[Funland] Anh Đan Trường!

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
Cái thời nhạc thị trường bùng nổ, các bản cover nhạc Hoa bắt đầu làm mưa làm gió thị trường. Các ca sĩ thị trường cũng theo đó mà xuất hiện như nấm sau mưa. Chỉ cần có chút ngoại hình bắt mắt, gọi là biết hát...là có thể thành ca sĩ, nếu gặp may và được ông bầu; truyền thông lá cải lăng-xê là bỗng dưng thành ngôi sao như chơi, đổi đời trong phút mốt...
Đan Trường (ĐT) xuất hiện đúng thời điểm đó và may mắn thành ngôi sao như những ca sĩ ngôi sao thị trường khác.

Về giọng hát và kỹ thuật thanh nhạc: Đặc trưng của các ngôi sao ca nhạc thị trường là rất ít người qua trường lớp, giọng ca yếu ớt, bằng bằng.
ĐT không phải là ngoại lệ...

Về cái tên: Cũng từ thời điểm đó bắt đầu rộ lên trend các ca sĩ nhái hoặc đặt cho mình nghệ danh rất kêu, rất khác người thường như ĐT, Nhật Tinh Anh, Đàm Vĩnh Hưng, Nhật Kim Anh, Ưng Hoàng Phúc...:))

Về chuyện các ca sĩ pede: cũng từ thời điểm đó, có nhiều ca sĩ ẻo lả nửa đực nửa cái như LN; QL; ĐVH...
Có nhiều đồn đoán về những quan hệ đồng tính của nhiều ca sĩ. Có lẽ cũng ko oan...

Giọng hát của ĐT ko đc phía hải ngoại đón nhận là điều dễ hiểu. Còn ở trong nước thì ĐT hết thời từ lâu rồi.

..
Đan trường thì tên thật là phạm đan trường mà cụ, ko phải là đặt tên khác người thường như kiểu ưng hoàng phúc hay những đám khác...
Còn nói gì thì nói đan trường cũng có tài và sự cố gắng. Em nghe nhạc đan trường từ những ngày đầu, mấy album đầu thì giọng hát đều đều bình thường, sau đó chắc bị báo chí hoặc những người trong nghề góp ý nên đan trường cũng phải đi học thêm thanh nhạc và các album sau giọng hát cũng đã có sự thay đổi, khác biệt.
Mặt khác thời của đan trường gần như là người đầu tiên có cách làm bài bản ví dụ như tạo website riêng, có các fanclub, có thẻ hội viên của fc... Chứ nếu ko có khả năng thì chỉ dc 1 thời gian là sẽ bị đào thải, rất nhiều các ca sĩ cùng thời đó như phi hùng, quang dũng... về sau này có ai còn nhớ mặt nhớ tên nữa đâu.

Ocdaonho

Xe tải
Từ Sài Gòn bọn nó đưa anh sang k chơi, cho nợ tẹt
Có thời gian ảnh túng quá, đòi kiện tuấn thaso nhưng lão kia thả thêm cho ít xèng lại thôi
Lão ấy chăn đan t đủ đường
Chặn tiền hát
Chăn tiền cờ bạc
Hình như Thaso còn chén ĐT luôn phải ko cụ?
Lúc đầu cũng thẳng nhưng đã vào con đường này thì thẳng ăn thằng con ăn cong...
Hồi bé bé trẻ trẻ em cũng thích nghe ĐT tuy ko hâm mộ, nhưng càng già e càng thấy mặt kiểu rất hãm, nhất là mấy kiểu tóc dở hơi và hàm răng trắng loá như răng ngựa.

Kuu

Xe lăn
Ồ thế mà cụ Tuấn Anh hải ngoại thì lại không hề bêđê, quá lạ.
TA ngoài đời có pede không nhỉ, em cũng ko biết.
Cơ mà em thấy TA mặc váy, tô son, tóc phi rê... lên sân khấu nó cứ tởm tờm kiểu gì í. Hồi xưa, xem băng 'Đêm SG" đến bài TA hát là em tua qua :))

Không về nhì

Xe tăng
Trong Nam nhiều pê đê 1 phần là do các nghệ sỹ, show game giải trí. Phần còn lại chắc do ăn ngọt nhiều quá 😓

scorp8x

Xe container

vinnocauno

Xe tải
Tôi hiểu ý bác! Thứ nhất, đây không phải tôi đanh. Thứ hai chơi trong nhóm kín thì thường người ta bảo khi nào long/short. Đánh thế này là to rồi, còn monthly turnover 15-20 mil là chuyện thường. Tôi nói rồi, tin hay không là chuyện của các bác! Tôi chỉ đưa lên cho vui thôi, các bác không tin hay đánh giỏi hơn người ta cũng chẳng ảnh hưởng gì đến tôi… Còn bản thân tôi chứng kiến nó diễn ra hàng ngày, hàng tuần nên rất bình thường. Bác chắc cũng hiểu món này nên chắc biết thiếu gì kiểu chơi…chơi nhiều thì sẽ thấy tiền nó cũng chỉ là con số thôi.
có chém thì cũng vừa vừa thôi bác.
Chơi kiểu này waren buffet hay soros gọi bằng cụ.

mb.vaynganhang

Xe tăng
a ĐT các bài hát cũng hay, dễ nghe. karaoke giờ hội bọn em vẫn hát nhạc ĐT nhiều, phần vì dễ hát, phần vì hoài niệm cái thời cả bọn đi học cùng nhau

thungkhe

Xe điện
Tất cả đều close trade, dánh indices trong ngày mà. Hay tui hiểu sai?! Tui thì không chơi indices vì không hiểu lắm, không biết thì tôi không chơi… món này mà không giỏi thì đi tàu lượn nhanh lắm.
Bác hiểu ko sai. Ko ai bắt chốt lệnh dd indicator trong ngày, lệnh cho ngâm thoải mái, có sàn mất phí qua đêm có sàn ko. Ko đặt sl thì thả, xanh thì cắt. Nhưng vào 100lot 1 lệnh thì khủng lắm đấy.

trinhpcl

Xe tăng
Mãi mãi một tình yêu - nó là một bài hát
Hôm qua hứa hẹn trăm đường.
Hôm sau như tóc Đan Trường chia đôi.

Không có tình yêu nào là mãi mãi. Mà chỉ có bài hát mãi mãi một tình yêu thôi!

comiki

Xe lăn

.rr

Xe tải
ĐT làm gì có nhà nào ở Mẽo hả cụ, con biệt thự vài triệu đô ấy là của bà vợ. Trước khi cưới vợ còn dính cái phốt vay 200tr của nyc không trả bị nó bóc phốt kìa. Từ khi tách ra khỏi ông bầu thì ĐT cũng chìm nghỉm.
ĐT em đoán là cũng không giàu có gì lắm đâu. Được mời đi gặp cậu chăn bò hát đếm số trong chương trình ước mơ thành hiện thực gì gì đó mà tặng fan nghèo được 1 cái usb trong có chép... toàn bộ bài hát nổi tiếng của anh :)) . Cụ nhà em xem chương trình đó cứ chì chiết mãi là thằng ĐT ky bo quá trời vậy.
Hai vc tiết kiệm, mở youtube cho con trai quay vớ vẩn linh tinh để kiếm tiền, vợ tranh thủ youtube cá nhân để quảng cáo bđs, nhìn thấy kiểu hổng phải đại gia gì.