[Funland] Amway, nghe cũng khá nhiều, nhưng cụ mợ nào đã dùng thử hay kinh qua món này?

123-VFUN

Xe hơi
Nói cụ chủ thớt đừng rận chứ, em cực dị ứng với cách nói chuyện của đội này, còn về sản phẩm, đắt rẻ, tốt xấu thì em không biết.

congngo

Xe điện
Chả có cái quái gì mà tự đến cho các cụ xơi được đâu, nhà em có VC ông chú cùng làm AW, kéo theo cả đứa con gái mới tốt nghiệp ĐH nữa, sau hơn 1 năm cũng lên được cái vị trí bạc hay vàng gì đấy, đừng có tưởng bở là lên được vị trí đó rồi thì ngồi không mà ăn vàng, ví dụ cấp bạc thì mỗi tháng chuỗi thành viên của ông ấy phải tiêu thụ hết khoảng 100 triệu tiền hàng, tổng lợi tức cả chuỗi nhận được khoảng hơn 20 triệu, sau khi trừ cho các cấp dưới thì VC ông ấy còn lại hơn 10 triệu, nhưng khổ nỗi cái mạng lưới cấp dưới lôi kéo được 10 người thì có đến 8 người bỏ sau tháng thứ nhất nên phải đi mở rộng, lôi kéo người mới liên tục, chán ở HN thì vào cả Thanh Hóa ( họ hàng có người sống trong đó), tháng nào mà hết tháng không đủ doanh số thì tự bỏ tiền ra ôm hàng vào để trụ hạng... nói chung là rất vất vả mà tương lai cũng mờ mịt lắm. Tất nhiên, AW hay thằng bán hàng đa cấp nào cũng thế, nó cũng dựng lên mấy vị ( thông thường là quan chức, doanh nhân...) thành công rực rỡ để dụ con mồi.

1Loveforever

Xe buýt
Nó là loại hình kinh doanh đa cấp. Nhưng nó không đi lừa mà bán sản phẩm thật. Tuy nhiên, giá thì quá cao so với mặt bằng chung của việt nam.

Nó cũng giống như những loại hình kinh doanh khác sẽ có người thành công và kẻ thất bại.

Nếu khả năng chém gió kém nên gia nhập amway để được nâng trình.
phần đỏ em nghĩ không phải so với VN mà là so với chính giá trị thật của sản phẩm. Vì vậy, e cho rằng nó cũng là 1 dạng lừa đảo đối với những người nhẹ dạ, cả tin vì không có cơ quan nào chứng thực những điều được quản cáo cả.

caocaogio

Xe hơi
Cụ cứ tìm hiểu kĩ, đừng để bị "lôi kéo".

7usd

Xe điện
Dưới chân nhà cháu là Amway, lúc nào cũng đông nghìn nghịt, đủ các thể loại thành phần. Tối hôm nào cũng 9h họp xong chia thành nhiều nhóm nắm tay nhau đứng vòng tròn hô khẩu hiệu :).

Khí thế nhỉ. Ông nào kinh doanh cafe ở khu này chắc cũng mệt lắm.

BIBI111

Xe tải
Làm thôi cụ! Sắp giàu rồi keke, nhưng sẽ hết bạn bè và người thân;)

quangtayho

Xe container
Em đang bị lôi kéo vào vòng kinh doanh của Amway. Có cụ/mợ nào có kinh nghiệm về cái này không ạ? Em định tham gia nhưng sợ nó giống mấy vụ kinh doanh đa cấp lắm ạ. Vodka em đã rót sẵn hầu các cụ/mợ đây rồi
Nó là đa cấp chính hiệu luôn chứ còn như gì nữa hả cụ. Cụ làm cái này thì cũng đủ ăn (nếu ổn của cụ là theo nghĩa đấy) nhưng đổi lại cụ sẽ mất hết bạn bè và họ hàng. Điều này thì nhà em có 1 bà chị tham gia Amway nên biết rõ lắm: Về bán cho cả họ, ai cũng thương tình mua giúp cho 1 vài món, nhưng sau đó ai nhìn thấy cũng tránh như mặt. Em có 2 vợ chồng thằng bạn cùng tham gia luôn, nhìn thấy mặt là lải nhải về hàng hóa siêu việt ... Bạn bè nó né hết. Hôm Tết vừa rồi đền nhà em chơi, chúc tụng xong lại lải nhải rủ em tham gia và mạng lưới. Em chỉ mặt bảo: Mày đến nhà tao chơi chém gió vô tư, nhưng mày mở mồm nói về Amway thì tao đuổi mẹ mày ra khỏi cửa. Mày nhìn lại mày đi, suốt ngày ra rả về thu nhập khủng mà cả 2 vợ chồng vẫn đi 2 cái xe máy ghẻ từ gần chục năm nay, con nằm viện thì vay tứ tung. .... Em cho 1 chập nữa, may Gấu nhà em với vợ nó can. ĐÚng hôm mùng 2 Tết.

nxuanhoa

Xe đạp
em không tin vào cái gì tự nhiên mà đến, cứ chém gió ra tiền vài chục vài trăm củ 1 tháng thì cả thế giới này ng ta bỏ việc đi chém gió hết

rangroversport9

Xe máy
em nghe 1 chữ "Đa cấp" là rùng mình rồi. Toàn lừa người thân + bạn bè là chính ~.~

pooka

Xe container
Khà khà, thế này thì em phải tổ chức bán Ba con sói và búp bê tình yêu kiểu đa cấp , có cụ nào tham gia hùn vốn không . Chịu khó mang hàng lang thang ra quán nước để lôi kéo bất kỳ người nào mình gặp $-)

lyna81

Xe tăng
Website
www.pantino.vn
E chưa thấy ai giàu mà chỉ nghe người làm trong amway bảo người này giàu người khác giàu khi làm thôi.
Thực ra thì những người giàu là mấy bạn đầu sỏ rồi và các bạn đầu sỏ đó đang thực hiện việc chăn dắt những con cừu rất tốt. Ai lao vào bây giờ thì chỉ là cừu thôi.
Mà thực tế thì e thấy toàn kiểu vợ chủ tịch tỉnh/huyện, vợ cục quản lý tt đi bán amway là giàu thôi

vanvuong

Xe điện
Chuẩn cụ. Trình cao thì tham gia chăn gà cũng được đấy cụ ah. Mấy thằng ku em em nó cũng tham gia vào đường dây này, nghe chúng nó nói lương tàm tạm toàn mấy chục củ/tháng. Nó còn bảo làm 3 năm nữa nó lên hạng và trở thành cổ đông, đến lúc đó chả phải làm gì nữa mỗi tháng cũng có hơn trăm củ mà làm em cứ rạo rực hết cả cái thằng người. Cơ mà trình em nó chưa đủ tầm đâm ra chúng hồi nhét em mãi mà em cũng chả khá hơn được nên đành phải từ bỏ đường dây của chúng nó ah, mặc dù được chúng nó chăm sóc, hướng dẫn, săn đón, mời gọi rất chi là tận tình. :D
Hahaha
Cụ vừa được nghe tiếng gió của mấy người con nhà thần gió nhé.
Cụ lại cũng vừa thoát kiếp gà.
Thôi thì cũng chúc mừng cho cụ. :))

agrimeco

Xe lăn
Mệt theo nghĩa nào cụ? Nếu mệt vì đông khách thì em mong mãi vẫn chưa được \:D/ mấy anh đa cấp này toàn uống nước có chức năng giải độc tăng cường sức khỏe thôi cụ ợi :)) À mà nói tới AW lại nhớ trên OF có cụ Ngong gì đó bảo vệ món này ghê lắm, giờ ko thấy xuất hiện nữa nhỉ :-w
Khí thế nhỉ. Ông nào kinh doanh cafe ở khu này chắc cũng mệt lắm.

Mr_Spy

Xe tăng
Mấy chú cơ quan em cũng làm cái này; mới đầu thấy hào hứng lắm nhưng được thời gian e hỏi thăm thì thấy lắc đầu ngán ngẩm lắm

qmorning

Xe tải
Cơ hội quá tốt, em mãi còn không vào đc đây này.:x:ar!

lyna81

Xe tăng
Website
www.pantino.vn
Mệt theo nghĩa nào cụ? Nếu mệt vì đông khách thì em mong mãi vẫn chưa được \:D/ mấy anh đa cấp này toàn uống nước có chức năng giải độc tăng cường sức khỏe thôi cụ ợi :)) À mà nói tới AW lại nhớ trên OF có cụ Ngong gì đó bảo vệ món này ghê lắm, giờ ko thấy xuất hiện nữa nhỉ :-w
Cụ ngong đi du lịch rồi. Đang ở đâu đó ở Đồng Văn, ba hồn bảy vía cụ Ngong đâu về hầu chuyện amway nào?
Nó đang đến thời kỳ thoái trào rồi
Mà nhìn cái chế độ đãi ngộ đối với thành viên amway e cũng tính ra cái chi phí sx ra sp rất là ít. Thành ra cái thực phẩm chức năng ý ví dụ như canxi hay c e cũng nghĩ chả khác mấy so với hộp canxi và c bán ngoài hiệu thuốc là mấy. Đâu 1 hộp nội thì 10k còn ngoại cả mấy trăm viên e uống cả kỳ thai nghén là 150k. Mà của aw đâu là 300 hay 500k gì đó cho 90 viên

daoanhht

Xe buýt
Thì nó là điển hình của đa cấp mà cụ

Matizcoi

Xe cút kít
Bác gì nói ở trang đầu chuẩn phết, vợ em đi về nói năng cứ gọi là thôi rồi hehe.
Cơ mà nghỉ lâu òi :D