[Funland] Ám ảnh ngày giãn cách : khi hàng xóm là "ông hoàng Bolero"

onano69

Xe container
Hát karaoke mà cứ bị hạn chế thì sao mà hết giọng được :))

Sclass2021

[Tịch thu bằng lái]
Nói mãi ko nghe thì i.ả một bát to vác sang úp vào mặt nó. Xác định xanh chín luôn

Bokap

Xe điện
Cạnh nhà em cũng có ông có bộ dàn đểu, nhưng lại rất hay mở nhạc to, nghe nhức cả đầu. Cái bộ tử tế nghe nó hay thì chẳng nói làm gì. Chẳng phải chê hay coi thường gì họ, nhưng thực sự rất khó chịu với cái âm thanh đấy.

Fantomu82

Xe buýt
khu nhà em ở cũng thế. Cái thằng tâng trên nó suốt ngày Đắp mộ cuộc tình. TSb đắp từ sáng đến chiều chưa xong. Đến tối muộn nó lại đắp tiếp. Đến khổ

Dan du an

Xe cút kít
Giống hệt nhà em có hàng xóm là phi công, cứ chiều tầm 6h là rống lên "một mai anh muốn bỏ đi thật xa...bạn thân ngắc ngư như người xa lạ". Mà xen kẽ tiếng trống từ bè trầm của nó đánh ung thủ. Mấy lần định tìm điện thoại gọi công an phường chứ đau đầu quá. Mùa này nó có được bay đâu mà bỏ đi thật xa. Nói thì bảo ác các cụ bỏ qua đừng mắng cho có lúc em ước sao nó không thành F0 để đi cách ly vào đó mà hát. Nghĩ thế thôi chứ đã gọi công an phường lần nào đâu sợ nó đánh.

Chỉnh sửa cuối:

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Ở nhà giãn cách, chống dịch Covid-19, tôi khốn khổ vì hàng xóm sáng mở nhạc sến, tối hát karaoke. Hát không hay nhưng mở loa inh ỏi, chỉ "đắp mộ cuộc tình" mà "ngày nào cũng đắp mà mộ vẫn chưa xong"!

Những ở ngày chống dịch vừa qua, rất nhiều người đã bị rát tai vì những giọng ca vàng ở trong xóm. Mấy ngày nghỉ ngơi ở nhà tưởng là sướng thế mà hàng xóm nó đì cho từ sáng đến tối khổ hơn cả đi cày! Mà đã hát karaoke thì có mấy người có ý thức đâu? Bố nào cũng muốn khoe là nhà tao có dàn loa to nhất cái xóm này luôn. Hát thì đóng cửa vào mà hát cho nhau nghe nhưng không, cứ phải mở toang ra hát nó mới thích cơ, mở ra thì nhà hàng xóm mới biết mình có dàn loa karaoke. Nhà TP có phải thoáng như ở quê đâu, sát sàn sạt nhau, đầu ngõ nói thì thầm cái gì thì cuối hẻm cũng nghe thấy cơ nói gì đến karaoke. Mà cái giống karaoke thì thằng hát lúc nào cũng nghĩ là nó hát hay. Có bao giờ nó nghĩ đến cảm nhận của thằng nghe như nào đâu ? Cứ ông ổng cái bài "Gánh Mẹ" hát suốt từ sáng đến trưa không thấy thả mẹ nó xuống trong khi mẹ nó thấy bảo bị tiền đình ?! Hết "Gánh Mẹ" lại chuyển sang "vùng lá me bay","đắp mộ cuộc tình". Mà nhất là "Qua cơn mê" : "ta sẽ thăm từng người, sẽ vô thăm từng nhà.." Đang dịch thế này nghe xong có vãi đái ra quần không ?
Gọi phường xuống. Ko được chụp ảnh gửi ban chống dich.

chandai.toinack

Xe điện
E tò mò mô hình nhà khoảng 10m2, 2-3 thế hệ ở phố cổ Hà Nội, giờ cấm ra đường thế này thì ngủ nghỉ thế nào nhỉ???????????
E có 1 đứa bạn. Rất nhiều tiền. Nó thấy e mua đất ở đâu là sẽ chung ở đó. Chưa kể mua riêng. Ấy vậy mà. Vẫn túm vào cái nhà 20m, 2 lầu là 40m giữa trung tám quận 3. Có Bà nội + vch chúng nó + 2 con. Dịch dã ntn.

Mấy đứa trẻ cứ chạy từ phòng này sang phòng khác. Đc cái con nhà nó ko phá nhiều. Ngoan. Đọc sách. Game trí tuệ.

Con nhà em lên căn hộ. Nó cuồng chân phá phách. Dù cũng sách vở này kia nhưng kiểu 3 đứa+ 2 đứa cháu. Nên may quá quyết rút về bên mạn bên này cho có vườn tược rộng rãi. Chứ ko tầm này mà CT16 mà ở trên cái căn hộ í thì ko hiểu ntn nữa.

Pilota

Xe điện
Ố ồ, em vừa đọc thớt các chém, vừa đang nghe "gánh mẹ" đây. Cái thằng hàng xóm nó gánh khỏe thật. "Cho con gánh mẹ 1 lần", mà thấy nó gánh đến nửa tiếng rồi chưa thấy thả mẹ nó xuống. Thỉnh thoảng lại thấy con vợ nó lao vào gánh cùng nữa. 😢

thangdni2021

Xe hơi
đang buồn mà nghe nhạc này thùi thối ruột nhỉ :D

Smee april

Xe điện
các cụ chửi nhau với hàng xóm dù sao nó cũng còn đỡ điên hơn trong nhà mình. TV nhà em hỏng, bèn phải thay tv mới. Mà cái mới thì tv to tiếng to kèm theo. Cái kẻ ở cùng nhà cứ bật âm thanh lên điếc cả tai xong để đó cho vui nhà, còn kẻ thì đi nghe điện thoại, buôn điện thoại cả ngày. Em đi làm on off ko để ý. Tuần em đến cơ quan, tối về thì em nhắc tắt cho em có điện thoại với ông bà. Thế mà tivi mới ở phòng khách được 4-5 ngày thấy hàng xóm đã nhắn tin: nhà có tivi mới hả? chứng tỏ ban ngày em đi làm thì ở nhà tivi mở to lắm???
Cuối tuần ở nhà, tivi mở to suốt ngày đến mức em tắt vài lần, cãi nhau vài lần, chỉnh nhỏ thì khỏi đếm. Đỉnh cao là cãi nhau: một thằng ở nhà stresss quá muốn mở tivi cho ""vui "", còn 1 đứa đi làm cả tuần về chỉ mơ một ngày yên tĩnh. Trước giờ cái cơ quan ấy chưa bao giờ phải cho nghỉ thế này, trước giờ lão ấy chưa bao giờ "sợ chết" mà phải ở nhà thế này? Mà cũng giờ em mới biết là độ điếc của cái tai kia nặng vợi??? giờ mới hiểu các gia đình khác ở nhà 24/24 thì căng thẳng thế nào?

Cap Còm

Xe điện
Vui tốt quá, họ mở disc hay tv chiếu bolero thì … ngon hoặc cuối tuần vui chứ ngày nào các cụ cũng nghe cái giọng chua, khê, hụt… thì vui sao các cụ
May quá, em ngồi nghe nhạc suốt ngày. Đang hóng xem các cụ có phản đối ko thì được lời của cụ, thế là từ giờ em nghe thoải con gà mái rồi.
Khu em giờ còn có cả loa phường. Dẹp đc một thời gian. Giờ lại ông ổng. Điếc cả tai.
Thời buổi 4.0 còn dùng phương tiện truyền tin thời 0.4.
NN còn thế thì cũng đừng trách dân đen.
Em thì lại đg thắc mắc, tòa cc em ở từ hôm giãn cách tuyệt nhiên ko thấy loa nhắc nhở hay hướng dẫn gì cả, đang cảm thấy bị bỏ rơi đây này.

otothanglong

Xe điện
Ở nhà giãn cách, chống dịch Covid-19, tôi khốn khổ vì hàng xóm sáng mở nhạc sến, tối hát karaoke. Hát không hay nhưng mở loa inh ỏi, chỉ "đắp mộ cuộc tình" mà "ngày nào cũng đắp mà mộ vẫn chưa xong"!

Những ở ngày chống dịch vừa qua, rất nhiều người đã bị rát tai vì những giọng ca vàng ở trong xóm. Mấy ngày nghỉ ngơi ở nhà tưởng là sướng thế mà hàng xóm nó đì cho từ sáng đến tối khổ hơn cả đi cày! Mà đã hát karaoke thì có mấy người có ý thức đâu? Bố nào cũng muốn khoe là nhà tao có dàn loa to nhất cái xóm này luôn. Hát thì đóng cửa vào mà hát cho nhau nghe nhưng không, cứ phải mở toang ra hát nó mới thích cơ, mở ra thì nhà hàng xóm mới biết mình có dàn loa karaoke. Nhà TP có phải thoáng như ở quê đâu, sát sàn sạt nhau, đầu ngõ nói thì thầm cái gì thì cuối hẻm cũng nghe thấy cơ nói gì đến karaoke. Mà cái giống karaoke thì thằng hát lúc nào cũng nghĩ là nó hát hay. Có bao giờ nó nghĩ đến cảm nhận của thằng nghe như nào đâu ? Cứ ông ổng cái bài "Gánh Mẹ" hát suốt từ sáng đến trưa không thấy thả mẹ nó xuống trong khi mẹ nó thấy bảo bị tiền đình ?! Hết "Gánh Mẹ" lại chuyển sang "vùng lá me bay","đắp mộ cuộc tình". Mà nhất là "Qua cơn mê" : "ta sẽ thăm từng người, sẽ vô thăm từng nhà.." Đang dịch thế này nghe xong có vãi đái ra quần không ?
Ở gần mấy ông yêu âm nhạc này cũng mệt phết cụ nhỉ ;)), chỗ em thì tĩnh lặng, chỉ nghe thấy tiếng lốp xe trên đường mỗi khi có xe oto đi qua, làm mình lại nhớ những ngày lang thang xứ người.