[Funland] Anh hùng chống buôn lậu bị khởi tố

Trạng thái
Thớt đang đóng

New car 2023

Xe điện
Ai bảo bắt quả tang? Cho cụ chụp lại màn hình thoải mái 🤣
Tội nghiệp nguồn tin của cụ. Chắc cụ còn chưa đọc cáo trạng, đọc báo đã ngồi phán như đúng rồi 🤣
Cụ phán vậy gia đình biết cụ là ai có thể kiện ngược cụ tội vu khống đó :D
Bác quote lại làm gì.
Bác .Bo My được hỏi lại 1 câu là lại lảng mất mà.

New car 2023

Xe điện
Cụ quen biết chơi cùng nhà a H à mà nắm rõ thế? E gặp cách đây hơn chục năm đã thấy nhà a này giàu vãi rồi. Vậy nên thật sự e éo tin a H "thèm" 300tr. A này đi làm vì đam mê vì danh chứ tiền từ lâu ko ham nữa rồi. Chưa kể tính a này "đồng bóng" ko đặt nặng vấn đề tiền bạc
Nợ bác chén diệu.
Tôi thừa nhận là anh Trần Hùng đi làm không phải vì tiền. Và chắc chắn cũng không phải vì Đam mê.

Vì cái gì thì thành thực là tôi chịu.

skuadi

Xe điện
Nợ bác chén diệu.
Tôi thừa nhận là anh Trần Hùng đi làm không phải vì tiền. Và chắc chắn cũng không phải vì Đam mê.

Vì cái gì thì thành thực là tôi chịu.
Ông này thần tượng Bác Trọng.
Thời ông VHH BCT lão đã va chạm cực nặng trong kỳ thi công chức gian dối?
Với đời lđ sau thì ko cần kể bác nhể 😁

New car 2023

Xe điện
Ông này thần tượng Bác Trọng.
Thời ông VHH BCT lão đã va chạm cực nặng trong kỳ thi công chức gian dối?
Với đời lđ sau thì ko cần kể bác nhể 😁
Thời sau thì nó thối hoắc giữa các bên rồi bác.
Anh này từng bẩu: Ờ, vậy tôi vui lòng nhận Kỷ luật, rồi Quyết định đuổi việc - hình thức kỷ luật nặng nhất về hành chính -, cũng được.
Cóc ai viết được cái Quyết định ấy, đành treo hắn ở chức danh Cục phó.

căngthẳng

Xe tăng
cos quyêt định phong anh hùng chính thức ko các cụ ? Hay cũng danh xưng sống áo như các em tíc tóc

4x4

Xe tăng
Ai bảo bắt quả tang? Cho cụ chụp lại màn hình thoải mái 🤣
Tội nghiệp nguồn tin của cụ. Chắc cụ còn chưa đọc cáo trạng, đọc báo đã ngồi phán như đúng rồi 🤣
Cụ phán vậy gia đình biết cụ là ai có thể kiện ngược cụ tội vu khống đó :D
Cụ chấp gì loại quy chụp ấy, hóng hớt đc tý mà làm như ngồi trong C03 đọc hồ sơ rồi phán. Gặp ngoài đời chắc nửa câu là ông TH tát cho lật mặt.

Nếu ai biết gốc gác từ bố vợ ông TH thì mới hiểu nhà đấy có tông, có giống làm giàu ntn. Vợ TH học FTU và đầu tư kd lâu rồi, TH là ông duy nhất ở BCT dám kê khai tài sản công khai cả trăm tỷ và đc gọi là giầu nhất BCT thời điểm ấy (vì loại BT VHH hay các thứ trưởng toàn giàu bẩn nên kê khai trong sạch cho đến khi đi tù)

skuadi

Xe điện
Cụ chấp gì loại quy chụp ấy, hóng hớt đc tý mà làm như ngồi trong C03 đọc hồ sơ rồi phán. Gặp ngoài đời chắc nửa câu là ông TH tát cho lật mặt.

Nếu ai biết gốc gác từ bố vợ ông TH thì mới hiểu nhà đấy có tông, có giống làm giàu ntn. Vợ TH học FTU và đầu tư kd lâu rồi, TH là ông duy nhất ở BCT dám kê khai tài sản công khai cả trăm tỷ và đc gọi là giầu nhất BCT thời điểm ấy (vì loại BT VHH hay các thứ trưởng toàn giàu bẩn nên kê khai trong sạch cho đến khi đi tù)
Bác là người Hải Phòng ạ? 😁

hiepchiken82

Xe tăng

Ô ý kê khai thế thì nể rồi, chứ đọc cái bản kê khai của cấp vụ trưởng đã thấy vô sản rồi, ko có gì giá trị luôn

New car 2023

Xe điện
Ô ý kê khai thế thì nể rồi, chứ đọc cái bản kê khai của cấp vụ trưởng đã thấy vô sản rồi, ko có gì giá trị luôn
Sự kê khai của hắn thể hiện 2 điều, bác ạ:
1. Hắn cóc sợ, đã đành.
2. Các tài sản trong List phát sinh trước khi hắn vô Bộ và thành Vụ phó Vụ doanh nghiệp.
Các tài sản này được cho là phát sinh không minh bạch cho lắm, có lẽ vậy.
Còn con số phát sinh sau khi vô Bộ, có lẽ cũng vô sản như đồng chí Vụ trưởng vậy, bác ạ.

Bác này là Phó lãnh đạo vụ đầu tiên (và có lẽ là duy nhất ở Việt Nam ta) có 1 lái xe đợi 24/7 ở sân.
Đến cấp Phó bộ và Trưởng bộ (về lý thuyết) cũng không có cái đó.

New car 2023

Xe điện

Bác có update gì (ngoài lề) về vụ này không?

Tuoitan

Xe buýt
Các bác cứ bảo giàu thế thèm gì 300t. Nhưng e k hiểu làm thế nào để đc giàu thế?
Biết đâu cứ nhiều lần 300t thì mới giàu đc thế? Biết đâu ăn lâu thành quen nên nhiều ít vẫn ăn thôi

New car 2023

Xe điện
Các bác cứ bảo giàu thế thèm gì 300t. Nhưng e k hiểu làm thế nào để đc giàu thế?
Biết đâu cứ nhiều lần 300t thì mới giàu đc thế? Biết đâu ăn lâu thành quen nên nhiều ít vẫn ăn thôi
Vì cái sự Giàu có của khổ chủ ở #1, nó không liên quan gì đến các loại 300 triệu ở #1, bác ạ.

skuadi

Xe điện
Ông ấy giàu từ trước khi vào ngành. Từ năm 90 91 thì khéo cụ chưa có xe đạp thì tay TH đã 1 mình 3 cái ô tô rồi :)

Tuoitan

Xe buýt
Ông ấy giàu từ trước khi vào ngành. Từ năm 90 91 thì khéo cụ chưa có xe đạp thì tay TH đã 1 mình 3 cái ô tô rồi :)
Nhờ đâu thế cụ? Ngoài ra, nếu k kiếm thêm mà chỉ tiêu dùng thì khối tài sản có đc như hiện nay k?

Mytv

Xe điện
Cụ nói đúng. Cứ 10 100 1000 lần cái 300tr chẳng mấy chốc mà thành đại gia tỷ phú nhỉ? Khổ nỗi TH khi về Bộ đã bị ngứa mắt đì cho bằng chết rồi nên hổng có nhiều cơ hội mà kiếm cái gọi là 300tr đâu. =))

TH trc khi về bộ đã có thể gọi là đại gia rồi. Chưa kể tính cách tay này nữa. Nên có thể nói hắn đi làm "vì đam mê" cũng dc đấy

.Bo My

Xe container
Bác cho xin cái Link về Đồng chí vô rọ được không?
Cảm ơn bác.
Cụ XPQ lảng rồi, thôi gợi ý giúp cụ nhé, có 1 anh ôm 300 triệu lượn qua lượn lại trước mũi anh Hùng để bẫy ảnh, chẳng may ảnh vô tình đớp phải!

hiepchiken82

Xe tăng
năm 90 91 thì ô Hùng mới có gần 30 tuổi mà đã 3 cái ô tô rồi á cụ, thời điểm 90 91 làm ăn khó khăn chưa mở cửa hẳn như mấy năm sau mà giầu sụ thế nhỉ

Dream Thai

Xe điện
Cụ nói đúng. Cứ 10 100 1000 lần cái 300tr chẳng mấy chốc mà thành đại gia tỷ phú nhỉ? Khổ nỗi TH khi về Bộ đã bị ngứa mắt đì cho bằng chết rồi nên hổng có nhiều cơ hội mà kiếm cái gọi là 300tr đâu. =))

TH trc khi về bộ đã có thể gọi là đại gia rồi. Chưa kể tính cách tay này nữa. Nên có thể nói hắn đi làm "vì đam mê" cũng dc đấy
O cái XH mình thì thật giả lẫn lộn, nhiều khi cứ bảo giàu thế, chức quyền thế sao lại ăn, nhiều khi nó là 1 quá trình, chả ai bỗng dưng đến tuổi U60 mới phạm lỗi lần đầu, đi đêm lắm có ngày gặp ma, tai nạn thường xảy ra vào lúc ta ko ngờ nhất
Đấy là e nói chung nhé, còn bác TH thì cũng có thể bị gài, cũng có thể bác ấy "tặc lưỡi" cầm tạm 300tr do tạm thời cash flow của bác ấy bị tắc 1 chút =)) =))

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng