[CCCĐ] Ảnh du lịch Châu Âu

Berry1111

Xe hơi
Em đi London từ 2 năm trước, gửi các cụ vài pics. Đợt đó đi đúng sau khi có vụ khủng bố trên cầu nên đi qua khu đó toàn là hoa tưởng niệm.

Berry1111

Xe hơi
Bây h em đang định đi 1 chuyến 4 5 nước mà đang ko biết chọn đi Zone nào, cụ nào tường tận cho em xin vài cái recommend với!

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Bây h em đang định đi 1 chuyến 4 5 nước mà đang ko biết chọn đi Zone nào, cụ nào tường tận cho em xin vài cái recommend với!
Em giờ chỉ thích đi chỗ nào nghỉ hẳn 1 tuần cho thư giãn chứ chẳng ham đi nhiều.

Berry1111

Xe hơi
Em giờ chỉ thích đi chỗ nào nghỉ hẳn 1 tuần cho thư giãn chứ chẳng ham đi nhiều.
Bác ơi, em còn trẻ, nên h phải tranh thủ lúc khoẻ thì đi cái. Mấy nữa có tuổi chắc cũng chán đi ngay.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Bác ơi, em còn trẻ, nên h phải tranh thủ lúc khoẻ thì đi cái. Mấy nữa có tuổi chắc cũng chán đi ngay.
Đi thì vẫn đi chứ, dưng mà đi tập trung thôi, mỗi nước dành hẳn một tuần lượn cho sướng.

vd đi tháng 4 thì thăm Hà Lan có hội trợ hoa tuy líp

Tháng 7 thì thăm vùng hoa lavender của Pháp, Ý

Tháng 9/10 thì leo núi ngắm lá vàng ở thuỵ sĩ áo.

Tháng 12 thì đi thăm các vùng chợ noel của Đức

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Ảnh chụp lâu rồi, giờ lôi ra nghịch tý cho đỡ nhớ.
Phong cảnh trên đường leo núi, đoạn đường có tên là Kirchbühstrasse, Grindelwald/ Thụy Sĩ ạ.

Chalmerist

Xe tải
EM vote làm 1 tuor Bắc Âu cụ ạ. Mái nhà của thế giới. Cụ đi vào mùa hè thì chả khác gì thiên đường

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Phong cảnh thiên nhiên Thuỵ Sĩ, Đỉnh núi First.

Sunrise96

Xe buýt
Đi thì vẫn đi chứ, dưng mà đi tập trung thôi, mỗi nước dành hẳn một tuần lượn cho sướng.

vd đi tháng 4 thì thăm Hà Lan có hội trợ hoa tuy líp

Tháng 7 thì thăm vùng hoa lavender của Pháp, Ý

Tháng 9/10 thì leo núi ngắm lá vàng ở thuỵ sĩ áo.

Tháng 12 thì đi thăm các vùng chợ noel của Đức
Ảnh chụp lâu rồi, giờ lôi ra nghịch tý cho đỡ nhớ.
Phong cảnh trên đường leo núi, đoạn đường có tên là Kirchbühstrasse, Grindelwald/ Thụy Sĩ ạ.

Em có mấy cái ảnh Châu Âu thấy hay hay, mang lên giao lưu với các cụ

Burg Eltz

Là một lâu đài này nằm ở cạnh thành phố Koplenz ở miền tây của nước Đức. Lâu đài kiểu trung cổ lại nằm trong một thung lũng rất nhỏ, được bao quanh bởi rừng núi rậm rạp, um tùm nên cảm giác rất hồi hộp khi khám phá khu vực này.

Đoạn đường đến đây rất đẹp, sẽ phải chạy xe qua nhiều khúc cua tay áo với một bên là núi, một bên là dòng sông Mosel uốn lượn theo vách đá. Nhiều ruộng nho và những thị trấn nhỏ đẹp như tranh vẽ nằm dọc bờ sông.

Có những thi trấn chỉ đến được bằng phà.

Cứ đi theo biển chỉ dẫn "Burg Eltz", sẽ dẫn ta đến bãi đất trống rộng lớn để đỗ xe. Từ đây mọi người phải đi bộ hơn một km mới đến lâu đài. Đường đi bộ này xuyên qua rừng cây, có hai con đường đi bộ; một đường rải nhựa bằng phẳng và một đường mòn khó đi hơn. Nên chọn đi một đường và về bằng đường kia để có thể cảm nhận hết được mọi cảnh đẹp.

Nhà mình đến đây vào cuối thu, lâu đài đã đóng cửa nên không được vào thăm nội thất phía trong nhưng cảnh thiên nhiên ở bên ngoài đã quá đáng giá cho một chuyến đi rồi.

Mùa thu ở vùng Mosel cạnh Coplenz/ Đức. Đường vào lâu đài Eltz.
Nhiều người tranh thủ thời tiết mùa thu đi dạo trong rừng.
Mùa Thu bên Châu Âu đẹp thật

Sunrise96

Xe buýt
Hình bên sườn lâu đài

Đường vào lâu đài có trải nhựa đường nhưng chỉ dành cho xe của lâu đài đi vào, còn khách thăm quan thì phải đi bộ từ bãi đỗ xe cách khoảng 1 km vào đây.

Cảnh quan xung quanh và lâu đài đẹp quá. Đợt em tạt Đức không biết đến địa danh này mà đi

NT_Nghia

[Tịch thu bằng lái]
Đẹp quá, ảnh đẹp như vẽ vậy.