[Funland] Amway, nghe cũng khá nhiều, nhưng cụ mợ nào đã dùng thử hay kinh qua món này?

Vova

Xe container
Em kệ cụ Zico xảo ngôn thế nào, em là em vẫn thấy ghét cay ghét đắng kiểu kinh doanh đa cấp này. Kinh doanh kiểu gì mà cứ thành đại lý là phải đè ngửa người thân xung quanh, từ gia đình, họ hàng đến bè bạn ra để vặt, cuối cùng toàn người thân đi vặt lẫn nhau, ăn được một tẹo tiền của nhau, còn phần lớn tiền còn lại là đem đi nộp cho công ty. Có nghề có nghiệp đang hoàng thì dính vào kinh doanh kiểu này làm gì, ngoại trừ muốn làm giàu nhanh mà không phải đụng chân đụng tay.

danviet911

Xe máy
số 8 N15 ngõ 445 Lạc Long Quân, Xuân La, Tây Hồ, H
Website
danviet911.com
em đăng ký cái này để đi nghe nó nói, chứ cóc thích cái đa cấp, cứ chỗ nào nó tổ chức hội thảo e đi nghe xem chúng nó nói như thế nào để học hỏi. Ngẫm chúng nó đã tồn tại đc đến tận bây giờ chắc ko ít cái hay ho, thế nên mình cần học hỏi và chọn lọc ra cái phù hợp với công việc của mình
-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Mất điện các cụ call em nhé:D http://danviet911.com/

Chỉnh sửa cuối:

quangtayho

Xe container
cái jì đúng mới nói nhé các cụ ...
amway có 1 số sp dùng ngon:
1. kem đánh dăng
2 nước dửa chén bát
3. lăn nách (ko bị dị ứng, giữ khô thoáng 48 tiếng nếu ko tắn he he)
4. dầu gội đầu
5. em đang nghĩ tiếp hĩ hĩ
Cái đỏ: Em đang dùng giá 107k 1 lọ 1 lít. Pha loãng tỉ lệ 1/200 đổ vào nước rửa kính 4B ngon choét, pha tỉ lệ 1/50 lau dọn nội thất da và giả da ngon. Để đậm đặc giặt tẩy đồ oke. Nhưng quan điểm của em là : BÁN HÀNG ĐA CẤP = LỪA ĐẢO.

Minh.Đức

Xe điện
Em vừa nhận được lời mời của 1 người quen là tham gia tiếp thị sản phẩm cho Amway ( Cái thằng này bán cái loại kem đánh răng tuýp to bằng cổ tay mà Q Cáo là siêu trắng đấy ạ)

Theo lời mời chào ban đầu thì sẽ phải đến hội trường mà Amway dựng sẵn, nghe về cách hạt động , thích thì tham gia, ko thích thì té thoải mái!
Nghe qua thì tham gia không cần đóng tiền, chỉ cần giới thiệu cho mọi người dùng!

Em GG cái Amway này thi có rất nhiều thông tin nói Amway lừa đảo, cũng có 1 cơ số thông tin cho rằng tốt (?)

Bác nào cho em lời khuyên với, sạt nghiệp vì bán hàng đa cấp e nge nhiều rồi nên em hơi ớn!

TT cập nhật 24/24: Đóng 200 k( chả biết để làm gì) kèm theo 1 dẫn chứng vô cùng xác thực: Cô gì gì đó làm tháng được tận 10 củ =))
Đóng tiền đó để có thẻ mua hàng AW. Và hàng tháng cụ phải mời chào người mua hàng, em trước đây được mời training sản phẩm = hình thức các thí nghiệm trực tiếp cho khách hàng (em cũng nói luôn họ thành 1 dây, 1 người dứng đầu tùy cấp rubi hay kim cuơng... có trong tay những người mới và cũ bán hàng, lôi kéo người nhẹ dạ đi nghe, em là người thuyết trình và thí nghiệm các chức năng cho họ xem) ai xem xong cũng phê, sau đó chủ dây sẽ nói về chế độ tài chính cho các cụ,
Qua 1 thời gian em thấy mụ ấy chả giàu sang gì thêm đi suốt ngày như vậy là quảng cáo tài chính dư thừa khôg đáng tin. Sau nữa em không nhận quảng cáo giúo họ nữa.
Em cũng thấy nhiu người đi bán cái này mất hết quan hệ. Cụ cứ xem xét mà đi, đi vào lỗ nhiu hơn lãi đấy cụ
Em nói thế này có vẻ động chạm 1 vài cụ nhưng thực tế em nắm được cụ nào cần tư vấn cứ PM

Minh.Đức

Xe điện
em đăng ký cái này để đi nghe nó nói, chứ cóc thích cái đa cấp, cứ chỗ nào nó tổ chức hội thảo e đi nghe xem chúng nó nói như thế nào để học hỏi. Ngẫm chúng nó đã tồn tại đc đến tận bây giờ chắc ko ít cái hay ho, thế nên mình cần học hỏi và chọn lọc ra cái phù hợp với công việc của mình
Giải pháp này của cụ hay, chúng nó nói rất hay cụ học được kỹ năng của họ đấy

danviet911

Xe máy
số 8 N15 ngõ 445 Lạc Long Quân, Xuân La, Tây Hồ, H
Website
danviet911.com
Giải pháp này của cụ hay, chúng nó nói rất hay cụ học được kỹ năng của họ đấy
Vâng thưa cụ, phải nói bọn bán đa cấp rất bài bản. Có kẻ tung người hứng, mà 1 cuộc hội thảo mà có 1 anh Tây vào thì nó tăng thêm phần giá tri rất nhiều. Còn những người đi mời chào người tham gia thì luôn có những dẫn chứng về những người trẻ tuổi, thậm chí là còn đang trên ghế nhà trường kiếm đc số tiền khổng lồ mà bất cứ người nào đều mong muốn, ai nghe thế chẳng bùi tai, chẳng sinh lòng ham muốn làm giàu ,,,,--> tham gia vào mạng lưới của nó, haizzzz

Bóng Chày

Xe lừa
Sao thớt này chưa bị khoá nhỉ???

Sent from my iPhone using Forum Runner

Mr.Phan

Xe tăng
Cụ cứ tham gia đi cụ ợ nếu cụ thực sự muốn anh em họ hàng mắng cụ ka ka

Tít Mù

Xe tải
Vì nghe quảng cáo về kem đánh răng nên em chẳng còn cái nào để đánh ,mai xong bộ răng giả em báo cáo cụ sau . :)):))

n.bich17

Xe tăng
Cái đỏ: Em đang dùng giá 107k 1 lọ 1 lít. Pha loãng tỉ lệ 1/200 đổ vào nước rửa kính 4B ngon choét, pha tỉ lệ 1/50 lau dọn nội thất da và giả da ngon. Để đậm đặc giặt tẩy đồ oke. Nhưng quan điểm của em là : BÁN HÀNG ĐA CẤP = LỪA ĐẢO.
sản phầm của aw dùng được em ứ dám nói nhiều vì sếp bít đuổi việc ngay
kem đánh răng
nước rửa bát nước giặt
thưc phẩm chức năng
nước tẩy vệ sinh
sữa tắm
lăn nách nhưng bố em toàn để lăn chân moi khi đi giầy khử mui chuẩn đấy
nhưng cái đó nhà em dùng cũng ok em nói kỹ thành quảng cáo cho đối thủ của cty là chít

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Em vừa nhận được lời mời của 1 người quen là tham gia tiếp thị sản phẩm cho Amway ( Cái thằng này bán cái loại kem đánh răng tuýp to bằng cổ tay mà Q Cáo là siêu trắng đấy ạ)

Theo lời mời chào ban đầu thì sẽ phải đến hội trường mà Amway dựng sẵn, nghe về cách hạt động , thích thì tham gia, ko thích thì té thoải mái!
Nghe qua thì tham gia không cần đóng tiền, chỉ cần giới thiệu cho mọi người dùng!

Em GG cái Amway này thi có rất nhiều thông tin nói Amway lừa đảo, cũng có 1 cơ số thông tin cho rằng tốt (?)

Bác nào cho em lời khuyên với, sạt nghiệp vì bán hàng đa cấp e nge nhiều rồi nên em hơi ớn!

TT cập nhật 24/24: Đóng 200 k( chả biết để làm gì) kèm theo 1 dẫn chứng vô cùng xác thực: Cô gì gì đó làm tháng được tận 10 củ =))
Thế mà cũng phải hỏi. Chán kụ!:P

Nó chẳng bắt mình mua sp hay cọc tiền, em thắc mắc chỗ ấy
He he cụ ơi, muốn vào AW cụ phải mua thẻ 200k đấy còn gì, tiền đấy là chúng nó ăn ko đấy rồi

zico

Xe hơi
Em kệ cụ Zico xảo ngôn thế nào, em là em vẫn thấy ghét cay ghét đắng kiểu kinh doanh đa cấp này. Kinh doanh kiểu gì mà cứ thành đại lý là phải đè ngửa người thân xung quanh, từ gia đình, họ hàng đến bè bạn ra để vặt, cuối cùng toàn người thân đi vặt lẫn nhau, ăn được một tẹo tiền của nhau, còn phần lớn tiền còn lại là đem đi nộp cho công ty. Có nghề có nghiệp đang hoàng thì dính vào kinh doanh kiểu này làm gì, ngoại trừ muốn làm giàu nhanh mà không phải đụng chân đụng tay.
Cụ ơi, cụ phát ngôn những câu như vậy nhưng cụ đã thực sự tìm hiểu đầu đuôi về mô hình này chưa? về ngành nghề này chưa?
Có thể cụ đang nhầm lẫn giữa ngành nghề chân chính của nó với một số cty làm ăn ko đúng pháp luật tại VN.
"Ở Mỹ người ta phân biệt rất rõ BHĐC với hình tháp ảo. BHĐC là thu nhập có từ việc bán hàng, còn hình tháp ảo là người đi trước thu lợi từ việc tuyển dụng người sau chứ không bán hàng, là vi phạm pháp luật và bị cấm."
Trích : http://antg.cand.com.vn/vi-vn/ktvhkh/2011/7/75698.cand

Cụ ghét cay ghét đắng kiểu KD đa cấp, nhưng em hỏi lại cụ 1 câu : Công ty cụ làm có phải đa cấp ko? Cây gia phả nhà cụ có là Đa cấp ko? Bộ máy chính phủ mình có phải là đa cấp ko?
Nó chỉ là 1 mô hình quản lý thôi. Cái gì mà chả là đa cấp, nhưng cty làm ăn chân chính thì Hoa hồng của nó ko phải VÔ CẤP.
Ko phải 1 sp từ NSX là 1 đồng => Người tiêu dùng đã N đồng.
Nó là 1 ngành nghề và đã được Thế giới công nhận cách đây rất lâu, và cũng đã tạo ra rất nhiều người giàu trên thế giới
http://www.businessforhome.org/
"Tuy nhiên KDĐC không phải thuận lợi ngay từ đầu mà không trải qua sóng gió. Năm 1975, trong Hội đồng liên bang Hoa Kỳ có những nhân vật phản đối KDTM. Đây là đòn đánh đầu tiên của Chính phủ Mỹ vào KDTM. Công ty Amway đứng mũi chịu sào với vụ kiện kéo dài 4 năm từ 1975 đến 1979. Cuối năm 1979, Tòa án thương mại liên bang Hoa Kỳ công nhận phương pháp kinh doanh của Amway. Từ đó bộ luật đầu tiên về KDTM đã ra đời tại Mỹ và ngành KDĐC đã thực sự được công nhận."
Nó cũng dựa trên lao động chứ ko phải ko đụng chân đụng tay mà có tiền. Cụ hãy tìm hiểu những công ty làm ăn tốt và phát triển từ rất lâu thì cụ sẽ thấy nó thế nào?
Thân!

zico

Xe hơi
Cụ phân tích kỹ cho nhà em nó lừa cụ ở điểm nào vậy ạ?

nhadatuytin

Xe container
Amway Mỹ là thương hiệu rất nổi tiếng trên thế giới đó ạ
Nhưng Amway ở VN em thấy bảo là ở Tháilland hay sing siếc gì đó sang chắc cũng bị biến tướng đi nhiều.
Nhà em cũng dùng vài sp của amway thấy rất tốt nhưng toàn là SP xách tay bên mỹ về. Ko biết hàng sx tại VN thì chất lượng thế nào

zico

Xe hơi
Amway Mỹ là thương hiệu rất nổi tiếng trên thế giới đó ạ
Nhưng Amway ở VN em thấy bảo là ở Tháilland hay sing siếc gì đó sang chắc cũng bị biến tướng đi nhiều.
Nhà em cũng dùng vài sp của amway thấy rất tốt nhưng toàn là SP xách tay bên mỹ về. Ko biết hàng sx tại VN thì chất lượng thế nào
Cám ơn cụ!
Tại VN là chính thức AW Mỹ đầu tư vào cụ ợ.
100% vốn nước ngoài, nhà máy tại AMATA 14,8 triệu USD
Mô hình vẫn theo chuẩn và tất cả SP đều nhập nguyên liệu về và Nhà máy đóng chai, dán nhãn mác ạ.

zico

Xe hơi
He he cụ ơi, muốn vào AW cụ phải mua thẻ 200k đấy còn gì, tiền đấy là chúng nó ăn ko đấy rồi
Cụ hiểu AW quá nhỉ? :D
Khi chưa hiểu vấn đề đúng hay sai thì cụ đừng phát ngôn như vậy chứ? Ko hiểu cái người tư vấn cho cụ thế nào nữa.
Cụ phân tích cho nhà em xem 200k làm thẻ đấy ai ăn của cụ vậy?

vanthaido73

Xe điện
Em chẳng bít
Ngày trước E cũng làm AW một thời gian
Nói chung là rất khó
Được đi Malay 1 chuyến mình tự trả tiền
Sản phẩm dùng được

f1_hn

Xe container
Em chẳng bít
Ngày trước E cũng làm AW một thời gian
Nói chung là rất khó
Được đi Malay 1 chuyến mình tự trả tiền
Sản phẩm dùng được
Cụ đc đc Malaysia chắc sẽ tham quan cái Office của nó...nhà e ở cách đấy vài trăm mét, ko biết để đón tiếp cụ!
Các cấp AW VN hầu hết toàn từ AW Malaysia về...e đc mời chơi từ hồi AW bắt đầu có t/t đầu tư (2008) vào ViN và cũng ít người ở VN biết đến AW. E thì đã không ấn tượng với mô hình này và ghét cái kiểu niú kéo mời mọc này nọ. Mỗi lần gặp đều tuôn ra cái câu: AW is no 1 multi level marketing company in the world and you have good opportunity to become a rich man. Mặc dù e đã tỏ thái độ là ko muốn tham gia rồi mà chúng nó cứ gọi với sms thường xuyên, nhiều hôm đang tập trung làm việc trên Lab mà chúng nó cứ gọi/sms làm e càng bực mình thêm!