[Funland] Anh - Đức đại chiến

agrimeco

Xe lăn
Xem trận này thấy nặng toan tính nên không hấp dẫn! Chỉ khi Anh gác 1 quả mới sôi nổi hơn!
Mấy ông BLV cứ gào lên thay Kane (dù em cũng thấy thế) nhưng cuối cùng hóa ra Southgate lại đúng khi Kane có tham gia vào bàn mở tỷ số và ghi bàn kết liễu!
Mấy cánh chim lạ của Anh đá hay ghê nhất là anh da đen nhỏ thó (so với đồng đội) đá rất tự tin!
Bàn mở tỷ số em nom có vẻ như Kane bị việt vị thì phải :D

Duhloss

Xe tải
Chuyên gia bóng đá đén từ ao làng đây rồi =))
Thay người cho Grealish vào mới sáng ra được cụ ơi :D Chuyển từ 5-2-2-1 sang 3-4-1-2, lúc này 2 chú cánh Shaw và Trippier mới lên tham gia tấn công được.
HLV Đức cũng đá thận trọng quá, tin ô thần gỗ Werner thành ra đá chán ko kém.

Chỉnh sửa cuối:

hưvô

Xe lăn
Đẳng cấp anh hào về nước từ đầu thì chán hơn. Khác gì anh 4senal năm nào đi C1 cũng về. Vậy mà còn ngẩng cao đầu với tự hào của giáo sư đáng kính nào đó.
Thật ra Đức đã rớt phong độ từ đợt World Cup 2018, bị Hàn Quốc hành cho tơi tả rồi, nhưng mấy năm nay cũng ko cải thiện được phong độ, và có vẻ giờ ko có lớp kế cận xứng đáng.

RongPhuongBac

Xe điện
Hôm qua xem, đối tác ủng hộ Đức cứ ngồi cầu nguyện Đức có thể lên đồng giống trận gặp Bồ Đào Nha thì Anh toi ngay..
em bảo còn lâu, nhìn HLV sau quả trượt của Muller có vẻ buông xuôi rồi chả thấy thay người ngay gì cả.. sau quả 2-0 thì gần hết giờ rồi thay ồ ạt vào làm gì nữa, định 5 phút ghi liên tiếp 2 bàn chắc
Nói chung là sau 1 đợt thành công lớn của đội tuyển và có dấu hiệu đi ngang thì nên thay HLV , người cũ hết động lực rồi.. đại ca Abramovich thay HLV xoành xoạch và vẫn gặt cup ngon lành...
Và sau đó cụ thông đối tác 2 phát cho gõ đúng không :D.

aliabu2

Xe buýt
Khả năng mạo hiểm nhưng có thể được. Chứ như Rudiger đen đen với thằng gì tên Gin thì thôi. Không cản được thì lại kéo áo. Em xem mà thấy không phải Đức mà em biết. Đức này lạ lắm @@. Kiểu ối dồi ôi. Năm xưa có hậu vệ Philip Lam kéo áo Messi thì còn chấp nhận được chứ ông thần Haka với Tơ Linh mông cong mà phải kéo áo thì chứng tỏ kém cỏi.
Vâng, cụ lại làm em nhớ Lahm quá :D nhỏ người mà lên công về thủ nhanh kinh

Dân Tổ

Xe container
Có lẽ ông Sterling và ông Kane là 2 ông đá thấy khó chịu nhất cụ ạ, một ông đội trưởng vật vờ không sức sống, một ông có bóng chỉ biết húc vào tường chứ không chịu nhìn đồng đội. Nhưng trò đời mà, số phận đã gọi tên thì khó từ chối lắm. :)) :)) :)) :)) :)) Không sao, năm nay em cổ vũ cho Anh xem có bất ngờ gì không.
Cô đang thương cụ ạ, muốn chân thường chân gỗ cũng khó :))

Lambatda

Xe điện
Muốn có chất đấy cần những thủ lĩnh tinh thần như Kahn, Effenberg, ... có khả năng vực đồng đội dậy, chứ giờ chưa thấy có ai
Kahn thì ok chứ Effenberg chỉ đc mỗi cái hùng hổ thôi cụ, thua cái là cũng xỉu xìu ngay. Có mấy trận bị dẫn ngược xong thì đầu cúi gằm như Messi trông chán lắm. Nhắc lại nhớ trận năm 99 lúc Solsa ghi bàn xong thì ông này nằm vật ra ko đứng dậy nổi. Ông Collina phải chạy đến gọi mới ngồi dậy đc. Thủ lĩnh kiểu đấy thì đá đấm j nữa.

RongPhuongBac

Xe điện
Thật ra Đức đã rớt phong độ từ đợt World Cup 2018, bị Hàn Quốc hành cho tơi tả rồi, nhưng mấy năm nay cũng ko cải thiện được phong độ, và có vẻ giờ ko có lớp kế cận xứng đáng.
Bọn trẻ u21 Đức vừa win euro. Mang lên thay máu hết. Như cụ nào hôm qua bảo mang đội trẻ ra hấp diêm sau khi dẫn trước có vẻ đúng. Bọn trẻ đang rất khao khát thể hiện.

Kia_fote

Xe điện
Nhiều cụ fan Đức thế nhỉ. Đức thắng thì khen Đức mạnh. Anh thắng thì bảo Anh gặp may, vậy là không fair rồi. Em thấy Anh thắng hôm qua là hoàn toàn xứng đáng. Em thì không fan của 2 đội này, chỉ ghét Pháp thôi =))

Lambatda

Xe điện
Tóm lại chắc phải thay đổi vị trí kross bằng gundogan tương lai sẽ là goretka và gundogan.trả kimmich về hậu vệ phải là hợp nhẽ
Gun với Kroos đều đã 31t, Gun còn mẫn cảm chấn thương hơn Kross nhiều lần thì đặt tương lai vào ông Gun làm j cụ.
Xếp Kimmich đá rb là rất phí, chưa kể việc tìm 1 rb so với 1 cm bao giờ cũng dễ hơn.

sonvg

Xe điện
Xem xong e mới thấy đây ko giống như 1 trận đại chiến, xem rất buồn ngủ ko lôi cuốn và hấp dẫn. Nói chugn EU năm nay mấy ông lớn đều đá ko hiệu quả nên đều đã bị loại :D
Đại chiến thì mới buồn ngủ cụ ạ

RongPhuongBac

Xe điện
Nhiều cụ fan Đức thế nhỉ. Đức thắng thì khen Đức mạnh. Anh thắng thì bảo Anh gặp may, vậy là không fair rồi. Em thấy Anh thắng hôm qua là hoàn toàn xứng đáng. Em thì không fan của 2 đội này, chỉ ghét Pháp thôi =))
Thế là faiplay rồi thây cụ. Trách cô thương Anh chứ không thương Đức thôi. Mà thằng Anh đá với thằng Đức không tiểu xảo ăn vạ. Đức cũng vậy. Chắc đồng minh lâu năm trong khối EU lại là thành viên thượng đẳng nên đá với nhau cũng khác.

Fim

Xe điện
Grealish vào đổi cánh ông Sterling thì ku Shaw đá sáng hẳn.
Anh thì cánh mạnh, mà Đức thì chỉ biết tấn công cánh.
Hậu quả tất yếu là bị vả 2 phát đúng 1 bài căng ngang cánh =))

sonvg

Xe điện
Bàn đầu của Anh hôm qua em thấy Kane tỉnh, chuyền bóng ra cánh để thọc xuống, lúc đấy Linh mông cong đủ thời gian với Kane áp thành, cực khó cho hậu vệ kèm. Nếu là ông khác e nghĩ khó có bàn đấy.

Kia_fote

Xe điện
Thế là faiplay rồi thây cụ. Trách cô thương Anh chứ không thương Đức thôi. Mà thằng Anh đá với thằng Đức không tiểu xảo ăn vạ. Đức cũng vậy. Chắc đồng minh lâu năm trong khối EU lại là thành viên thượng đẳng nên đá với nhau cũng khác.
Cô có thương cũng thương đội mạnh chứ cụ. Anh đến giờ là 4 trận sạch lưới, hàng thủ cực tốt chứ đâu có giỡn đc cụ. Quan trọng là năm nay Anh đá rất tôn trọng đối thủ, ko có kiểu câng câng như Pháp!

TsarPutin

Xe tăng
Anh thì đá vẫn tù tù, nhưng Đức nay lại đá còn tù hơn. Cứ cảm thấy có mùi, chỉ khổ mấy anh mai ra cầu hóng gió thôi
Đức ko tận dụng dc cơ hội, nhưng phải nói hnay thủ Anh cơ bản k gà như thủ Bồ nên kiếm dc cơ hội khá khó khăn

Lambatda

Xe điện
Bọn trẻ u21 Đức vừa win euro. Mang lên thay máu hết. Như cụ nào hôm qua bảo mang đội trẻ ra hấp diêm sau khi dẫn trước có vẻ đúng. Bọn trẻ đang rất khao khát thể hiện.
U20 Anh nó còn vđ luôn WC2017 lứa U kìa cụ, vậy mà sau 4 năm vẫn bị gọi là Anh nhợn như thường. Nói chung từ mấy lứa U lên đến đội chính quy là cả 1 con đường xa tít. Có 1 thằng Brazil đương đá ở V-league mà có ai biết ngày xưa nó từng là đồng đội của Thiago Silva, Marquinhos vô địch WC lứa U.
Nói chung các clb Đức giờ cũng bắt đầu xu hướng buôn "lúa" ra nc ngoài nên bọn ct trẻ của Đức giờ cũng bị overrated nhiều lắm. Cỡ như thằng Golsen đá đc có trận hay trc hàng thủ nát của Bồ mà đã đc nâng bi sao số này nọ thì em nghĩ lớp trẻ kế cận của Đức cũng chả ăn thua mấy đâu.

hd-vt

Xe container
Em nghĩ, cầu thủ dẫn bóng với tốc độ cao, thắng bại đội bóng phụ thuộc cái vẩy chân (khác nhau vài mm) thơm hay hôi của cầu thủ. Hôm qua Muller đá vào thì...kinh nghiệm, bản lĩnh lên vân vân mây mây.
Cầu thủ Pháp hôm nọ, đá như dồng bay phượng múa, cuối trận mà thủ chắc thì nại lên vân vân mây mây. :D