Tin tức Ảnh nội thất VF e34 thực tế bị lộ!!!

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy chữ tàu và xe tải biển vàng. Chắc chắn ở vùng biên rồi cụ. :D
Không phải đâu cụ. Xe Vin sản xuất ở Cát Bà đấy. Xe biển vàng chữ giun là người ta lắp nhầm, đang thử ấy mà.

Tuhai2000z

Xe máy
Xe thông minh mà cụ. Dưới 20% mới báo và tìm trạm sạc gần nhất và check xem còn đầu sạc nào không. Sạc chậm thì cả chục giờ mới đầy. Khi đầy xe tự ngắt nguồn. Báo cho chủ xe. Nếu có xe khác đang chờ hoặc chuẩn bị vào trạm nó sẽ yêu cầu chủ xe tới đánh xe ra vị trí khác.
ý thức kém kèm chây ỳ thì đợi đến sáng cũng không dc sạc

Maianh house

Xe hơi
hỏi khí không phải, mỗi lần phi xe về gara là lại cắm sạc? lúc cắm sạc thì lại ngồi đợi đầy battery mới rút ra rồi đánh xe đi chỗ khác? vì nhà em ở Royal thấy có mấy slot sạc, cơ mà số lượng ít thế các xe cứ phải đợi nhau thì bất tiện nhỉ.
Xe xịn đấy, nhưng lần sau ban TT ,pr của vin nên cẩn thận tí, ai lại để nó chụp đc quả "thử xe "tại bãi tập kết hàng hoá thông quan biên giới Trung quốc thế kia, xoá cửa sổ mà vẫn không hết chữ tàu, sau quả mây zú nhiều anh em tâm tư lắm. Em tin là xe đó 100% ma de in việt nam, bon tàu không có tuổi về xe ô tô, nhất là ô tô điện.
Tàu nó đi xe điện lâu rồi cụ. Xe buyt bên nó cũng chạy điện cả chuc năm nay rồi.

Maianh house

Xe hơi
ý thức kém kèm chây ỳ thì đợi đến sáng cũng không dc sạc
Nói chung đi xe điện trong đầu lúc nào cũng phải để ý đến mức pin còn lại để sạc tiếp ko là gọi cứu hộ.xe xăng cùng lắm là xách can ra cây mua về đổ.

Viot

Xe tải
Nói chung đi xe điện trong đầu lúc nào cũng phải để ý đến mức pin còn lại để sạc tiếp ko là gọi cứu hộ.xe xăng cùng lắm là xách can ra cây mua về đổ.
chuẩn đấy, trải nghiệm xe điện thực sự sẽ ko thoải mái như xe chạy nhiên liệu vì mỗi lần sạc pin nhanh nhất cũng phải đợi 15 phút (trong trường hợp có đầu sạc ngay), ko thì xếp hàng đợi sạc thì rất mệt mỏi. Có thể vì lí do đó mà các hãng xe Nhật họ chỉ nâng cấp lên xe lai xăng điện để giảm thiểu ô nhiễm môi trường tối ưu nhất. Mua xe điện thời điểm này ko khác gì thời đầu mua cái đt O2 hoặc sony ericksson chọt chọt, có lẽ ráng đợi ông Apple của xe điện bứt phá hẳn công nghệ pin và sạc pin mới thì dùng.

Tuhai2000z

Xe máy
trừ khi nào mà trạm sạc được tư nhân hoá , nhưng tôi lại thấy khong khả thi vì quỹ đất khong hề có nhiều cho 10 cái chỗ sạc cho con oto đậu đỗ nếu có chỉ có thể ở xa khu đô thị

179cm

Xe hơi
cũng sắp ra mắt rồi các bác nhỉ. nhanh thật.

ats2011

Xe tải
Thì em có nghi gì đâu ! Mà trong video nó nói rằng xe vin được tàu thiết kế , rồi toàn bộ phần điện được tàu sản xuất , vin chỉ lắp ráp và bán cho Việt Nam thôi !
Rồi nó bẩu nó đang đàm phán để mua lại hãng xe !
Thế ra là chỉ có cái xác , còn các sản phẩm thì mang từ tàu về à như video nói ?
Nếu nó nói đúng thì phí rươu hơn 300 ha đất quá ,
Tự hào thật !
thực ra e cũng đoán thế, Tàu nó phát triển xe điện cũng lâu rồi, nó biết thừa với tâm lý bài Trung, e ngại đồ Trung của VN thì có bán xe giá rẻ cho dân Vn thì cũng chả ăn thua, thôi thì nhường phần lắp ráp, triển khai bán hàng, thương hiệu cho V,còn lại m vẫn ăn đủ là đc

thực ra e cũng đoán thế, Tàu nó phát triển xe điện cũng lâu rồi, nó biết thừa với tâm lý bài Trung, e ngại đồ Trung của VN thì có bán xe giá rẻ cho dân Vn thì cũng chả ăn thua, thôi thì nhường phần lắp ráp, triển khai bán hàng, thương hiệu cho V,còn lại m vẫn ăn đủ là đc
Vin dựa vào tàu để tạo đà phát triển và sau này định hướng tách ra thì em ủng hộ dù là chuột bạch (hiện em đang sử dụng sản phẩm của Vin). Nhưng nếu Vin (hay doanh nghiệp nào cũng vậy) bán linh hồn cho tài thì em chào. Sẵn sàng từ bỏ dù có bị thiệt thòi.

NVM123321

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ vì lợi ích cá nhân vẫn ngợi ca xe điện của vin , và nhiều cụ biết thực chất nó là thế nào , nhưng vẫn tung hô nhiệt tình , vẫn ngợi ca mãnh liệt , vẫn tự so sánh với Tesla
Nhưng chính bản thân thì vẫn mua xe xăng của Đức , hay toyota của Nhật !

trừ khi nào mà trạm sạc được tư nhân hoá , nhưng tôi lại thấy khong khả thi vì quỹ đất khong hề có nhiều cho 10 cái chỗ sạc cho con oto đậu đỗ nếu có chỉ có thể ở xa khu đô thị
Cụ.ơi họ đang hợp tác với Tư nhân kết hợp đấy ạ.
Bản thân họ sao đủ 100% nguồn lực đc.
Nếu cụ có nhà hàng, có bãi xe thì họ đầu tư chung đấy ạ.

Tuhai2000z

Xe máy
Mục đích xe điện thông minh ra đời cũng 1 phần thay đổi ý thức ng dân lên mà cụ.
vậy ý của bác là mua cái xe điện của vinfast là xe thông minh thì người mua auto là người có ý có ý thức văn hoá văn minh . Thế thì nguy to

Tuhai2000z

Xe máy
Cụ.ơi họ đang hợp tác với Tư nhân kết hợp đấy ạ.
Bản thân họ sao đủ 100% nguồn lực đc.
Nếu cụ có nhà hàng, có bãi xe thì họ đầu tư chung đấy ạ.
nay đã có anh EVN nói đén việc truyền tải điện sự khó khăn sự yếu kém cần xe điện cho EVN đớp