Ảnh chuyến du xuân đầu năm nhâm thìn - Mộc Châu

htdung

Xe buýt

samrider

Đi bộ
Ở trong nam em thấy mấy bác trong đó chuẩn bị đi cung này nè , quyết tâm của các bác í cao lắm chắc định phục thù giúp các bác

Vây em chốt danh sách luôn nhé.
1. F1racer
2. Bannang
3. Huy Dmax
4. KVL
5. Tuanng
Đội hình vậy là đẹp nên không cần thêm số lượng nữa, anh em nào máu thì alo đi chung cho vui

Z-yakuza-Z

Xe buýt
Ở trong nam em thấy mấy bác trong đó chuẩn bị đi cung này nè , quyết tâm của các bác í cao lắm chắc định phục thù giúp các bác

1. F1racer
2. Bannang
3. Huy Dmax
4. KVL
5. Tuanng
Đội hình vậy là đẹp nên không cần thêm số lượng nữa, anh em nào máu thì alo đi chung cho vui
Bao giờ các bác định đi cung này để em còn sắp xếp thời gian đi làm hoa tiêu. Tổng số lần em đã đi cung này là 3 chuyến rồi, nên chắc làm hoa tiêu chuẩn cũng khá khá.

YZ125

Xe tải

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn

1. F1racer
2. Bannang
3. Huy Dmax
4. KVL
5. Tuanng
Cung này có mưa mới khó, chứ đi tổng cộng 3 lần thì 2 lần Tritons qua được tuy khó khăn, offroad đi phát quay đầu luôn. Giá trị đảo lộn hết cả[..]

Các bác Sài Gòn có nhã ý thì nhân tiện ra chơi VOC mình chén luôn cung này, mưa hay khô cũng đi nhé!

nqthien

Xe máy
:) mấy bác miền nam làm 1 chuyến giao lưu nam bắc đê ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

onroad

Xe tăng
Cái này nó mà diễn ra sớm hơn 1 tuần thì... ặc ặc b-(
http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2012/02/sat-lo-nui-lam-2-nguoi-chet-quoc-lo-6-te-liet/
Sạt lở núi làm 2 người chết, quốc lộ 6 tê liệt

Một quả núi bất ngờ sạt lở đè chết đôi vợ chồng trẻ, làm tê liệt quốc lộ 6 (địa phận Mai Châu, Hòa Bình). UBND tỉnh đã phải ban bố tình trạng khẩn cấp, chỉ đạo công tác cứu hộ, sơ tán dân và thông đường.

Theo TTXVN, 7h sáng ngày 16/2 tại km 138 cộng 700 trên Quốc lộ 6 (Hà Nội - Sơn La - Điện Biên), thuộc địa phận xã Đồng Bảng, huyện Mai Châu, tỉnh Hòa Bình, một quả núi bất ngờ sạt lở xuống đường, đã phủ lấp gần 100 m đoạn đường này, làm tê liệt giao thông.

Những tảng đá to chắn ngang quốc lộ 6 khu vực Mai Châu. Ảnh: TTXVN

Hai vợ chồng Hà Văn Nghị (24 tuổi) và Vi Thị Nguyệt (23 tuổi) đang lưu thông qua đoạn đường này đã bị đất đá vùi lấp. Theo người nhà nạn nhân, chị Nguyệt đang mang thai 2 tháng.

Ngay sau khi xảy ra tai nạn, tỉnh Hòa Bình đã huy động hàng chục xe ủi, xe tải của các đơn vị, doanh nghiệp trên địa bàn tiến hành cứu nạn và đảm bảo giao thông. Bộ GTVT đã cử Thứ trưởng Nguyễn Ngọc Đông đến hiện trường và trực tiếp chỉ đạo.

Tuy nhiên, do khối lượng đất đá sụt lở quá lớn và thời tiết khắc nghiệt nên hiệu quả công việc đạt thấp. Các phương tiện giao thông đi tuyến quốc lộ 6 Hà Nội - Sơn La - Điện Biên phải đi vòng đường Phú Thọ sang huyện Phù Yên, tỉnh Sơn La.

Di dời dân khỏi khu vực nguy hiểm. Ảnh: Báo Hòa Bình
UBND tỉnh Hòa Bình đã ban bố tình trạng khẩn cấp. Theo đó, Sở Giao thông Vận tải chủ trì, thực hiện khoanh vùng, định vị, cắm mốc biển báo khu vực đang có sự cố sạt lở. Ban chỉ huy Phòng chống lụt bão và tìm kiếm cứu nạn triển khai di dời các hộ dân nằm trong khu vực sạt lở đến nơi an toàn.

Chiều 18/2, lực lượng chức năng đã nổ mìn phá đá và san ủi đất nhằm tìm kiếm thi thể hai nạn nhân.
[-O< Cầu cho hai nạn nhân ko may mắn sớm đc siêu thoát [-O<

Vu Son

Xe tăng

1. F1racer
2. Bannang
3. Huy Dmax
4. KVL
5. Tuanng
Thông tin ở đâu vậy bác, nếu có thì sẽ là một tin vui 30.4 -1.5 ta lại làm chuyến giao lưu hai miền Nam bắc và đi thăm cung này.

Em mượn bài của bác Tanobi lại rắc tý thính nhé:

1 - Gặp nhau tại sân bay Nội Bài - tập kết khách sạn Tây Hồ - hành trình Hà Nội - Mộc Châu.

2 - Đêm lửa trại giao lưu hài vãi lúa nhưng rất chi là nồng nàn tình cảm - trước đó không thể không nhắc đến màn biểu diễn bay xe của các offroader cảm tử của 2 miền.

3 - Tiến vào đường offroad - làm nóng với đoạn đường toàn đá - tập kết ăn trưa tại thung lũng và chụp ảnh mẫu người dân tộc Thái.

4 - Tập kết bản Tà Số - đoạn đường đầy cam go từ Tà Số đi mường Lượm - hạ trại ăn tối chờ nhóm đi sau.

5 - Nhổ trại và cuộc tháo chạy trong đêm để tránh cơn mưa trái mùa, vượt qua con dốc khủng - lái suốt đêm trong mưa để ra khỏi rừng lúc 5:00 sáng.

6 - Hành trình Mộc Châu - Hà Nội, buổi giao lưu cởi áo cởi quần và cởi nhiều thứ nữa - Rượu Ngô Bắc Hà - thức uống ưa chuộng của dân offroader.

7 - Lỡ hẹn sông Hồng ta đi dê Xuân Mai - bộ ảnh đẹp nhất kể từ lúc dân offroad biết tới đường tăng Xuân Mai.

Chỉnh sửa cuối:

Evolution

Xe điện
Hôm đi Mộc Châu chụp ảnh cưới gặp các cụ đang rửa xe - trưa chủ nhật

samrider

Đi bộ
@cuadedanh2008 : các bác bên diễn đàn otosaigon đó bác , em không tham gia nhưng nhiều chuyện chia sẽ thông tin cho các bác để giao lưu

Z-yakuza-Z

Xe buýt
@cuadedanh2008 : các bác bên diễn đàn otosaigon đó bác , em không tham gia nhưng nhiều chuyện chia sẽ thông tin cho các bác để giao lưu
Hiểu được chết liền, không có đầu, không có đuôi. Hay tại não em nó hơi mềm nên không hiểu được những ý tứ cao siêu này nhỉ :(

sjw

Xe máy

Vulcan4x4

Xe buýt
Website
www.vulcan4x4.com
Chuẩn men, 30.4 ta lại gặp nhau nhá nhá nhá... XV sơ sơ có Diên già, Vulcan, FJFan, Dmax One, 4x4Action, Comaru, Bichchi, Rubicon, Taigia, Son Seamaster, Dung Tacoma và Nghiabui sẵn sàng tham gia.

Vu Son

Xe tăng
Chuẩn men, 30.4 ta lại gặp nhau nhá nhá nhá... XV sơ sơ có Diên già, Vulcan, FJFan, Dmax One, 4x4Action, Comaru, Bichchi, Rubicon, Taigia, Son Seamaster, Dung Tacoma và Nghiabui sẵn sàng tham gia.
OK dịp 30.4 -1.5.2012 được nghỉ 4 ngày : Chiều thứ 6 di chuyển lên Mộc châu, tối giao lưu lửa trại, sáng thứ 7 vào cung, chiều chủ nhật về HN, ngày thứ 2 giao lưu tham thú để sáng thứ 3 các bác SG bay về ngày thứ 4 đi làm là đẹp.

viet haoqt

Xe tải
xin phép các cụ em lại lôi thớt này lên vì em vẫn mê cung này