[Funland] Amway, nghe cũng khá nhiều, nhưng cụ mợ nào đã dùng thử hay kinh qua món này?

vieteuro

Xe container
Một số thứ em dùng thấy chất lượng tốt: Dầu gội, kem đánh răng, nước rửa bát
Dầu gội em dùng hợp vì nó không làm em rụng tóc
mấy cái này thì tốt nhưng vào đấy mà làm kiểu gì chúng nó chả mời mua TPCN cái này em thấy linh tinh mà đắt khủng khiếp

Totti2911

Xe buýt
Hôm trước em bị con bạn lừa đến khách sạn, tưởng đc chiêu đãi ăn buffee, hăng hái đi thì đi....Đến nơi mới té ngửa ng ra vì bị dụ đi nghe hội thảo Amway. Đây là lần thứ 2, em bị dụ dỗ kiểu này. Bài chung của bọn này dùng những người có ngoại hình bảnh bao, ăn mặc lịch sự, lên giới thiệu về sự nghiệp thành công của họ gắn với Amway. Đầu tiên nó giới thiệu trước nghèo, giao tiếp kém,...đang làm ở cty abc, tình cờ có bạn giới thiệu làm quen với Amway,...bỏ công ty cũ, qua Amway nó đổi đời, từ chỗ ko biết nói chuyện, giờ lên thần về chém gió, thu nhập cao, đc đi du lịch... blabla. Nói chung là ăn bánh vẽ kiểu làm ít mà thu nhập cao, đc đi du lịch,...
Ghét nhất bon này dùng MC bắt , tập cho khán giả ngồi dưới vỗ tay. Thằng MC còn chém gió thế này mới hài chứ: khi vỗ ta tay thì các huyệt ở 2 lòng bàn tay cọ vào nhau nên khi chúng ta vỗ tay càng to, càng mạnh thì chúng ta càng thọ lâu???.
Khi giới thiệu sản phẩm, đứa giới thiệu mớm lời cho mọi ng ở dưới kiểu: "sản phẩm Amway có tốt không ạ?". Làm cho khán giả ở dưới đồng thanh hô "tốt".
Em chưa bao giờ dự hết cuộc hội thảo, đến giữa chừng bỏ về. Không bao giờ bị cuốn vào cái màn câu nhử để biến thành tín đồ cuồng tín cho cái thứ gọi là đa cấp này. Bản chất của nó vẫn là lừa lẫn nhau, lừa người thân, bạn bè. Hậu quả gần nhất là em và con bạn cãi nhau và ko liên lạc với nhau sau buổi hội thảo Amway.
NÓI KHÔNG VỚI ĐA CẤP. NÓI KHÔNG VỚI AMWAY!

lyna81

Xe tăng
Website
www.pantino.vn
khi vỗ ta tay thì các huyệt ở 2 lòng bàn tay cọ vào nhau nên khi chúng ta vỗ tay càng to, càng mạnh thì chúng ta càng thọ lâu???.
Khi giới thiệu sản phẩm, đứa giới thiệu mớm lời cho mọi ng ở dưới kiểu: "sản phẩm Amway có tốt không ạ?". Làm cho khán giả ở dưới đồng thanh hô "tốt".

=)) =)) .
Xã em hết dự án, đang ngồi chờ dự án mới, có đứa nào nó biết mình thất nghiệp, nó mời mình đi phỏng vấn, đến nơi gặp đúng đứa tư vấn về amway, làm ở M3,M4 gì đó nguyễn chí thanh, lúc mời phỏng vấn cứ còn ậm ờ về công việc, bảo em tìm thấy hồ sơ của anh trên VNW. Xong sau đó còn gọi điện suốt

Vinhhht12

Xe buýt
Nghe đến đa cấp là ghét mịe nó rồi, đừng nói là mua hay bán .

oldman8x

Xe buýt
Nhà cháu có chị bạn đồng nghiệp cũ lâu lắm k gặp, bỗng nhiên một hôm gọi đt mời đi uống cafe. Tưởng quý hóa lắm ai dè đến nơi ban bệ đã sẵn sàng, mất hơn 1 giờ để ngồi nghe chém về amway, sợ quá. Từ sau chị ý gọi, nhà cháu toàn chối em bận. Đúng là mất bạn bè, được gì thì chưa biết.
Em cũng gặp tình huống giống y thế này, thằng bạn lâu ngày không gặp gọi ra uống bia bảo bàn chuyện kinh doanh, tiếp Theo là hơn 1h trình bày và em ra về với 1 chai nước giặt

boyloichoi

[Tịch thu bằng lái]
Hôm trước em bị con bạn lừa đến khách sạn, tưởng đc chiêu đãi ăn buffee, hăng hái đi thì đi....Đến nơi mới té ngửa ng ra vì bị dụ đi nghe hội thảo Amway. Đây là lần thứ 2, em bị dụ dỗ kiểu này. Bài chung của bọn này dùng những người có ngoại hình bảnh bao, ăn mặc lịch sự, lên giới thiệu về sự nghiệp thành công của họ gắn với Amway. Đầu tiên nó giới thiệu trước nghèo, giao tiếp kém,...đang làm ở cty abc, tình cờ có bạn giới thiệu làm quen với Amway,...bỏ công ty cũ, qua Amway nó đổi đời, từ chỗ ko biết nói chuyện, giờ lên thần về chém gió, thu nhập cao, đc đi du lịch... blabla. Nói chung là ăn bánh vẽ kiểu làm ít mà thu nhập cao, đc đi du lịch,...
Ghét nhất bon này dùng MC bắt , tập cho khán giả ngồi dưới vỗ tay. Thằng MC còn chém gió thế này mới hài chứ: khi vỗ ta tay thì các huyệt ở 2 lòng bàn tay cọ vào nhau nên khi chúng ta vỗ tay càng to, càng mạnh thì chúng ta càng thọ lâu???.
Em chưa bao giờ dự hết cuộc hội thảo, đến giữa chừng bỏ về. Không bao giờ bị cuốn vào cái màn câu nhử để biến thành tín đồ cuồng tín cho cái thứ gọi là đa cấp này. Bản chất của nó vẫn là lừa lẫn nhau, lừa người thân, bạn bè. Hậu quả gần nhất là em và con bạn cãi nhau và ko liên lạc với nhau sau buổi hội thảo Amway.
iêm cũng như Cụ đới ạ

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Ghét nhất bon này dùng MC bắt , tập cho khán giả ngồi dưới vỗ tay. Thằng MC còn chém gió thế này mới hài chứ: khi vỗ ta tay thì các huyệt ở 2 lòng bàn tay cọ vào
nhau nên khi chúng ta vỗ tay càng to, càng mạnh thì chúng ta càng thọ lâu???.

Em chưa bao giờ dự hết cuộc hội thảo, đến giữa chừng bỏ về. Không bao giờ bị cuốn vào cái màn câu nhử để biến thành tín đồ cuồng tín cho cái thứ gọi là đa cấp
này. Bản chất của nó vẫn là lừa lẫn nhau, lừa người thân, bạn bè. Hậu quả gần nhất là em và con bạn cãi nhau và ko liên lạc với nhau sau buổi hội thảo Amway.
Hài Vãi Chưởng =)). Amway là cài gì?, lần đầu em bít. Mua cái gì ra siêu thị với chợ cóc cho ló nhanh. Đa với chẳng cấp :D

7030

Xe buýt
E vẫn dùng nước tẩy đa năng của amway hòa với nước thay nước rửa kính

tuanphuongduong

Xe tăng
Em chưa kinh qua nên ko bình luận gì

bachvietqn

Xe hơi
Sản phẩm của họ e cũng đã dùng, nói chung là đắt ạ. Vì người nhà e tham gia nên e dùng hộ ạ. Hì

Vĩnh Xuân

Xe máy
đa cấp em gặp lần đầu khi mới ra trường năm 2000, lúc đấy xin việc còn khó khăn lăm. bọn nó đăng tuyển dụng trên báo rao vặt làm em mò đến, may em học kinh tế nên nó nói chuyện được 5 phút là em nhận ra vấn đề luôn. từ đó đến giờ chưa thằng nào lừa được.

Matizcoi

Xe cút kít
Một số thứ em dùng thấy chất lượng tốt: Dầu gội, kem đánh răng, nước rửa bát
Dầu gội em dùng hợp vì nó không làm em rụng tóc
Lăn nách ko gây kích ứng da, như em xà phòng sữa tắm ko xài từ bé, lăn nách các loại khác lăn 1 phát hạch nổi liền, dùng của tụi ấy thế mới tài :D

bikuha

Xe hơi
Mọi người nhà em đang quay cuồng cùng cái này, chả hiểu nó sẽ đi đến đâu?

Nissan4x4

Xe máy
Nhiều khi thấy mấy người làm Amway này giàu nhanh kinh khủng (trước đây thôi). Thấy mà thèm, nhưng em chả muốn giây vào, cảm giác cứ phải đi dụ dỗ người khác...

funoto29

Xe hơi
Tham khảo ý kiến mua hàng của Amway

chào các cụ.
chẳng là thế này ạ: Em họ của em, nó đang là sinh viên tham gia Amway được một thời gian rồi. lúc mới vào, em cũng khuyên nó là không nên tham gia Amway nhưng nó không nghe. Đến bây giờ nó bảo em mua hàng cho nó, em thì chưa dùng của amway bao giờ nên cũng không biết thế nào cả.#-o
Cụ nào đã dùng rồi thì cho e mấy '' hòn gạch, hòn đá'' nhé. @};-@};-
Đội ơn các cụ nhà ta ạ

humxam75

Xe điện
Em nghe nói làm em uây 1 thời gian thì ko làm mà vẫn có lương khủng. Cụ nên tham gia đi :D