[CCCĐ] Anh yêu cao nguyên cao nguyên đầy gió

minhmo

Xe cút kít
Cháu có quote bài liên quan đến vụ án ở Bình phước, sau đó thấy màu đỏ rực cụ ạh.

Cảm ơn cụ. Chỉ mong sớm quay lại màu xanh. Chúc cụ cùng các thành viên có chuyến đi thú vị. Nếu và SG. Cháu mời cụ cafe nhé.
Xanh rồi nhé, cụ thấy có mát hông?
Cụ ở SG à? Em ở K26, Dương Quảng Hàm, Gò Vấp. Khi nào vào em sẽ í ới cụ. Nhưng em chỉ xài được bia rượu thôi, cafe uống vào chả thấy tác dụng giề. :D

DidiLe

Xe container
Người OF
Xanh rồi nhé, cụ thấy có mát hông?
Cụ ở SG à? Em ở K26, Dương Quảng Hàm, Gò Vấp. Khi nào vào em sẽ í ới cụ. Nhưng em chỉ xài được bia rượu thôi, cafe uống vào chả thấy tác dụng giề. :D
Vâng, cảm ơn cụ vì màu xanh đã trở lại. Cháu đang ở Bình thạnh. Cụ ở GV ra Hồng hà có beer hơi HN cụ nhỉ.

Truongx2

Xe hơi
[Mùa này ở HN vẫn đang "nắng rám quả bòng" thế mà trên này bà con chơi nguyên áo khoácư
.​
>:D< Trong đó mặc áo khoác quanh năm, như áo chống nắng ngoài bắc thôi mà cụ. Giờ nhớ lại cháu vẫn buồn cười, lần đầu vào nam, thấy chị e "kín cổng cao tường", cứ nghĩ như ngoài mình trắng trẻo, giữ da; có lần đi bộ cafe, tò mò ngó theo một mợ kín nhất, trông có vẻ dáng nhất, khi mợ ấy bỏ áo khoác, mũ che, mình có cảm tưởng trời đang nắng bỗng râm mát hẳn :)>-, từ lúc ấy hết đoán.

minhmo

Xe cút kít
Vâng, cảm ơn cụ vì màu xanh đã trở lại. Cháu đang ở Bình thạnh. Cụ ở GV ra Hồng hà có beer hơi HN cụ nhỉ.
Ồ thế ở trong ấy mình cũng gần nhau. Nhưng bây giờ em ở HN là chủ yếu. :D
Ở HH ngoài bia hơi HN còn bán kèm thịt chóa mẹt nữa cụ ợ. Tiếc là nó xả thịt cái Boeing 707 nên mất cái thú vị khi ra ngồi quán đó.
Trước đây Vp em ở Cao ốc Phú Nhuận nên hay ngồi đấy lắm cụ ợ.

minhmo

Xe cút kít
Đại ngàn chắc là thú vị Cụ nhỉ, cháu thì chưa có dịp đi Tây Nguyên
Cụ vào trong này tìm hiểu thị trường đê. :D
Em thấy xe này cũng chả có 3M mà dán.

.​
>:D< Trong đó mặc áo khoác quanh năm, như áo chống nắng ngoài bắc thôi mà cụ. Giờ nhớ lại cháu vẫn buồn cười, lần đầu vào nam, thấy chị e "kín cổng cao tường", cứ nghĩ như ngoài mình trắng trẻo, giữ da; có lần đi bộ cafe, tò mò ngó theo một mợ kín nhất, trông có vẻ dáng nhất, khi mợ ấy bỏ áo khoác, mũ che, mình có cảm tưởng trời đang nắng bỗng râm mát hẳn :)>-, từ lúc ấy hết đoán.
Chắc cụ nói chuyện ở Ninh Thuân rồi. Việc này để em nhờ cụ Universe luxury chứng giám. :D

minhmo

Xe cút kít
Cái đoạn đường ven biển vắng vắng thế nhấn ga thì sướng Cụ nhỉ. Đẹp như đường ở Nevada ấy :)
Em tặng cụ thêm vài cái ảnh nữa. Chụp trên xe đang chạy lúc chập tối nên nó khá mờ ảo.
Phải nói đoạn đường này đẹp thật, gần giống ở Mũi Né nhưng đẹp hơn, vì cát trắng chứ không vàng như ở Mũi Né. :D

Cũng có 18 bánh xe ... hung thần nhé. :D

Nhưng khác là có những lùm phi lao xanh mướt

Và có đoạn, hai bên đường có hai ngôi chùa đối diện nhau qua đường.
Chùa bên phải theo hướng Bắc - Nam

Chùa bên trái.

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Cụ vào trong này tìm hiểu thị trường đê. :D
Em thấy xe này cũng chả có 3M mà dán.

Chắc cụ nói chuyện ở Ninh Thuân rồi. Việc này để em nhờ cụ Universe luxury chứng giám. :D
E chỉ làm về đồ chăm sóc xe thôi chứ ko làm mảng Phim dán kính ạ. Ảnh Cụ chụp đoạn đường đẹp quá

minhmo

Xe cút kít
E chỉ làm về đồ chăm sóc xe thôi chứ ko làm mảng Phim dán kính ạ. Ảnh Cụ chụp đoạn đường đẹp quá
Vâng cảm ơn cụ.
Mời cụ đi chơi tiếp.

Nghe anh em nói, đi Biển Hồ - Đôi mắt Pleiku có nhiều chỗ đẹp, rất hợp với nghỉ ngơi, thư giãn và chụp ảnh lưu niệm, đoàn nhà em lên đường.
Những nơi mọi người hay đến chụp ảnh về Biển Hồ, chỉ là nơi được bố trí theo hướng khai tác du lịch. Biển Hố còn nhiều nơi tuyệt đẹp, muốn đến thăm quan hết thì chỉ có thể đi bằng xe máy.
Rủ thêm được cô em và đứa cháu, thế là bẩy người với 3 xe máy lên đường. Xe to đi trước, xe bé đi sau. :D

Cổng vào

Đầu tiên đến lầu ngắm cảnh trong Biển Hồ.
Con đường nhựa chạy giữa rừng thông xanh mát dẫn đến nơi được ví là " Đôi mắt Pleiku"

Chỉnh sửa cuối:

minhmo

Xe cút kít
Bãi cỏ ven đường có rất nhiều nhóm tổ chức vui chơi, ăn nhậu. :D

Ven đường cũng khá nhiều ô tô, xe máy .

Chỉnh sửa cuối:

miumiudethuong

Đi bộ
cao nguyên của bác hiện đại thế :))))

Hổ Mẹ

Xe đạp
Còn yêu nhau thì về buôn mê thuột...hự hà hự hà hự :)

Hổ Mẹ

Xe đạp
Xả vào đây đấy hả Lão Anh?

minhmo

Xe cút kít
Khoảng vươn ra xa trên Biển Hồ, có một căn lầu ngắm cảnh. Từ đây có thể nhìn bao quát hầu hết mặt hồ.

Con đường dẫn tới lầu kiêm luôn chức năng bãi để xe, không có người trông nên cũng chẳng lo mất...xiền. :D

minhmo

Xe cút kít
Dịch vụ thì chả có gì ngoài một ông thợ ảnh bày cái xích lô cảnh trên sân lầu để chụp ảnh cho du khách.

Và một ông ngồi khắc chữ lên tấm mica rồi bày bán.

minhmo

Xe cút kít
Biển Hồ chính là miệngnúi lửa đã ngừng hoạt động từ hàng trăm triệu năm qua. Hồ có hình bầu dục, độ sâu trung bình từ khoảng 12 đến 19 mét. Diện tích lên tới 228 ha bao quanh những rừng thông và núi, vào mùa mưa, mặt nước có thể lan rộng ra trên 400 ha.

minhmo

Xe cút kít
Hồ T'Nưng, theo tiếng địa phương gọi Biển Hồ là vựa cá lớn của Tây Nguyên, gồm đủ loại cá nước ngọt.

Ngoài ra Biển hồ là nguồn nước ngọt quan trọng cấp nước cho thành phố Pleiku.

minhmo

Xe cút kít
Đây là nơi tụ tập lý tưởng của các cần thủ. :D

Hình như không ai quản lý thì phải. Nếu khai thác kiểu hồ câu ở HN thì các cần thủ chả dám bày cần nhiều như dàn pháo bắn trong lễ quốc khánh thế kia.