sửa cuối:

Có sao đâu

Xe buýt

Chiều cao trung bình.
Body tầm thường.

Mợ tài tài là, chỉ qua 1 còm mà xác định được chiều cao, style.... giá mà xác định dược giới tính chuẩn nữa thì thánh chứ chả phải người thường

Có sao đâu

Xe buýt
Em Thánh Cô bóc đó không bịa chuyện.
Em ấy nghe hóng hớt từ webtretho.

Nhưng không phải nguyên nhân từ Anh V mà là khi Bồ của NTrinh bỏ Trinh để cặp với Khánh My.

Trinh đang gây chiến với em Khánh My.

Từ đó các Mẹ ấy lôi ra lý do sao NTrinh bị bồ đá do ...xxxx Anh V.

Nói rõ hotel nào cơ đấy.

Em thích vẻ đẹp và sự duyên dáng khéo léo của Khánh My hơn NTrinh nhiều.
Trinh nhìn khuôn mặt không thông minh và trẻ con.

P/S Chẳng phải vì vụ chơi Gái Trinh mà em không ưa gì Anh Vượng.

Vấn đề quan trọng là về thẩm mỹ em không ưng 1 thiết kế nào của Vin

Khách sạn 1 màu , phòng ngủ nào cũng giống nhau.

Chung cư và các tòa nhà chưa có khu nào đẹp vừa mắt em.

ROYAL - TIme em chê từ khi ra đời.

Ở webtretho Mẹ nào chẳng biết
Mợ à, E tưởng Mợ ko quan tâm đến a V, chứ cũng đẩy đưa nhiều chuyện của mr V vậy à, mấy cái chuyện đồn thổi ko kiểm chứng, mình cứ nghe hơi rồi đưa ra để đưa đẩy E nghĩ ko hay đâu ạ.
E chỉ có thắc mắc nhỏ là tại sao Mợ hay bị xì hơi lốp thế (1 hình thức cảnh cáo, kỷ luật của 4R) cái thứ 2 là: Mợ biết về ẩm thực sao thớt về ẩm thực, món ngon hàng ngày lại cấm chế Mợ lai vãng đến vậy ? đã bao giờ Mợ tự hỏi tại sao ko ạ?
Hỏi vậy nhưng E biết Mợ sẽ bỏ qua câu hỏi này.

Chỉnh sửa cuối:

Blacksea99

Xe buýt
Mọi người thông cảm vì mợ bị hoang tưởng, tư duy kiến thức hạn hẹp, ko biết tranh luận, ngụy biện, luôn đánh tráo khái niệm 1 cách trơ trẽn. Nhưng thái độ xấc láo, miệt thị xúc phạm người khác của mợ thì chẳng ai chấp nhận nổi.

Cảm ơn mợ đã chia sẻ! Với 1 con người có lối hành văn sai văn phong thậm tệ thì có cố gắng cũng kg ai dám ngộ nhận là mợ ấy được học hành tử tế, vậy nên với em, coi như không tính :)).

Em mơ em Mẹc này, tính... 50 năm nữa mua, xin mợ ý kiến tư vấn với...
Cụ hỏi thế này, mợ ấy sẽ hỏi: pin dùng được lâu không? Lý do là trong giếng kiến thức của mợ ấy, Merc là phải có thiết kế đóng hộp, còn lại là hàng fake hoặc toys.

Nếu cụ Biển Đen có hình thức như mợ nói em thấy cũng k có gì đáng chê vì quá những còm của cụ ấy thể hiện là người đàn ông bản lĩnh, có cá tính. Mợ 40t nhìn đàn ông vẫn chú trọng quá sức đến hình thức hơn là nội dung như các em 16,17 vậy chèn.
Cảm ơn cụ nhưng không sao cụ ơi.. Em thế nào thì tự nhận mình như thế, thậm chí lùi xuống chút, kg được tự tin như ai đó để ra đường gặp ai cũng hỏi: em xinh không? Xinh không? Không thấy ai nói gì thì lại tự treo biển"Xinh như nữ Thần người Kinh"