[Funland] Ăn gì mà nóng thế?

chieubuon

Xe tăng
KHÔNG ĐƯỢC NHƯỜNG RA TRƯỚC TRONG THANG MÁY, NGƯỜI ĐÀN ÔNG NÓNG NẢY TẨN LUÔN CHỊ GÁI :(((
"Cảnh báo bạo lực Hateco
Sự việc xảy ra tại Chung cư Hateco Apollo Xuân Phương, phường Phương Canh, Nam Từ Liêm, HN.
Người đàn ông tên Vũ Q - Căn B8xx
Những tưởng Hateco là bến đỗ bình yên, nơi yêu thương và an toàn để trở về sau cả ngày mệt mỏi đi làm về thì em lại gặp phải tình trạng chớ trêu này!

Xin được khẳng định là em không hề quen biết trước đó về người đàn ông này và mọi người xem camera cũng có thể thấy là trong thang máy không hề có cãi cọ, xô xát. Người đàn ông này cũng không có nói là muốn ra tầng nào hay nhờ nhường đường!!!

Ngay sau khi sự việc xảy ra nhà em đã xuống tận tầng 8 khi chưa xác minh được người này ở căn hộ nào và hỏi từng phòng, tuy nhiên khi gõ của chính căn này thì ông ta không dám ra, vợ anh ta (người chứng cứ toàn bộ sự việc) lại giả vờ không biết sự việc, nói ở đây không ai như miêu tả - lúc này e vẫn còn choáng và không nhớ mặt vợ ông ta. Không hiểu sao lại dám làm mà không dám nhận vậy???

Tự nhận thấy mình là người phụ nữ khá mạnh mẽ tuy nhiên đến hôm nay em vẫn còn bất an, mất ăn mất ngủ và ra thang máy cứ thấy ông nào đô con là lại bị giật mình. Không thể để nước chảy bèo trồi, 1 2 hôm lại như không có ch gì xảy ra vì CC mình có sự việc tương tự rồi nên em chia sẻ để mọi người cho em giải pháp sáng suốt lúc này, không thể để lối sống côn đồ này tiếp diễn ở chung cư mình được! Đặc biệt là con trẻ thấy hành động bạo lực như thế lớn lên nó sẽ thể nào, chưa kể còn có khả năng con cái mình lại chính là nạn nhân nữa thì sao????"

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Cc nói e lại thèm.
Hqua vào thang cùng mỗi 1 e chân dài m7 nhìn ko rõ tây hay Việt, nàng diện sooc bò làm chân dài thẳng và nuột như ngó sen. Khuôn mặt hồng hào thanb tú với cặp mày dài và ánh mắt sắc đang mải check đt. Ng nàng thanh mảnh nhưng v1 nhô cao phập phồng sau cái thun trắng... bảo sao maybach với lx570 nó phi vào hầm lắm thế!

RosemaryCherry

Xe container
Rose nhìn thấy chung cư đúng không, không phải ai ở chung cư cũng lịch thiệp đâu, không phải ai đi thang máy cũng biết cách ứng xử và tế nhị đâu, thậm chí nhiều người còn ứng xử rất hoang dã là đằng khác.
Với người ứng xử ổn là khi đến tầng có người ra, họ sẽ cố gắng nép vào 2 bên, một số trường hợp không thể nép tránh sang 2 bên, họ sẽ xoay nhìn xung quanh xem ai có dấu hiệu muốn ra hoặc đơn giản hơn là hỏi mọi người bác nào ra tầng này thế nhỉ, thế là sẽ rất dễ dàng giải quyết chuyện muốn ra ở tầng đó và việc đi qua sẽ là vui vẻ nhẹ nhàng.
Trong clip kia, có ít nhất 2 người đang ở trạng thái mặc kệ xung quanh, đấy là ông đứng ngay giữa cửa thang máy và người phụ nữ bị đẩy ra ngoài, ông áo xanh cục súc nhưng vẫn biết chọn đối thủ yếu hơn để ra tay. Tất cả em cho là do thiếu kinh nghiệm ứng xử thôi, nên em mới nói là coi như nó là bài học, rút kinh nghiệm cho lần sau.
Mèo và cc phía trên nói đúng, vừa có sự thiếu ý thức cộng đồng vừa thiếu kĩ năng giao tiếp lịch sự cơ bản (nếu ai cũng đứng gọn, thang máy dừng nhìn quanh hoặc hỏi ai muốn bước ra ngoài, hoặc người muốn ra lịch sự hỏi nhường lối đi) thì ko có xô xát.

Ông áo xanh chọn người yếu thế hơn xô đẩy và đánh cũng hèn hạ, cục súc, thô lỗ, khốn nạn. Trộm vía lúc nó xô chị kia ko ngã chứ phủi phui cái mồm nhỡ ngã đập đầu mạnh xuống nền chấn thương sọ não ra đi thì thằng kia ngồi bóc lịch là cái chắc.

RosemaryCherry

Xe container
Thế theo cụ thế nào là vừa, đây là CC nhà em em biết, hội này ko có mâu thuẫn trước đó
Thế vụ việc xử lý xong chưa cụ??? Kết quả thế nào ạ???

Chả nhẽ bị xô đẩy lại để im cụ nhỉ, cầm túi xách hay đth ném vào mặt nó còn ko cũng luyện giọng chứ loại thô lỗ cục súc chả nhẽ mình cho qua cụ nhỉ???

Ca phê thôi

Xe tăng
Còn có cả trường hợp thế này nữa đây:
Mong chị gái đi ô tô kiện cho áo đen hùng hổ vô khám cho các anh trong đấy dậy lai đạo đức cho ngoan.

Bemagauvn

Xe điện
Thế theo cụ thế nào là vừa, đây là CC nhà em em biết, hội này ko có mâu thuẫn trước đó
Chung cư nhà cụ bạo lực quá. Tình hình sao rồi cụ!!?
Ý em nói trên là cả Nam lẫn Nữ, rơi vào hoàn cảnh mày sống tao chết chắc gì lão kia ăn được em gái. Cao chân Đá điếc đàng hoàng…

mèo lang thang

Xe buýt
Ông áo xanh chọn người yếu thế hơn xô đẩy và đánh cũng hèn hạ, cục súc, thô lỗ, khốn nạn. Trộm vía lúc nó xô chị kia ko ngã chứ phủi phui cái mồm nhỡ ngã đập đầu mạnh xuống nền chấn thương sọ não ra đi thì thằng kia ngồi bóc lịch là cái chắc.
Đúng rồi, vẫn may chỉ là ngã thường, nên rút kinh nghiệm lần sau thôi Rose ạ

otothanglong

Xe điện
Một số cụ vẫn bênh thằng bệnh hoạn kia được kể cũng lạ, nhìn camera thì hiểu vào thang máy có ai biết ai đâu, thằng bệnh kia lên phường trình bày bị toét não vì công việc kìa, mịa nó sao không ra mà đẩy mấy ông đàn ông trong thang mà lại nhằm vào phụ nữ, đẩy mấy ông kia có khi răng môi lẫn lộn luôn rồi, thằng khốn nạn nhất là khi nó dở trò bẩn ngay trước mặt vợ con nó, thấy vợ và 2 đứa con đứng hình luôn không hiểu chồng cha mình biến thành con lồng lộn gì thế. Đàn ông gì cái thể loại này.

RosemaryCherry

Xe container
Đúng rồi, vẫn may chỉ là ngã thường, nên rút kinh nghiệm lần sau thôi Rose ạ
Việc đi thang máy, thang cuốn hay lên xuống xe bus ở mình thiếu ý thức lắm Mèo ạ kể cả các em sinh viên hay dân văn phòng. Các bé mẫu giáo hay tiểu học mấy nước châu Âu hay các nước phát triển được dạy mấy kĩ năng cơ bản này và nhà trường cũng cho các bạn bé tham gia thực tế. Chị kia chắc phải rút kinh nghiệm rồi, còn ông áo xanh tính thô lỗ cục súc khó thay đổi để gặp hổ báo các anh ấy dạy cho khôn thôi :D

fanmu12345

Xe điện

Nhiều thằng ăn j mà húng thật.

E mà là ck mà thấy chắc phải táng thằng xanh cái.
Toàn trò ỷ mạnh hiếp yếu.

Giả sử thay mụ đàn bà bằng 1 thằng trọc nặng 100kg, tay cầm dao, và thằng trọc chửi cả nhà thằng đi thang máy ăn phụ khoa, thì thằng đi thang máy sẽ làm gì ??

Máy cắt cỏ

Xe tăng
Chỗ này là cụ nói không được rồi, ông đẩy chị PN rất mạnh bắn người ta ra là người gây sự động chân động tay đầu tiên rồi,
Xét ngược lại thì chị ấy đứng lỳ chắn cửa không cho phía trong đi ra. Thế em mới nói chị này: gieo gì gặt nấy. Em chưa nói tới hành động của ông kia và em cũng không ủng hộ việc động tay động chân

Máy cắt cỏ

Xe tăng
Em ko vang cụ, nhưng cụ nói ko hợp lý tí nào cả, nếu tinh ý phải tránh thì bác áo vàng đững giữa cửa mới là người cần tránh. Mà thực ra điều này ko quan trọng, thang ko phải của riêng ai và thứ tự vào/ra thang bố ai mà biết được, có vướng thì mở mồm ra nói 1 câu, chứ đẩy sấp măt người ta thế kìa thì chỉ 1 từ thôi cụ... thằng khốn nạn
Nếu tinh ý thì tất cả những người đứng cửa mà chưa đến tầng của mình thì nên tránh cho những người phía trong thoát ra ngoài. Thang không của riêng ai, không đánh số thứ tự nên mới cần những người sử dụng thang máy tinh ý, lịch sự. Xem clip thì không rõ anh kia có mở mồm ra hay không, em không ủng hộ động tay động chân mà chỉ xét tình huống từ các hướng.

Máy cắt cỏ

Xe tăng
Nói nghiêm túc, những lúc em đi thang máy quá đông, người đứng quá sát thì em quay lại up mặt vào tường thang máy, Gặp người trong thang ăn mặc quá mát thì em sẽ chuyển hướng đúng lệch đi để không nhìn trực diện (nhìn bóng trên vách thang máy thì cũng có)

f1_hn

Xe container
Trưa trên FB có vụ này nữa :(

taiadau

Xe điện
Còn có cả trường hợp thế này nữa đây:
Mong chị gái đi ô tô kiện cho áo đen hùng hổ vô khám cho các anh trong đấy dậy lai đạo đức cho ngoan.
Vụ này để tránh các cụ lại rằng thì là mà, chắc phải sao thì mới bị đánh hay cãi nhau thế nào... em nói luôn là mợ áo xanh nói rất nhẹ nhàng, thanh minh là ko nhin thấy (co clip âm thanh đầy đủ), còn con ranh áo đen thì nó chỉ thẳng mặt rồi phụ khoa văng tung tóe, rồi gọi 2 thằng khốn nạn đến tẩn luôn ko cần hỏi nhé.

nemesian

Xe buýt
Em không ủng hộ việc đụng tay đụng chân, chung cư cao cấp mà lại hành xử như vậy là rất vô học.

maroon5788

Xe buýt

mấy cụ bênh thg kia suy diễn kể cũng giỏi thật.Đây toàn cảnh trong thangđây này.

AI xúcphạm ai, có cụ lại bảo lên tầng cao ko vào trong lạiđứng cửa thì tôi cũng ạ.
Chắc chưa đi thang máy bh.

Ca phê thôi

Xe tăng
Vụ này để tránh các cụ lại rằng thì là mà, chắc phải sao thì mới bị đánh hay cãi nhau thế nào... em nói luôn là mợ áo xanh nói rất nhẹ nhàng, thanh minh là ko nhin thấy (co clip âm thanh đầy đủ), còn con ranh áo đen thì nó chỉ thẳng mặt rồi phụ khoa văng tung tóe, rồi gọi 2 thằng khốn nạn đến tẩn luôn ko cần hỏi nhé.
Nhìn hình ảnh thì thấy thằng áo đen to cao vừa đến cái là vung tay tát thẳng mặt bạn phụ nữ kia, đạp thêm cái nữa. Mong chị phụ nữ kiện cho 2 thằng áo đen trắng mắt ra, hổ báo đâu không biết nhưng đánh phụ nữ kiểu đấy thì đúng là không phải người.