Thảo luận Almera 1.0 turbo có đáng mua không ạ ?

Nissan 10 năm nay đều không công bố doanh số cụ ạ. Navara số lượng bán k phải ít qua các năm nhưng cũng k bao giờ thấy doanh số :D
Nissan họ chỉ công bố doanh số xe lắp ráp trong nước khi đó là xtrail với sunny thôi cụ. Các xe nhập thì đều không công bố doanh số. Mà cụ đôi co với mấy tay thừa hơi vào chọc ngoáy làm gì. Đến Toy hay Huyndai cũng có đội thừa hơi (chắc sale hãng khác) vào cà khịa mà, nói gì nissan.

nissan3s

Xe máy
Nissan họ chỉ công bố doanh số xe lắp ráp trong nước khi đó là xtrail với sunny thôi cụ. Các xe nhập thì đều không công bố doanh số. Mà cụ đôi co với mấy tay thừa hơi vào chọc ngoáy làm gì. Đến Toy hay Huyndai cũng có đội thừa hơi (chắc sale hãng khác) vào cà khịa mà, nói gì nissan.
Em không còn làm nissan nữa rồi. Nhưng thích vào chơi khịa vs mấy ô này cho vui =)) =)) =))

kachiphoto

Xe hơi
Website
phieumedia.vn
Định mua xe vào đây hóng toàn thấy các ông sale với các ông chưa đi thử bao giờ ... Chán

Carkap

[Tịch thu bằng lái]
Eng đang có thắc mắc mua ở tỉnh giá tốt hơn hay là Hà Nội giá tốt hơn vậy các cụ?

Eng đang có thắc mắc mua ở tỉnh giá tốt hơn hay là Hà Nội giá tốt hơn vậy các cụ?
Tùy cụ đàm phán. Đợt e mua thì ở Hà Nội giá tốt hơn. 520tr vl turbo nhận xe về. Khuyến mại thêm 1 đống phụ kiện nữa.

BMW R60

Xe tăng
trước em lái thử xe của ông bạn trên cao tốc, tưởng 1.0T yếu mà không phải các bác ạ, đi bốc lắm, lúc vượt xe chắc và cách âm tốt...Với phân khúc B về cảm giác lái nếu Almera là số 2 thì chả ai là số 1.
Cụ đánh giá chuẩn đấy. Sáng nay em vừa chạy thử ở hãng Nissan Thăng Long. 1.0 Tubor nhưng không hề yếu và khá vọt. Ga không thấy độ trễ, lên 80km/h là vô lăng cứng ngắc à, không rung. Lốp béo, khung gầm, hệ thống treo chắc và đặc biệt kính lái gõ vào thấy rất chắc chắn và cách âm tốt. Xe nhập nên cảm giác đồng tôn dầy dặn, cửa đóng phập phập chắc chứ không phành phạch. Bản cao cấp nhất nhưng 2 bánh sau vẫn phanh tang trống, ghế nỉ, không cửa gió phía sau, không Cruise Control , không hộp tỳ tay (thua Vios ở mấyđiểm này). Nhưng cá nhân em thấy dáng đẹp và chắc chắn hơn Vios.
(Em đang chạy hạng C cũ và đang cân nhắc con Almera này)

Chỉnh sửa cuối:

Dixeomeo

Xe máy
E cũng đã chạy thử. Cảm nhận là có lag turbo tầm đâu nửa giây ở khoảng 4x. Nội thất tệ. ngoài cái cam 360 chả còn cái gì. Xe đi so với phân khúc rất ok. Nhưng có lẽ còn phải giảm giá mới đẩy mạnh tiêu thụ đc.

semiworker

Xe tải
Cụ đánh giá chuẩn đấy. Sáng nay em vừa chạy thử ở hãng Nissan Thăng Long. 1.0 Tubor nhưng không hề yếu và khá vọt. Ga không thấy độ trễ, lên 80km/h là vô lăng cứng ngắc à, không rung. Lốp béo, khung gầm, hệ thống treo chắc và đặc biệt kính lại gỗ vào thấy rất chắc chắn và cách âm tốt. Xe nhập nên cảm giác đồng tôn dầy dặn, cửa đóng phập phập chắc chứ không phành phạch. Bản cao cấp nhất nhưng 2 bánh sau vẫn phanh tang trống, ghế nỉ, không cửa gió phía sau, không Cruise Control , không hộp tỳ tay (thua Vios ở mấyđiểm này). Nhưng cá nhân em thấy dáng đẹp và chắc chắn hơn Vios.
(Em đang chạy hạng C cũ và đang cân nhắc con Almera này)
Múc thôi cụ, mấy cái như ghế nỉ, kệ tì tay xử lý đơn giản thôi cụ ạ

anh phan 92

Xe đạp
Nhà em định tư vấn ông anh mua mazda giống e mà hôm tiện sang nissan xem xe thử thực tế thì kết luôn vì nhìn quá xe rất ổn và cảm giác sờ chạm nội ngoại tốt. Ngoài ra giá đang tốt nữa nên chốt luôn con màu đỏ :)).

LaiXeLao

Xe máy
Nghe đâu giảm trước bạ các kiểu mà chả thấy xe chạy ngoài đường. Các bác lái rồi cho cảm giác chân thật xíu đi. Mình thì thấy nội thất không nổi trội lắm, hôm rồi lái thử em thấy động cơ tăng tốc ok, đạp phát lên ngay, thấy khác biệt rỏ luôn so với acc hay vios. Chắc em đợi các cụ cho thêm ý kiến.

Totoro Mei

Xe máy
Nghe đâu giảm trước bạ các kiểu mà chả thấy xe chạy ngoài đường. Các bác lái rồi cho cảm giác chân thật xíu đi. Mình thì thấy nội thất không nổi trội lắm, hôm rồi lái thử em thấy động cơ tăng tốc ok, đạp phát lên ngay, thấy khác biệt rỏ luôn so với acc hay vios. Chắc em đợi các cụ cho thêm ý kiến.
Hôm trước có đi xem, nội thất trông hơi cùi, thiết kế nút bấm nhìn hơi xấu. Được cái vỏ thì cứng cáp.

kachiphoto

Xe hơi
Website
phieumedia.vn
E thấy reviewer nào cũng đánh giá tốt con xe này, vậy mà vào đây ae đâm chém ghê quá :v

linhbogiong

Xe tăng
Bây giờ cụ không mua thì bao giờ mua. Chúc cụ có xe ưng ý đi dịp tết này. Em nói cụ nghe xe nhập thái là ngon nhất rồi. Vụ mì hảo hảo nước ta khám không ra chất ung thư. Nhưng vào châu âu lại khám ra. Em nói thế để cụ hiểu chất lượng và tiêu chuẩn việt nam nó như nào rồi.

linhbogiong

Xe tăng
Tất cả xấu xa ngày trước của nissan sunny giờ đã thành dĩ vãng. Giờ nó là 1 chiếc xe ngon bán nhì nước thái lan nhé.

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Mình thì thấy nội thất không nổi trội lắm
Cái này này, có lẽ phần đa là không thích nội thất nên không thấy mua mấy! Hơn nữa, Nissan bị cái tiếng "xe ngon nhưng phụ tùng đắt" cũng dễ làm người tiêu dùng e ngại. Lại turbo, tiết kiệm nhiên liệu nhưng bảo dưỡng lại lo "mặn chát" nên ít chạy ngoài đường.

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Tất cả xấu xa ngày trước của nissan sunny giờ đã thành dĩ vãng. Giờ nó là 1 chiếc xe ngon bán nhì nước thái lan nhé.
Cả nhất và nhì Thái Lan đều không thể nhất và nhì ở Việt Nam. Có lẽ Việt Nam nó khác.

kachiphoto

Xe hơi
Website
phieumedia.vn
Hqua em ra showroom xem xe, khung vỏ có vẻ ổn, nội thất nhìn chán chả buồn comment nữa luôn.

Bác muốn biết cảm giác gì. Em mới lấy con màu cam ở Nissan Thăng Long đầu tháng 12 rồi. Cách âm thì thấy tốt hơn Vios accent, máy bốc hơn. Nhưng nếu giữ ga đều ở vòng tua thấp thì hơi đuối. Còn thêm ga thì vọt hơn. Vỏ dày dặn cứng cáp. Nội thất thì mất ghế nỉ. Còn lại thì khá vừa mắt. Tính năng an toàn thì thấy khá đầy đủ. Chỉ thiếu mấy opption hoa lá cành. Ah không có androind auto nữa. Ngoại thất thì nhìn trường xe hơn Vios, Accent.