[Funland] Ăn tết nhà ngoại!

Trạng thái
Thớt đang đóng

dhela

Xe tăng
Để ngăn chặn sự bị nó đâm chết như thế này nên người ta phải xuống tay trước là hợp nhẽ phỏng mợ ???
Ngưu tầm ngưu, Mã tầm mã.
Cụ chọn phải thì chia buồn mí cụ. Chứ mấy thằng bóp cổ vợ đòi xèng ko nằm trong tầm nhìn của iêm.. hê hê

Vịt Điên

[Tịch thu bằng lái]
Giờ sống chung mà ko vui thì thôi chứ sao phải cố để xảy ra những chuyện đáng tiếc ấy nhở.
Các cụ muốn theo truyền thống thì tìm các mợ theo truyền thống, các mợ muốn được sống theo lối sống bình đẳng yêu thương tôn trọng nhau thì tìm các cụ có cùng quan điểm, cãi nhau làm gì :D
Nhiều người Bị LỪA cụ ah :P

starsn

Xe điện
Giờ sống chung mà ko vui thì thôi chứ sao phải cố để xảy ra những chuyện đáng tiếc ấy nhở.
Các cụ muốn theo truyền thống thì tìm các mợ theo truyền thống, các mợ muốn được sống theo lối sống bình đẳng yêu thương tôn trọng nhau thì tìm các cụ có cùng quan điểm, cãi nhau làm gì :D
Em mới nghĩ ra là không hợp thì giải tán, sao phải đâm nhau, đọc bài mợ mới nhớ ra sao phải cãi nhau :">

Thực tế mấy cụ có quan điểm từ truyền thống đến truyền thống cực đoan, thực tế sẽ không lấy vợ quan điểm bình đẳng, hoặc lấy rồi tan vỡ.

Nhưng cũng có những trường hợp không rõ ràng, hoặc lấy nhau xong rồi vợ thay đổi. Xã hội vẫn đang dịch chuyển, những mâu thuẫn này đã tồn tại nhiều trăm năm, giờ mới thành mainstream. Nên ngày xưa cụ Tú Xương đã bất mãn mà viết "mụ nọ chanh chua vợ chửi chồng" :D

Mẹ em lớn lên ở quê, thời ấy chuyện vợ bị chồng đánh như cơm bữa, không ai thèm xem. Con dâu cung cúc phục vụ nhà chồng thôi. Nhưng ngay trong xh như thế thì bố em cũng không bao giờ đánh mẹ em, chỉ có 1 lần cả 2 quăng đồ.. đánh nhau :"> Có lúc nói đùa chuyện xã hội, mẹ em bảo "đừng có cậy khoẻ hơn mà đánh hay tát tôi. Vì đánh tôi xong thì đừng bao giờ ngủ nữa, ngủ là tôi cầm dao đâm chết đấy" =)) Mẹ em U70.

Người khác cư xử với mình thế nào là do mình yêu cầu thế nào.

just for fun

Xe lăn
Nhiều người Bị LỪA cụ ah :P
Sai thì làm lại thôi, sao phải nghĩ nhiều ạ.
Trước khi xây dựng gia đình cứ phải như cậu nước Huệ ấy, lên TV đưa ra tiêu chuẩn chọn vợ như này này:
Hoặc tiêu chuẩn chọn chồng như cô gái này này
Đấy cứ rõ ràng ngay từ đầu cho đỡ bị lừa cụ nhở.
Thật ra cccm tinh tế thì khi đến chơi nhà thấy cách đối xử giữa phụ huynh với nhau thì có thể đoán ra phần nào văn hoá gia đình.

Chỉnh sửa cuối:

Dancingwiththewind

Xe điện
Hồi xưa em có một anh người yêu cũ chiều em ghê lắm, nhưng chiều thì chiều vẫn em phải như này em phải như kia, phải chăm sóc em gái anh. Lúc ấy em còn trẻ cũng không biết nhiều lắm. Papa em nhất quyết phản đối. Papa em bảo rằng: gặp bố nhìn bố biết nó là đứa gia trưởng. Ví dụ sau này hai đứa cùng đi làm về, con mệt đến đâu cũng sẽ vào bếp nấu cơm và nó sẽ ngồi đọc báo chờ cơm. Nên em cũng không có cơ hội đc một anh gia trưởng cưới.
Con hạnh phúc một thì bố mẹ hạnh phúc ba nhưng con đau khổ một thì bố mẹ đau khổ mười.
Đến khi gặp chồng em giờ thì bố mẹ em ưng ý luôn. Các cụ cũng có kinh nghiệm cuộc sống nhiều hơn mình.

just for fun

Xe lăn
Đúng là phải xoá bàn cờ oánh Ván mới chứ.
Nhưng cũng tốn kém và mệt mỏi phết khi Đời đã Xuống Dốc :(
Âu là cái giá phải trả cho sự thiếu cẩn thận khi dựng vợ gả chồng.
giá mà trước khi lấy vợ cứ mạng dạn đưa ra tiêu chuẩn xem bạn gái có đáp ứng được không mới khớp lệnh thì có phải tốt không.

Vịt Điên

[Tịch thu bằng lái]
Trước khi xây dựng gia đình cứ phải như cậu nước Huệ ấy, lên TV đưa ra tiêu chuẩn chọn vô như này này:
Thật ra cccm tinh tế thì khi đến chơi nhà thấy cách đối xử giữa phụ huynh với nhau thì có thể đoán ra phần nào văn hoá gia đình.
Cứ oánh cmn bài ngửa ra từ đầu cho dễ xử.
Đàng này về làm dâu rồi mà cứ Tết đến thì lại đòi kéo cả thằng chồng về nhà cha mẹ đẻ ăn Tết thời đúng là Đại họa :(
Mà thằng nào cứ cung cúc nghe theo thời cũng xứng đáng vận váy !!!

katenguyen

Xe điện
Em không hiểu lắm , nếu nhà gần nhau , rồi sáng nội , chiều ngoại thì vợ cụ nhất quyết muốn đón giao thừa ở nhà ngoại để làm gì . Trong khi nhà chồng thì mẹ chồng mất đầu năm , bố chồng thì liệt 2 chân .
Cụ ấy văn vở thôi, 5 năm trước mẹ cụ ấy vẫn còn nhưng cụ ấy có đón tết nhà ngoại lần nào đâu

just for fun

Xe lăn
Cứ oánh cmn bài ngửa ra từ đầu cho dễ xử.
Đàng này về làm dâu rồi mà cứ Tết đến thì lại đòi kéo cả thằng chồng về nhà cha mẹ đẻ ăn Tết thời đúng là Đại họa :(
Mà thằng nào cứ cung cúc nghe theo thời cũng xứng đáng vận váy !!!
Nó mặc gì mà nó thấy vui, thấy hạnh phúc là được mà. Cuộc sống nó phong phú lém ấy. Định nghĩa hạnh phúc gia đình mỗi người sẽ khác nhau, quan trọng nhất là họ tìm được người phù hợp với quan điểm sống, họ sống không giống mình nhưng họ vẫn vui, hạnh phúc thì mình mừng cho họ, sao phải hậm hực làm gì cho khổ ra :)

starsn

Xe điện
Trước khi xây dựng gia đình cứ phải như cậu nước Huệ ấy, lên TV đưa ra tiêu chuẩn chọn vợ như này này:
Đọc quote 2 cái này cười chết, lên TV công bố =)) Tiêu chuấn ISO 2021 đảm bảo không nhầm :))

nivana_vn

Xe tăng
Admin đóng giúp em thớt với, câu chuyện nên dừng lại ở đây thôi. Như cụ thỏ đã nói: Việt Nam mình mang tư tưởng truyền thống là nhiều. Thuyền theo lái, gái theo chồng. Các cụ/mợ hỏi lại mẹ mình xem ngày xưa các bà có đòi hỏi về nhà ngoại đón tết hay không? Hay bây giờ, văn hoá du nhập ngoại lai, tư tưởng mới nhằm bứt phá tư duy truyền thống đó. Giờ các mợ thì đòi hỏi nữ quyền nhiều quá. Những người cá tính quá như thế thì 1 là singer mom. 2 là chồng nhu nhược, không điều hành được gia đình. mọi chuyện em xin dừng ở đây. CCCM ko bàn luận thêm nữa.

lenhhoxung1980

Xe điện
Em từ khi lấy vợ, mùng 1 nào cũng về quê vợ đến tận tối mới ra.
Nhà bố mẹ vợ thì gần nên mấy ngày tết chạy qua chạy lại suốt.
Nói chung mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh, nhưng nguyên tắc vợ chồng bình đẳng, nên phải hài hòa.

Trạng thái
Thớt đang đóng