[Funland] Anh đây ...ít sợ lắm.

Ga_son

Xe điện
Họ đẩy Hệ số an toàn lên bác ạ.
Tôi nghe mấy ông thiết kế bẩu vậy.
Kiểu, cái cầu cần 20 tấn, thì được thiết kế mức 50 tấn.
Rồi
ko đẩy được đâu cụ ơi, chủ yếu là vẽ rắn thêm chân hoặc có j đó chôn xuống đất.

vodka_cute

Xe buýt
Hình như là gói thầu GPMB, không phải xây lắp 🤓

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Chứng tỏ khâu thẩm duyệt và tk của Cà Mau xa lắm rất lơ mơ. Trong bài bác nhà thầu có nói việc dự toán không nới được

BMW X10

Xe điện
ko đẩy được đâu cụ ơi, chủ yếu là vẽ rắn thêm chân hoặc có j đó chôn xuống đất.
Tôi không rành cái sự đẩy bác ạ.
Một ông xây nhà thì khoe là, tau đẩy Hệ số gió bão gì đấy lên cấp 12/12.
Một ông xây cầu thật, thì báo là đất mềm yếu, để nghị duyệt hệ số từ 3 lên 4 cho nó an toàn (3 đã là bố láo).
Kiểu thế.

Ga_son

Xe điện
Tôi không rành cái sự đẩy bác ạ.
Một ông xây nhà thì khoe là, tau đẩy Hệ số gió bão gì đấy lên cấp 12/12.
Một ông xây cầu thật, thì báo là đất mềm yếu, để nghị duyệt hệ số từ 3 lên 4 cho nó an toàn (3 đã là bố láo).
Kiểu thế.
Ko được tư vấn thẩm tra, thẩm định nó ko duyệt đâu.

duonglamkhoa

Xe buýt
Ko được tư vấn thẩm tra, thẩm định nó ko duyệt đâu.
Em từng là dân xây dựng đây cụ. Làm xây dựng mười mấy năm, nhưng bỏ nghề lâu rồi.
Trong 1 dự án xây dựng, toa nhất cơ quan quyết định đầu tư, dưới là CĐT, dưới nữa là Ban QLDA, tất cả các đơn vị khác: TVTK, TV thẩm tra, TVGS, Nhà thầu thi công, nhà thầu thí nghiệm, … nếu CĐT có ý kiến “chỉ đạo” thì các đơn vị dưới có vẻ rất độc lập nhưng thực tế vẫn theo quy trình hết ấy mà.

Chỉnh sửa cuối:

Ga_son

Xe điện
Em từng là dân xây dựng đây cụ. Làm xây dựng mười mấy năm, nhưng bỏ nghề lâu rồi.
Trong 1 dự án xây dựng, toa nhất cơ quan quyết định đầu tư, dưới là CĐT, dưới nữa là Ban QLDA, tất cả các đơn vị khác: TVTK, TV thẩm tra, TVGS, Nhà thầu thi công, nhà thầu thí nghiệm, … nếu CĐT có ý kiến “chỉ đạo” thì các đơn vị dưới có vẻ rất độc lập nhưng thực tế vẫn theo quy trình hết ấy mà.
Ko có đâu cụ ơi, ông tư vấn có thể nghe chứ ông thẩm tra được bao nhiêu tiền đâu, ngu j nghe ông CĐT rồi vào tù hả cụ. Em làm tư vấn XD từ 1997 nhé, giờ vẫn làm.

duonglamkhoa

Xe buýt
Ko có đâu cụ ơi, ông tư vấn có thể nghe chứ ông thẩm tra được bao nhiêu tiền đâu, ngu j nghe ông CĐT rồi vào tù hả cụ. Em làm tư vấn XD từ 1997 nhé, giờ vẫn làm.
Vậy là cụ làm chuẩn đấy. Lúc em làm nó còn dễ, mọi việc không căng như dây đàn giống bây giờ đâu. Em cũng chỉ là chân lon ton thôi, nhưng có nhiều nội dung em cũng nói mấy bác TV thẩm tra điều chỉnh được. Anh em vui vẻ để lần sau gặp nhau còn muốn nhìn mặt chứ. 😂

meodenminh

Xe điện
à giờ nó chế cháo được hết mà, nhưng lộ ra thì lại mấy ông doanh nghiệp chịu thôi, chứ quan chức nó ăn rồi nó kệ thôi, thế má thì cũng làm điểm thôi cụ, còn lại đội đó cũng đi làm kinh tế mà, nên phải có quà là ổn thôi
Doanh nghiệp chết, chứ quan chức họ ăn no nê, mà giờ rút kinh nghiệm vụ Việt Á bây giờ toàn nhận tiền mặt, làm gì được đầy tớ....Doanh nghiệp lại chết một lần nữa

bspvietnam

Xe tăng
Website
lebiz.net
Thật đáng sợ.
Mặc dù sự việc chưa đc chứng minh, và con số 30% nhân với giá trị bao nhiêu chưa biết, vì có thể nó là 0, nhưng có thể thấy sức nóng của đám củi cháy chưa đủ làm cho đám củi tươi cảm thấy sợ.

meodenminh

Xe điện
Thật đáng sợ.
Mặc dù sự việc chưa đc chứng minh, và con số 30% nhân với giá trị bao nhiêu chưa biết, vì có thể nó là 0, nhưng có thể thấy sức nóng của đám củi cháy chưa đủ làm cho đám củi tươi cảm thấy sợ.
Chưa lò nào ở tỉnh nào cháy được củi thì biết là hiệu quả thế nào rồi, bây giờ quan chức cứ ngồi im chờ trên TV chỉ đạo
Doanh nghiệp kia cũng quá đáng phế tận 20% mà lại còn bẫy nhau ...

aca997

[Tịch thu bằng lái]
Mấy cái ruồi muỗi này thì đám vàng tuổi gì đòi ý kiến mà phải cân thớt !

Hiện thực nó thế , thích nghĩ sao cũng được , mà quan trọng nghĩ thì được, bật lại thử xem !
Anh mầy có súng mà, phải không anh?
Khi anh đuối lý thì anh không dùng lý lẽ nữa, dùng súng nói chuyện
Không biết anh phó chủ tịt kia có là thành viên gương mẫu, đạo đức sáng ngời trước đây không????

aca997

[Tịch thu bằng lái]
Doanh nghiệp chết, chứ quan chức họ ăn no nê, mà giờ rút kinh nghiệm vụ Việt Á bây giờ toàn nhận tiền mặt, làm gì được đầy tớ....Doanh nghiệp lại chết một lần nữa
Sống chết mặc bay, tiền thầy bỏ túi

Phè Văn Phỡn

Xì hơi lốp
KInh thật đấy ạ, xây lắp mà mút 30% thì nhà thầu vỡ mồm. Kiểu j chả phải bớt xén. Chắc phải có san lấp j đó mới mạnh thế đc. Chứ xây lắm ko thì căng.
San lấp với giá cát thực tế mua gấp 3 đơn giá dự toán thì càng vỡ mồm. Tiêu biểu là các nhà thầu làm cao tốc đang lỗ sặc tiết. Vậy mà lũ c.hó vẫn đớp sâu thật, trước em cứ nghĩ các gói xây lắp thì 15-20% là cùng, còn đâu TVTK và TVGS thường là cắt 50%. Kiểu này vốn đầu tư công thất thoát ghê quá.

Chỉnh sửa cuối:

bspvietnam

Xe tăng
Website
lebiz.net
Đốt không có tác dụng, tốt nhất đừng đốt. Cứ để nó tích tụ một thời gian, rồi tự nó sinh ra một Big Bang có khi lại hay.
Đốt thế này, chỉ kéo dài thời gian đau đẻ.
Chưa lò nào ở tỉnh nào cháy được củi thì biết là hiệu quả thế nào rồi, bây giờ quan chức cứ ngồi im chờ trên TV chỉ đạo

BMW_X7

Xe điện
Thật đáng sợ.
cả vạt rừng cháy có mấy thanh ăn thua gì, nói thật chứ ai ngồi vị trí đó đều ăn, ko ăn thì bật, nên trả dại gì ko ăn, hàng vạn ông bị bắt có 1.000 ông thì ko làm người ta sợ được, ngồi tại vị ăn khoảng 100 tỷ, cuối đời có bị bắt cụ ngồi 3-5 niên xong ra toàn bộ tiền hợp pháp, dại gì ko đánh đổi, chứ cụ ngồi ko ăn, làm sạch cả đời cụ tích được mấy tỷ
nên hy sinh và đánh đổi cũng chơi

mrdaubac

Xe điện
Thấy lão Ông Lão Đánh_Cá đang lảng vảng quanh đây. Mời lão cho ý kiến là giờ cắt phế khoảng bao nhiêu. Em biết lão làm GĐ CTY xây dựng nên hy vọng có câu trả lời tương đối.
Thường là 30%, khoai thì có khi 35% cũng phải chấp nhận để lấy việc cho anh em làm, chủ không có lãi, chỉ có tí công, ngày còn đi làm, em toàn phải chấp nhận như vậy.

El Jefe 2

Xì hơi lốp
cách đây 5 năm bên em có cái dự án cần trình gấp thiết kế và dự toán để cấp trên phê duyệt, mà TV thẩm tra kiên quyết gạch dự toán. TVTK chỉnh ko kịp, và nói thẳng là có nhiều mục ko muốn chỉnh. Sếp em alo cho tư vấn thẩm tra nói nặng nói nhẹ, hứa hẹn, nịnh nọt, rồi đe dọa, cuối cùng chửi bới văng tục ầm ĩ trong điện thoại. Mà bên TVTT kiên quyết ko đóng dấu thẩm tra vào dự toán. Họ bảo kể cả chủ đầu tư cắt hđ họ cũng ko làm thế, vì dự toán đó quá sai, trách nhiệm pháp lý quá nặng họ ko làm.

BMW X10

Xe điện
cách đây 5 năm bên em có cái dự án cần trình gấp thiết kế và dự toán để cấp trên phê duyệt, mà TV thẩm tra kiên quyết gạch dự toán. TVTK chỉnh ko kịp, và nói thẳng là có nhiều mục ko muốn chỉnh. Sếp em alo cho tư vấn thẩm tra nói nặng nói nhẹ, hứa hẹn, nịnh nọt, rồi đe dọa, cuối cùng chửi bới văng tục ầm ĩ trong điện thoại. Mà bên TVTT kiên quyết ko đóng dấu thẩm tra vào dự toán. Họ bảo kể cả chủ đầu tư cắt hđ họ cũng ko làm thế, vì dự toán đó quá sai, trách nhiệm pháp lý quá nặng họ ko làm.
Quá đơn giản.
Bác bẩu cậu TVTT: Đcm, có chỉ đạo dồi, tụi bây không làm được thì đứng sang 1 bên, nhá. Từ chức đê!!
Thế là xong ạ.