Thảo luận Altis 2020 các cụ chọn bản 1.8E hay 1.8G

Nếu là cụ thì cụ chọn bản nào ạ?

• 1.8E

Lượt chọn: 6 30.0%
  • 1.8G

Lượt chọn: 14 70.0%

• Tổng bình chọn
    20

GiangCaiBang

Xe hơi
Dạ chào các cụ.
Nhà cháu chốt Altis 2020 đi gia đình, về quê 80Km và còn đang băn khoăn chốt bản 1.8E hay bản 1.8G:
- Tài chính đủ bản 1.8G (ko vay mượn), bản này thì đang ít xe hơn bản E (ko sẵn xe như bản E).
- Nếu mua bản E thì tiết kiệm được 1 khoản khá nhưng tâm lý mua xe lần đầu và ko rành về các công nghệ trên xe nên tâm lý bản đủ cho ngon hẳn...
Chênh nhau 52 triệu và khác biệt như bên dưới, theo các cụ thì chọn bản nào ạ?

Screen Shot 2020-09-10 at 2.33.40 PM.png

roberdlee

Xe buýt
E đi xe cỏ nó quen rồi nên sẽ chọn E. Loa thì đằng nào cũng phải thay nếu yêu cầu cao. STĐ thì ko cần HAC. Cái tự động gạt mưa khéo còn thêm phiền phức ấy chứ. Còn tiền ko cần nghĩ thì cứ option cao nhất mà chơi thôi ạ.

huyquan2108

Xe tải
nói chung là cụ thuộc tuýp thích công nghệ, đẹp/thích sướng và hưởng thu một chút thì G mà quất thôi. Còn nếu cụ thuộc tuýp kiểu không quan trọng lắm đồ chơi thì E thôi, cũng đủ dùng. Theo quan điểm cá nhân e thì 52tr cho bằng kia option thì cũng không đắt đâu
Cá nhân e thì nếu chênh 100tr thì đúng là đáng cân nhắc vì tầm này là có thể lên bản thấp của dòng cao hơn (hãng khác toy ví dụ tucson) còn cỡ khoảng 50tr thì cứ bản cao hơn mà quất thôi
ps: giá xe giờ ngày càng ngon nhỉ các cụ. bản G này ra biển 2017-2018 phải hơn 9 tăm mà option thua nhiều thứ

roberdlee

Xe buýt
nói chung là cụ thuộc tuýp thích công nghệ, đẹp/thích sướng và hưởng thu một chút thì G mà quất thôi. Còn nếu cụ thuộc tuýp kiểu không quan trọng lắm đồ chơi thì E thôi, cũng đủ dùng. Theo quan điểm cá nhân e thì 52tr cho bằng kia option thì cũng không đắt đâu
Cá nhân e thì nếu chênh 100tr thì đúng là đáng cân nhắc vì tầm này là có thể lên bản thấp của dòng cao hơn (hãng khác toy ví dụ tucson) còn cỡ khoảng 50tr thì cứ bản cao hơn mà quất thôi
ps: giá xe giờ ngày càng ngon nhỉ các cụ. bản G này ra biển 2017-2018 phải hơn 9 tăm mà option thua nhiều thứ
2012 còn hơn 1 tỷ cho bản 2.0 ấy chứ. E nhớ xe chưa đk đã 942tr rồi

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Theo em cụ chọn bản 1.8E hợp lý ạ. Bản 1.8E này thực chất là bản 1.8G cũ. Tiết kiệm chi phí ạ.

Nghen loc

Xe tăng
Cho e hỏi cụ thớt là altis bản G và cross bản tiêu chuẩn, bản G, giá xêm xêm nhau, sao cụ ko lấy cross ạ?

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Dạ chào các cụ.
Nhà cháu chốt Altis 2020 đi gia đình, về quê 80Km và còn đang băn khoăn chốt bản 1.8E hay bản 1.8G:
- Tài chính đủ bản 1.8G (ko vay mượn), bản này thì đang ít xe hơn bản E (ko sẵn xe như bản E).
- Nếu mua bản E thì tiết kiệm được 1 khoản khá nhưng tâm lý mua xe lần đầu và ko rành về các công nghệ trên xe nên tâm lý bản đủ cho ngon hẳn...
Chênh nhau 52 triệu và khác biệt như bên dưới, theo các cụ thì chọn bản nào ạ?

Screen Shot 2020-09-10 at 2.33.40 PM.png
Để cụ dễ lựa chọn ấy thì cụ nên suy nghĩ như này: Phải hiểu tác dụng những tính năng đó xem mình có nhất thiết cần tới nó hay không ? Với 52 triệu đó mình có thể độ thêm được tính năng đó hay không ?
Với bảng so sánh tính năng ở trên:
1. Bản 1.8G sẽ có bề dày mặt lốp là 215 hơn 10m so vs bản E nhưng lốp lại mỏng hơn và lazang to hơn. Với lốp như vậy thì bản G sẽ bám đường hơn nhưng độ êm k bằng bản R, lazang bản G to hơn trông sẽ thể thao hơn, đẹp hơn
2,3: Cụm đèn của bản E chỉ là halogen còn bản G là full LED. Như vậy bản G sẽ cho ánh sáng tốt hơn và đèn có bi trông cũng đẹp hơn. Nếu cụ hayđi đường xa buổi tối thì cụm đèn bản G sẽ phù hợp hơn cho cụ
4. Điều khiển đèn tự động: Trời tối đèn sẽ auto bật. Không quá quan trọng
5. Cân bằng góc chiếu: Tính năng nay hoạt động theo tải trọng, sẽ tải nặng thì đèn sẽ điều chỉnh cụp xuống 1 chút không ảnh hưởng tầm chiếu sáng
6. Gương auto thì cụ độ thêm rất rẻ
7,8: Không quá quan trọng. Độ hiệu quả là như nhau
9. Hiện nay cả 2 bản đều điều hòa tự động
10. Không quá quan trọng
11. Cái này phù hợp nếu cụ ở chung cư hay vào trung tâm thương mại
12. Cả 2 đều là dây đai an toàn 3 điểm
Tổng thể so sánh ở trên thì em thấy nếu tài chính cụ không lăn tăn thì cứ bản full mà múc thôi. Còn bản thân em lựa chọn thì e sẽ lấy bản 1.8E, vì bản này tính năng cũng đủ quá rồi, nhiều khi lái xe tập trung lái xe là chủ yếu, tính năng nhiều quá có khi mãi chả dùng mấy. Hơn 50 triệu chênh lệch đó em để lại, sử dụng xe rồi độ thêm dần dần theo nhu cầu và sở thích.
Chúc cụ sớm có sự lựa chọn ưng ý :)

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
tầm 2017-2018 em này giá quanh quanh 730-750 cụ ạ. Đăng ký xong xuôi phải lên cỡ 850-880.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Cho e hỏi cụ thớt là altis bản G và cross bản tiêu chuẩn, bản G, giá xêm xêm nhau, sao cụ ko lấy cross ạ?
Sở thích bản thân đó cụ. Nhiều KH họ có xu hướng thích Sedan hơn là gầm cao.

cadic1008

Xe buýt
Mua xe lần đầu và tài chính OK cụ cứ bản G mà mua, sau đỡ bị phân tâm so sánh kiểu đứng núi này trông núi nọ. Để tâm trí rảnh rang tập trung làm việc kiếm tiền . Thân.

GiangCaiBang

Xe hơi
E đi xe cỏ nó quen rồi nên sẽ chọn E. Loa thì đằng nào cũng phải thay nếu yêu cầu cao. STĐ thì ko cần HAC. Cái tự động gạt mưa khéo còn thêm phiền phức ấy chứ. Còn tiền ko cần nghĩ thì cứ option cao nhất mà chơi thôi ạ.
Cảm ơn tư vấn của cụ đã từng trải. Rất hữu ích cho e ạ

GiangCaiBang

Xe hơi
Để cụ dễ lựa chọn ấy thì cụ nên suy nghĩ như này: Phải hiểu tác dụng những tính năng đó xem mình có nhất thiết cần tới nó hay không ? Với 52 triệu đó mình có thể độ thêm được tính năng đó hay không ?
Với bảng so sánh tính năng ở trên:
1. Bản 1.8G sẽ có bề dày mặt lốp là 215 hơn 10m so vs bản E nhưng lốp lại mỏng hơn và lazang to hơn. Với lốp như vậy thì bản G sẽ bám đường hơn nhưng độ êm k bằng bản R, lazang bản G to hơn trông sẽ thể thao hơn, đẹp hơn
2,3: Cụm đèn của bản E chỉ là halogen còn bản G là full LED. Như vậy bản G sẽ cho ánh sáng tốt hơn và đèn có bi trông cũng đẹp hơn. Nếu cụ hayđi đường xa buổi tối thì cụm đèn bản G sẽ phù hợp hơn cho cụ
4. Điều khiển đèn tự động: Trời tối đèn sẽ auto bật. Không quá quan trọng
5. Cân bằng góc chiếu: Tính năng nay hoạt động theo tải trọng, sẽ tải nặng thì đèn sẽ điều chỉnh cụp xuống 1 chút không ảnh hưởng tầm chiếu sáng
6. Gương auto thì cụ độ thêm rất rẻ
7,8: Không quá quan trọng. Độ hiệu quả là như nhau
9. Hiện nay cả 2 bản đều điều hòa tự động
10. Không quá quan trọng
11. Cái này phù hợp nếu cụ ở chung cư hay vào trung tâm thương mại
12. Cả 2 đều là dây đai an toàn 3 điểm
Tổng thể so sánh ở trên thì em thấy nếu tài chính cụ không lăn tăn thì cứ bản full mà múc thôi. Còn bản thân em lựa chọn thì e sẽ lấy bản 1.8E, vì bản này tính năng cũng đủ quá rồi, nhiều khi lái xe tập trung lái xe là chủ yếu, tính năng nhiều quá có khi mãi chả dùng mấy. Hơn 50 triệu chênh lệch đó em để lại, sử dụng xe rồi độ thêm dần dần theo nhu cầu và sở thích.
Chúc cụ sớm có sự lựa chọn ưng ý :)
E cảm ơn cụ tư vấn và phân tích rất rõ cho người ít am hiểu về công nghệ trên xe như e. Kính cụ vodka ạ

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
E cảm ơn cụ tư vấn và phân tích rất rõ cho người ít am hiểu về công nghệ trên xe như e. Kính cụ vodka ạ
Vâng. Em thấy mấu chốt chỗ phân vân của cụ là cụ phải hiểu được các options chênh lệch nó có tác dụng gì, cụ thấy có cần nhưng tác dụng đó k? Nếu cần thì hẵng mua. Không cần thì có thể mua bản thấp rồi độ theo ý thích. Rất mong được hợp tác cùng cụ. Em Duy Toyota thanh xuân ạ

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
E ra ngồi thử cross chật và tù túng hơn nên chốt Altis đi gia đình cho khoẻ cụ ạ
cụ ngồi Altis sẽ cảm giác rộng rãi không gian hơn. Nhưng ghế hàng sau cross thoải thoải hơn, đi đường xa cũng thoải mái đấy ạ

Chép Vàng

[Tịch thu bằng lái]
Em thích bản cao nhất

zigulivaz

Xe hơi
kể cũng lạ nhỉ,là bản nâng cấp ,mẫu mới của năm 2020,thậm chí Sales còn nói mẫu của 2021,mà ít xe,số lượng hạn chế là sao? nhẽ ra mẫu mới phải sx nhiều mới đúng .tại sao bản E sẵn xe,còn bản G rất ít xe,phải chăng hãng ko phải sx xe nữa mà đang mông má để bán hàng tồn,vì bản G cũ tồn nhiều nên giờ bản E mới sẵn xe,còn bản cũ 2.0 trước giờ bán chậm ,hầu như ngừng lắp ráp nên tồn ít dẫn đến bản mới G ít xe.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
kể cũng lạ nhỉ,là bản nâng cấp ,mẫu mới của năm 2020,thậm chí Sales còn nói mẫu của 2021,mà ít xe,số lượng hạn chế là sao? nhẽ ra mẫu mới phải sx nhiều mới đúng .tại sao bản E sẵn xe,còn bản G rất ít xe,phải chăng hãng ko phải sx xe nữa mà đang mông má để bán hàng tồn,vì bản G cũ tồn nhiều nên giờ bản E mới sẵn xe,còn bản cũ 2.0 trước giờ bán chậm ,hầu như ngừng lắp ráp nên tồn ít dẫn đến bản mới G ít xe.
Xin lỗi cụ e mạn phép nhận xét: Cụ đã nói đúng còn nói...:)). Bất kỳ ai theo dõi vòng đời của xe Altis cũng biết rằng Altis đang bước vào cuối thế hệ thứ 11 rồi. Các nước khác đã có thế hệ 12. Nhưng bao giờ ở VN có thì chẳng có ai đoán dc cụ ạ. Giữa năm 2019 cứ rầm rầm tin đồn Altis sẽ có bản All new thế hệ 12 vào cuối năm nhưng 1 năm sau mới ra bản Facelift ( Bản hiện tại ). Nên xét cho cùng đúng người đúng thời điểm thì vẫn là hạnh phúc nhất, đợi chờ cho đến bao giờ

Chỉnh sửa cuối: