[Funland] An Viên TV - game over

katenguyen

Xe điện
Dò lại kênh là được cụ à nhưng mặc dù thông số rất cao từ 89% trở lên xem AVG vẫn bị vỡ hình, có lúc còn dừng hình khó chịu lắm, không biết các cụ bên K+ có bị tình trạng như thế không
Em xem mytv thì hay bị out ra màn hình chính, nhất là xem gói K+ Hd, đang coi đá banh thì đứng hình luôn, chuyển sang xem k+ thường thì được, bố sư bọn lừa đảo, đk gói platinium gì đó phí cả tiền. Mua cái ăng ten râu xem còn ổn định hơn. Em chả muốn ăn chùa dùng lậu đâu nhưng nó chả cho e lương thiện :((

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em lâu rồi không mất tiền xem tv. Toàn xem các kênh miễn phí. Mà vợ chồng đi làm về muộn, con cái nó học hành. Thi thoảng xem tý VTV1 tin tức thời sự. Còn đâu toàn dùng Wifi quán cafe dưới tầng 1 ngỏng lên. Thấy đỡ đâu đầu hẳn với cái VTV.
Các đài truyền hình lắm chuyện nhỉ!

abcz

Xe điện
Em xem mytv thì hay bị out ra màn hình chính, nhất là xem gói K+ Hd, đang coi đá banh thì đứng hình luôn, chuyển sang xem k+ thường thì được, bố sư bọn lừa đảo, đk gói platinium gì đó phí cả tiền. Mua cái ăng ten râu xem còn ổn định hơn. Em chả muốn ăn chùa dùng lậu đâu nhưng nó chả cho e lương thiện :((
Cụ cài myK+ mà dùng, kể từ khi K+ nó update lại app phải nói dùng ngon cực kỳ luôn và rất nét, em dùng các kênh chưa khi nào bị out ra, chỉ có điều điều khiển nó hơi bất tiện phải dùng chuột bay hoặc chuột.

katenguyen

Xe điện
Cụ cài myK+ mà dùng, kể từ khi K+ nó update lại app phải nói dùng ngon cực kỳ luôn và rất nét, em dùng các kênh chưa khi nào bị out ra, chỉ có điều điều khiển nó hơi bất tiện phải dùng chuột bay hoặc chuột.
Sony nó ngu, lại ko có chuột bay như LG mới chán chứ cụ. Em đã đóng mytv 12 tháng và tặng 4 tháng nên phải 1 năm nữa mới đổi nhà cung cấp đc, nhục vãi :((

lx125_black

Xe container
nhà e dùng ang ten để thu truyền hình kỹ thuật số, xem đc tầm 30 kênh,chủ yếu là vtv, các kênh địa phương...
nhưng từ 1/1 nhà e k xem dc, báo do lỗi awngten......e định đi mượm cái khác để thử. Chưa kịp thử thì ku bạn bảo do nó đổi tần số.
E về bật lại dò tự động,...thế là lại ra cách kênh như trc.
Mỗi tội bh phải ngồi sắp xếp lại v1 vào kênh 1, v2 vào kênh 2....
cụ thử rò lại xem tn nhé.
Các kênh địa phương thì xem bình thường, chất lượng khá tốt
Các kênh nhóm VTV thì xem như cái ccc luôn cụ ạ, giật nhòe, méo ko xem nổi.
Cả nhà em bảo nhau là nó cố tình làm như thế để người dùng khó chịu, phải chuyển lắp cáp nhà nó.

hieukon

Xe container
Cụ chụp cái angten kỹ thuật số cho nhà cháu xem với đặng nhà cháu đi mua 1 cái ạ
trc nhà e đc tặng 1 cái đầu kỹ thuật số mobiphone-avg :D e lấy cái ăng ten của nó ra, cắm trực tiếp vào tv :D thế là thu đc kỹ thuật số, mà nh kênh HD lắm, xem v6HD toàn hô vào trc hàng xóm, hàng xóm xem qua app hay K= ý ạ.

cái nhà e đang dùng như này:

còn k cụ ra hàng đồ điện, hôm trc e mua cho hxom nhà e 150k

hieukon

Xe container
Cả nhà em bảo nhau là nó cố tình làm như thế để người dùng khó chịu, phải chuyển lắp cáp nhà nó.
nhà e, hqua rò lại, lại ngon như xưa :) vẫn chuẩn HD cụ ak

quynhanh03

Xe điện
Có khi đúng như cụ nhận định. Em hay xem thời dự VTV1 lúc 7h, giật đùng đùng rất ức chế. Mà em vừa nộp 6 tháng thuê bao xong cho 3 thiết bị nữa chứ.:((

lx125_black

Xe container
Có khi đúng như cụ nhận định. Em hay xem thời dự VTV1 lúc 7h, giật đùng đùng rất ức chế. Mà em vừa nộp 6 tháng thuê bao xong cho 3 thiết bị nữa chứ.:((
Em bỏ xem tv rồi, chỉ để cho má em xem today tv có phim Ấn độ thôi.
Nói chung là nhiều thứ rất muốn chưởi nhưng thôi, ko chấp :D

quynhanh03

Xe điện
Em bỏ xem tv rồi, chỉ để cho má em xem today tv có phim Ấn độ thôi.
Nói chung là nhiều thứ rất muốn chưởi nhưng thôi, ko chấp :D
Thôi, cụ cố gắng chửi đê, hộ em luôn thể nhá!:)) Chứ em vừa gọi cho bọn nóa từ hôm qua về sửa 1 đầu thu nhà em bị treo mà chửa thấy tên nào về đơi nài.:))

gis123

Xe điện
Các cụ đừng nói thế oan cho chúng nó. Do angten nhà các cụ lắp chưa chuẩn nên thu sóng ko ổn định thôi.

gis123

Xe điện
Cho e hỏi giờ xem qua app K+ bằng tài khoản mua lại có đc ko ah. Nhà e ko có chảo K+.

abcz

Xe điện
Sony nó ngu, lại ko có chuột bay như LG mới chán chứ cụ. Em đã đóng mytv 12 tháng và tặng 4 tháng nên phải 1 năm nữa mới đổi nhà cung cấp đc, nhục vãi :((
Nhà em cũng dùng Sony đây, em đánh giá hình ảnh của sony rất đỉnh. Cụ xài đầu android box ý, như nhà em đang dùng, thích dùng nhà cung cấp nào thì chỉ việc cài app ra thôi chuyển qua chuyện lại tiện dụng, nhà em dùng cả FPT Play, MyK+, VTV On, VTVGo, VTC, MyTV các kiểu, nhưng em đánh giá chất lượng cao nhất là FPTplay và MyK+

quynhanh03

Xe điện
Các cụ đừng nói thế oan cho chúng nó. Do angten nhà các cụ lắp chưa chuẩn nên thu sóng ko ổn định thôi.
Ko phải đâu cụ. Cường độ luôn 90 mà cụ, 3 đầu thu cơ mà. Hơn nữa ngày xưa ăng ten ở tầng 1, bọn kỹ thuật An viên về kiểm tra đã đưa lên tầng3 rồi mà cụ!

abcz

Xe điện
Cho e hỏi giờ xem qua app K+ bằng tài khoản mua lại có đc ko ah. Nhà e ko có chảo K+.
Cụ chỉ việc cài nó ra và tự đăng ký thôi, phút mốt là xong và nạp tiền vào 125K/1 tháng và xài thôi cụ, mà cái hay của thằng app này là nó cho dùng 4 thiết bị cùng lúc nên nếu nhà cụ nào có 4 tivi thì cả 4 dùng 1 tài khoản cũng được vẫn 125k/1 tháng.
Trước nó hơi lởm nhưng bây giờ chất lượng nó rất tốt đấy ợ, mỗi tội phần điều khiển nó hơi ngu.

gis123

Xe điện
Cụ chỉ việc cài nó ra và tự đăng ký thôi, phút mốt là xong và nạp tiền vào 125K/1 tháng và xài thôi cụ, mà cái hay của thằng app này là nó cho dùng 4 thiết bị cùng lúc nên nếu nhà cụ nào có 4 tivi thì cả 4 dùng 1 tài khoản cũng được vẫn 125k/1 tháng.
Trước nó hơi lởm nhưng bây giờ chất lượng nó rất tốt đấy ợ, mỗi tội phần điều khiển nó hơi ngu.
Ơ hay thế mà ko thấy các cụ chung mua cùng xem nhỉ.

gis123

Xe điện
Ko phải đâu cụ. Cường độ luôn 90 mà cụ, 3 đầu thu cơ mà. Hơn nữa ngày xưa ăng ten ở tầng 1, bọn kỹ thuật An viên về kiểm tra đã đưa lên tầng3 rồi mà cụ!
E nghĩ do trục trặc kĩ thuật chứ thằng AVG ko làm thế đâu do VTV chả liên quan gì đến nó cả.

3077

Xe container
Sau khi Câu chuyện bán An Viên TV được giải quyết ổn thoả, Mobi Chính thức nhận lại tiền và xoá bài, thì đây là kết cục:

Từ 29/12 là đổi tần số nên kể cả tivi bắt dvb-t2 cũng phải dò lại kênh chứ k chỉ an viên

hah2005

Xe tăng
Nhà em vẫn xem bình thường, đầy đủ các kênh nhé.

abcz

Xe điện
Ơ hay thế mà ko thấy các cụ chung mua cùng xem nhỉ.
Chung mua rất nguy hiểm cụ ợ, thằng này nó cho dùng 4 thiêt bị nhưng nếu chẳng may quyên chỉ cần nhập 5 thiết ví dụ như quên lại đăng nhập bằng điện thoại hay cả máy tính nữa, là nó khóa và xóa sạch bách tài khoản luôn đó, keke. Lưu ý 4 là đúng 4 mà thôi nhé, tính cả đăng nhập trên điện thoại, máy tính, các kiểu con đà điểu ợ