[Funland] Ăn Vin, ở Vin, cái gì cũng Vin... có vẻ hơi quê quê.

Arabia

Xe tăng
Ngứa mắt thì viết chứ làm gì có ai dí súng vào đầu bắt mua mà bảo là nô hay ko nô. Có những cụ cay mũi với bạn bè mang cái đấy ra để chê nên nóng máu viết bài giải tỏa thế thôi. Thật em nghĩ chả việc gì phải thế, cứ chịu khó kiếm tiền, nếu trong túi vài trăm tỷ, thì sẽ tự cảm thấy chuyện bố con thằng nào nói gì, đẳng cấp hay quê đều ko quan trọng. Kiểu như bác Thản cứ rít thuốc lào đều đều. Còn mấy cái này chả đáng tranh luận, đi 1 chuyến, chụp vài cái ảnh, quay vài cái video thì biết. Ví dụ chủ thớt bảo trong Nam ko chuộng, vậy đi chơi 1 chuyến, vào trung tâm thương mại ở đấy chụp cái ảnh xem đông hay vắng người là biết ngay, cần gì "nghe nói". Với cá nhân em quan trọng mẹ gì việc quê hay đẳng cấp, quan trọng bản thân có hài lòng hay ko, cùng tầm tiền dùng gì thì tốt hơn, đảm bảo hơn. Về các dịch vụ của Vin hiện tại với em mà nói vẫn còn tỉ thứ ko hài lòng, nhưng nhìn quanh thì về cơ bản cũng chẳng thấy thằng nào đáng tin hơn.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Ngứa mắt thì viết chứ làm gì có ai dí súng vào đầu bắt mua mà bảo là nô hay ko nô. Có những cụ cay mũi với bạn bè mang cái đấy ra để chê nên nóng máu viết bài giải tỏa thế thôi. Thật em nghĩ chả việc gì phải thế, cứ chịu khó kiếm tiền, nếu trong túi vài trăm tỷ, thì sẽ tự cảm thấy chuyện bố con thằng nào nói gì, đẳng cấp hay quê đều ko quan trọng. Kiểu như bác Thản cứ rít thuốc lào đều đều. Còn mấy cái này chả đáng tranh luận, đi 1 chuyến, chụp vài cái ảnh, quay vài cái video thì biết. Ví dụ chủ thớt bảo trong Nam ko chuộng, vậy đi chơi 1 chuyến, vào trung tâm thương mại ở đấy chụp cái ảnh xem đông hay vắng người là biết ngay, cần gì "nghe nói". Với cá nhân em quan trọng mẹ gì việc quê hay đẳng cấp, quan trọng bản thân có hài lòng hay ko, cùng tầm tiền dùng gì thì tốt hơn, đảm bảo hơn. Về các dịch vụ của Vin hiện tại với em mà nói vẫn còn tỉ thứ ko hài lòng, nhưng nhìn quanh thì về cơ bản cũng chẳng thấy thằng nào đáng tin hơn.
Cụ nói quan điểm rất rõ ràng, dễ hiểu, em cũng hóng các cụ không thích Vin vào thớt để giới thiệu các lựa chọn khác. Ví dụ như Novaland cụ nào khen thì em cho là đúng vì người nhà em trong SG mua căn hộ chung cư của Novaland để ở và để cho thuê thì bảo là hài lòng

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Vin có nhiều sản phẩm mà.giá thấp hơn vẫn ở được.mà đúng là có 10 tỷ ở vin hay đâu cũng k phải suy nghĩ
Em đang viết cuộc sống của bạn em ở Park .
Nhà hơn 100m - 2 bé học Vinschool - gửi 3 tỷ.

0962226789

Xì hơi lốp
Nhu cầu sống mỗi người mỗi khác. Cho thuê thì ở đâu? Nhà phố em ở mãi rồi, lúc thì bên cạnh nó mở karaoke ồn ào, lúc thì 1 dãy hàng ăn đốt than tổ ong bay sang nhà mình, lúc thì nó ko có chỗ để xe chắn hết cổng lại phải sang hò nó dọn. Bàn ghế có khi sáng lau chiều đã phải lau lại vì bụi. Sau khi lên chung cư nhà em ko bao giờ có ý định về lại mặt phố, chỉ vứt đấy cho thuê. Đấy là còn ô tô đỗ trong sân, lòng nhà 100m xây 3 tầng ở ko hết nhé. Giá tiền ko phải lúc nào cũng tương xứng với giá trị sống.

Còn cá nhân em chẳng quan tâm thằng nào là nhất là nhì abc xyz gì gì. Quan trọng cùng tầm tiền có sự lựa chọn nào tốt hơn, vậy thôi. Đầy chỗ ngon hơn cụ nên cụ thể là chỗ nào, ngon hơn ở cái gì, chứ chung chung thế nói gì chả được, nhưng chỉ là nói suông. Trong SG chung cư hồi đấy em chọn mua là của Novaland chứ cũng chẳng phải Vin, tỉ suất cho thuê tốt hơn, đấy mới là quan trọng nhất. Tên chủ đầu tư ko thôi là ko đủ, còn phải cụ thể dự án nào, vị trí ở đâu, giá bao nhiêu nữa.
Chỗ nhà cụ là xóm cư dân ô nhiễm nó khác là các khu vực nhà ở phân lô !
Cụ ở Sg nên chưa thấm V đâu !

ChungKien386

Xe hơi
Em ko có tiền nên chịu, ko Vin dc ạ.

xegiacmo

Xe container
Toàn nghĩ ra , Vin có cái gì mà ăn với chả uống ? Cái gì cũng vin là sao ?

Bigtits

Xe tăng
Em cũng có 1 căn hộ cc mua của Vin nhưng để lừa bán chứ không ở. Em chả thấy đẳng cấp tẹo nào, em có cảm giác cư dân ở đó phải sống trong sự bảo kê của một thằng XHD. Kiểu như em CV, nhồn của mình mà vẫn phải chịu sự chăn dắt của thằng ma cô.
Cụ ví vãi lái. Hết cái để ví rồi hay sao mà lôi cái đấy ra ví :))

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Toàn nghĩ ra , Vin có cái gì mà ăn với chả uống ? Cái gì cũng vin là sao ?
Ở Hà nội xưa em rất mê khu The Manor.
Quần thể kiểu Pháp rất đẹp.
Nhưng sau mới thấy kiến trúc đẹp không đủ, kiến trúc vừa đẹp và tiện ích mới đủ.
Anh Vượng làm được điều đó
Khu Park của Vin hay Đại đô thị Vin - City phối kết hợp trường học và bệnh viện khu TTTM đúng là quá tiện ích.
Không phải lo đón con nhỏ, không lo Bố Mẹ già yếu cấp cứu chạy bệnh viện xa.
Không phải lo nhà hết đồ ăn khi bất chợt có khách chạy xuống siêu thị là có.

Khu Mỹ Đình - Mễ Trì - Sông Đà - The Manor toàn bộ quần thể vẫn là kiến trúc em thích...

Nhưng mà .

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
3 tỷ gửi Bank hơi thiếu thiếu đấy mợ, chỉ đúng với gia đình 1 người độc thân thôi, chứ gia đình 4 người 2 vợ chồng 2 F1 thì chưa chắc đã đủ.
Họ đi làm họ có thu nhập còn tiền gửi bank là quỹ bình ổn gia đình đó Cụ.

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng có 1 căn hộ cc mua của Vin nhưng để lừa bán chứ không ở. Em chả thấy đẳng cấp tẹo nào, em có cảm giác cư dân ở đó phải sống trong sự bảo kê của một thằng XHD. Kiểu như em CV, nhồn của mình mà vẫn phải chịu sự chăn dắt của thằng ma cô.
Cụ ví von kinh quá :) nhưng đúng

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Hỏi khí không phải chứ Vin chiếm thị trường nào, oánh bại mọi đối thủ nào
Chả có nhẽ bds, thằng nào có chỗ đẹp thì cứ thế mà làm rồi bán chứ chả phải ngại Vin viếc nào cạnh tranh hay chiếm thị trường cả
Hoặc các anh bds như Hòa Phát hay FLC nhìn Vin mà học tập.
Xây dựng 1 khu bđs phức hợp tiện ích.

Như bên Ecopark có Trường Đoàn Thị Điểm
( không phải lo đưa đón F1 )

Nhưng Ecopark không có bệnh viện gần nhất.
Khu TTTM cũng vắng vẻ dù 10 năm rồi.

Nhà có Cha Mẹ già thì khu phức hợp của Vin là phù hợp nhất.

QXPro

Xe tải
Sản phẩm duy nhất của Vin mà em thích là Vinhomes Riverside, sản phẩm tiện dụng là VinMart. Còn lại thì em chả ưng tí nào.

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Sản phẩm duy nhất của Vin mà em thích là Vinhomes Riverside, sản phẩm tiện dụng là VinMart. Còn lại thì em chả ưng tí nào.
Vinhome Riverside Cụ chạy bao xa có bệnh viện khi Cha Mẹ già cấp cứu ?
F1 lên cơn đau bụng bất tử ?
1 phút là cứu được hay không đấy ạ.

Vinhome Riverside Cụ chạy bao xa để ăm được 1 bát Phở ngon ?
Ra được hàng Phở Lý Quốc Sư và Cường Muối - Gia Lâm phải mất 3km

Vinhome ở đó quần thể tiện ích dở nhất ạ

xegiacmo

Xe container
Ở Hà nội xưa em rất mê khu The Manor.
Quần thể kiểu Pháp rất đẹp.
Nhưng sau mới thấy kiến trúc đẹp không đủ, kiến trúc vừa đẹp và tiện ích mới đủ.
Anh Vượng làm được điều đó
Khu Park của Vin hay Đại đô thị Vin - City phối kết hợp trường học và bệnh viện khu TTTM đúng là quá tiện ích.
Không phải lo đón con nhỏ, không lo Bố Mẹ già yếu cấp cứu chạy bệnh viện xa.
Không phải lo nhà hết đồ ăn khi bất chợt có khách chạy xuống siêu thị là có.

Khu Mỹ Đình - Mễ Trì - Sông Đà - The Manor toàn bộ quần thể vẫn là kiến trúc em thích...

Nhưng mà .

Dưới nhà là chợ cũng đâu có hay . Sát bệnh viện càng dở

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]

Thỏ móm

Xe điện
Nô là chỉ những nô bộc, công cụ, tay sai cho Vin, hằng ngày lên mạng chửi những người ngược chiều, chỉ biết lấy Vượng ra doạ chứ chả có lý lẽ gì
Không phải Doạ đâu mà Thật đấy.
Dân Vin Liễu giai théc méc đã được các anh Số 7 mời lên uống nước chè cmnr \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/

Thỏ móm

Xe điện
Vinhome Riverside Cụ chạy bao xa có bệnh viện khi Cha Mẹ già cấp cứu ?
F1 lên cơn đau bụng bất tử ?
1 phút là cứu được hay không đấy ạ.

Vinhome Riverside Cụ chạy bao xa để ăm được 1 bát Phở ngon ?
Ra được hàng Phở Lý Quốc Sư và Cường Muối - Gia Lâm phải mất 3km

Vinhome ở đó quần thể tiện ích dở nhất ạ
Mợ yên tâm đi.
Rồi mai kia nhà Vin sẽ cung cấp đầy đủ mọi dịch vụ từ ăn uống, bệnh tật tới nhà Tang lễ cùng Nghĩa trang hạng đẳng cấp ngay tại chỗ cho cư dân Vin.
Dân Vin cứ vui sống đi miễn là còn tiền \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Không phải Doạ đâu mà Thật đấy.
Dân Vin Liễu giai théc méc đã được các anh Số 7 mời lên uống nước chè cmnr \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/
Vin Liễu Giai thà mua Tòa nhà 55 - Lê Đại Hành 80tr /1m tầm nhìn Công viên Lê Nin
300m là đến Vincom - Bà Triệu.
1 km là đi bộ ra Nguyễn Du.

Khu bếp nhập nguyên chiếc ở Nhật - Đối nghịch khu bếp Larminate ở Vinhome Liễu Giai.

Trang thiết bị nội thất xứng với giá 80tr lắm ạ
1 căn 70m 6.7 tỷ

Vinhome Liễu Giai 100tr/m mà nội thất thì :D

Shadow381

Xe điện
3 tỷ gửi Bank hơi thiếu thiếu đấy mợ, chỉ đúng với gia đình 1 người độc thân thôi, chứ gia đình 4 người 2 vợ chồng 2 F1 thì chưa chắc đã đủ.
Thế em chỉnh lại: 4 tỷ nhà, 1 tỷ xe còn 5 tỷ Bank hợp lý hơn cụ nhỉ