ALL NEW CITY 2015 đã xuất hiện trên website của Honda rồi các cụ ơi!!!!

nda123123

Xe tải
Bản thân tôi rất thích honda city, nếu lựa chọn thì đây là ưu tiên hàng đầu của tôi . Rất hoan nghênh những nâng cấp của Honda. Tuy nhiên cũng có điểm tôi chưa được hài lòng vì:
Nếu giá bán dao động từ 610÷615t thì chưa xứng tầm vì so với bản cũ với giá thực bán khoảng 556t ( km tm 20t, phụ kiện 25) là hơu cao.
So với xe cùng phân khúc ra gần đây nhất là mazda2 thì với mức giá chênh lệch không nhiều ( giá thực bán của mazda2 là 619t) , nhưng mazda2 được trang bị nhiều hơn:
- động cơ phun nhiên liệu trực tiếp
- an toàn chủ động có thêm chống trượt (TCS)
- thêm 2 phanh đĩa sau
- điều hòa tự động
- ghế da và một số trang bị khác...
Đúng là nếu honda cyti nâng cấp mà giá cao quá thì sẽ khó cho người tiêu dùng. Tuy nhiên cái giá đấy đã phản ánh đúng giá trị thực chưa? Là người tiêu dùng chúng ta có quyền phản ánh, so sánh để sao giữa hãng và người tiêu dùng xích lại gần nhau. Mong sao cho honda city đứng đầu phân khúc
Theo em giá trị thực của city thì phải nhìn qua thực tế sử dụng. Cảm giác khi đi đường hơi dài nó ra sao. Đừng phán xét vội em nó. Mazda thì động cơ nó có vấn đề, nhiều người report mà vẫn chưa được giải quyết. Còn city chưa nghe tai tiếng nào lớn hết. Quan điểm cá nhận của em thôi cụ.

adng

Xe điện
Theo em giá trị thực của city thì phải nhìn qua thực tế sử dụng. Cảm giác khi đi đường hơi dài nó ra sao. Đừng phán xét vội em nó. Mazda thì động cơ nó có vấn đề, nhiều người report mà vẫn chưa được giải quyết. Còn city chưa nghe tai tiếng nào lớn hết. Quan điểm cá nhận của em thôi cụ.
Thấy tin đưa là động cơ báo đèn check là của Mazda 3 chứ cụ đâu phải Mazda 2?

chimink

Xe tải
vụ lỗi vẫn chưa thấy anh hải lên tiếng các cụ nhể? Chắc tịt luôn rồi

ieltscnr

Xe tải
Không biết bản này thế nào chứ bản cũ máy lạnh yếu quá

nda123123

Xe tải
chắc đang tìm cách giải quyết, không được thì cho đi vào dĩ vãng luôn, vì anh Hải không sợ người tiêu dùng nước mình, vì nước mình cực kì dễ tính mà

tientv

Xe tải
Bản thân tôi rất thích honda city, nếu lựa chọn thì đây là ưu tiên hàng đầu của tôi . Rất hoan nghênh những nâng cấp của Honda. Tuy nhiên cũng có điểm tôi chưa được hài lòng vì:
Nếu giá bán dao động từ 610÷615t thì chưa xứng tầm vì so với bản cũ với giá thực bán khoảng 556t ( km tm 20t, phụ kiện 25) là hơu cao.
So với xe cùng phân khúc ra gần đây nhất là mazda2 thì với mức giá chênh lệch không nhiều ( giá thực bán của mazda2 là 619t) , nhưng mazda2 được trang bị nhiều hơn:
- động cơ phun nhiên liệu trực tiếp
- an toàn chủ động có thêm chống trượt (TCS)
- thêm 2 phanh đĩa sau
- điều hòa tự động
- ghế da và một số trang bị khác...
Đúng là nếu honda cyti nâng cấp mà giá cao quá thì sẽ khó cho người tiêu dùng. Tuy nhiên cái giá đấy đã phản ánh đúng giá trị thực chưa? Là người tiêu dùng chúng ta có quyền phản ánh, so sánh để sao giữa hãng và người tiêu dùng xích lại gần nhau. Mong sao cho honda city đứng đầu phân khúc
Rõ ràng và minh bạch :)

phom mới ra đẹp thật cụ nhỉ

Lucid

Xe tăng
Vâng nhìn chung cái gì cần góp ý thì cứ mạnh dạn cụ ạ. Ngại là hãng lấn tới.
Góp ý thêm riêng là ko phải tang trống dễ gây bó phanh đâu cụ ạ. Kể cả phanh đĩa mà không có bộ xử lý ABS thì nó vẫn bị bó và trượt. Bộ ABS nó kiểm tra xem khi phanh mà bánh nào bị chết cứng nó sẽ tự nhả tự phanh để bánh xe còn quay và dẫn hướng xe được.
Vâng cụ, nhờ cụ mà em cũng sáng ra nhiều cái quá ạ. :D
Cũng có nhiều cái chưa hài lòng anh em nhưng mà nhìn chung thì cải tiến như vầy về mấy cái như smarkey với SSE thì với em là cũng ổn quá rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Lucid

Xe tăng
Biết vios thần thánh có nhiều cái hơn mà vẫn múc City, giờ lại đi kêu cách làm việc của Honda VN
Bó chym :))
Kể ra như vậy thì sức hút của City cũng không phải dạng vừa rồi. Sức hút tiềm ẩn đấy cụ. :D

Lucid

Xe tăng
Không biết bản này thế nào chứ bản cũ máy lạnh yếu quá
Sao cứ có nhiều cụ than về cái này ấy nhỉ, em là em cứ thấy lạnh như vậy là đủ mát đủ khỏe rồi. Em cũng thuộc dạng da trâu lắm chứ cũng không vừa đâu.

TuanHung1

Xe tăng
Sao cứ có nhiều cụ than về cái này ấy nhỉ, em là em cứ thấy lạnh như vậy là đủ mát đủ khỏe rồi. Em cũng thuộc dạng da trâu lắm chứ cũng không vừa đâu.
Có cái lạ là nó mát nhưng ko tê tái cụ ạ. Chắc các cụ ý muốn lạnh tới xương lun. Kỳ lạ là con camzy của anh vợ em nó mát củng hơn city có tý. Nhưng em ngồi thử con moning hay kia tacxi , sao có cái nó lạnh ghê hồn. Ngồi tý là Da tay Da chân khô reng

Lucid

Xe tăng
Có cái lạ là nó mát nhưng ko tê tái cụ ạ. Chắc các cụ ý muốn lạnh tới xương lun. Kỳ lạ là con camzy của anh vợ em nó mát củng hơn city có tý. Nhưng em ngồi thử con moning hay kia tacxi , sao có cái nó lạnh ghê hồn. Ngồi tý là Da tay Da chân khô reng
Lạnh như thế thì mau hư da, mấy bà lại la thì khốn. =)). Đùa chứ em thấy lạnh lạnh như vậy lại hay, lạnh quá thì hệ thống làm lạnh phải hoạt động công suất quá mạnh, cái này cũng ảnh hưởng một phần tới động cơ nên chạy sẽ càng ngày càng yếu. Như City lại hay, từ từ vừa bảo vệ con người mà vừa bảo vệ máy nữa. Chứ xe hư, chạy chán thì xót lắm cụ.

hoanghai1988

Xe tải
mấy cụ nói cũng đúng, mắc công lại mua thêm kem dưỡng da thì lại tốn thêm tiền :), cứ vừa vừa mát mát là ngon.

adng

Xe điện
Da bị khô là do mở máy lạnh công suất lớn nhất + giữ nguyên chế độ lấy gió trong.
Giàn lạnh khi đó nó sẽ làm ngưng phần lớn lượng hơi nước có trong khoang hành khách; độ ẩm tương đối trong xe sẽ giảm xuống có thể ở mức 20% cho nên với khí hậu ẩm thấp bên ngoài thường là 80% thì sẽ bị cảm thấy da khô. Ở VN, chỉ cần độ ẩm tương đối giảm xuống tới 60% là đã cảm thấy khô da rồi chứ chưa cần đạt tới 20% (ở xứ lạnh thì 60~65% vào mùa thu hoặc thậm chí mùa hè là bình thường và dễ chịu).

cuongjolie

Xe máy
Lạnh từ từ và ko sâu là tốt các cụ ạ. Mấy xe đức như Mer với Audi ngồi chán nó mới mát. Xe Hàn với Nhật đc cái mát nhanh và sâu.

vicnguyen109

Xe tải
dàn lạnh của taxi nó mạnh, ngồi lâu nó phà phà vào người tê tái. Nhà em hay đèo F1 nên như City là ổn, bà cả nhà em đôi khi còn than lạnh