Altis bị tụt áp xuất xăng!

quydal

Xe hơi
Ko tu van them cho cu duoc, nhung co the chia se nguyen tac la khi cu khoi dong , trong hanh trinh nao do ko kin dan den bom xang ko ho tro dc. Cu thu knhin xem cai dem do da giup kin het cai chot van chua? Vi cai nay ko phai xe nao lap them cung dc. Ma khacnphuc do no dơ qua nen phai chem them thoi. Xe cu cua e cung nhieu van de cung dang tim hiue. Ma xet lai thay co kien thuc roi chac cu lam cai moi cho lanh
dạ cụ viết bài không có dấu tiếng việt em không dịch đủ nghĩa được ạ, em cám ơn Cụ

quydal

Xe hơi
Vâng. E làm kỹ thuật và phụ tùng của toyota cụ nhé. Có vấn đề gì về các cụ cứ alo cho em
Mời cụ qua thăm toyota mỹ đình nhà e
Các cụ giúp em với ạ! xe em mazda premacy bị bệnh đề dai vào buổi sáng tuy dài nhưng 1 phát vẫn nổ sau đó em đi vẫn bình thường, đi nóng máy để 30 phút sau ra đề vẫn bị dai nhưng ko bằng buổi sáng, nếu đi mà tắt máy sau đó 5-10 phút nổ máy thì bình thường mà cứ để 30 là đề lâu hơn. Em đã thay bơm mới, van điều Áp mới, van điều áp xe em ko nằm trong cụm bơm mà nằm ở khoang máy. Cái lọc xăng em cũng mới thay khoảng 5- 6 tháng ạ. Mà đến nay bệnh vẫn đề dài. Trước kia xe em có lúc buổi sáng ra đề 1 phát được luôn. Từ khi có anh bạn xe như em mới thay bơm nhưng vẫn bị đề dài sau đó qua 1 gara họ tháo ra đệm thêm 1con siu mỏng nữa thì đề lại ngon. Hôm sau em tưởng xe em cũng như cậu ấy em ra bảo họ thêm cho con siu như thế nhưng xe em lại ko đề được như xe bạn em. Sau đó emđã thử thay bơm khác vẫn ko dc, em đi gara khác họ bảo do van điều áp ko giữ đượcxăng nên áp bị tụt em đã thay van điều áp nhưng vẫn bị đề dài, em đã đo bình ác quy lúc buổi sáng thì vẫn 12 vol. Hiện tại xe em mỗi lần đề dài là thấy kim đồng hồ báo tụtxăng luôn. Hiện tại xe em đi đang hao xăng trong phố khoảng 15-16 lít. Em đã cho xe lêncầu kiểm tra đường ống dẫn xăng nhưng ko thấy có hiện tượng bị rò rỉ. Xin các Cụ chỉ giáo giúp em ạ!

khongkhong7

Xe đạp
E cũng dính quả này các cụ ah.
Số là thằng cu e đem xe đi thay dầu - TOYOTA Thăng long.
xe e altis 1/2016. Các tư vấn đểu nói nên vệ sinh kim phun bằng dung dịch 3M.
Nếu cụ nào bị tư vấn làm cái này thì bỏ ngay ý định nhé.
Nói chung hóa chất chưa biết tốt xấu thế nào nhưng làm cái này chỉ có hại.
Nếu kim phun bẩn chỉ có tháo ra mà vệ sinh hết thôi. chứ nó bơm cái hóa chất 3M gì đó vào nên giờ xe e dính quả đề dai hệt như các cụ.
ko phải lúc nào nó cũng bị nhưng để sau 1~2 tiếng sau khi tắt máy thì đề 1 phát ko nổ.
E vào lại TOY thăng long thì nó bắt xuất hiện lỗi. Mà lúc đấy nó lại ko bị. Chả nhẽ lại ăn chực nằm chờ ở đấy.
Mà e biết lúc có lỗi nó cũn xử lý ko ra gì.
E thay luôn cả ắc quy mới trong đấy luôn rồi.
E đang hy vọng lúc nó tháo ra có thể trong ống còn sạn bụi gì đó chưa sạch mà chờ đợi nó bong ra hoặc nó air khí - đấy là e mong thế chứ cũng ko hiểu rõ.
Nếu tháng nữa mà nó ko khỏi e phải đem vào kiểm tra các béc phun với van điều áp như các cụ nói.