Antonbikestore - Tư vấn & chia sẻ về BIKE

Trạng thái
Thớt đang đóng

hqhuy

Đi bộ
Nhờ bác Tôn tư vấn giùm
E cao 1m67, nặng 58 kg
Nhu cầu : đi làm khoảng cách 7km, sáng đi lượn Hồ với các cụ :)
Đang ngắm nghía ATX 777 hoặc ATC 750
Cảm ơn bác nhiều

antonbikestore

Xe hơi
Nhờ bác Tôn tư vấn giùm
E cao 1m67, nặng 58 kg
Nhu cầu : đi làm khoảng cách 7km, sáng đi lượn Hồ với các cụ :)
Đang ngắm nghía ATX 777 hoặc ATC 750
Cảm ơn bác nhiều
Xe nguyên chiếc thì bạn cứ đúng size , hợp mầu, vừa túi tiền thì là múc thôi...bạn đi ko quá size 16 nhé...thanks

tauhoipro

Đi bộ
Nhờ cụ Tôn chỉ bảo:
Vì lí do mua xe đạp để tập thể dục tăng cường sức khỏe nhưng bây giờ thị trường xe đạp phong phú không biết thật giả ntn, em được đứa bạn mách qua hỏi cụ
Em cao 1.8m, nặng 85kg nên đi xe size số mấy? Em rất tin tưởng cụ nên cụ có thể tư vấn dựng giúp em 1 em ok được không?
Kinh phí khoảng 6-7t

Rất mong Cụ giúp đỡ

antonbikestore

Xe hơi
Nhờ cụ Tôn chỉ bảo:
Vì lí do mua xe đạp để tập thể dục tăng cường sức khỏe nhưng bây giờ thị trường xe đạp phong phú không biết thật giả ntn, em được đứa bạn mách qua hỏi cụ
Em cao 1.8m, nặng 85kg nên đi xe size số mấy? Em rất tin tưởng cụ nên cụ có thể tư vấn dựng giúp em 1 em ok được không?
Kinh phí khoảng 6-7t

Rất mong Cụ giúp đỡ
Thanks bạn đã tin tưởng hỏi tham vấn....với tầm vóc của bạn thì nên đi tối đa là size 18 có thể nhỏ hơn vì bạn hơi béo...nhưng tải trọng như bạn nếu đi cấu hình xe giá tầm 6 ...7 triệu thì tôi hơi lo...vì xe giá đó thì bộ chuyển động sẽ là Shimano antus hoặc acera 24 số là tối đa..tôi lo ko chịu đuọc tải đạp của bạn....hỏng thì ko hỏng ngay được đâu...nhưng nó ko được bền lắm....bạn nên cân nhắc ...thanks

tauhoipro

Đi bộ
Thanks bạn đã tin tưởng hỏi tham vấn....với tầm vóc của bạn thì nên đi tối đa là size 18 có thể nhỏ hơn vì bạn hơi béo...nhưng tải trọng như bạn nếu đi cấu hình xe giá tầm 6 ...7 triệu thì tôi hơi lo...vì xe giá đó thì bộ chuyển động sẽ là Shimano antus hoặc acera 24 số là tối đa..tôi lo ko chịu đuọc tải đạp của bạn....hỏng thì ko hỏng ngay được đâu...nhưng nó ko được bền lắm....bạn nên cân nhắc ...thanks
Thanks Cụ Tôn đã phản hồi em, hix đúng là em hơi béo thật, Cụ có chuyên môn nói vậy em cũng hơi lo vì mua xe để sử dụng lâu dài nếu 1 time bị hỏng bộ chuyển động cũng mệt,mất công mua thì mua cho tử tế 1 chút vậy, vậy rất mong bác tư vấn và dựng giúp em 1 con phù hợp vs em, cụ gửi giúp cấu hình & $ vào mail: tiendung511@gmail.com giúp em nhé để em còn "lên đạn" hjhj

thanks Cụ đã giúp đỡ!

antonbikestore

Xe hơi
Thanks Cụ Tôn đã phản hồi em, hix đúng là em hơi béo thật, Cụ có chuyên môn nói vậy em cũng hơi lo vì mua xe để sử dụng lâu dài nếu 1 time bị hỏng bộ chuyển động cũng mệt,mất công mua thì mua cho tử tế 1 chút vậy, vậy rất mong bác tư vấn và dựng giúp em 1 con phù hợp vs em, cụ gửi giúp cấu hình & $ vào mail: tiendung511@gmail.com giúp em nhé để em còn "lên đạn" hjhj

thanks Cụ đã giúp đỡ!
Về Khung thì đừng lo ....khung Đài loan, Trung quốc bây giờ tốt lắm ko gẫy được đâu....kiếm cái nhè nhẹ là ổn. Vành bánh và bộ chuyển động thì nên tìm mua hàng tốt tí....Alivio 27 số là ổn rồi . Tốm lạ xe gì thì xe mua tốt giá thì với bạn cứ tầm đầu 1 *** thì chơi vơi là ok. Thanks

Gaffer

Xe tăng
Chào cụ Tôn,

Em có post hỏi bên thớt kia từ hôm 25/4 mà mãi chẳng ai giả nhời, thôi thì có bệnh thì vái tứ phương, em lại phải mang sang đây nhờ cụ xem giúp em với. Tks.

Gaffer nói:
.... thường em đạp ở đĩa 2 líp 7 (xe em 8 líp), hôm nay tự nhiên nó có hiện tượng đạp hay bị hụt 1 nhát, kiểu trượt cá, và bị liên tục. Chuyển qua tốc 2-6 hoặc 3-6 thì không thấy bị nữa, nhưng chuyển lại 2-7 thì lại bị tiếp. Vậy xử lý sao cụ bày giúp em với. Tks.

anhcobra

Xe container
Cụ Tôn ơi có loại giá đỡ xe nào mà có thể gác xe lên đạp chay vào những ngày mưa gió không ạ

manhvpcp

Xe buýt
Cụ Tôn ơi có loại giá đỡ xe nào mà có thể gác xe lên đạp chay vào những ngày mưa gió không ạ
như sáng nay không độp được, ngứa ngáy cụ nhể! (cho em xếp gạch hóng với)

antonbikestore

Xe hơi
Chào cụ Tôn,

Em có post hỏi bên thớt kia từ hôm 25/4 mà mãi chẳng ai giả nhời, thôi thì có bệnh thì vái tứ phương, em lại phải mang sang đây nhờ cụ xem giúp em với. Tks.
Xin lỗi bạn tôi vừa đi công tác về...theo phỏng đoán của tôi qua lời tả của bạn thì xe bạn là xe cũ rồi...tầng 7 đã bị mòn ..đạp nhẹ thì có thể ko bị trượt nhưng đè mạnh là bị trượt ngay...bạn cần thay cái líp mới...có thể phải thay cả xích nữa...thanks

phuongtv_76

Xe container
Hôm trc lấy xe chỗ a Tôn e thấy có cái đèn pin màu trắng gắn vào xe làm đèn pha(e thích quá vì xe e màu trắng), tuy nhiên đó là cái KH đã lấy, hàng mới đã về chưa a Tôn?

Chỉnh sửa cuối:

antonbikestore

Xe hơi
Hôm trc lấy xe chỗ a Tôn e thấy có cái đèn pin màu trắng gắn vào xe làm đèn pha(e thích quá vì xe e màu trắng), tuy nhiên đó là cái KH đã lấy, hàng mới đã về chưa a Tôn?
He he chưa có bạn à...thông cảm nhé..thanks

ThahTug

Xe đạp
AntonBikesstore cho mình hỏi nhà mình có chấp nhận thẻ visa không a? Thanks

Trạng thái
Thớt đang đóng