[Funland] Android phone 5-6 triệu / 1 đôi. Loại nào dùng ok các cụ ơi?

hoangduc.sbr

Xe container
Em vừa lấy Vsmart A1 về xong, mọi thứ đều ổn, máy m.trắng nhìn đẹp hơn m.đen. Xài android gốc giống Nokia 6.1+ nên rất gọn nhẹ.
Đánh giá cao sự chỉn chu trong truyền thống làm sp của Vin khi ngay cái tai nghe theo máy cũng làm khá tử tế. Đủ cả các nút bấm điều hướng. Chất lượng âm thanh tốt hơn hầu hết các dòng máy bình dân 8tr đổ về (tai nghe theo máy bình dân của Nokia, Huawei khá lởm). Bass khỏe, chi tiết ổn, cài mấy app EQ tốt về để tự custom nữa thì ngang kha khá mấy tai nghe 6-7l.
Đc tặng kèm 1 ốp lưng trong suốt chính hãng nữa nhưng do đây là đợt hàng mới về lại đầu tiên nên Vin chưa kịp chuyển.
Thực sự với cấu hình, chất lượng ntn mà giá 2t9, em nghĩ có lẽ đây là 1 sp bán lỗ bù thương hiệu của Vin.

duongbinh07

Xe điện
pin ấy cấu hình ấy, sợ pin sớm chai vì sạc thường xuyên.

hoangduc.sbr

Xe container
pin ấy cấu hình ấy, sợ pin sớm chai vì sạc thường xuyên.
Pin smp bây giờ chỉ cần tránh 3 cái này thì rất lâu chai:
- Vừa sạc vừa gọi (gọi đt, Zalo... ).
- Dùng trong môi trường nóng (ngoài trời nắng gắt, để máy trong cốp xe... ).
- Để pin xuống dưới 15% mới chịu sạc.

Em xài 2 con Sharp s2 gần 1 năm rồi pin khá bền dù đều 3k và tiết kiệm (nhờ màn nhỏ gọn). Vsmart A1 em mua cũng video nhỏ gần bằng con Sharp. Mà nó như vậy dùng chả sợ tôn pin.

thuhien98

Xe tăng
Nếu cụ đã dùng Nokia 6.1 plus rồi thì sẽ thấy máy ảnh Active 1 thua xa, nhà em đã trải nghiệm rồi. Còn máy ảnh con Sharp chỉ giỏi nịnh mắt chị em thôi, phù hợp các cháu tuổi teen thích sống ảo, về độ chân thực không bằng Nokia, bà xã em đang dùng S3 nên em cũng đã xem.
Cụ nói chuẩn! E đã dùng 6.1 plus, sau đó mua con S2 gì đó (giờ để ở nhà ko dùng), thấy ảnh của em Nokia đẹp hơn. Anh S2 chỉ nhìn thoáng qua thì đẹp, zoom lên vỡ lắm!

hoangduc.sbr

Xe container
Cụ nói chuẩn! E đã dùng 6.1 plus, sau đó mua con S2 gì đó (giờ để ở nhà ko dùng), thấy ảnh của em Nokia đẹp hơn. Anh S2 chỉ nhìn thoáng qua thì đẹp, zoom lên vỡ lắm!
Em mua 6.1+ đem theo chụp panner quảng cáo nhà đất các kiểu mấy chỗ nhuộm nhoạm tối hoặc phải zoom xa toàn nhoè chữ, nhìn chán lắm. Xài đc 1 tuần còn bị lỗi điểm chết pixel. Đúng lúc đang định đổi lên cơn Nó 7 thì bọn Sharp s2 nó sale. Ra test thấy chụp ảnh chỉ tiết khí zoom rõ nét hơn 6.1+ nên quất luôn khỏi suy nghĩ.
Nãy em mua Vsmart a1 cũng vừa test cam với 6.1+ xong. Ăn đứt luôn.

hoangduc.sbr

Xe container
mua lg g6 đi bác thớt
đảm bảo với bác luôn hàng xách tay giờ tầm 2tr5 với chip snap 830 ram 4gb camera ăn đứt mọi con sở mart tầm trung bây giờ
c
Máy cũ xách tay ghê bỏ xừ cụ ah, chả biết nó làm j với cái máy ấy luôn. Đỏ ko sao, đen vớ phải con bị lỗi chả đổi đc, mà cũng chưa chắc bọn thương gia đã sửa đc do LG ở VN làm j có chi nhánh.

edorado

Xe tăng
Sharp R1 (1t5), Sharp a2 (2t5) đều pin 4k và là thương hiệu Jap (xưa). Giờ thuộc sở hữu foxconn Đài Loan, vẫn ko dính j đến Khựa cụ ah.
Em thấy sharp nó cứ cổ điển sao ấy, em thích cái loại nó hiện đại cho dễ dùng nên thấy ok

hoangduc.sbr

Xe container
Em thấy sharp nó cứ cổ điển sao ấy, em thích cái loại nó hiện đại cho dễ dùng nên thấy ok
Sharp giờ mà cổ điển đc như máy nội địa thời còn thuộc Jap thì đã ngon cụ ah, em chỉ mong nó giữ nguyên cái chất đó:D
Tiếc là giờ về tay Đài nên nó cũng phổ thông cái tính hiện đại như cụ nói rồi:D. Xài chả # j bọn Nokia, Vsmart, máy Khựa cả. Trong các loại android giờ chỉ còn Sam là # tý tẹo. Trc có Sony nhưng giờ cũng rứa cả rồi:-B

hoangduc.sbr

Xe container
Asus Zenfone Max Pro M1 giá đang giảm còn 2990.000 các cụ ah. Pin 5000 luôn
chắc clear để ra loạt mới.

https://www.thegioididong.com/dtdd/asus-zenfone-max-pro-m1
Con này mà ram 4g là em múc đấy, tiếc là ram có 3g, xài bí lắm. Ram 3g h/tại chỉ mỗi rom của bọn Meizu là cân đc vì bọn này nó tối ưu ngon nhất hệ android, Miui của Xiaomi cũng chưa đủ tuổi so sánh. Trc em xài chống cháy con Meizu m5s ram 3g mà xài mãi nó cũng chả bị đơ giật, lag, out lấy 1 lần. Cảm giác nó còn dư chạy hơn cả mấy con ram 4g chip mtk #.
Theo em cụ lấy con Sharp r1 ram 3g, pin 4k, giá 1t5 thì ngon hơn, hoặc cố thêm 700k mua hẳn con Zen m1 ram 4g thì ngon hơn.

dangkimai

Xe buýt
Con này mà ram 4g là em múc đấy, tiếc là ram có 3g, xài bí lắm. Ram 3g h/tại chỉ mỗi rom của bọn Meizu là cân đc vì bọn này nó tối ưu ngon nhất hệ android, Miui của Xiaomi cũng chưa đủ tuổi so sánh. Trc em xài chống cháy con Meizu m5s ram 3g mà xài mãi nó cũng chả bị đơ giật, lag, out lấy 1 lần. Cảm giác nó còn dư chạy hơn cả mấy con ram 4g chip mtk #.
Theo em cụ lấy con Sharp r1 ram 3g, pin 4k, giá 1t5 thì ngon hơn Zen m1 đấy.
Cụ mua mì xào nốt 6 pro 4/64 k e bán cho

hoangduc.sbr

Xe container

hoangduc.sbr

Xe container
Cam thì cụ nên đầu tư hẳn 1 e để chụp chứ chất lượn trên đth thì ko thể nào ok bằng rồi :D với lại e 6.1+ tầm trung mà sao so sánh đc
Thi thoảng mới chụp thôi cụ, căn bản em chụp thấy chi tiết còn ko = con Sam j7 plus mua trc đó nên đâm chán. Sau xài hơn tuần còn bị lỗi nên bán luôn. Đổi sang Sharp s2 nó rẻ mà chụp còn tốt hơn. Giờ đổi sang Vsmart a1 thì tốt hơn hẳn.
Mấy con cùi bắp Nova 3i, Honor play, Xiaomi mi a2... ko hiểu sao giá vẫn cao vậy.