Ảnh đi chịu rét ở Nga đây các bác ạ

Longvh

Xe điện
Nào, tiếp tục nhé.

Phần 2. St. Petersburg

Mua cái vé tàu này đi lúc 23h30 từ Moscow

thì được những thứ sau:

sân ga này (các bác thông cảm ảnh toàn chụp trong ra qua kính vì em ko dám ra ngoài nên chất lượng ko tốt lắm, ở mức có hình thôi nhé.

rồi đến trang bị trong tàu, sạch sẽ ngon lành đầy đủ, khoang có 2 người trên đầu ko có ai rộng rãi thoải mái và tiện nghi lắm. Các bác đi cùng dạy rằng bên này chúng nó vẫn XYZ trên tàu tốt :)

Ăn sáng nóng do 1 tiếp viên xinh đẹp gõ cửa mang đến lúc gần đến nơi (7h sáng)

Tàu vào ga

Longvh

Xe điện
Như vậy lúc đi mất 8h cho khoảng 800km, đoàn tàu non-stop chạy 1 mạch từ đầu đến cuối, ko dừng ga nào, ko có đường ngang nào, cầu vượt hết, kể cả giao nhau với đoàn tàu hướng khác cũng cầu vượt. Dọc đường buổi đêm chạy qua đa số là những khu không người ở, hoặc có khoảng vài chục nhà, nằm im lìm trong tuyết trắng, ko điện đóm gì, bên đường tàu tuyệt nhiên ko có nhà sát như mình, thay vào đó là tuyết trắng, rừng bạch dương và thông trải dài, hay lắm có điều em ko chụp được ảnh vì tối và tàu chạy nhanh.

Thành phố

Nhà hàng

Chỉnh sửa cuối:

dunghtbt

Xe tăng
Website
www.3vo.com
suống có cụ cố đi tham quan 'Cung diện mùa đông'
cầu mở núc 12h đêm nhé(b)(b)(b)

luis

Xe hơi
Rót mời cụ ,mùa đông lạnh thế này cụ cố gẵng đi xông hơi khô phát nhá !phê lòi lun.

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Như vậy lúc đi mất 8h cho khoảng 800km, đoàn tàu non-stop chạy 1 mạch từ đầu đến cuối, ko dừng ga nào, ko có đường ngang nào, cầu vượt hết, kể cả giao nhau với đoàn tàu hướng khác cũng cầu vượt. Dọc đường buổi đêm chạy qua đa số là những khu không người ở, hoặc có khoảng vài chục nhà, nằm im lìm trong tuyết trắng, ko điện đóm gì, bên đường tàu tuyệt nhiên ko có nhà sát như mình, thay vào đó là tuyết trắng, rừng bạch dương và thông trải dài, hay lắm có điều em ko chụp được ảnh vì tối và tàu chạy nhanh.
Bác đi tầu Express không dừng điểm nào(b) cupe 2 người... xyz thoải mái ! thú vị lắm

Đi St Petersburg thì nên để dành một ngày đi tham quan bảo tàng Hermitage (xem lướt), chụp ảnh thoải mái nhưng lưu ý không được dùng đèn flash

Cung điện Mùa hè thì đi tàu cánh ngầm ra xem cũng được ! Nhưng muà này toàn tuyết cũng không đẹp lắm

Ái ở đây cũng khá đẹp và niềm nở và không kiêu như bọn ở Moscow(b)

Anh Bornfree tổ chức tour hồi huơng đê:'(:'(:'(

Longvh

Xe điện

Có 2 em cầm mic với máy quay đi gặp các bác tài dừng đèn đỏ phỏng vấn gì đó, chụp vội ảnh tối quá.

Ga Tay

Xe tăng
Bao giờ em đwowcj đi Nga một chuyến nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

Longvh

Xe điện
Lên tàu về luôn, buổi chiều là loại tàu ngồi, nhưng lại chỉ mất có 4h30 để chạy chiều ngược lại, chạy rất nhanh, lịch sự, ghế ngồi có tai nghe nhạc chuyển kênh như máy bay
Đúng giờ nữa, ko sớm ko muộn gì cả, chuẩn lắm các bác ạ.

xekorua

Xe đạp
я люблю русский девушка.

hminh2005

Xe điện
Không có cái gì đẹp bằng cảnh khi tuyết đang và vừa rơi xong ( trắng muốt đến nhức cả mắt), nhất là khi đứng dưới hàng cây có ci nhey ( tuyết bám đầy trên cành ). Nhưng không có cảnh nào bẩn hơn khi tuýet đang tan ( nhầy nhụa, bẩn thỉu ..... )

coral

Xe tải
я люблю русский девушка.
Я люблю русскую девочку hoặc là Я люблю русских девочек chứ cụ :)

Ôi Nước Nga, tình yêu của tôi . (k)
Xem ảnh mà lòng thấy bứt rứt quá . :mad:
19 năm rồi em chưa trở lại Nước Nga
Thanks cụ longvh nhé, sướng nhất là cụ .

Em cũng 18 năm rồi chưa trở lại Nga. Trước đây em ở Minsk, nhớ mãi những lần xếp hàng mua chậu thau nhôm mí cả quạt tai voi. Đến gần ngày về thì có lệnh cấm đóng hàng trên toàn Liên bang, báo hại mấy bà giáo phải rủ hàng xóm đến mua hộ.

Ga Tay

Xe tăng
Em cũng 18 năm rồi chưa trở lại Nga. Trước đây em ở Minsk, nhớ mãi những lần xếp hàng mua chậu thau nhôm mí cả quạt tai voi. Đến gần ngày về thì có lệnh cấm đóng hàng trên toàn Liên bang, báo hại mấy bà giáo phải rủ hàng xóm đến mua hộ.[/quote]
Ôi nước Nga, cái này chỉ ở Nga mới có

Nobita2008

Xe đạp
Một thời để nhớ đấy các cụ ạ. Có cụ nào đã từng ở Varonhez kg ? Thời ký 1986 - 1990. Mời các cụ lên tiếng (b)(b)(b)

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
Nào, tiếp tục nhé.

rồi đến trang bị trong tàu, sạch sẽ ngon lành đầy đủ, khoang có 2 người trên đầu ko có ai rộng rãi thoải mái và tiện nghi lắm. Các bác đi cùng dạy rằng bên này chúng nó vẫn XYZ trên tàu tốt :)

http://img.photobucket.com/albums/v217/longkhdt/Moscow2009/03_Mar/IMG_2633_resize.jpg

http://img.photobucket.com/albums/v217/longkhdt/Moscow2009/03_Mar/IMG_2635_resize.jpg
Em nhớ có lần đi tầu này sang Ucraina chơi có 2 em nằm đối diện, lúc đi ngủ nó cứ đứng thay quần áo trước mặt mình (l) , làm thằng bé mãi mới ngủ được :21:
Gái U đẹp hơn gái Nga , hồi em sang Nga chơi ( 1999) dân nga hiền và quý người VN lắm . Bác cố ở đến tháng 6 để rửa mắt nhé .

fer_california

Xe đạp
Nga ngố Nga ngố yêu thế(l)

Ta^.pLa'i

Xe buýt
Em nhớ có lần đi tầu này sang Ucraina chơi có 2 em nằm đối diện, lúc đi ngủ nó cứ đứng thay quần áo trước mặt mình (l) , làm thằng bé mãi mới ngủ được :21:
Gái U đẹp hơn gái Nga , hồi em sang Nga chơi ( 1999) dân nga hiền và quý người VN lắm . Bác cố ở đến tháng 6 để rửa mắt nhé .
Gái Nga đẹp chứ bác, he, cũng có thể các bác hay đc thưởng thức gái U hơn nên oánh giá không đúng. Em thấy bọn Nga nó bẩu gái Bạch Nga xinh hơn nhưng em lại không thấy thế.
Năm 1999 em đang ở Moscou, dân Nga mất dạy lắm rồi, rất ghét người nước ngoài, nhất là bọn trẻ, còn mấy bà giáo già thì tốt không tưởng tượng nổi.