[Funland] An ninh mạng cần ra tay !

LongLH

Xe điện

lamnguyen121186

Xe tải
Nhà 9 - Ngách 9 - Ngõ Tô Tiền - Khâm Thiên - HN
Website
www.facebook.com
Em cũng đang bị 1 vụ như thế này , nhưng đúng là liên đới người thân trong gia đình thật . Tuy nhiên nó gọi cho em chửi nhau vui vẻ thì ko sao , bọn nó còn gọi cho cả vợ em rồi cty vợ em doạ dẫm , bôi nhọ .
hqua em đã lêntrụ sở cty Prudential làm biên bản khiếu nại , ép bọn shinhan giao giấy uỷ quyền của cty luật làm dịch vụ đòi nợ thuê . Sáng nay em sẽ làm đơn tố cáo cty tài chính đến công an quận nơi có trụ sở công ty , tiếp theo là đơn tố cáo đến công ty luật nơi nó nhận dịch vụ, thứ 3 là gửi đơn tố cáo lên sở truyền thông văn hoá . Các bước đúng pháp luật cứ tạm thời như vậy đã . Sau đó nếu vẫn chưa chấm dứt thì em sẽ đưa báo chí , cộng đồng mạng vào thêm , đến cty luật gặp “dám đốc” tụi nó , vui vui thì đi về tận nhà , làm phó nháy miễn phí anh ấy đi chơi , đi ăn , đưa vợ đưa con đi học mấy hôm . Các cụ nghĩ anh ấy vì đòi nợ thuê cho cty tài chính mà có cái đuôi như vậy thì có vui không nhỉ ?Ai chẳng có gia đình người thân , để người thân mình bị làm phiền chắc cũng chả vui lắm .
em cay quá nên sẽ chơi hơi mạnh tay , các cụ thấy sao ạ ?

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng đang bị 1 vụ như thế này , nhưng đúng là liên đới người thân trong gia đình thật . Tuy nhiên nó gọi cho em chửi nhau vui vẻ thì ko sao , bọn nó còn gọi cho cả vợ em rồi cty vợ em doạ dẫm , bôi nhọ .
hqua em đã lêntrụ sở cty Prudential làm biên bản khiếu nại , ép bọn shinhan giao giấy uỷ quyền của cty luật làm dịch vụ đòi nợ thuê . Sáng nay em sẽ làm đơn tố cáo cty tài chính đến công an quận nơi có trụ sở công ty , tiếp theo là đơn tố cáo đến công ty luật nơi nó nhận dịch vụ, thứ 3 là gửi đơn tố cáo lên sở truyền thông văn hoá . Các bước đúng pháp luật cứ tạm thời như vậy đã . Sau đó nếu vẫn chưa chấm dứt thì em sẽ đưa báo chí , cộng đồng mạng vào thêm , đến cty luật gặp “dám đốc” tụi nó , vui vui thì đi về tận nhà , làm phó nháy miễn phí anh ấy đi chơi , đi ăn , đưa vợ đưa con đi học mấy hôm . Các cụ nghĩ anh ấy vì đòi nợ thuê cho cty tài chính mà có cái đuôi như vậy thì có vui không nhỉ ?Ai chẳng có gia đình người thân , để người thân mình bị làm phiền chắc cũng chả vui lắm .
em cay quá nên sẽ chơi hơi mạnh tay , các cụ thấy sao ạ ?
Vụ hôm qua, bác có thu hoạch được gì từ phía địch không bác?

lamnguyen121186

Xe tải
Nhà 9 - Ngách 9 - Ngõ Tô Tiền - Khâm Thiên - HN
Website
www.facebook.com
Vụ hôm qua, bác có thu hoạch được gì từ phía địch không bác?
Em lấy được hợp đồng uỷ quyền từ shinhan đến cty luật , địa chỉ công ty , thông tin công ty , giám đốc . Hqua đã có cuộc gọi 3 bên giữa em - nhân viên shinhan - nhân viên cty thu hồi nợ nhưng tất nhiên bên kia chối ko nhận mình thực hiện các hoạt động này .
Em đã gọi điện trực tiếp cho giám đốc bên cty luật , trao đổi nói rõ tôi không liên quan , đề nghị các anh đòi nợ theo đúng quy định . Hậu quả xẩy ra nếu có , hoặc cái giá để các anh thực hiện các hành động quá đáng , các anh tự đánh giá xem có đáng không . Em cũng nói rõ : gia đình tôi bị ảnh hưởng thì tôi cũng sẽ có các biện pháp tương tự với anh .
tạm thời trước mắt em sẽ thực hiện các hoạt động pháp lý đúng theo pháp luật đã , rồi sẽ đến các bước tiếp theo ạ .

Emesco

Xe điện
Thế thì quen cả chủ tịch tỉnh

Phải có ai đó SD những số ĐT đó khi làm thủ tục vay tiền thì nó mới gọi đến, không liên quan thì nó gọi làm gì vừa mất tiền cước lại vừa bị nghe chửi !
Vậy nên những nạn nhân này cần xem những người quen biết mình có ai vay mà cù nhầy chưa trả nợ người ta không ? (cũng có thể thông tin cá nhân của nạn nhân bị bán cho bọn vay tiền).

cerato87

Xe tải
Không hiểu cơ sở pháp lý nào lấy sđt người khác làm bảo chứng ngay cho việc vay tiền nhỉ? Ít nhất phải có chữ ký hay sự đồng thuận của chủ thuê bao chứ. Bọn cho vay mất dạy.

Go on

Xe điện
Mấy vụ này sao không quy vào tội khủng bố tinh thần mà gô cổ chúng nó lại đi nhỉ, hay có thế lực ngầm nào sau bọn này hả các cụ?
Bằng chứng đâu mới là vấn đề cụ ạ. Nó toàn dùng sim rác. Nếu căn cứ là nó bảo ng của fe mà xử tội nó. Thì có ng mạo danh cụ đi gây án ngta cũng lôi cụ ra xử

Húp sụp sụp

Xe điện
Phải có ai đó SD những số ĐT đó khi làm thủ tục vay tiền thì nó mới gọi đến, không liên quan thì nó gọi làm gì vừa mất tiền cước lại vừa bị nghe chửi !
Vậy nên những nạn nhân này cần xem những người quen biết mình có ai vay mà cù nhầy chưa trả nợ người ta không ? (cũng có thể thông tin cá nhân của nạn nhân bị bán cho bọn vay tiền).
Viết dài quá! Chỉ cần phán:
"Ai bẩu mầy cho người ta số đt"

Húp sụp sụp

Xe điện
Bằng chứng đâu mới là vấn đề cụ ạ. Nó toàn dùng sim rác. Nếu căn cứ là nó bảo ng của fe mà xử tội nó. Thì có ng mạo danh cụ đi gây án ngta cũng lôi cụ ra xử
thử bỉ bôi xxx với oảng thì sim rác nick ảo cũng truy ra phút mốt :)

Lacet_ti

Xe container
ô thế cứ đưa số đt người quen là họ ghi nhận luôn ko cần xác minh hay cần sự đồng ý của chủ số đt kia à? Đểu nhỉ, sao ko ai thử vay rồi đưa số cậu chủ FE đó vào nhỉ
Cụ ngây thơ à.
Mấy ai dám nhận nợ, nhận thân với thằng đi vay.
Kiểu: Alo anh Khỉ à, bạn anh ở chỗ em đang làm tt vay tiền, anh xác nhận hộ em cái ;)
Nên chắc chắc xác minh là ko có ợ.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Em lấy được hợp đồng uỷ quyền từ shinhan đến cty luật , địa chỉ công ty , thông tin công ty , giám đốc . Hqua đã có cuộc gọi 3 bên giữa em - nhân viên shinhan - nhân viên cty thu hồi nợ nhưng tất nhiên bên kia chối ko nhận mình thực hiện các hoạt động này .
Em đã gọi điện trực tiếp cho giám đốc bên cty luật , trao đổi nói rõ tôi không liên quan , đề nghị các anh đòi nợ theo đúng quy định . Hậu quả xẩy ra nếu có , hoặc cái giá để các anh thực hiện các hành động quá đáng , các anh tự đánh giá xem có đáng không . Em cũng nói rõ : gia đình tôi bị ảnh hưởng thì tôi cũng sẽ có các biện pháp tương tự với anh .
tạm thời trước mắt em sẽ thực hiện các hoạt động pháp lý đúng theo pháp luật đã , rồi sẽ đến các bước tiếp theo ạ .
Good news.
Ủng hộ bác làm đến nơi vụ này.

Tuy nhiên, kết quả cuối cùng là cá nhân bác sẽ không bị quấy rầy nữa, đúng thế. Việc này đằng nào cũng xảy ra sau khi tụi nó thấy là, việc gọi bác không hiệu quả.
Có lẽ nó sẽ alo người khác gần con nợ.
Và cứ thế tiếp tục.

Bên bển có cả 1 Quy định dài thoòng về việc Không quấy rầy qua phone kiểu này.
Đại loại: Không được gọi sau giờ hành chính; không được gọi cho người thân, .....

Mũi tên bạc

Xe container
Dính vào bọn tín dụng đen nó gọi cho cả công ty luôn. Không hiểu nó tra số kiểu gì mà nó còn gọi cho cả vợ chồng người ở cty đó. Bọn này nó thất đức!

lum..zzz

Xe điện
Riêng FE Credit thì cá nhân em đánh giá là rất mất dạy. Em bị dính thực tế luôn. Cậu của em vay của bọn nó 70tr, khi vay có đưa số đt của em làm số người liên lạc. Trả được 1,5 năm (tương đương với 50% gốc) thì cậu em mất đột ngột. Sau tang lễ, em đã phối hợp cùng nv của FE credit đến tận nhà cậu em chụp ảnh bàn thờ, di ảnh, đến phường lấy giấy xác nhận đã mất. Nhưng được khoảng gần 1 năm, không hiểu sao em liên tục nhận được điện thoại nhắc nợ từ số tổng đài tự động. Gọi điện lên hotline cũng không có tác dụng. Cho đến h, cậu e mất đã hơn 4 năm và thi thoảng cứ cách 1 vài tháng e lại nhận được điện thoại nhắc nợ. Thật sự em ghét FE credit và VPbank từ đấy, không bao h liên quan gì đến vpbank hay fe. Người thân em cũng khuyên thế
Em còn chẳng vay nó 1 ngày đẹp trời dc báo CIC nợ xấu tại FE tổ sư nó lấy đâu ra cmt em nhưng khác tên, khác đt mà vẫn cho vào vay. Chửi 1 trận, gửi đơn khiếu nại nó báo sẽ xác minh

Shadow381

Xe điện
Em bị các số đt Sale BĐS gọi quá nhiều nên cứ nghe giọng ko phải người quen là em để máy cho nói 1 mình; khủng bố hay cụ khủng bố thì cũng tự nói tự nghe, chả quan tâm. Mình ko quan tâm thì nó chả vào tai, khác gì thỉnh thoảng nghe chó sủa quanh nhà, nếu cứ để tâm thì sẽ thấy nhức đầu, còn chả quan tâm thì bình thường.

Mr.Alo

Xe lăn
vay qua app nó đòi cấp quyền truy cập danh bạ và tin nhắn , nó lưu lại hết sau cứ thế nó giã , vụ như báo chắc nó lấy thông tin theo danh bạ rồi khủng bố