Ảnh của Murano_2009: Các cụ vào bình Bưởi giúp e với

murano_2009

Xe buýt
Cụ muốn để cái thớt này bên hiếp ảnh hay sang bên cafe để bọn em biết. Nếu mà để ở bên box này thì em sẽ nghĩ giúp cụ cái title mới để anh em vào đâm chém cho xôm tụ nhé.

Nếu cụ muốn được nhận xét về mấy cái ảnh phía trên, thì em có thể nhận xét qua như sau:

1. Cái ảnh bãi cỏ có mấy đường kẻ hay hay, nhưng cái phần đằng sau (cái nhà và cái cây bị cụt, mấy bụi cây) trông không có gì ấn tượng. Cảnh đẹp như thế này cụ nên tìm tòi chụp nhiều góc khác nhau để tìm ra chỗ đẹp nhất.

2. Cái ảnh mô hình lâu đài của Nga thì cụ phải để ý tới các tiểu tiết, ví dụ không để cho đỉnh tháp nó chấm vào cạnh trên của ảnh (bị cắt) vì như thế trông cái ảnh của cụ nó bị dẹt, rất khó hình dung thành không gian 3 chiều. Ngoài ra người đi lại lộn xộn và còn bị cắt nữa. Hướng nhìn và hành động của những người trong bức ảnh cũng sẽ quan trọng cho phần nội dung.

Nếu cụ thực sự quan tâm tới chụp ảnh để có những bức ảnh có chất lượng cao hơn (so với lô buoi nói trên) thì cụ nên hình dung trước bức ảnh của mình sẽ thế nào và cân nhắc kỹ hơn cho phần nội dung đó trước khi cụ bấm máy, hoặc có thể chụp nhiều, xem lại và xóa những bức chưa ưng ý.
Cám ơn giaothong nhiều nhiều, hy vọng là dần dần sẽ có được các bức ảnh vừa mắt các cụ, mong cụ tiếp tục chỉ giáo.(b)

murano_2009

Xe buýt
Oạch em cứ tưởng cái khác cơ, mấy ông NSNA chán vãi :)) :))
E ko phải là NSNA, cũng ko phải là nghề nghiệp NA, chỉ thích chụp choạch để giảm sì chét và hòa mình với thiên nhiên thôi. Lúc nào có điều kiện e pót bộ "chân giò nụa" các cụ nghía.

Chỉnh sửa cuối:

murano_2009

Xe buýt
Tặng cụ noza cái nầy, mong cụ bớt dận.

CHU DU

Xe buýt
Buoi cu hang con xanh lam(b)
Em online = dien thoai

Cavali

Xe điện
Buoi ngon qua
Em cung OL = dien thoai :))

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Cám ơn giaothong nhiều nhiều, hy vọng là dần dần sẽ có được các bức ảnh vừa mắt các cụ, mong cụ tiếp tục chỉ giáo.(b)
Chưa có phong bì, đừng mong vừa mắt, các cụ nhà mình khó tính lắm, :)):)):)), mang buoi để ra mắt thì nhất cụ roài :77:

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
ối giời, hai ông Mốc của Box nhiếp ảnh kinh quá, :21::21: sắp về hưu có khác.... chẳng ngại gì ai .:6::6::6:

Bác chủ thớt, bác cứ chụp gì bác thích, bưởi bòng giai gái gì đuợc tất, em sắp thế chỗ hai cái ông Mốc Giaothong và Noza rồi, bác cứ thoải con gà mái đê.

còn em bình Buởi của bác nhé:

đẹp : chả đẹp tý nào, thật
ngon: nhìn cũng không thấy ngon.

cho nên, bác muốn chuyển tải một trong hai ý trên thì chú trọng vào nó, còn bác bảo chụp vu vơ không có chủ đích thì em cũng :77::77::77: bác và không bình nữa.

Hai cái ảnh sau : bãi cỏ và lâu đài?? em đồ là con cái hay cháu chắt nhà bác lia máy lên chụp đại phải ạ ?? nhìn em biết ngay ( mình phục mình quá cơ) vì lũ F1 nhà em toàn nghịch cầm máy em choạch đại một phát, không cần nhìn .....ảnh ra hệt như vậy bác ạ .

(b)(b)(b)(b)

Mợ Z4 mới đoạt danh hiệu NSND nên đâm kinh quá :77::77: Dư mà thật :69::69:

murano_2009

Xe buýt
ối giời, hai ông Mốc của Box nhiếp ảnh kinh quá, :21::21: sắp về hưu có khác.... chẳng ngại gì ai .:6::6::6:

Bác chủ thớt, bác cứ chụp gì bác thích, bưởi bòng giai gái gì đuợc tất, em sắp thế chỗ hai cái ông Mốc Giaothong và Noza rồi, bác cứ thoải con gà mái đê.

còn em bình Buởi của bác nhé:

đẹp : chả đẹp tý nào, thật
ngon: nhìn cũng không thấy ngon.

cho nên, bác muốn chuyển tải một trong hai ý trên thì chú trọng vào nó, còn bác bảo chụp vu vơ không có chủ đích thì em cũng :77::77::77: bác và không bình nữa.

Hai cái ảnh sau : bãi cỏ và lâu đài?? em đồ là con cái hay cháu chắt nhà bác lia máy lên chụp đại phải ạ ?? nhìn em biết ngay ( mình phục mình quá cơ) vì lũ F1 nhà em toàn nghịch cầm máy em choạch đại một phát, không cần nhìn .....ảnh ra hệt như vậy bác ạ .

(b)(b)(b)(b)
E chụp đấy cụ ạ, nhưng đúng là tiện tay e lia 1 nhát, ko có chân cẳng giá đỡ gì cả, ko kịp chọn góc ngắm nghía nào cả (tóm lại là ko phải chủ tâm sáng tác) cái xe e đi đến đấy ló dừng lại ở đấy có lăm phút (bức ảnh bãi cỏ).

E tặng cụ bức này, chắc còn chán nữa vì chụp cách đây khoảng 10 tháng cũng ngồi trên ôtô chụp.

Tặng cụ noza cái nầy, mong cụ bớt dận.

He he
Em có giận ai bao giờ đâu :), online bằng điện thoại đáng ra ko nên bình ảnh. Rất dễ gây hiểu lầm :D ... có lẽ em sẽ họp các Mốc khẩn cấp và thêm vào 1 điều khoản đó là cấm bình ảnh khi ko gõ được dấu.

Em nhắc lại nhé : "Nhìn ảnh của cụ rất giống bưởi"

Các cụ khác đừng lợi dụng gõ không dấu để đâm lung tung nhé.

@z4: Mụ định nhân cơ hội đảo chính đấy à ? Còn phải xếp hàng qua xác rất nhiều Nghệ Sĩ Ưu Tú Máy Ảnh Khủng nhé :D

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Mo Zet nghien cuu ky ve buoi the nhi. Chien gia, chien ra..

quangdzung

Xe điện
Phàm ở đời con người ta hay nghiên cứu những gì là thú vui của mình :^):^):))

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Trong thớt này những ai đã post bài không dấu sẽ nhận được thẻ phạt, bắt đầu từ nhà anh mốc Nô.

Ứng cử viên mốc hiếp ảnh Z4: Những nhận xét mang tính NSNA như của chị vẫn chưa vượt được bài bình ảnh của XO hay khả năng đóng khung của Gay, đề nghị chị phát biểu xong rồi thì ngồi xuống, để các ứng cử viên còn lại phát biểu.:21:

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Ứng cử viên mốc hiếp ảnh Z4: Những nhận xét mang tính NSNA như của chị vẫn chưa vượt được bài bình ảnh của XO hay khả năng đóng khung của Gay, đề nghị chị phát biểu xong rồi thì ngồi xuống, để các ứng cử viên còn lại phát biểu.:21:
tạm thời ko bình luận, để xem ý tứ mợ ý ra sao đã. em đi :)):)):)):)) đã

murano_2009

Xe buýt
E vừa đọc được một bài hay hay - ngộ ra được một vài điều.

" Với chỉ đam mê, ta chẳng có được cái gì ra hồn...
Với năng khiếu, chẳng cần nhiều đam mê cũng thể hiện được gì mình thấy
---
Khi có lòng đam mê lớn, người ta sẽ không "CHỈ" coi đó là ngọn lửa nhiệt huyết, mà sẽ tìm cách thực hiện để biến đam mê thành hiện thực
Khi có năng khiếu, và CHỈ có điều đó thôi, thì cái thể hiện ra, không cần nhiều đam mê, nhưng cũng như nấu canh ngon đầy đủ nguyên liệu mà không có gia vị.

Đừng nhìn mọi thứ khi ấy tự lấy tay mình che một mắt và bịt một tai như thế
---

Nếu không có năng khiếu mà không học, cái bạn có được chỉ là cái bạn cho là đẹp.

ôi! Ấy ơi! Đã không có năng khiếu mà lại không học. Lại tự nhận mình là tốt đẹp. Nói thế chẳng khác gì như con ếch ngồi đáy giếng, không leo lên nổi, nhưng cứ kêu oạp oạp rõ to.
---
--An"
Trích dẫn của nick Ania.

Bài nầy ko phải nói về e. Nhưng qua đấy e đề nghị Admin nào đó có thể xóa giúp e cái thớt này đi, để khỏi tốn tài nguyên của Of và để mọi người không tốn thời gian xem những ảnh chưa được đẹp.

Chỉnh sửa cuối:

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
@murano_2009: Không ai có năng khiếu mà không cần luyện tập vẫn chụp được ảnh đẹp và luôn luôn chụp được ảnh đẹp bác ạ (em nói đấy, nhưng không phải nói về bác).

Bác đưa ảnh lên OF là anh em hoan nghênh rồi, ảnh chưa được đẹp thì bị đâm, nhưng vấn đề người bị đâm có tinh thần cầu tiến và người đâm có tinh thần xây dựng hay không.

Xóa bài của bác bọn em được ngay 1 củ, nhưng như thế có vẻ không hay lắm. Thay vì ngồi search bài trên internet rồi vận vào mình, theo em bác cầm 50D cắm 70-200 (cả 2 đều là hàng khủng) ra ngoài chụp thật nhiều, chọn lọc rồi lại đưa lên để bị đâm tiếp.

Bị ném đá nhiều rồi nó sẽ quen. Tới một ngày nào đó tính sáng tạo của bác mất đi, ảnh của bác sẽ giống ảnh của một ai đó trên OF rồi lúc đó ảnh sẽ không bị đâm nữa(y)

Các cụ xưa đã nói, 99% là rèn luyện, chỉ có 1% là năng khiếu thôi.

Tuy nhiên nếu bác vẫn muốn xóa thớt thì cho em biết nhé. Cứ post trên này cũng được.

murano_2009

Xe buýt
@murano_2009: Không ai có năng khiếu mà không cần luyện tập vẫn chụp được ảnh đẹp và luôn luôn chụp được ảnh đẹp bác ạ (em nói đấy, nhưng không phải nói về bác).

Bác đưa ảnh lên OF là anh em hoan nghênh rồi, ảnh chưa được đẹp thì bị đâm, nhưng vấn đề người bị đâm có tinh thần cầu tiến và người đâm có tinh thần xây dựng hay không.

Xóa bài của bác bọn em được ngay 1 củ, nhưng như thế có vẻ không hay lắm. Thay vì ngồi search bài trên internet rồi vận vào mình, theo em bác cầm 50D cắm 70-200 (cả 2 đều là hàng khủng) ra ngoài chụp thật nhiều, chọn lọc rồi lại đưa lên để bị đâm tiếp.

Bị ném đá nhiều rồi nó sẽ quen. Tới một ngày nào đó tính sáng tạo của bác mất đi, ảnh của bác sẽ giống ảnh của một ai đó trên OF rồi lúc đó ảnh sẽ không bị đâm nữa(y)

Các cụ xưa đã nói, 99% là rèn luyện, chỉ có 1% là năng khiếu thôi.

Tuy nhiên nếu bác vẫn muốn xóa thớt thì cho em biết nhé. Cứ post trên này cũng được.
Trước tiên là cám ơn giaothong nhé.
Các bác ném đá và đâm thế em thấy rất chuẩn, nhưng e ko vì các bác ném đá mà ấm ức hay bực tức đâu (e có quá nhiều cái bực tức ở ngòai đời rồi - vào Of ko còn có thể bực tức gì hơn được nữa), ngoài ra còn mấy lý do sau.
1 - Chưa học hành gì về môn nầy -> Chưa đẹp là No vấn đề.
2 - Ko có nhiều thời gian để rèn luyện và tham gia giao lưu học hỏi. -> Chưa đẹp là No vấn đề.
3 - Muốn hòa mình với thiên nhiên, muốn lưu giữ các cảnh đẹp của riêng mình (cái nầy phải cố gắng + thời gian) -> Tham gia vào ảnh ọt.

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Nhưng qua đấy e đề nghị Admin nào đó có thể xóa giúp e cái thớt này đi, để khỏi tốn tài nguyên của Of và để mọi người không tốn thời gian xem những ảnh chưa được đẹp.
Bác lại chưa hiểu gì về box nhiếp ảnh rồi. Bác đã bao giờ xem những tác phẩm kinh điển của box mình như "Điện khí hoá" của NSNA FeRAM chưa? Đã đọc chữ ký của Mốc Thông chưa?

Post ảnh ở đây có cái thú là bị đâm và được đâm, chứ nếu chỉ toàn ảnh đẹp thì đã chả là bọn em nữa rồi, mà toàn ảnh đẹp mọi người chỉ xem rồi trầm trồ tán dương thì cũng chán, cứ như đang đi làm toàn nghe nhân viên nó nịnh hót rồi chả biết mình đang đứng hay đang bay nữa thì... có mà đi.