[Funland] Amway, nghe cũng khá nhiều, nhưng cụ mợ nào đã dùng thử hay kinh qua món này?

tank_man

Xe buýt
Món này e cũng có thằng bạn, rủ nhiều lần cafe nể quá phai gặp. Mà nó chém em toàn phải ngó xung quanh, sợ gặp bác nào ngứa đèn lại táng cho phát thì mêt.:D. Ngồi nhấp nha nhấp nhổm, gần 2h đồng hồ mới dừng đc. Em lượn thẳng khi thấy mấy bàn xung quanh đang nhìn. Còn ông bạn mặt phải nói là dầy, đi vẫn cố nói với theo vài câu nữa. Khổ

ar201

Xe hơi
cháu thấy nhà cháu dùng nước rửa bát, rửa sàn nhà của amway nhiều năm phết rồi ạ
giá tiền thì cháu chịu, nhưng nghe đồng chí vợ khen dùng thích
Thích thật đấy ạ . Cũng nhờ amway mà e khỏi cái bệnh dị ứng mề đay nhờ dùng vitamin c của hắn đấy ạ . E chỉ dùng thôi chứ k buôn bán j nhá :)

vhdangiop

Xe tải
Có ông cậu như bị ma làm, tư dưng cầm AW tẩy rửa đến vệ sinh bộ ghế trắc, bị chởi cho 1 trận vì gỗ tốt cứ tưới hoá chất vào thì chỉ có hỏng nhanh mà thôi. Sau phải mua ủng hộ 1,5tr tiền hàng với điều kiện ko lặp lại việc này. Vừa rồi thấy buồn buồn hỏi lại thì vẫn đang ôm 70 củ tiền hàng, ko biết đẩy đi đâu[-X

Vinh Cẩm Tú

Xe tải
Em từng đi dự cái gọi là hội thảo bên này roài :D tại thằng bạn nóa rủ bảo đi cho biết, chả nói là đi đâu :) lọ mọ đến nơi mới biết là hội thảo của Amway :) và cũng được dùng thử kem oánh răng vs sữa tắm của bọn này vì ông bạn kia đưa nói dùng thử :D, nhưng cũng nghe mng nói là, hàng dùng thử của nó khác vs hàng bán thật đấy. Em thì ko quen dùng nên cầm cho ông bạn vui thoai :D

hungold

Xe buýt
Em vẫn đang dùng lọ tẩy đa năng L.O.C, thích nhất là nó ko ăn da tay, ko gây gỉ sắt, rửa xe là tuyệt nhất.

mlinyvco

Xe hơi
E dùng LOC, dầu gội và xả màu xanh của AW từ 2011 nè, hay phết mà chả nhớ giá cả sao, dùng thấy thích thì bảo bà xã mua. Còn nói về kd đc thì ... Stop

thienan.log

Xe buýt
Thấy cái j cũng đắt, Quảng cáo thì hay lắm! E chẳng có hứng thú, may gấu cũng ko có hứng thú luôn.

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Đồ amway dùng tốt cụ ạ. Có điều đắt quá.

ITA

Xe tải
Ở nước nào dân trí thấp thì đa cấp phát triển

thailinh192

Xe đạp
hàng chất lượng cao nhưng giá cũng chất lượng cao :))

ccdcskv

Xe buýt
Em trc cứ đi uống rượu gấu đưa cho 2 viên vitaminC của AW uống trước và cái bổ gan gì đấy mà vẫn say như thường lên em vứt hết. Tốn tiền mà mất bao nhiêu công uống mới say được sao phải chống:D

Phuctx

Xe tải
Vụ này có mấy đồng chí bám theo em cả năm mời đi đại hội thành công gì đó nhưng em quyết ko lung lay ...

meomun346

Xe container
Đồ amway dùng tốt cụ ạ. Có điều đắt quá.
chuẩn cụ. Nhà cháu dùng nước giặt, nước rửa bát, lau nhà. Rất tốt và k0 bị hại da tay. Còn mấy loại viên uống thì k0 có gì để so sánh nên k0 biết được. Ai cũng thấy đắt nhưng dùng được lâu = rẻ mà

xebetong

Xe container
Các bác đã hiểu hết đa cấp chưa??

Đa cấp chính là bán hàng trực tiếp đó. cắt bớt khâu bán buôn,bán lẻ hay là khâu siêu thị để nhà sản xuất bắt tay người tiêu dùng luôn. Đa cấp mà dựa trên sản phẩm thực sự thì ko có gì phải lăn tăn cả. Hình thức đa cấp có cách đây hơn 50 năm và đã được thừa nhận ở việt nam từ năm 2005. Nhưng ở VN mình nhiều đa cấp biến tướng quá nên bị mọi người tảy chay...hi hi

Còn về Amway thì nhà mình cũng dùng vài món rùi. Thấy nó đúng là có khác biệt từ cảm quan luôn nhất là nước rửa bát đó.

Có bác nào quan tâm thì mình trao đổi tiếp nhé.
Em chỉ quan tâm cụ là cụ ông hay cụ bà ạ

Vuthanhhien

Xe buýt
Không cần biết đa cấp là mô hình tốt hay xấu , đúng hay sai . nhưng đúng là đa cấp là môi trường tốt để cho những thằng lừa đảo sinh sối và phát triển :))

Thelastday

Xe tải
Các bác đã hiểu hết đa cấp chưa??

Đa cấp chính là bán hàng trực tiếp đó. cắt bớt khâu bán buôn,bán lẻ hay là khâu siêu thị để nhà sản xuất bắt tay người tiêu dùng luôn. Đa cấp mà dựa trên sản phẩm thực sự thì ko có gì phải lăn tăn cả. Hình thức đa cấp có cách đây hơn 50 năm và đã được thừa nhận ở việt nam từ năm 2005. Nhưng ở VN mình nhiều đa cấp biến tướng quá nên bị mọi người tảy chay...hi hi

Còn về Amway thì nhà mình cũng dùng vài món rùi. Thấy nó đúng là có khác biệt từ cảm quan luôn nhất là nước rửa bát đó.

Có bác nào quan tâm thì mình trao đổi tiếp nhé.
Em lạy cụ... chẳng có "đa cấp biến tướng gì ở VN" cả... Đa cấp vốn là hình thức lừa đảo bị cấm ở nhiều nước như Mỹ, Úc, Hàn, v,v đa số các nước phát triển khác, nhưng ở VN luật còn nhiều kẽ hở nên đa cấp mới lợi dụng phát triển như giờ... Hay nó chính xác hơn.. đa cấp là hình thức "lừa đảo lách luật ở Việt Nam"

Còn dẫn chứng UCC-article2-section 201 (US and International Business Law) - Cụ cũng có thể tìm hiểu thêm Pyramid Scheme... PS: đừng có dẫn ra cái khái niệm mà mấy ông đa cấp tự chế như "giá trị cảm nhận" "Multi channel marketing" .v.v.. ko chính xác đâu

Thelastday

Xe tải
Không cần biết đa cấp là mô hình tốt hay xấu , đúng hay sai . nhưng đúng là đa cấp là môi trường tốt để cho những thằng lừa đảo sinh sối và phát triển :))
Môi trường biết lừa đảo vẫn cố ý đâm đầu vào với mục tiêu đi lừa thằng khác... Em như cụ e đem đi xử bắn tụi này hết jk =))

Vuthanhhien

Xe buýt
Môi trường biết lừa đảo vẫn cố ý đâm đầu vào với mục tiêu đi lừa thằng khác... Em như cụ e đem đi xử bắn tụi này hết jk =))
Em thì cũng không thù không oán gì với bọn này vì em không chơi cũng không liên quan cụ ạ, nhưng chứng kiến với cả nghe mấy thằng đa cấp nói thôi đã ngứa... rồi . kiểu như " ní nuận" về chân lý về cuộc sống thì thôi rồi =))