Ăn trộm xe Toy dễ quá

inovavgj

Xe container
Cẩn trọng khi dùng chìa khóa từ xa ôtô

Khi bấm và giữ nút unlock chìa xe này có thể làm xe khác không thể khóa cửa từ xa, khiến đạo chích có thể lợi dụng.

Trong thư gửi VnExpress, độc giả Duy Quốc mô tả hiện tượng giữ nút unlock trên xe này khiến xe khác không thể lock cửa xảy ra ở hầu hết các dòng xe phổ biến như Innova, Fortuner, Altis và Vios liên doanh. Tuy nhiên hai chìa chỉ làm nhiễu sóng nhau chứ chìa này không mở được xe kia và ngược lại.

Trên diễn đàn Otosaigon, các thành viên cũng thử nghiệm giữ nút unlock chìa Fortuner để phát sóng "cản địa" và kết quả Yaris nhập khẩu không thể lock cửa. Tương tự chìa Venza phá sóng 4Runner nhập khẩu. Khoảng cách để hai chìa tác động lẫn nhau khá gần, khoảng hơn 1 m. Thậm chí chìa Kia Morning cũng phá sóng của Ford Everest.

http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/2013/01/can-trong-khi-dung-chia-khoa-tu-xa-oto/

topguntt

Xe buýt
Cũng đang định post lên cho các cụ chiêm ngưỡng thì có người post rồi. Lần sau cận thận khi khóa xe hơn thôi các cụ nhỉ, các hãng bằng cách đó cũng dậy mình tính cẩn thận bằng cách mở lại cửa khi ấn lock đó :))

Luu Lehong

Xe container
Ba thớt mở đồng thời về nhược điểm xe Toy không an toàn khoá mở cửa bằng chìa từ xa khi có đồng thời chìa khác cũng hoạt động! Thế này thì các bác đi xe Toy không đỡ được rồi :D
Chân tường hay là miệng giếng các bác hãy tự chọn đi \:D/

coolpix8700

Xe ngựa
Chỉ khi mở cửa xe em mới bấm từ xa, còn khi khoá thì không thèm nhìn cái đèn có chớp hay không mà phải nghe được tiếng chốt cửa kêu mới rời xe, xe nào cũng vậy không kể có là Toy. Kể cả khi bấm chìa cửa luôn khoá được thì nhầm giữa 2 nút cũng là rất bình thường. Cẩm tắc bất áy náy, còn muốn chứng tỏ "công nghệ cao" thì tùy!
Còn cái chốt cửa ô tô vớ được ông thợ thì Mẹc, Bỉm cũng chẳng là cái gì. Xe đặt báo động, hôm sau chủ xe sờ vào kêu ầm ỹ, nhưng mở cửa ra thì đồ bên trong bị vét sạch!

Isu_zu

Xe container
Chỉ khi mở cửa xe em mới bấm từ xa, còn khi khoá thì không thèm nhìn cái đèn có chớp hay không mà phải nghe được tiếng chốt cửa kêu mới rời xe, xe nào cũng vậy không kể có là Toy. Kể cả khi bấm chìa cửa luôn khoá được thì nhầm giữa 2 nút cũng là rất bình thường. Cẩm tắc bất áy náy, còn muốn chứng tỏ "công nghệ cao" thì tùy!
Còn cái chốt cửa ô tô vớ được ông thợ thì Mẹc, Bỉm cũng chẳng là cái gì. Xe đặt báo động, hôm sau chủ xe sờ vào kêu ầm ỹ, nhưng mở cửa ra thì đồ bên trong bị vét sạch!
Em thì cứ phải kéo thử tay nắm cửa, rồi mới yên tâm. Nghe-thấy-sờ, e cứ sờ cho chắc, ko biết công nghệ cao đến đâu. Sờ là chắc nhất! :)

phuongtv_76

Xe container
Cái này trc nhiều offer kêu rồi nhất là đỗ tại metro, e thì cứ nhìn thấy sờ thấy, chả bao h lo lắng cả

RAVA

Xe ba gác
-Xe nhập bấm khóa thì nó nháy đèn + nháy còi 1 cái, mở thì nó làm 2 cái, xe LD hình như là chỉ nháy đèn nên hơi khó theo dõi, nói tóm lại là cứ khuất mắt thì phải gửi, ko thì đến xe cũng chả còn ấy chứ!

Taihoatu

Xe lăn
Các cụ cho em hỏi ngu một tí, em dùng cái điều khiển học của TV thì có học được cho cái khiển mở cánh cửa này không ạ

PLD

Xe buýt
tết nhất đến nơi rồi, các bác cứ làm cái khóa vành là yên tâm, ko nói trước đc đâu, lúc cẩn thận còn ktra, lúc vội, lơ đễnh là thằng khác nó mượn mất, lúc đó ko bắt đền đc thằng toyota đâu, em đang đặt bên gia công sx hàng loạt rồi. có giảm giá cho các bác đi toi.=))

phuongtv_76

Xe container
tết nhất đến nơi rồi, các bác cứ làm cái khóa vành là yên tâm, ko nói trước đc đâu, lúc cẩn thận còn ktra, lúc vội, lơ đễnh là thằng khác nó mượn mất, lúc đó ko bắt đền đc thằng toyota đâu, em đang đặt bên gia công sx hàng loạt rồi. có giảm giá cho các bác đi toi.=))
E mở ngoặc cho cụ mấy a hàn nhà cụ cũng bị kêu nhé, chứ ko như lão cứng đầu chém trên vnexpress đâu :D

PLD

Xe buýt
em hiểu, em thông cảm cho các đi toi bây giờ rất ngại sách theo cái khóa vành, sợ các bác đi xe khác cười, nhưng thực tế là cần thiết đối với dòng xe kém an toàn này. Bài báo đc tung lên vnex là đạo chích nó cũng đọc và nghiên cứu thử nghiệm rồi đấy, của bác nào bác đấy giữ thôi, =))
nó cũng đơn giản như khóa càng xe máy thôi, ai cười thì kệ người ta đừng ngại

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng_Gầy

Xe điện
Xe 4 bánh nào đi nữa thì khi khoá cửa cháu đều có thói quen mở lại xem đã khóa hay chưa. Còn xe máy thì khóa cổ xong thử quay xem nó chắc chắn khóa được chưa.

Tự tạo cho mình thói quen, ít dựa dẫm công nghệ vẫn an toàn hơn.

leducanh2010

Xe tăng
Bấm xong cứ giật cửa cái cho chắc ăn!!!

dngduc

Xe điện
Các cụ cho em hỏi ngu một tí, em dùng cái điều khiển học của TV thì có học được cho cái khiển mở cánh cửa này không ạ
Theo em thì điều khiển thiết bị gia dụng của cụ dùng sóng hồng ngoại (infrared gì đó) không phải radio (rf) nên không học được cụ ợ !

Efarmer

Xe hơi
Nguy hiểm quá đọc bài của các bác em mới biết. Từ nay phải kiểm tra bằng tay cho ăn chắc. Thanks các bác

PLD

Xe buýt
không thể đùa cái vụ ko khóa đc cửa này đâu, mẹ cái bọn toyota nó biết rồi mà không có động thái gì khắc phục, để đến lúc khách hàng mất xe mới lên tiếng sao, một số bác ở đây biết còn đề phòng, còn bao nhiêu người chưa biết.

Isu_zu

Xe container
kể cả khi xe bác có smart keys ....
Smart nào cũng phải ...sờ mới yên tâm, cụ ạ. Có chuyện ngoài lề chút, trên cái giàn khoan dầu khí 300 triệu usd, phải nói là bây giờ cũng hiện đại lắm, computerize rồi đồng hồ áp suất, nhiệt độ, vòng tua...digital các loại, thế nhưng khi làm việc, kiểu gì cũng phải đối chiếu với cái đồng hồ cơ cổ lỗ, vì digital dùng cảm biến và thuật toán, phức tạp rất chính xác nhưng cũng dễ trục trặc, trong khi đồng hồ cơ đơn giản, kém chính xác hơn nhưng lại rất khó trục trặc :).

Morning 15a

Xe điện
Dưng mà bác sờ kiểu gì , nhà e đến gần xe đèn nó đã sáng, cầm vào cái tay xe nó đã kêu chit chit rồi...
Chắc là khóa xe xong e gửi keys chỗ khác rồi mới quay lại kéo tay cửa cho chắc :D

Isu_zu

Xe container
Dưng mà bác sờ kiểu gì , nhà e đến gần xe đèn nó đã sáng, cầm vào cái tay xe nó đã kêu chit chit rồi...
Chắc là khóa xe xong e gửi keys chỗ khác rồi mới quay lại kéo tay cửa cho chắc :D
Smart key functions
With the smart key, you can lock and unlock the vehicle doors (and trunk), and the smart key enables starting of the engine as well. Detailed information follows
Locking
Pressing the button in the front outside door handles with all doors (and trunk) closed and any door unlocked, locks all the doors (and trunk). The hazard warning lights blink once to indicate that all doors (and trunk) are locked. The button will only operate when the smart key is within 0.7~1 m (28~40 in.) from the outside door handle. If you want to make sure that a door has locked or not, you should check the door lock button inside the vehicle or pull the outside door handle.
Even though you press the outside door handle buttons, the doors will not lock and the chime will sound for 3 seconds if any of following occur:
• The smart key is in the vehicle.
• The ENGINE START/STOP button is in ACC or ON position.
• Any door except the trunk is open.