Ảnh tổng hợp: Sưởi ấm Bản cao 2014

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Sau khi xuất phát, cả đoàn hướng về Cao tốc Hà Nội - Lào Cai.

Em cũng định làm theo bờ dồ ĐCCS mỗi km chụp một nhát, nhưng được vài kiểu là thấy chán. Công nhận bờ dồ tính kiên nhẫn cao.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Qua trạm soát vé cả đoàn tập trung chờ nhau. Thời tiết đẹp, trời trong xanh và không quá lạnh. Nói chung mọi việc thuận lợi cho chuyến đi.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Lão Giô sặc sỡ cạnh xe media cũng sặc sỡ không kém

Khu nhà này có phong cách giống nhau, trông hơi giống các khu nhà tập thể ở nước ngoài. Có lẽ là một khu di dân của thủy điện

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Xe đi qua cầu, trông cảnh vật hay quá nên phải thò máy ra làm vài kiểu

Nga ba, một đường đi Cao Bằng, một đường đi Na Hang

camry74

Xe tải
Website
2way.vn
Tuy chưa khắc phục được triệt để nhưng tạm thời các con sẽ bớt lạnh hơn ([undefined

Điểm trường thành công nhất vì địa điểm xa mà các cụ mợ vẫn kịp thưng li lông chắn gió, chắc chắn là thầy trò ở đây sẽ ấm lòng rất nhiều.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Trời tối nhanh. Chỉ có mấy chục km nhưng đường ngoằn ngoèo nên mất nhiều thời gian.

Đứng ở trên chụp xuống đoàn xe OF phía dưới. Máy bao diêm, chụp tự động nên chất lượng tệ, các cụ thông cảm.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Buổi tối cũng đến Bảo Lâm. Buổi trưa ăn trưa ở Hà Giang (vẫn quán thường ăn mỗi lần đoàn OF qua đây) em không chụp, buổi tối ở Bảo Lâm em cũng không chụp nên không có ảnh.

Buổi trưa ăn cùng đội Media có ngồi cùng chú [@Nghèo kệ ta;346147] và chú [@traingheo1784;3190] thế là cái mâm này nghèo 2 lần. Chú Nghèo kệ ta là dân Hà Giang nên ngay từ trưa đã đề nghị uống vài chén để bắt tay, em ngại quá mà lại có thêm Giô và gã [@dũng mỗ;334179] dọa đem bình rượu tự nấu 32 năm tuổi vào nên đành phải nhắm mắt làm liều.

Buổi tối mấy anh em lại ngồi cùng mâm (buổi tối hình như địa phương mời thì phải, thấy có một bàn khách), không may ngồi mâm giữa nên anh em đi qua ai cũng vào chúc một ly. May mà gặp toàn người nhà như dũng mỗ, [@Haiau;8989], [@Explorer;6448], [@longthinhaudio;1775] nên cũng không bị ép nhiều. Vui như thế nhưng không hiểu sao cả [@Dũng Khọm;6] lẫn [@michaeljo;58262] đều bảo lần sau không ngồi cùng bàn với bọn em nữa.

Tối đấy xe nào về ngủ với xe đấy. 4 thằng bọn em gồm Giô, Khọm, Giai nghèo và GT nằm 2 giường ôm nhau ngủ cùng 1 phòng. Vì phải canh nhau nên một số người mất ngủ vì sợ ảnh hưởng tới trinh tiết.

Sáng hôm sau lại ăn sáng cùng đoàn rồi xuất phát đi vào Bản.

Trên đường vào bản phải đi qua cây cầu treo này, cầu khá nhỏ nên người phải xuống hết và từng xe một qua cầu. Hai đầu cầu phải có người của BTC cầm bộ đàm hướng dẫn và ngăn xe máy để cho ôtô qua cầu.

Xe media lặc lè đi qua cầu

piaggio

Xe tăng
Em cũng ké vài cái ảnh của chuyến đi ạ

Qua sông từ lúc trời còn tối

L.C.D

Xe container
Em định chụp xuyên qua cặp chân cong của cụ Giô nhưng không được

Thím này ko biết chụp thì có, chứ chân cụ Jo quăng nguyên đc cuốn từ điểm 36 nghìn từ qua thì ko có lý gì thím ko chụp xuyên đc :D

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Cái miệng, cái miệng trên Avatar, mềnh nhìn thấy ở đâu rồi í nhỉ ~X(
Haizz... lại nhìn gì cũng ra thóc, muốn mổ rồi! Rất quan ngại về độ hấp dẫn của [@Miệng với mỏ;160156]... :P =))

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Thím Dicham xem ra quan tâm tới Huê hậu lá ngón quá nhẩy! :D
Iem thì thấy cưng cô công chúa của thím lắm, ngoan ngoan là...
Cảm ơn bác có nhời khen cháu nhà em! Hy vọng các lần sau tiếp tục được đi theo chân các bác các cô để tham dự các công việc thiện nguyện. :))

Còn về Hoa hậu xinh đẹp kia thì nếu phải lựa chọn giữa Hoa hậu và quần áo thì em sẽ chọn lá ngón! :P =))

bipboemlaxichlo

Xe điện
có cụ nào biết cụ trung xe số 45 nhờ cụ ý cho cái clip quả 2 xe khéo nhau hay lắm ạ