[Funland] Áo khoác học sinh - Em nhờ các cụ mợ có con học Trường THCS Nam Từ Liêm với ạ.

RONGHT

Xe buýt
Cố nốt mấy ngày lạnh nữa là lại nóng rồi cụ ah.

zonda82

Xe container
F1 em học trường khác nên cũng không rõ.

pbinh979

Xe tăng
Vậy à Cụ, Cụ cho Em thêm thông tin với, lần đầu tiên nghe khẳng định 1 trường THCS ngang hàng với Phòng giáo dục đào tạo như vậy ạ
trực thuộc UBND, ko có nghĩa là ngang hàng với các phòng chuyên môn của UBND quận....
thành lập, đầu tư CS vật chaats, biên chế giáo viên, bổ nhiệm Ban GH, .v.v.v all đều do ubnd quận, con dấu nó cũng ghi ubnd qu/ trường abc.... đố cụ tìm thấy chữ Phòng GD đấy.
phòng GD chỉ quản lý chuyên môn thôi. Còn nhiều việc khác, hiệu trưởng báo cáo trực tiếp với ub

Thực Nghiệm ở Liễu Giai cũng trực thuộc quận đấy, xem nó có thuộc Phòng GD Quận ko ;))

xuantien_mobis

Xe lăn
trực thuộc UBND, ko có nghĩa là ngang hàng với các phòng chuyên môn của UBND quận....
thành lập, đầu tư CS vật chaats, biên chế giáo viên, bổ nhiệm Ban GH, .v.v.v all đều do ubnd quận, con dấu nó cũng ghi ubnd qu/ trường abc.... đố cụ tìm thấy chữ Phòng GD đấy.
phòng GD chỉ quản lý chuyên môn thôi. Còn nhiều việc khác, hiệu trưởng báo cáo trực tiếp với ub
Em vừa xem con dấu, đúng là trực thuộc UBND Quận ạ. Cảm ơn Cụ, có lẽ chính vì vậy nên Trường này là trường duy nhất ko thu tiền hồ sơ và lệ phí thi tuyển vào lớp 6.

Thế hả cụ? vậy chắc là có vấn đề rồi. em vừa đọc được cái này:
Ngày 28/3/2011, Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành Thông tư 12/2011/TT-BGDĐT về Điều lệ trường trung học cơ sở, phổ thông và trường phổ thông có nhiều cấp học.
Theo đó, phân cấp quản lý trường THCS, THPT là một trong những nội dung trọng tâm và được quy định tại Điều 6 Điều lệ trường trung học cơ sở, phổ thông và trường phổ thông ban hành kèm theo Thông tư 12/2011/TT-BGDĐT. Cụ thể như sau:
1. Trường THCS và trường phổ thông có nhiều cấp học có cấp học cao nhất là THCS do phòng giáo dục và đào tạo quản lý.
2. Trường THPT và trường phổ thông có nhiều cấp học có cấp học cao nhất là THPT do sở giáo dục và đào tạo quản lý.
....

Alexandre Ciskob

Xe điện
Em nhìn cái background trong ảnh của trường có gì đó sai sai
Đố các cụ nó sai cái gì? :D

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]

Kính chào các cụ/mợ
Em có thằng cu đang học lớp 7 THCS Nam Từ Liêm đầu năm quên không đăng ký áo khoác đồng phục, đến mùa đông lôi ra thì mặc bị chật mất rồi (cỡ số 6). Nhờ cô giáo đăng ký thêm thì nhà may trả lời là chỉ còn số bé, mà cũng không tìm được nơi nào
ở Hà Nội may loại áo này cả.

Thằng cu nhà em lớp 7 nhưng cao 1m65 nặng cỡ 63-64, nên tìm áo (như trong hình) cỡ số 7,8 mới vừa. Theo quy định của nhà trường là Thứ 2 phải mặc, nếu không bị trừ thi đua.

Em đành đăng lên đây, hy vọng cụ mợ nào có cháu học lớp 8 hay lớp 9 NTL có áo khoác cỡ to mà không dùng nữa thì cho em xin/mua lại cho cháu, hoặc cụ mợ nào biết địa chỉ may áo khoác giống như trong hình thì chỉ giúp em.
Em xin cảm ơn.
Của nợ. Mỏng hơn tờ giấy. Em mua con F1 toàn mặc vào mùa thu. Mua này cứ áo nỉ lót lông cả mũ trùm cho ấm chứ cái áo móng tang này có mà chết rét.

MinhToong

Xe hơi
"Bánh Giầy" là đúng nhất, cái này trước kia có tranh cãi rồi.

pbinh979

Xe tăng
em dám chắc với cụ là trường thcs không bao giờ thuộc ubnd được đâu, nó không phải là cơ quan chuyên môn nên không thuộc ubnd quân (huyện)
thế cụ có tin 1 bể bơi trực thuộc quận ko? hay ban quản lý công viên ?? Nó là cơ quan chuyên môn gì??? :D:D:D:D:D
Thế hả cụ? vậy chắc là có vấn đề rồi. em vừa đọc được cái này:
Ngày 28/3/2011, Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành Thông tư 12/2011/TT-BGDĐT về Điều lệ trường trung học cơ sở, phổ thông và trường phổ thông có nhiều cấp học.
Theo đó, phân cấp quản lý trường THCS, THPT là một trong những nội dung trọng tâm và được quy định tại Điều 6 Điều lệ trường trung học cơ sở, phổ thông và trường phổ thông ban hành kèm theo Thông tư 12/2011/TT-BGDĐT. Cụ thể như sau:
1. Trường THCS và trường phổ thông có nhiều cấp học có cấp học cao nhất là THCS do phòng giáo dục và đào tạo quản lý.
2. Trường THPT và trường phổ thông có nhiều cấp học có cấp học cao nhất là THPT do sở giáo dục và đào tạo quản lý.
....
1. Trường tiểu học do Uỷ ban nhân dân quận, huyện, thị xã, thành phố thuộc tỉnh (sau đây gọi chung là cấp huyện) quản lí.
2. Các lớp tiểu học, cơ sở giáo dục khác thực hiện chương trình giáo dục tiểu học quy định tại khoản 2 và khoản 3 Điều 4 của Điều lệ này do cấp có thẩm quyền thành lập quản lí.
3. Phòng giáo dục và đào tạo thực hiện chức năng quản lí nhà nước đối với mọi loại hình trường, lớp tiểu học và các cơ sở giáo dục khác thực hiện chương trình giáo dục tiểu học trên địa bàn....

Điều lệ trường tiểu học theo TT 41/2010 cụ nhé. còn cấp 2 có lẽ như cụ Nói. Ko hiểu sao lại nhập nhèm như vậy?

cưỡi chổi

Xe lăn
Có chất lượng cao gì đi nữa thì trường THCS cũng không phải là cơ quan chuyên môn thuộc UBND cấp quận huyện cụ ơi. Trường MN, TH, THCS là đơn vị sự nghiệp thuộc quản lý của phòng giáo dục quận (huyện).
Đúng vậy. Trường THSC trước giờ em chưa thấy đặt tên như vậy bao giờ. Thường thì trường THPT thì mới hay đặt tên theo tên Quận/Huyện. Vì cấp 3 thuộc sở, còn cấp 2 thì trước tên trường là tên phòng GD

hatinh5760

Xe điện

Kính chào các cụ/mợ
Em có thằng cu đang học lớp 7 THCS Nam Từ Liêm đầu năm quên không đăng ký áo khoác đồng phục, đến mùa đông lôi ra thì mặc bị chật mất rồi (cỡ số 6). Nhờ cô giáo đăng ký thêm thì nhà may trả lời là chỉ còn số bé, mà cũng không tìm được nơi nào

Thằng cu nhà em lớp 7 nhưng cao 1m65 nặng cỡ 63-64, nên tìm áo (như trong hình) cỡ số 7,8 mới vừa. Theo quy định của nhà trường là Thứ 2 phải mặc, nếu không bị trừ thi đua.

Em đành đăng lên đây, hy vọng cụ mợ nào có cháu học lớp 8 hay lớp 9 NTL có áo khoác cỡ to mà không dùng nữa thì cho em xin/mua lại cho cháu, hoặc cụ mợ nào biết địa chỉ may áo khoác giống như trong hình thì chỉ giúp em.
Em xin cảm ơn.
Hỏi cô là Nhà trường đặt may đồng phục ở đâu, đến đó mua hay may luôn ở đó là tiện nhất.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Kính chào các cụ/mợ

Em xin cảm ơn.
Mợ đăng hết cả mặt và cung cấp cả trường lớp của các cháu thế này là không bảo mật thông tin cho chính con của mợ và các cháu khác trong lớp rồi đấy

emyeugrandis

Xe tải
Mợ đăng hết cả mặt và cung cấp cả trường lớp của các cháu thế này là không bảo mật thông tin cho chính con của mợ và các cháu khác trong lớp rồi đấy
Ôi giờ, cái này đầy trên mạng, có gì mà phải bảo mật hả cụ ?

Matxech

Xe container