[Funland] Anh hùng lao động Park Hang Seo và Mai Đức Chung

.Xukthal

Xe container
Vô địch WC đã nhé =;=;=;

Máy cắt cỏ

Xe tăng
Ông Chung đủ điều kiện vì có huân chương lao động hạng nhất rổi.Ông PArk cũng lắm là huân chương Hữu nghị thôi
Xét tặng danh hiệu "Anh hùng lao động" không phụ thuộc điều kiện có huân chương lao động, ps: ông Park cũng được tặng Huân chương lao động Hạng Nhì

Lái xe máy

Xe tăng
Phong gì cũng nên có thang bậc cụ thể. Tránh phong adua theo phong trào, cảm tính đến khi tị nạnh nhau nát hết cả.
HCV Seagame hay Vô địch ĐNA thì hàng tá người được, cớ sao lại chỉ phong cho bóng đá.
Thậm chí nhiều cá nhân còn đạt thành tích cao hơn ở tầm OLP, vô địch thế giới, châu Á... thì phong siêu anh hùng à.
Nói chung là thớt đặt vấn đề như cccc.

pressf5

Xe buýt
Lĩnh vực thể thao có duy nhất ông Hoàng Vĩnh Giang là được phong anh hùng, còn sau này đề xuất cho HXV nữa nhưng chủ động từ chối, chỉ nhận huân chương lao động hạng nhất. 2 tuyển bóng đá nếu so sánh với cùng ngành thì e còn thấp hơn nhiều đơn vị, cá nhân. Tuy nhiên sức lan tỏa lại lớn nhất, theo em là trao huân chương lao động hạng nhất hợp lý hơn.

minhvu0526

Xe đạp
Phong gì cũng nên có thang bậc cụ thể. Tránh phong adua theo phong trào, cảm tính đến khi tị nạnh nhau nát hết cả.
HCV Seagame hay Vô địch ĐNA thì hàng tá người được, cớ sao lại chỉ phong cho bóng đá.
Thậm chí nhiều cá nhân còn đạt thành tích cao hơn ở tầm OLP, vô địch thế giới, châu Á... thì phong siêu anh hùng à.
HCV seagames đều đuoc thương huân chương lao động nhé

Melta

Xe hơi
Anh gì thì chưa biết cơ mà thầy ý muốn nhập tịch VN thì ủng hộ luôn

khanhtb

Xe điện
cụ nào nói trên e thấy đúng, A Vinh Hcv olympic, nói thật ko biết bao h nuoc ta mới có lại được, còn chú Chung gái cũng lần đầu đưa bđ nữ dự WC- theo em vẫn còn kém a Vinh

thachhan

Xe tải
Được huân chương lao động hạng nhất là tốt lắm rồi, còn đòi AHLĐ gì nữa. Bóng đá là một bộ môn tập thể, ko thể một mình HLV có thể làm nên chiến tích này.
Nếu so sánh với Hoàng xuân Vinh thì ko thể nào bằng được.

hiep1750

Xe buýt
Thôi quy ra thóc cho lành, chứ anh hùng giờ dễ vào lò lắm :)) =))

Lái xe máy

Xe tăng
HCV seagames đều đuoc thương huân chương lao động nhé
Thì thưởng huân chương lao động cho HCV Seagame. Ở đây thớt đang đòi phong anh hùng.
Toàn kiểu cảm tính đâm ra anh em trong ngành tâm tư, tị nạnh, nhiều người thấy thiệt thòi.
Cứ theo barem mà áp. Theo vote thì khéo Ngọc Chinh cũng ah mất.

mobile

Xe hơi
Có mấy cụ thức đến 2, 3 giờ sáng xem bóng đá nữ.
Có mấy cụ bỏ ra cả chục triệu mua vé xem chung kết bóng đá nữ seagames
Có mấy cụ cầm cờ lao ra đường ăn mừng khi đội tuyển bóng đá nữ giành chức vô địch seagames
Bóng đá nữ vào VCK thế giới có xe buýt 2 tầng diễu hành từ Nội Bài về HN không.
...

Vậy bóng đã nữ khác gì điền kinh, bắn súng đâu mà nghĩ chuyện phong anh hùng cho HLV
Đâu phải cứ 1 quả bóng mấy người tranh nhau là được gọi là môn thể thao vua.

Ngược lại, thi hoa hậu có các cháu chân dài diện bikini thì đông nghịt người bỏ tiền triệu ra mua vé xem.
Còn thi nam vương có các cháu 6 múi diện sịp thì được mấy người xem.

Kia_fote

Xe điện
Ơ thế đá bóng thắng để làm gì, danh hiệu vô địch để làm gì? Danh hiệu anh hùng lao động cũng thế, nó cũng chỉ là ý nghĩa về mặt tinh thần, còn vật chất nhỏ thôi. Nhá
Cụ nói thế này thì em đến ạ cụ. Danh hiệu vô địch trong bóng đá nó mang lại tiền bạc rất nhiều, ko kể hết. Từ lương thưởng, đến tài trợ rồi quảng cáo...cầu thủ đủ tiền xây nhà hay mua ô tô sau HCV Seagame chứ cụ nghĩ để làm gì à :))
Còn nếu vô địch C1 hay Word Cup thì em ko biết là bao nhiêu tiền nữa!
Còn nếu bạn tên là Hùng trên 18 tuổi và có 1 thằng em, bạn sẽ trở thành anh Hùng lao động thôi =))

cantona

Xe container
Các cụ vật nhau nên em gg thì 2 ông ý không bh đủ tiêu chuẩn trao danh hiệu đấy. Có thể trao cho Hlv Chung HC LĐ hạng 123 tùy nhà nước. Còn ông Park thì khen thưởng, tri ân cái khác.

haiyen1012

Xe điện
Working Hero để so với Sir của Hoàng Gia Anh phỏng cụ =))

NewVegas

Xe tải
Thôi em xin. Phong anh hùng xong em sợ ít lâu sau lại có bài báo "Bắt tạm giam đối tượng Park..."

linhquynh0408

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói chuẩn. Ông Chung thì có thành tích với mỗi bóng đa nữ.
Em nói thật mấy chức vô địch Seagame của Nữ hay suất đi WorldCup ko sướng bằng 1 trận thắng đội tuyển Trung Quốc của bóng đá Nam. Bóng đá nữ đã bao giờ hòa được 1 đội tuyển Đông Á ở 1 giải chính thức chưa?
Nhìn mấy em nữ không hiểu là trai hay gái mà chán. Cứ bảo các em cầu thủ nữ khổ, nhưng có ai bắt các em ấy đi theo nghiệp này.