[Funland] Anh em cọc chèo, cám cảnh!

--Lamborghini--

Xe lăn
THôi cụ ah, nốt lần này thôi, lần sau kệ kkk nó.
Cọc chèo nhưng tử tế thì chơi, còn không khác bòi gì người dưng.

vnd.qn

Xe buýt
:D Thôi nốt lần này cụ ạ, em thì cũng hay cả nể như cụ. Nhưng lần trước là do không may mắn thôi, người không sao là tốt rồi. Sau lần này thì thôi cụ ạ :D

ngoclam

Xe tải
Thế cụ chủ có nghĩ là nó sẽ trả tiền lần này cho cụ không, em nghĩ cụ quá tốt.

Smee april

Xe điện
Bạn thì ko có bạn lừa tiền lừa bạc. Mà ko có bạn quê ngẫu nhiên về chơi Trong khi nhà bố mẹ đẻ ko về. Mà lại còn dáo mượn xe trước mây ngày? Ko thấy tình cờ chỗ nào.
Loại ấy: bố mẹ đẻ còn ko thăm thì đồng hao coi ra j?
Còn nữa: đồng hao nhưng trên 18 tuổi rồi, mượn xe đâm xe ko sửa thì tư cách làm j có.

Mystar

Xe tải
Em đang ngồi cafe ở quê nó để hẹn chủ nợ ra nói chuyện đây ạ, bọc tiền 100tr xoay sở vay mượn anh em bạn bè mấy hôm nay mới đủ, mang vội về để chuộc xe.

Dm mới trước tết rồi nó có bằng lái, nằng nặc đòi mượn xe em về quê mấy hôm chúc tết. Tay lái non + bia rượu liên hoan đâm mẹ nó vào cột điện, may mà vợ con nó ở nhà ông bà nội, trên xe có mình nó. Thuê xe kéo về gara , sửa sang sơn lại mất 20 củ. Cay nhất là tết rồi em đếch có xe đi, lếch thếch vợ chồng 2 cái xe máy đèo con nhỏ đi về quê vợ hơn 40km...

Cuối tuần trước nó mượn xe em, nói về quê có việc gấp vì ở nhà có chuyện cần giải quyết. Em vẫn cay vụ vừa rồi nên định không cho mượn, bảo tay lái chú còn non đi đường dài lại ban đêm nữa anh sợ không an toàn. Nó cứ nằng nặc đòi mượn, còn bảo cả vợ nó gọi điện rồi nhờ cả vợ nó gọi cho vợ em nhờ vả nữa. Em nể quá đành tặc lưỡi không bên vợ lại nghĩ mình keo kiệt. Nghĩ lại vẫn thấy mình ngu.

Nó mượn tối thứ 6 , báo chiều thứ 7 lên trả. Đến chiều thứ 7 không thấy nó mang xe đến, gọi điện thì tắt máy. Em hỏi vợ nó bảo cũng không liên lạc được. Gọi về quê nó thì bố mẹ nó bảo tuần rồi nó không về quê.. Cả nhà vợ em cuống lên không biết nó làm sao, đi đâu.. Thì đến 10h tối hôm đó có số lạ gọi đến hỏi đây có phải anh A , anh của B không, em bảo đúng rồi. Thằng kia nó bảo em anh nợ bọn em hơn 100tr, có giấy vay nợ đàng hoàng, hạn trả đúng đến thứ 3 tuần sau. Được một lát thì thằng em khốn nạn gọi lại, kêu là em bị chúng nó lừa. Thằng này về quê chơi với thằng bạn ở làng bên, gặp bọn bạn của thằng bạn này đang đánh bạc lừa thằng em này cầm bài hộ, ngồi mấy tiếng mà bị nã cho hơn 100tr, phải viết giấy vay nợ và để xe oto lại cho bọn nó. Em nghe vậy cũng bán tín bán nghi không biết thế nào, vì thằng em này có mải chơi thật nhưng từ trước đến giờ chưa có tiếng bị dính vào lô đề cờ bạc. Nó cứ khóc bảo là anh ơi giúp em không chúng nó dọa chém em chết, rồi em không dám về nhà nữa... Con vợ nó cũng qua nhà em khóc lóc với vợ em kêu vay tiền anh chị trả nợ giúp, làm vợ em nó cũng mủi lòng. Bảo thôi mình vay giúp chú ấy trả nợ rồi lấy xe về, chứ để lâu không biết thế nào. Thực sự em rất cay cú, việc mang tiền về trả nợ cho nó là để em lấy xe về thôi, chứ nó mà không dính đến xe em thì em kệ con bà nó luôn các cụ ạ. Đợt trước sửa xe em cũng phải bỏ tiền túi ra rồi, nó kêu anh cứ ứng trước đến giữa năm em được thưởng 6 tháng sẽ gửi lại anh. Mà giờ gần sang t8 rồi có thấy nó ý ới gì đâu, giờ lại dính thêm vụ này nữa. Nguy hiểm hơn em sợ nó dính sâu vào cờ bạc rồi mà cả nhà không biết.

Giờ ngồi chờ thằng kia đến trả xe, nghĩ cũng chán, coi như bài học vậy thôi các cụ ạ, chứ đã a e một nhà rồi chả biết làm thế nào.
Em thấy chốt lại cái vợ chồng thằng em cọc chèo của cụ *** ra gì và cụ cũng yếu tâm lý và cả nể quá. Là em có còn lâu, mà đến lạy cái con vợ của thằng em, làm cái *** gì mà nó phải mượn xe cho chồng trong khi nếu cần thì đi taxi.
Nói chung lại là rút kinh nghiệm cụ ah, loại như vậy thì cần rõ ràng kể cả là mất lòng vì thực ra vợ chồng nó không đáng đâu mà cụ phải giữ làm gì.

Thôi, cụ cư xử trên người như thế thật hiếm, vậy nên từ nay nhà vợ cụ sẽ chẳng thể đòi hòi gì hơn ở cụ. Vấn đề mấu chốt là cụ phải rắn và không được mềm lòng thêm bất cứ 1 lần nào nữa

f320

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, chắc chắn sẽ không có lần thứ 3 đâu các cụ ạ. Khách quan thì em còn thương được, chứ chủ động lấy xe anh đi cầm để đánh bạc thì không xong với em rồi.

Một vụ trong Tết rồi nay lại vác mặt mượn thì không có tý thể diện nào rồi. Sau vụ này cụ cũng nên dặn dò vợ xong lại dính tiếp !
Lần thứ 3 cho mượn nữa cụ lại cho luôn vào thớt này để anh em tiện theo dõi nhé!
Em nghi là còn lần nữa!
Rất đúng kịch bản nhé. Lần 1: ăn hại, lần 2: báo hại. Hóng cuối năm cụ chủ lên kêu lần 3: phá hại.
Gặp anh em loại này đúng là căng thật.
Sau quả này Cụ nhớ "phòng thủ" cho kỹ nhá, sống để cho mọi người xung quanh hài lòng mà thiệt gia đình mình thì không nên ạ.
Thôi giải quyết cho xong việc cụ ạ. Rút kinh nghiệm đừng có lần thứ 3 nữa.
(Cá nhân em thấy những ông hiền hiền nếu cờ bạc thì dính sâu lắm. )
Bọn này nó nói thì kiến trong hang còn phải bò ra. Mủi lòng sẽ còn dính tiếp...
THôi cụ ah, nốt lần này thôi, lần sau kệ kkk nó.
Cọc chèo nhưng tử tế thì chơi, còn không khác bòi gì người dưng.
:D Thôi nốt lần này cụ ạ, em thì cũng hay cả nể như cụ. Nhưng lần trước là do không may mắn thôi, người không sao là tốt rồi. Sau lần này thì thôi cụ ạ :D

cuongdiv

Xe container
Nói thì dễ nhưng mỗi nhà mỗi cảnh, chả ai giống ai cả. Người ngoài thì em không quan tâm, nhưng đã là người nhà em không tiếc cái gì cả. Bọn trẻ nó mới lấy bằng, háo hức sỹ diện được lái cái xe ra oai với bạn bè. Cái này thì em với nhiều cụ trên này hồi trẻ chả vậy, trách sao chúng nó. Cái em bực là nó lái xe lúc uống rượu, rồi khi về sửa nó không có bỏ ra đồng nào để sửa, còn lấy cớ nợ anh. Em thì chả tiếc chúng nó vài ba triệu, cơ bản là cái thái độ thôi. Lần 2 thì em cay nó nợ bạc lấy xe của anh đi cắm, mặc dù nó bảo nó bị lừa. Chứ bảo anh em trong nhà giữ khư khư cái xe khi các em cần mà không cho mượn thì nó cũng khó cụ ạ.
Nhiều khi cũng khó cụ nhỉ, e cũng cho mấy đứa e mượn khi bổ túc thêm tay lái khi thi bằng xong, may chưa có chuyện gì xảy ra nhưng đọc xong chuyện của cụ cũng thấy ghê răng, đâm đụng đâu rồi liên quan đến tai nạn, con người thì cũng phức tạp, không cho mượn thì có khi bị tiếng ki bo, haizzz

Chanhsa

Xe điện
Em hiểu cảm giác của cụ.
Em cũng hay mềm lòng với người trong gia đình, em có thằng em con chú ruột thi thoảng gọi vay tiền, nó biết em chả bao giờ đòi nên toàn vay mỗi lần dăm ba triệu, em xác định cho nó luôn nên k lăn tăn gì cả. Đầu năm nay nó vào SG theo thằng bạn mở trò bắn cá bị công an tóm vậy là e lại phải chạy ngược xuôi lôi nó ra. Ra xong xin cho nó làm bảo vệ, làm được ba hôm lại nghỉ, đòi chú em gửi cho nó 60tr để nó buôn bán. Ông chú e giấu e gửi tiền cho nó, mới đây thôi số tiền ấy banh chành, còn mắc nợ thêm vài chục nữa nó lại quay về khóc lóc xin em giúp trả nốt nợ k có giang hồ nó rượt. E trả nợ cho nó xong và tống tiễn về quê rồi, tuyên bố đây là lần cuối cùng. Đời này luôn có thể loại người rất ngốc nhưng lại dễ tin người và ảo tưởng sức mạnh như thằng em họ em và ông em cọc chèo của cụ.

dalink

Xe điện
Chia buồn với cụ. Đúng là làm anh cũng khó. Thôi thì xe mình mình lấy ra đã còn kiểu em thế này thì cũng vui vẻ thôi còn tránh tiền bạc ra. Vụ 2 em nghĩ nó bị lừa thật nhưng cũng là loại ngu, sĩ diện hão.

Taihoatu

Xe lăn
Em thêm một bài học
Xe em em đi, chẳng cho ai mượn cả. Thế là xong
Thằng nào mượn em bảo gọi taxi hoặc thuê tự lái ấy. tao trả tiền cho. Vậy là đi về

QUANG1970

Tháo bánh
Đối với em Cọc thì cọc mà chèo thì chèo em k bao giờ liên quan đến kiểu thế này.
Kệ mẹ nó cụ ah.Cũng là 1 bài học cho anh em.
Chết về Sỹ là cái chết đếu ai thương.

Đồng ý với bác! ^:)^
Đắc ý nhất là câu: =D>

"Chết về Sỹ là cái chết đếu ai thương" mà hình như cái loại bệnh sĩ này, nó lây lan, phác tác và di truyền cực mạnh ở vùng đồng bằng Bắc bộ! :P

f320

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra em biết nó không có nhiều tiền và nó còn dây dưa cái khoản nợ này chục năm nữa. Nhưng em cứ khoanh nợ để đấy. Khi nào trả hết thì mới nói chuyện vay mượn nhờ vả khác.

Thế cụ chủ có nghĩ là nó sẽ trả tiền lần này cho cụ không, em nghĩ cụ quá tốt.

BMZ_Z4

Xe điện
Giờ mà cụ vẫn bào chữa cho em cọc chèo thì cũng tài thật.
Quyền về tài sản là tuyệt đối, nó có thể mượn và được quyền sử dụng (lái) nhưng không thể mang ra cắm.
Cái lúc nó đồng ý mang ra cắm là nó chả coi cụ ra gì nữa rồi.

cusao

Xe lăn
Nói thì dễ nhưng mỗi nhà mỗi cảnh, chả ai giống ai cả. Người ngoài thì em không quan tâm, nhưng đã là người nhà em không tiếc cái gì cả. Bọn trẻ nó mới lấy bằng, háo hức sỹ diện được lái cái xe ra oai với bạn bè. Cái này thì em với nhiều cụ trên này hồi trẻ chả vậy, trách sao chúng nó. Cái em bực là nó lái xe lúc uống rượu, rồi khi về sửa nó không có bỏ ra đồng nào để sửa, còn lấy cớ nợ anh. Em thì chả tiếc chúng nó vài ba triệu, cơ bản là cái thái độ thôi. Lần 2 thì em cay nó nợ bạc lấy xe của anh đi cắm, mặc dù nó bảo nó bị lừa. Chứ bảo anh em trong nhà giữ khư khư cái xe khi các em cần mà không cho mượn thì nó cũng khó cụ ạ.
Úi, anh em trong nhà không tiếc cái gì là sai rồi

Eagle No.1

Xe buýt
Lỡ rồi thì giải quyết cho xong trước đã cụ ạ. Nhưng nếu cụ còn để xảy ra lần thứ 3 nữa thì chắc chắn lỗi do cụ. Với em người nhà giúp đđược em sẽ giúp hết sức nhưng với nguyên tắc ko được ảnh hưởng đến cuộc sống cá nhân. Tiền mình chi ra để cảm thấy vui vẻ chứ ko mua bực vào người.

Pvsc

Xe ba gác
Cũng may mới có 100,
Dút kinh nghiệm lần sau vậy :D