ALTIS 2.0 V 2014 và những tính năng mới so với bản 2.0 cũ.

OmegaO9

Xe container
Người OF
Kính chào các cụ,
Altis 2014 hoàn toàn mới được ra mắt vào 23/09 vừa rồi .Ở thế hệ thứ 11 này Toyota đã trang bị một số options mới cho Altis,đặc biệt là trên bản 2.0V.
Em xin phép điểm qua một số tính năng đó.
Trước tiên là bản 2.0 V có gì mới so với bản cũ :

1/Động cơ :Được cải tiến để tăng khả năng tiết kiệm nhiên liệu hơn,công suất không thay đổi với mã động cơ mới 3 ZR-FE,hệ thống van biến thiên thông minh kép Dual VVT-i

2-Trục cơ sở được kéo dài 100mm so với bản cũ : 2700 mm ở cả bản 1.8 và 2.0 mới.
Nội thất xe với 2 màu tùy chọn :màu be kem hoặc đen xám (ở bản 1.8 và đen xám ở 2.0V)

3-Lần đầu tiên tại VN,Altis 2.0V được trang bị hệ thống ổn định điện tử VSC giúp kiểm soát tình trạng trượt và tăng khả năng ổn định khi xe vào cua.

4-Altis 2.0V được trang bị hệ thống kiểm soát lực kéo TRC:Khi xe khởi hành hoặc tăng tốc,hoạt động trong điều kiện địa hình,hệ thống tự động kích hoạt phanh tay ,"ngắt" bộ truyền động từ động cơ đến bánh bị trơn.

5-Chìa khóa smartkey keyless antry với chức năng mở cốp điện từ xa,kèm đó là mã hóa động cơ chống trộm xe Immobilser.

6-Mâm xe được tăng kích thước lên 1 inch so với bản cũ (215/45R17 so với 205/55R16; bản 1.8 hiện tại sẽ có cỡ mâm 205/55R16 với lốp Dunlop kèm mâm dự phòng full size),đi kèm đó là bộ lốp Michelin mềm thể thao mã Pilotsport 3 .

7/Đèn pha với những cải tiến đặc biệt,nếu như ở bản cũ,Altis được trang bị đèn HID cốt với loại xenon D2R với chóa phản xạ gáo dừa thì ở Altis 2014,đèn cốt low beam là loại projector LED vốn được Toyota sử dụng trên những dòng xe cao cấp Lexus mới.Mang lại ánh sáng dịu hơn,tiết kiệm năng lượng hơn.
Đi kèm là đèn Led daylight với dải mí cạnh đèn chiếu xa.

Hệ thống đèn pha tự động bật khi trời tối và tự tắt khi trời sáng lần đầu tiên được trang bị.
Bên cạnh đó đèn của Altis cũng tự động tắt khi các cụ lỡ quên.
Hệ thống tự động điều chỉnh góc chiếu ALS cũng có trên Altis 2.0

Đèn hậu Led cũng được thiết kế mới :

8/Màn hình DVD với 6 loa , bluetooth,thoại rảnh tay ,Usb,,,và các phím điều khiển trên vô lăng được thiết kế mới.
Camera lùi được trang bị,kết hợp cảm biến 4 góc quanh xe,giúp cho vận hành xe trong điều kiện chật hẹp trở nên dễ dàng hơn.

9/Gương chiếu hậu trong xe có chức năng chống chói tự động ECM,tích hợp màn hình hiển thị camera lùi .

10/Bộ phụ kiện thể thao mới gồm :Cánh hướng gió cản trước /Cánh hướng gió bên hông/Đuôi gió sau/Cánh hướng gió cản sau..không chỉ đem lại vẻ ngoài mạnh mẽ mà còn giúp xe vận hành ổn định hơn.

11/Rèm che nắng sau cũng là trang bị tiện ích mới trên Altis 2014

Chỉnh sửa cuối:

botmi

Xe buýt
ô, 2.0 làm gì có nội thất BE cụ chủ ơi

kenzo86

Đi bộ
Rèm che nắng sau- cái này bản 1.8 hình như ko có hả cụ

PLD

Xe buýt
Nói thật altis 2.0 trang bị toàn ốp sần mà xe kia em dùng cách đây 4 năm rồi cụ ạ. nào là chìa khóa thông minh, vsc cân bằng điện tử, nẫy số thể thao, camera lùi, cảm biến lùi, cảm biến ánh sáng, gương chống chói...., Con altis 2.0 này vẫn thua xe em về số túi khí, cửa sổ trời. Nhìn nội thất ghế da đen con này chẳng khá hơn xe của em đang chạy, không muốn nói là giống hệt, vành 17 cũng to bằng xe của em rồi đi sẽ ồn và dễ cọ vành đây. Thơiff điểm này các cụ phải bỏ ra 1.1tỷ để được sử dụng những tính năng được cho là mới và hiện đại trên xe này, trong khi đó em đã được sử dụng 4 năm rồi thì thật là chát :)

Chỉnh sửa cuối:

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Về thiết kế và Options thì công nhận anh Toy đã chịu khó bắt kịp thời đại, chiều lòng khách hàng hơn rồi :D

PLD

Xe buýt
Thế từ trước là chưa theo kịp thời đại và lạc hậu cụ nhỉ. Cũng mới được mở mang đầu óc về công nghệ trên bản cao nhất 2.0 thôi. 1.8 vẫn còn lạc hậu ngủ mơ ở quê chưa được lên thành phố :))

botmi

Xe buýt
cụ PLD có cái xe ngon ta, sao không post lên cho anh em ngâm cứu cái, cụ cứ "xe em, xe em" làm em hóng hớt quá

AccentLB

Xe tải
Nói thật altis 2.0 trang bị toàn ốp sần mà xe kia em dùng cách đây 4 năm rồi cụ ạ. nào là chìa khóa thông minh, vsc cân bằng điện tử, nẫy số thể thao, camera lùi, cảm biến lùi, cảm biến ánh sáng, gương chống chói...., Con altis 2.0 này vẫn thua xe em về số túi khí, cửa sổ trời. Nhìn nội thất ghế da đen con này chẳng khá hơn xe của em đang chạy, không muốn nói là giống hệt, vành 17 cũng to bằng xe của em rồi đi sẽ ồn và dễ cọ vành đây. Thơiff điểm này các cụ phải bỏ ra 1.1tỷ để được sử dụng những tính năng được cho là mới và hiện đại trên xe này, trong khi đó em đã được sử dụng 4 năm rồi thì thật là chát :)
Bác nói rất chuẩn. Nhưng em nói thật mấy cái xe KIA mà bác đang dùng ấy nếu không có mấy cái tính năng đó em nghĩ nó chỉ bán cho mấy bà buôn NGAN, VỊT đi, nó yếu mặt này thì phải lấy cái mặt khác bù vào mà........ Để chơi xe thì các cụ ấy ấy xe đức xe anh... chứ mấy cái xe HÀN, XE NHẬT chỉ là phương tiện chở người và chở đồ... Thế nên ý kiến của em là chỉ cần bền bỉ tiết kiệm là đủ rồi, chứ gọi là chơi TÂY nó cười chết

PLD

Xe buýt
Vâng thì cái xe nhiệm vụ nó chở người, Còn mấy cái xe cụ nói chắc nó chở thêm động vật cấp cao nên nó khác cái xe bình thường phải không cụ accent. Tây nào cười hả cụ, nó nghe cái giá 55ngàn đôla cho altis nó lại khâm phục độ chịu chơi ấy chứ :))

Chỉnh sửa cuối:

datto70

Xe điện
EM chỉ nghĩ cái giá hơi ngược so với cái tên altis

PLD

Xe buýt
Lo gì ngược đâu, cụ cứ chi 1.1 tỷ mua xong, rồi nghĩ mình đang cưỡi xe sang hoặc siêu xe là hết ngược thôi mà. :))

aero_tourer

Xe tải
Cám ơn bác chủ đã liệt kê các tính năng, option; nhưng từ 2009 Altis 2.0 nhập Đài đã có cơ bản như 2.0v 2014 ở VN bây giờ rồi, cũng máy dual, smartkye, lẫy số vô lăng, control cruise, điều hòa tự động,...Như vậy có phải mình đã lạc hậu 5 năm? có khi còn hơn nữa vì 2.0v 2014 thấy bảo không có ctrl cruise? Dù sao nó vẫn là bản cao cấp nhất dòng này ở VN!:-|

Luu Lehong

Xe container
Giờ mới đang đi tìm mặc cả con phọt tè cũ gía 450 chưa xong, bốn năm trước còn đóng Uây tàu mà nói đã được sd công nghệ ý thì đến chịu chú. Xe máy của chú được trang bị cửa sổ trời toàn vùng thì đã đành chứ cũng đã được trang bị VSC , 6 túi khí à :))

TYFN

Xe tăng
Hàng ghế sau màu sáng đẹp thật!