[Thảo luận] Ảnh hưởng của cơn bão số 5 bị gió quật cây đè lên chiếc Taxi ML khiến lái xe chết

Mazspeed

Xe container
Dân mình cũng thuộc hàng quái gở. Đầu phố nhà em có thằng cha nhà mặt tiền bán cửa hàng, có cái cây phượng be bé ngay trước cửa. Bố này cách đây hơn năm đã lấy rào B40 bọc quanh cây cao đến 3 thước với mục đích không cho nó to thêm nữa. Hôm nay bão, chếch bên kia đường (Nguyễn Du) có cái cây xà cừ cổ thụ đổ chềnh ềnh chắn hết đường đi. 3 anh em bố chủ tiệm hò nhau tranh thủ mưa bão trèo tót lên cây vác dao phay với cưa chặt sạch cành cây còn trơ mỗi thân gốc. Em đứng nhìn mà chỉ biết thở dài.

techcombak

Xe buýt
khổ thật, xin chia buồn với gia đình nạn nhân.

tiensa

Xe buýt
Em nghe đc chuyện này mà thấy nản: Dân xây dựng kể chuyện thi công các công trình, thậm chí có công trình trọng điểm, đến công đoạn trồng cây xanh, đơn vị thi công ăn bớt = cách mua đất rất ít, lớp đất mỏng, cây mới trồng thì to, đất mỏng thế thì cây bám rễ vào đâu nên chỉ thời gian ngắn hoặc gặp mưa to gió lớn là cây đổ. Đúng thế này thì noạn thật!

huyhai

Xe buýt
XIN CHIA BUỒN VỚI GIA ĐÌNH NẠN NHÂN, đúng là tai bay vạ gió trên trời rơi xuống.

tungnguyen

Xe tải
Website
mohinhdieukhientuxa.com
Cũng thông cảm thôi cụ, chẳng lẽ lại chặt hết cây đi.
Hồi em còn học ở UK, cứ chuẩn bị tới mùa mưa bão họ chặt ngắn hết cành cây đi cụ ạ, chỉ có trơ cái cây không thôi, vì vậy hạn chế bị gió làm đổ rất nhiều đấy. Ở VN em chưa thấy cái này bao giờ.

Website
www.otofun.net
Lỗi này thuộc về các bác lãnh đạo thành phố, công ty cây xanh hà nội, các bác lãnh lương bằng tiền thuế của nhân dân đóng nhưng mùa mưa bão đến mà bình chân như vại, để người dân lãnh hậu quả nghiêm trọng.
E thì k bênh gì mấy A lãnh đạo nhưng trường hợp này cũng khó trách đc họ bên môi trường vẫn cưa bớt cành trước mùa mưa bão nhưng thiên tai thì chịu rồi. Phải ai tai nấy thôi xin chia buồn với người xấu số
Chả ai trách, nhưng nếu những vụ này mà văn minh thì thằng Bảo hiểm nó cứ phải đền cho ngừoi bị nạn, sau đó nó sẽ dựa vào các chứng cớ, luật pháp, quy định...để nó nói chuyện với người có trách nhiệm của chính quyền bằng những thứ đó. Và thường thì có thằng phải chịu trách nhiệm cụ ạ:D

Dân mình cũng thuộc hàng quái gở. Đầu phố nhà em có thằng cha nhà mặt tiền bán cửa hàng, có cái cây phượng be bé ngay trước cửa. Bố này cách đây hơn năm đã lấy rào B40 bọc quanh cây cao đến 3 thước với mục đích không cho nó to thêm nữa. Hôm nay bão, chếch bên kia đường (Nguyễn Du) có cái cây xà cừ cổ thụ đổ chềnh ềnh chắn hết đường đi. 3 anh em bố chủ tiệm hò nhau tranh thủ mưa bão trèo tót lên cây vác dao phay với cưa chặt sạch cành cây còn trơ mỗi thân gốc. Em đứng nhìn mà chỉ biết thở dài.
Dân mình ra sao là do quan chứ dân chỉ là phần ngọn. Chỉ nghĩ đến câu chuyện đi đường cao tốc ở Mỹ đâm chết hưou nai do nó chạy trong rừng ra thì được bảo hiểm đền, chỉ cần kéo con vật vào đường cho xe khác khỏi đâm thêm thì được, nhặt mang về là bị phạt, bị bắt...Dân anh 2 SG có người cũng tưởng như ở nhà, bắt về nhậu, sau nó phạt cho 1 trận nhớ đến già:D. Nhà mình thừa sức làm (vì dân thập phần chít, nó bảo gì chả nghe chứ có dám cãi, gọi luật sư dư mấy thằng Mẽo?), có điều nó không làm vì nó thấy không có comm:D

Hồi em còn học ở UK, cứ chuẩn bị tới mùa mưa bão họ chặt ngắn hết cành cây đi cụ ạ, chỉ có trơ cái cây không thôi, vì vậy hạn chế bị gió làm đổ rất nhiều đấy. Ở VN em chưa thấy cái này bao giờ.
Trước vẫn làm, giờ hình như chưa thống nhất được mức lại quả nên nó kệ đấy:D.

waa

Xe tải
Đúng vị trí này , xe hàng hiệu OOOO , Mer , BMW ,..., có sống sót được không nhỉ , Morning thì yếu quá .

hoathanhque

Xe buýt
Chia buồn cùng với gia đình nạn nhân.
Đúng là sống chết có số.

Minhnd

Xe điện
Chiều hôm qua trên đường Vũ Hữu cũng có một người bị điện giựt chết do cây đổ vào dây điện. Khổ thân [-O<

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
Như thế này bên cty cây xanh có phải đền không các bác nhỉ ? Hay lại đổ cho thời tiêt ?
Cầu mong cho chú lái xe sớm siêu thoát !
em có cùng câu hỏi với bác này. Em cứ lăn tăn từ đêm qua không biết bảo hiểm cho bác tâxi này thế nào???
chia buồn với gia đình nạn nhân

ngonamtri

Xe tăng
Quả này khó đỡ thật đấy. Mưa gió bão bùng nguy hiểm thật.