[Funland] Ánh Sáng Cuộc Đời

nscc

Xe đạp
Nhân lúc đợi chap tới của cụ chủ e thỉnh các cụ phát.
Số là e có 2 người quen: 1. Là ng em họ đang tù ở Đồng Nai vì tội giết ng, án 25 năm, nguyên nhân do xô xát rồi đâm chém nhau ở Vũng Tàu. 2. Là bạn cũ đang tù ở Ninh Bình vì tội đánh bạc, án đâu đó 4 năm.
Vậy đối với cả 2 trường hợp như trên, và tù ở khu vực đó thì lúc mới bị tù có bị hành hạ, đánh đập tàn khốc như cụ chủ kể đây ko?
Thực em cũng mới đọc truyện cụ chủ mà thấy rợn hết ng, ko nghĩ lại đến mức tàn khốc vậy.
Chúc cụ chủ hoàn lương, buôn may, bán tốt.

Vệt sáng

[Tịch thu bằng lái]
Số là e có 2 người quen: 1. Là ng em họ đang tù ở Đồng Nai vì tội giết ng, án 25 năm, nguyên nhân do xô xát rồi đâm chém nhau ở Vũng Tàu. 2. Là bạn cũ đang tù ở Ninh Bình vì tội đánh bạc, án đâu đó 4 năm.
Vậy đối với cả 2 trường hợp như trên, và tù ở khu vực đó thì lúc mới bị tù có bị hành hạ, đánh đập tàn khốc như cụ chủ kể đây ko?
Thực em cũng mới đọc truyện cụ chủ mà thấy rợn hết ng, ko nghĩ lại đến mức tàn khốc vậy.
Nếu Em trả lời là có, thì Cụ có tìm cách vào đó để giúp đỡ A/Em ko? Án cao su, muốn gặp bạn Cụ thì Cụ cũng phải làm 1 vụ to to đới:))

My Hao

Xe điện
Cụ chủ đang kể giai đoạn ở trại tạm giam nên nó khốc liệt vậy chứ khi đã có án đi trại thì cũng bình thường thôi. Nếu chấp hành tốt và không có ý định bật buồng thì sẽ không sao cả. Tù bây giờ cũng khác ngày trước nhiều rồi. Bây giờ trưởng buồng phải là người có tiền chứ không phải người có bản lĩnh giang hồ như xưa. Tất nhiên nếu thực sự có bản lĩnh thì cũng sẽ ko khổ mà thường được trưởng buồng ưu tiên cho làm xe pháo. Đi tù bây giờ khổ nhất là bị gia đình bỏ rơi, nên nếu cụ có đk thì thỉnh thoảng nên ghé thăm ông bạn kia.

nscc

Xe đạp
Nếu Em trả lời là có, thì Cụ có tìm cách vào đó để giúp đỡ A/Em ko? Án cao su, muốn gặp bạn Cụ thì Cụ cũng phải làm 1 vụ to to đới:))
Chỉ là bạn thôi mà cụ! Chứ đâu phải ae cái tay, cái chân mình đâu... không có ng như cụ chủ đây kể ra mình đâu hình dung đc những gì có thể diễn ra phỏng cụ?
Mà bạn thì chỉ nên hẹn gặp nhau chỗ nào fun fun tí thôi...
Giống các cụ lên đây ngồi chém chẳng hạn.

trungngothu

Xe tăng
Món giò sụn nhà Kẻ Ở Miền Xa ngon nhắm, 2 f1 nhà chị ăn vã hết 7 cái, giò nạc luộc sau nên 2 đứa nó ngót bụng rồi, chỉ xơi 3 cái thôi; còn thừa bao nhiêu chị làm đồ ăn sáng hết.
Giò thật thịt, gia vị nêm nhạt, lá gói là lá chuối và lá dong, ko có nilon, ăn rất ngon miệng và sạch mắt.

nscc

Xe đạp
Cụ chủ đang kể giai đoạn ở trại tạm giam nên nó khốc liệt vậy chứ khi đã có án đi trại thì cũng bình thường thôi. Nếu chấp hành tốt và không có ý định bật buồng thì sẽ không sao cả. Tù bây giờ cũng khác ngày trước nhiều rồi. Bây giờ trưởng buồng phải là người có tiền chứ không phải người có bản lĩnh giang hồ như xưa. Tất nhiên nếu thực sự có bản lĩnh thì cũng sẽ ko khổ mà thường được trưởng buồng ưu tiên cho làm xe pháo. Đi tù bây giờ khổ nhất là bị gia đình bỏ rơi, nên nếu cụ có đk thì thỉnh thoảng nên ghé thăm ông bạn kia.
Thanks cụ.
Hôm rồi e có ghé thăm rồi nhưng cũng chỉ qua loa thôi. Đúng như cụ nói, vì thành án rồi thành ra thấy cũng béo tốt cả... chắc chỉ lúc tạm giam vs bị củ hành như cụ chủ kể trên... mà e vẫn ko hiểu sao dân trong tù lúc đang tam giam lại phải hành xử khốc liệt vậy???

Lâm Sài

Xe điện
Thanks cụ.
Hôm rồi e có ghé thăm rồi nhưng cũng chỉ qua loa thôi. Đúng như cụ nói, vì thành án rồi thành ra thấy cũng béo tốt cả... chắc chỉ lúc tạm giam vs bị củ hành như cụ chủ kể trên... mà e vẫn ko hiểu sao dân trong tù lúc đang tam giam lại phải hành xử khốc liệt vậy???
Em đoán 1 phần là chủ trương của bên trên nhằm răn đe bớt tái phạm. Còn lại thì lực lượng mỏng ,quản giáo không kiểm soát hết đựơc

Hai_dang

[Tịch thu bằng lái]

jang

Xe tăng
Hôm nay có chap mới không cụ Kẻ ui. Mấy hôm nay đêm hôm lọ mọ vào hóng mà vẫn chửa thấy.

Thoa Trịnh

Xe điện
Mợ cũng hóng cơ à? :)
Không những hóng mà em còn đọc rất kỹ đấy nhé :P
Em thích những câu chuyện được kể lại, chân thực mà có cái gì gần gũi ý. Ngày trước e cũng được nghe 1 số người từng trải kể qua chuyện ở trong trại, cũng thú vị, nhưng mà ko giống thế này :D

goldmonkey

Xe container
Không những hóng mà em còn đọc rất kỹ đấy nhé :P
Em thích những câu chuyện được kể lại, chân thực mà có cái gì gần gũi ý. Ngày trước e cũng được nghe 1 số người từng trải kể qua chuyện ở trong trại, cũng thú vị, nhưng mà ko giống thế này :D
Em tưởng mợ thích đọc ngôn tình hoặc chuyện cô giáo tên Th. ;))

Thoa Trịnh

Xe điện
Em tưởng mợ thích đọc ngôn tình hoặc chuyện cô giáo tên Th. ;))
Em thích cái truyện con hỉ ấy :P
P/s: mà lâu lâu rồi ko gặp lão nhể? Phải set up bữa long lon đi thôi, dạo này nhạt miệng quá. Chẹp chẹp :D