[Funland] Anh em chạy oto để giành 1 làn đường cho xe máy có được không các cụ?

Tú Nguyễn HK

Xe hơi
Nhiều cụ 4b gần đến ngã tư thì đi vào làn "đèn đỏ được rẽ phải", đèn xanh bật, thế là đi thẳng.

Thanmen

Xe buýt
Có lẽ làm cái logo tuyên truyền dán sau xe sẽ đc nhiều ng biết đến và hưởng ứng ạ

Quê bầm

Xe điện
Không phạt nguội thì ko bao giơ xử lý được ạ, Kêu gọi sự tự giác hay ý thức nọ kia nó xa lắm có lẽ phải nhiều thập niên nữa chưa có được đâu ạ, vẫn chỉ là những ước muốn cao đẹp thôi.

em thấy một số nước tài xế bắt buộc phải có tài khoản còn tiền trong thẻ dán trên xe, khi vi phạm trên đường có các sensor tự xác định lỗi và tính toán tiền phạt rồi gửi tin nhắn đề nghị xác nhận lỗi và tiền phạt của tài xế, chả cần xx ra đường mà đi vẫn ngăn nắp. Các bác ấy đi tham quan học hỏi mãi họ rồi, có nghiên cứu áp dụng hay ko thôi.

cu mậm

Xe buýt
Nhiều cụ 4b gần đến ngã tư thì đi vào làn "đèn đỏ được rẽ phải", đèn xanh bật, thế là đi thẳng.
Cái này chưa chắc đâu cụ. Nếu là làn dành riêng cho xe rẽ có vạch mắt cáo, hoặc vạch kẻ đường chỉ có mũi tên rẽ phải thì cụ đúng. Còn nhiều trường hợp nó là làn hỗn hợp (mũi tên vừa đi thẳng và rẽ phải) thì họ đi vậy lại ko sai.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF

Trục

Xe ba gác
Người OF
Em thấy anh em chạy oto dành 1 làn đường cho xe máy, xe đạp thực ra chính là nhường phần đường đó cho chính mình, vợ con gia đình bạn bè mình, em nghĩ thế có phải ko các cụ. Vì chắc trong gia đình, người thân ko thể đi oto hết.
Nhưng đám đông quá ngu và nguy hiểm, mình cố nhường mà đứng 1 lúc, làn bên trong bọn nó nhoi lên chật kín, chẳng hiểu họ nghĩ gì. Dĩ nhiên, đi làn phải về luật thì họ không sai.

Trục

Xe ba gác
Người OF

cu mậm

Xe buýt
Nhưng đám đông quá ngu và nguy hiểm, mình cố nhường mà đứng 1 lúc, làn bên trong bọn nó nhoi lên chật kín, chẳng hiểu họ nghĩ gì. Dĩ nhiên, đi làn phải về luật thì họ không sai.
Dàn kín hết mặt đường 1 mét ko chừa ra nổi thì là sai chứ cụ, luật nào cho đường 3 làn mà oto dàn ra hàng 4. Nếu cứ đi đúng làn thì kể cả oto đi làn ngoài cùng thì xm vẫn có chỗ để thoát được.

caisua

Xe lăn
Ai cũng biết tắc là do bọn vượt đèn đỏ ở ngã 4 rồi xung đột giao thông ko ai đi nổi chứ đâu phải dọc theo đường. 4B thì rất hiếm khi vượt đèn đỏ, 2B thì đèn đỏ còn cả chục giây đã phi lên rồi. Mỗi đoạn đường dù có đông có chật mà ko tịt ở ngã 4 thì cũng chỉ thêm vài phút, tranh giành nhau mãi làm gì

Dream Thai

Xe điện
Thực tình mà nói, không có phân làn chi tiết cho từng loại xe, vậy nên cứ xếp hàng nối đuôi nhau mà đi, mấy người đi xe máy kêu lấn là lấn cái gì? ai lấn ai? sao không xếp hàng sau ô tô mà đi? cứ phải chen lên cho bằng được? rồi không chen được thì leo vỉa là sao? Chưa kể đến khúc đèn đỏ những nút giao không có giải phân cách cứng thì lại phi hết sang làn ngược chiều để nhoi lên trên đèn đỏ ra tận giữa đường đứng chờ là sao? Có khi có giải phân cách cứng cũng chen lên nữa cơ. Đấy, đi xe máy như vậy mà cứ kêu :)) :)) :))
E thống kê các hành vi giao thông ĐẶC SẢN ở ta như bên dưới =)) =))

Hành viOtoXe máy
Điền vào chỗ trốngxx
Đi sai làn & Tạt đầu xe khác ở nơi giao cắtxx
Vượt đèn đỏ khi đèn chuyển từ xanh sang đỏx
Vượt đèn đỏ khi đèn chuẩn bị chuyển từ đỏ sang xanhx
Đi trên vỉa hèx

Quê bầm

Xe điện

Hành viOtoXe máy
Điền vào chỗ trốngxx
Đi trên vỉa hèx
Thiếu nhiều cụ ơi, đè vạch liền lấn hẳn sang làn đối diện, ko chịu sếp hàng vượt trái rồi xi nhan phải xin tấp vào hàng, đè vạch ngựa vằn khi lên/xuống cao tốc, vành đai, đi chình ình giữa hai làn xe, bật đèn sự cố khi đi thẳng, ôm lề trái đi chậm lì rì, rẽ trái tại ngã tư nhoi lên đè đầu ngăn chiều đi thẳng, đi thẳng nhưng ko đi làn bên phải mà ôm sát làn trái nơi có mũi tên quay đầu/rẽ trái, đá đèn còi inh ỏi xin vượt trong khi phía trước đông xe, vừa đi vừa gọi hoặc vuốt tin nhắn.....

matizvan2009

Xe ba gác
Như tiêu đề ạ, mong muốn của em như vậy có được không các cụ, giờ tan tầm là em thấy oto chay kín hết các làn đường.

Để DÀNH, không phải giành (giật) cụ ah

FelizS

[Tịch thu bằng lái]

Hành viOtoXe máy
Điền vào chỗ trốngxx
Đi trên vỉa hèx
Nhất trí với cái bảng thống kê của cụ, bổ sung thêm 1 hành vi nữa là quay đầu xe giữa đường (cả ô tô xe máy đều có).
Hành vi thì như nhau nhưng tác hại gây ảnh hưởng đến giao thông thì ô tô nặng hơn nhiều Bảo sao em thấy XXX toàn rình bắt ô tô thay vì xe máy cho cùng 1 lỗi tương tự ;))

Mr.Alo

Xe lăn
Ở mình nhiều khi đường 4 làn vẫn full oto , xe máy nếu có 1 làn thường thoát khá nhanh

Vanh234

Xe buýt
Cái làn xe máy trên cầu Vĩnh Tuy còn đầy ô tô phi vào thì trông chờ gì ở các đường khác.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Đấy là cụ để giành ra hẳn 1 làn đường, em đi chỉ để 2/3 làn nên không thằng nào nhoi lên được.
Cũng nhiều khi e chặn như cụ. Vì hở hẳn thù lại có xe chen lên.