Ăn ở Hòa Lạc, Sơn Tây quán nào?

quehuongvietnam

Xe đạp
Các bác ơi mấy hôm trc e đi qua nhà hàng HÒA LẠC VIÊN thấy họ ghi là gà ri từ t2-6 giá là 190k/con.... E thấy nghi nghi nên mới vào gọi 1 con ăn thử, ôi trời ơi đúng là gà 190k/con có khác các bác ah... Nhà e ăn đúng nửa con rù bỏ đấy , ko thèm mang về... Thời buổi bão giá ntn thì đào đâu ra gà 190k/c chắc chắn là gà Tàu, mà hiện nay lại đang có dịch cũm, là do từ gà tàu mà ra các bác ah, nên đi ăn cũng nhớ cẩn thận đó, tiền nào của nấy các bác ah, đừng tham rẻ như e mà vào nhé

cargoman

Xe điện
em chỉnh bài và up thêm ảnh về nhà hàng Thanh Vũ 79 để các bác nghía nhá
Các bác nào đi lên mạn Sơn Tây,Hòa Bình hoặc công tác qua tuyến đường này thì đừng bỏ qua quán e nhé,sẽ cực kì tiếc đấy.E ở dưới Hà Nội nhưng nhà chồng có đất trên đấy nên vợ chồng em bỏ tiền vào đầu tư xây dựng nhà hàng một nhà hàng trên Hòa Lạc,đoạn đi Xuân Mai,nằm đối diện trường 10 dạy lái xe,cách ngã 3 Láng hòa lạc 1km.Vì đất của nhà nên giá cả nhà e cực kì hợp lý luôn nhé.Sau đây em sẽ post ảnh của nhà hàng để các bác nếu đi qua thì ghé vào ùng hộ e.nhà hàng e tên Thanh Vũ 79

Nhà hàng cực rộng và sạch sẽ(khuôn viên 3000m2)

.

Chẳng dấu gì các bác,nếu ai đi qua nhà hàng e mà không biết thì có khi hơi ngại vào (e đã nghe nhiều người nói thế) vì thấy nhà hàng e xây dựng quy củ,khuôn viên rộng rãi,thoáng mát,chỗ đỗ xe rộng rãi,có sân chơi cho trẻ con lại có cái cổng nhìn cũng hoành tráng
nên mọi người nếu không biết sẽ nghĩ vào đây giá sẽ đắt nhưng thực ra quán e bán giá còn rẻ hơn cả mấy nhà hàng trên đó nữa.các bác ăn nhiều trên đó chắc biết giá cả rồi em nói ví dụ:gà ri tươi,xịn(không có gà mổ sẵn đâu nhé)em bán chỉ 250k mà làm được 2 món.Nhà e có món "gà chiên mắm" đảm bảo các bác ăn mà không nghiện e k lấy tiền,he.cá quả nướng giấy bạc em bán 230k/1con,lẩu cua đồng nhà em cũng chỉ 320k/nồi(cua đồng rất nhiều gạch và xịn luôn chứ không có đậu phụ như 1 số nhà hàng dưới Hà Nội đâu nhé,ăn cùng nhiều loại rau do nhà e trồng được....),vịt tươi 3 món(tiết canh,rang muối,om sấu)5 người ăn thoải mái cũng chỉ 260k/1con(1con hơn 2kg đấy),bia HN 15k,nước ngọt 13k, rau xào:30k/đĩa,khoai chiên 30k/đĩa…nói chung đi 1 tốp 5,6 người đến nhà hàng e cũng chỉ khoảng 100k/ người.đi đông có khi còn hết còn hết ít hơn.Nhà hàng e chuyên về gà ri,lợn mán,lẩu cua đồng và các món ăn dân dã đồng quê như:lươn,trạch,ốc,ếch ...nhà hàng e có cả cá sông loại 7,8kg nhưng phải goi đt đặt trước.lợn mán cũng vậy phải gọi đặt cả con vì nhà e chỉ bán đồ tươi nên ăn ít là không có (nếu ăn tầm nửa con e cũng làm được vì như vậy là e đã có thể mua được của đầu mối rồi).Các bác vào ăn sẽ thấy nhà hàng e từ cốc chén,bát đũa đều rất sạch...khi ăn còn có những bản nhạc trữ tình nhẹ nhàng,du dương làm các bác ăn thêm ngon miệng.Với đội ngũ nhân viên phục vụ nhiệt tình,chu đáo cùng đầu bếp đã có nhiều năm kinh nghiệm nấu ăn nên đảm bảo sẽ làm hài lòng cả những bác khó tính nhất,hì hì.nhà hàng e có 2 khu,khu 1 là nhà sàn 2 tầng

.Tầng 1 có điều hòa ngồi ăn mát mẻ
,

tầng 2 để không khí tự nhiên
khu 2 là nhà xây 2 tầng có các phòng riêng,mỗi phòng đều được trang bị điều hòa

giữa 2 khu là 1 con đường dài có nhiều cây xanh,thoải mái cho trẻ con chời và cho bố mẹ đỗ xe
có tốp khách quen còn mang cả gia đình lên đánh cầu lông,đá bóng nữa,vui lắm...!
bao quanh nhà hàng là 1 con suối rất thơ mộng
.Các bác khi nào lên mạn Sơn tây,Hòa Bình thì nhớ qua ủng hộ e nhé.Đây là số đt của e:0963016661,các bác nào đi qua muốn ghé thăm quán(không vào ăn ghé thăm quán uống cùng e cốc trà thôi cũng được)để xem e nói có đúng không nháThank cả nhà đã đọc bài
Ghi chú:bài của e lấy ảnh từ phó nháy "vườn"nên k được đẹp cho lắm.Ở ngoài nhìn đẹp hơn nhiều các bác ạ

Hôm nào có dịp đi lên mạn đấy sẽ qua nhà cụ thử xem sao

79X6739

Xe đạp
Bác nào lên mạn ST or xuân mai or đi từ sầm sơn về đường HCM, e đều Hoa tiêu cho nhà hành bác này, e là khách ruột đấy. Chủ mợ ở đây cũng là dân OF các bác nhé.... Chúc các bác có những bữa ăn ngon

79X6739

Xe đạp
Bác nào lên mạn ST or xuân mai or đi từ sầm sơn về đường HCM, e đều Hoa tiêu cho nhà hành bác này, e là khách ruột đấy. Chủ mợ ở đây cũng là dân OF các bác nhé.... Chúc các bác có những bữa ăn ngon

halinh2110

Xe hơi
Bài viết có giá trị,nhất là Bác lẩu cua đồng,tuần sau,e sẽ đưa bạn bè cùng lớp e lên đó ăn,đi vào ngày thường Bác giảm giá nhé

nguoitinhmuadon

Xe đạp
Bài viết có giá trị,nhất là Bác lẩu cua đồng,tuần sau,e sẽ đưa bạn bè cùng lớp e lên đó ăn,đi vào ngày thường Bác giảm giá nhé
Đúng dịp 20-10 đi chơi đông vô đối, đặt trước thì còn chỗ chứ lúc đó đến đòi giảm giá đâu có được

Antoanqua

Xe hơi
Không biết ra tết quán cụ có đc như trong năm ko? Bọn em đang tính mai phượt lên đấy chén

hoangoctan

Đi bộ
em làm cạnh lá cọ, đồ ăn ngon, đông khách bác nhỉ

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Sao lại lôi cái top từ 2009 lên thế này??? nhưng cũng là nơi em biết nhiều để em tư vấn cho các cụ xem có ổn không

- Từ HN lên đến cầu vượt để lên sơn tây thì có nhà hàng phú bình, ở đây ăn gà hoặc cá, hoặc xôi chim ngon, tuy giá cũng vẫn hơi cao
- Lên một đoạn nữa ở đường đôi vào sân golf đồng mô có quán Cây xi, quán này ngon nhất với món cá nheo om hoặc nướng, gà, ... theo em ở cả khu vực này quán này là ngon và rẻ nhất nên lúc nào cũng đông có thể xem trên web này http://www.nuibavi.com/son-tay/quan-com-viet-nam.html
- Ở khu vực Ba vì thì quán ngon, giá hợp lý (không rẻ) và không gian đẹp là nhà hàng lá cọ, có thể xem chi tiết http://www.nuibavi.com/nha-hang-bavi/nha-hang-la-co.html

Tóm lại còn nhiều nhà hàng nữa nhưng em chỉ quan tâm 3 cái trên, các bác lên đó nhớ chỉ ăn gà, cá, nếu là gà luộc xong thì bảo mang cả con ra bàn cắt là yên tâm nhất, đi đâu cũng vậy

balutran

Xe tải
Lá cọ là quán của bạn ông anh em. Thỉnh thoảng em đi qua vào tầm trưa trưa thì em hay vào ăn. Đồ ăn ok nhưng mỗi tội chờ lâu quá. Có hôm nhỡ cả việc của bọn em.

pikeman

Đi bộ
Em ít post bài trên OF, mà chỉ tầu ngầm theo dõi là nhiều. Nhưng vừa thử Quán Thanh Vũ 79, Em đánh giá là công nhận quán rất sạch sẽ từ trong ra ngoài, gà ăn tươi hợp khẩu vị, lẩu Cua rất ngon và thanh, thái độ phục vụ thì nhiệt tình. Đoàn nhà Em 4 gia đình mà tất cả đều chung ý kiến, duy chỉ có vấn đề là các chị em than là ít món để lựa chọn quá, tuy nhiên đây là 1 địa chỉ Em sẽ ghé thường xuyên khi đi chơi mạn Sơn Tây!

tuanut

Xe máy
chào các bác.Hết kì nghỉ lễ nên hôm nay e mới có time lượn lờ otofun nhà mình.e rất cám ơn các bác đã quan tâm và đến ủng hộ nhà hàng e.e cũng rất cám ơn các í kiến đóng góp của các bác.Nhà hàng e xin ghi nhận và tiếp thu.E đã đọc comment của bác "hùng jamo"kêu đắt và xin được nói ra 1 vài lời.K phải e thanh minh đâu nhưng bác đã ăn nhà hàng e rồi thì bác biết để làm ra được 1 nồi lẩu cua khoảng 5 người ăn nước dùng ngọt,nhiều gạch cua trước khi thả gà vào mỗi người sẽ được thưởng thức 1 bát gạch cua thơm phức,béo ngậy cùng 1 mâm rau đủ các loại thì bác cũng biết là e phải bỏ ra k ít chi phí.Nhà hàng lại lịch sự,sạch sẽ,có máy lạnh...còn hôm vợ chồng bác đến thì 2 người ăn 1 nồi lẩu cua 380k và 1 con gà 270k tổng hết 650k kể ra là hơi nhiều thật nên share ra cũng hơi cao.Nhưng bác ơi bác thông cảm vì nhà e chỉ có 1 loại nồi lẩu dành cho 4 người trở lên chứ k có nồi dành cho 2 người bác ạ.thế nên nếu lần sau 2 vợ chồng bác mà ghé ủng hộ nữa thì bác ăn 1/2con gà thôi.nhân viên nhà e hôm đấy mời 2 bác ăn 1 con gà vì muốn giới thiệu với bác món "gà chiên mắm"đấy.bác ăn nửa con chiên mắm,nửa con nhúng lẩu mà giá cũng 270k/con thì cũng k đắt phải k bác?

Chỉnh sửa cuối:

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
chào các bác.Hết kì nghỉ lễ nên hôm nay e mới có time lượn lờ otofun nhà mình.e rất cám ơn các bác đã quan tâm và đến ủng hộ nhà hàng e.e cũng rất cám ơn các í kiến đóng góp của các bác.Nhà hàng e xin ghi nhận và tiếp thu.E đã đọc comment của bác "hùng jamo"kêu đắt và xin được nói ra 1 vài lời.K phải e thanh minh đâu nhưng bác đã ăn nhà hàng e rồi thì bác biết để làm ra được 1 nồi lẩu cua khoảng 5 người ăn nước dùng ngọt,nhiều gạch cua trước khi thả gà vào mỗi người sẽ được thưởng thức 1 bát gạch cua thơm phức,béo ngậy cùng 1 mâm rau đủ các loại thì bác cũng biết là e phải bỏ ra k ít chi phí.Nhà hàng lại lịch sự,sạch sẽ,có máy lạnh...còn hôm vợ chồng bác đến thì 2 người ăn 1 nồi lẩu cua 380k và 1 con gà 270k tổng hết 650k kể ra là hơi nhiều thật nên share ra cũng hơi cao.Nhưng bác ơi bác thông cảm vì nhà e chỉ có 1 loại nồi lẩu dành cho 4 người trở lên chứ k có nồi dành cho 2 người bác ạ.thế nên nếu lần sau 2 vợ chồng bác mà ghé ủng hộ nữa thì bác ăn 1/2con gà thôi.nhân viên nhà e hôm đấy mời 2 bác ăn 1 con gà vì muốn giới thiệu với bác món "gà chiên mắm"đấy.bác ăn nửa con chiên mắm,nửa con nhúng lẩu mà giá cũng 270k/con thì cũng k đắt phải k bác?
Ok, để hôm nào iem lên chuột bạch tiếp xem sao rồi cm tiếp cho các kụ.

bc fun

Xe hơi
Em không nhớ rõ lắm, ở văn phòng em có danh sách chỗ ở đây, có cụ nào cần thì mail em đến vp gửi cho cụ. mail: tour@bcgroup.vn

Aurora.Borealis

Xe hơi
Bác post được cái địa chỉ chính xác, nếu mà có google maps nữa thì càng tốt cho em được ko ạ. Để khi nào tiện đường thì em qua. Thanks bác.

tuanut

Xe máy
lâu e k lên OF nên k biết các bác hỏi thăm.xin các bác lượng thứ nhé.các bác hỏi địa chỉ chính xác thì hơi khó vì ở đấy k có ghi số nhà nhưng mà nhà hàng em dễ tìm lắm.cứ đi hết đại lộ thăng long rồi gặp 1 ngã 3 có 2 hướng:1 hướng rẽ phải đi Sơn Tây,1 hướng rẽ trái đi Xuân Mai.Các bác rẽ theo hướng đi Xuân Mai,đi khoảng 1km là đến nhà hàng e.nhà hàng e ở bên tay trái,đầu cầu Rau đối diện trường 10 dậy lái xe ạ.nếu các bác k tìm đc thì cứ gọi cho e theo số đt dưới chữ kí e chỉ đường cho dễ tìm lắm.Rấ hân hạnh được phục vụ các bác

TÔM

Xe buýt
lâu e k lên OF nên k biết các bác hỏi thăm.xin các bác lượng thứ nhé.các bác hỏi địa chỉ chính xác thì hơi khó vì ở đấy k có ghi số nhà nhưng mà nhà hàng em dễ tìm lắm.cứ đi hết đại lộ thăng long rồi gặp 1 ngã 3 có 2 hướng:1 hướng rẽ phải đi Sơn Tây,1 hướng rẽ trái đi Xuân Mai.Các bác rẽ theo hướng đi Xuân Mai,đi khoảng 1km là đến nhà hàng e.nhà hàng e ở bên tay trái,đầu cầu Rau đối diện trường 10 dậy lái xe ạ.nếu các bác k tìm đc thì cứ gọi cho e theo số đt dưới chữ kí e chỉ đường cho dễ tìm lắm.Rấ hân hạnh được phục vụ các bác
Trưa nay 2/9 cả đoàn em 7 xe đi chơi chạy từ Hòa Bình về, cố nhịn để vào quán của bác nhưng tiéc là đông khách quá ko còn chỗ đành phải về trong tình trạng bụng đói.
Hẹn bác lần sau tạt qua thử nghiệm vậy !

tuanut

Xe máy
Trưa nay 2/9 cả đoàn em 7 xe đi chơi chạy từ Hòa Bình về, cố nhịn để vào quán của bác nhưng tiéc là đông khách quá ko còn chỗ đành phải về trong tình trạng bụng đói.
Hẹn bác lần sau tạt qua thử nghiệm vậy !
vậy hả bác?tiếc quá!vậy hôm nào bác qua test thử đi.Nhà e đang có chương trình tặng thẻ ưu đãi(tương đương với giảm giá 25%) cho 1 set lẩu cua đồng-gà ri đấy.Rất hân hạnh đc phục vụ các bác.