[Funland] Ăn ở khách sạn

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Đi tìm quán thổ địa ăn ấy, ko lệch đc.

money_talk

Xe tăng
Vừa qua có nhiều phốt đi du lịch bị chặt chém, nên em nghĩ các cụ khi đi du lịch thay vì ăn quán bên ngoài thì lựa chọn ăn ở các khách sạn. Ví dụ như bên dưới là Buffet hải sản ở Novotel Nha Trang, em thấy giá cả cũng hợp lý.

[Miễn phí bia và nước ngọt - Miễn phí trẻ em dưới 5 tuổi]
Giá vé: VND 699.000nett/người lớn (Giảm 35% còn VND 454.000nett)
Trẻ em từ 5-11 tuổi: 1/2 giá vé người lớn

Và nhiều khách sạn khác cũng có buffet nữa. Nên để tránh bị chặt chém, bảo đảm sạch sẽ, vệ sinh thì trước khi đi du lịch các cụ có thể tìm thông tin và đặt bàn ăn phù hợp cho gia đình.
Vào inter mà ăn hải sản thì các cụ nhà mình ko thích đâu cụ ơi.
Inter đặc thù phục vụ khách nước ngoài, hải sản họ ăn kiểu lạnh. Ví dụ tôm, ghẹ hấp chín đặt lên khay đá - khách Việt ta ko thích.
VN là cứ fai hấp nóng, nướng than khói nghi ngút cháy xém mỡ hành mới phê.

sactimtn

Xe tăng
Ăn sáng ở khách sạn thì em cứ chơi: bánh cuốn, bánh hỏi + chả, giò, thịt nguội ăn kèm với tô nước dùng để cho bún, phở. Đói thì thêm đôi trứng ốp la.
trưa ăn nhẹ nhàng và đi chơi vì năng lượng bữa sáng vẫn còn đầy đủ.
bữa tối thì kiếm quán nào có nhiều review tốt và đặt grab đến đó. Tuyệt đối không nghe theo chỉ dẫn của lái xe taxi (xin lỗi những ae lái taxi thiện lương nhé) vì rất nhiều ấn tượng xấu rồi

Utopia79

Xe buýt
Em mà không đi cùng gia đình hoặc chỉ có 02 vợ chồng già đi với nhau thì chỉ ăn trong KS do nhu cầu ăn cũng ít. Làm đĩa mỳ hoặc miếng bò là xong bữa. Ra ngoài đi xa xong rồi chờ đợi khéo còn mang bực vào người :D

L.C.D

Xe container
Nhà em cũng thường thế, bọn trẻ còn nhỏ nên đúng chất đi nghỉ, toàn nằm ườn ở ks, trẻ con thích thì cho ra bể bơi vẫy vùng tí, tối mới thò mặt ra ngoài đi ăn.
Nhà em thì sáng bơi ở bể bơi villa 1 lúc rồi kéo nhau ra bể bơi to. Chiều 3h lại xuống bể bơi nhỏ, 4h ra biển, 5h30 lên bể bơi to, 6:30 mới lên tắm gội. Trẻ con đen cháy luôn. 5 ngày liên tục như thế, em phải đi theo canh chúng nó, em cũng thành mực 1 nắng hị hị.

L.C.D

Xe container
Ăn sáng ở khách sạn thì em cứ chơi: bánh cuốn, bánh hỏi + chả, giò, thịt nguội ăn kèm với tô nước dùng để cho bún, phở. Đói thì thêm đôi trứng ốp la.
trưa ăn nhẹ nhàng và đi chơi vì năng lượng bữa sáng vẫn còn đầy đủ.
bữa tối thì kiếm quán nào có nhiều review tốt và đặt grab đến đó. Tuyệt đối không nghe theo chỉ dẫn của lái xe taxi (xin lỗi những ae lái taxi thiện lương nhé) vì rất nhiều ấn tượng xấu rồi
Bây giờ thông tin trên web tra thoải mái nên mình tự chọn quán, book grab chở đến thôi cụ nhỉ.

sactimtn

Xe tăng
Bây giờ thông tin trên web tra thoải mái nên mình tự chọn quán, book grab chở đến thôi cụ nhỉ.
Xem trên web, Facebook đầy ra đấy mà mợ. Chịu khó đọc còm sẽ nhận ra ngay hay dở thôi

hoanptp

Xe điện
Buffet ăn 1 bữa là chán, em thì đi đâu cũng phải tìm món ăn đặc sản và nhà hàng nổi tiếng của địa phương để thưởng thức. Em chỉ ăn sáng trong ks thôi
Em đợt đi Vin Hạ long 3 ngày 2 đêm xơi 7 bữa buffe liên tục xong về ăn cơm Ko thiết món gì nữa hixxxx

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Em đợt đi Vin Hạ long 3 ngày 2 đêm xơi 7 bữa buffe liên tục xong về ăn cơm Ko thiết món gì nữa hixxxx
Vin đảo Rều nó lại tách biệt với bờ nên đi ăn hơi ngại nhỉ. Ra Hạ Long mà tìm mấy hàng hải sản nổi tiếng như Hải Cảng, Hồng Hạnh... ăn thì đồ ngon hơn Buffet khách sạn nhiều

Hieumos

Xe container
Vin đảo Rều nó lại tách biệt với bờ nên đi ăn hơi ngại nhỉ. Ra Hạ Long mà tìm mấy hàng hải sản nổi tiếng như Hải Cảng, Hồng Hạnh... ăn thì đồ ngon hơn Buffet khách sạn nhiều
Nói chung Vin chỗ nào cũng tách biệt, bất tiện cho khách đi ra ngoài ăn nên đành phải chọn buffet ngày 3 bữa.

Mà cái này tụi trẻ con nó lại thích, chỉ có người lớn mới có nhu cầu đi ra ngoài ăn uống khám phá ẩm thực địa phương thôi.

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung Vin chỗ nào cũng tách biệt, bất tiện cho khách đi ra ngoài ăn nên đành phải chọn buffet ngày 3 bữa.

Mà cái này tụi trẻ con nó lại thích, chỉ có người lớn mới có nhu cầu đi ra ngoài ăn uống khám phá ẩm thực địa phương thôi.
Trẻ con ăn buffet nó toàn ăn bánh, xúc xích, cơm rang, kem... chỉ béo khách sạn.
Thằng cu nhà em mà đi du lịch em toàn cho ra quán hải sản có bể tươi sống thích ăn con gì cho chọn làm món luôn, chỉ có bữa sáng cho ăn buffet khách sạn thích ăn gì thì tùy

Grandtouring

Xe điện
Buffet sáng ở ks hạng sang chút là rất hợp lý, nhất là bọn trẻ con rất hứng thú. Còn bữa trưa, tối, thì ra ngoài ăn ngon hơn nhiều, ăn trong ks nó cứ có cảm giác không ngon.

30A59x.yz

Xe tải
Ăn buffet chỉ được 1,2 bữa thôi, chứ chán ngay.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Gia đình em đi du lịch thì dù có ở khách sạn hay resort xịn sò, sang chảnh cỡ nào cũng chỉ ăn sáng buffet ở đấy. Các bữa chính đều ra ngoài tìm các quán ngon giá hợp lý mà dân cư địa bàn hay ăn. Đợt lâu vào trong PQ ở resort mà ngày nào nhà em cũng mất tầm gần 800k/ngày tiền taxi ra khu vực Dương Đông ăn :((

dpl

Xe lăn
E lượn các tỉnh như đèn cù
Toàn hỏi dân địa phương chỉ cho các quán mà họ hay ăn. Vừa ngon vừa rẻ
Nhg dĩ nhiên ở đâu cũng fai hỏi giá trc

Noname_2015

Xe tăng
Các cụ ăn bufet cũng cần có mánh 1 chút thì mới vượt qua dc.
Đồng ý đồ ăn bufet trong các KS 5* (trừ bữa sáng) đều ko dc đánh giá cao về chất lượng nguyên liệu và hình thức chế biến. Nhưng với em thì nó vẫn ngon như thường. Em vẫn ăn quanh năm dc.
Để ăn dc lấu dài thì tốt nhất là đi nhòm ít thôi, thấy món nào ưng ý thì lấy 1 - 2 món chính, ăn rau , salat nhiều vào. KS nào cũng có 3-4 món nước, ăn kèm vào cho đỡ ngán. Càng uống ít nước quả ngọt càng đỡ bứ.
Kiếm chỗ nào vắng vẻ, đi ăn lệch giờ 1 chút (ví dụ sau 20h) so với mọi người sẽ đỡ ức chế.
Nếu sang chảnh thì xin mời ăn Alacarte thì có lẽ khỏi chê nhất là JW hoặc Inter Đà Nẵng.
Em chưa thấy ai chê đồ ăn ở Aman, Zannier dở dù ở trong đó cả tuần - ko 1 ai nghĩ hoặc muốn ra ăn đồ địa phương.
Trong Vin Phú Quốc hồi đầu năm 2022 phòng ăn bufet có bán bia lon, rượt vang rồi. Giá thì hơi chát: 170K set 3 lon 333, 600K/ chai vang.

muoibaconcho

Xe điện
Buffet sáng thì còn đc chứ bữa khác thì em ko chơi. Vì ăn ít thì mình lỗ mà ăn nhiều thì lại hại sức khoẻ. Ăn bao nhiêu giả tiền bấy nhiêu là đc ồi.

bachanhpm

Xe tăng
Buffet ăn ngán do ham nhiều món thôi. Nhà em ở 3 đêm trọn gói các bữa đều buffet thấy bình thường vì mỗi bữa ăn cơ bản ấm bụng 2,3 món thôi: sáng cơm rang/bánh mỳ/bún phở với hoa quả; trưa tối cơm rau canh kèm 1 món mặn, một món ăn chơi. Ăn lửng dạ thì dừng. Chả ngán gì. Tiện nghỉ lười hay đi chơi loanh quanh.
Đi tỉnh ở Mường Thanh ăn rẻ cũng ngon miệng: cơm canh cá kho hay món xào gì đấy, tiện.
Đi chơi nhiều loay hoay tìm quán ăn, hay nghĩ ăn gì nhiều khi phát ớn.

Pilota

Xe điện
Nha Trang thì thiếu gì chỗ ăn hả cụ, vào quán bình dân hải sản 1tr thì một gia đình 2 vợ chồng 2 con nhỏ ăn không hết được đâu.

Hè năm 2020, gia đình em đi vào NT. Ăn ở 1 quán bình dân đoạn gần cuối đường Trần Phú. Gọi con cá chình biển hơn 3kg và mấy món nữa. 6 người ăn hết hơn 2tr. Thấy giá rất hợp lý chứ có đắt đỏ hay chặt chém gì đâu.

chuotdong

Xe điện
Các cụ ăn bufet cũng cần có mánh 1 chút thì mới vượt qua dc.
Đồng ý đồ ăn bufet trong các KS 5* (trừ bữa sáng) đều ko dc đánh giá cao về chất lượng nguyên liệu và hình thức chế biến. Nhưng với em thì nó vẫn ngon như thường. Em vẫn ăn quanh năm dc.
Để ăn dc lấu dài thì tốt nhất là đi nhòm ít thôi, thấy món nào ưng ý thì lấy 1 - 2 món chính, ăn rau , salat nhiều vào. KS nào cũng có 3-4 món nước, ăn kèm vào cho đỡ ngán. Càng uống ít nước quả ngọt càng đỡ bứ.
Kiếm chỗ nào vắng vẻ, đi ăn lệch giờ 1 chút (ví dụ sau 20h) so với mọi người sẽ đỡ ức chế.
Nếu sang chảnh thì xin mời ăn Alacarte thì có lẽ khỏi chê nhất là JW hoặc Inter Đà Nẵng.
Em chưa thấy ai chê đồ ăn ở Aman, Zannier dở dù ở trong đó cả tuần - ko 1 ai nghĩ hoặc muốn ra ăn đồ địa phương.
Em nghĩ so với giá phải trả, và sự trải nghiệm đc ẩn thực vùng miền thôi. Chứ đầu bếp xịn họ nấu cơm không cũng ngon ấy chứ