[Funland] Áp lực công việc

thanhnam_xda

Xe buýt
Ai cũng có những áp lực mà cụ, cụ cứ btinh xly từng việc 1 hoặc xin nghỉ 1 tjan để reset lại cho tươi!

• Vodka
Reactions: VNV

realman_80

[Tịch thu bằng lái]
Dùng chức năng thần thánh "Tìm quanh đây" cũng giúp giải trí lắm...

• Vodka

pressf5

Xe buýt
Em cũng có 1, 2 giai đoạn bị giống cụ, tưởng không thể thoát được, tâm lý bi quan, chán nản vì áp lực quá nhiều. Giờ nhìn lại cũng qua được. Tìm bạn và tìm nhóm bạn để giải tỏa cụ ạ, Of cũng là một nhóm bạn mới. Tham gia các hội trên fb mà giao lưu. Em tham gia hội đồ tượng gỗ, hội làm vườn sân thượng, hội farmsay... Chúc cụ mau qua giai đoạn này.

• Vodka

Azeglio

Xe điện
áp lực công việc đi kèm với quyền lợi và thu nhập, nếu thu nhập không cao thì mợ nên chuyển việc. e ngày trước cũng hay bị áp lực lắm nhưng h thấy bình thường rồi, coi nó như một bài toán mình cần giải đi... dễ chịu hơn hẳn
Em nhìn cách sếp em làm việc mà thấy câu ai đó nói "Tiền nhiều mà làm gì" hóa ra đúng. Cả ngày đi chạy khắp nơi giải quyết công việc, cuối giờ về thì có đống nhân viên xếp hàng chờ ký với tập hồ sơ dày cộp đọc sai chữ nào chết chữ đó, tối đi tiếp khách đến đêm. Đến cậu lái xe còn áp lực.

đại dương xanh 06

[Tịch thu bằng lái]
Hôm này là ngày tựu trường của bạn lớn, bước vào cấp 2, cũng là ngày con sẽ sang một môi trường học tập mới khắc nghiệt hơn, lạ lẫm hơn với các bạn mới và thầy cô mới. Mẹ muốn chuẩn bị thật tốt cho con và đưa con đi sớm, dù sao ấn tượng ngày đầu là rất quan trọng, nên mẹ muốn chuẩn bị tốt nhất có thể cho con để con được tự tin. Mẹ hy vọng sang ngôi trường mới con trai mẹ sẽ trưởng thành hơn. Con luôn là niềm tự hào và kiêu hãnh của mẹ ♥
Oạch, lói với con chứ vứt nên đây làm gì ? Ảo lòi :-o

cocoxinhxan

Xe máy
Em nhìn cách sếp em làm việc mà thấy câu ai đó nói "Tiền nhiều mà làm gì" hóa ra đúng. Cả ngày đi chạy khắp nơi giải quyết công việc, cuối giờ về thì có đống nhân viên xếp hàng chờ ký với tập hồ sơ dày cộp đọc sai chữ nào chết chữ đó, tối đi tiếp khách đến đêm. Đến cậu lái xe còn áp lực.
Mình thấy là do đam mê nữa. Đam mê giải quyết vấn đề, đối mặt thử thách. Chứ tầm giám đốc các dn tư nhân, nc ngoài đều gánh trọng trách và áp lực nhiều.

hungnt03

Xe tải
Cháu làm it. Mỗi lần áp lực quá cháu tìm một chỗ k có ng. Cách âm. Hoặc ntin vs 1 nick clone của mình. Nội dung toàn là chửi thề, văng tục. Mặc dù áp lực k giảm đi như phần nào giảm bớt hoả khí trong ng. Giúp bình tĩnh đi. Hoặc còn 1 cách khác là tạm thời gác phần cv tạo áp lực sang ngày hôm sau, làm 1 phần việc khác. Qua ngày tự dưng đầu óc khai thông, nhìn cv bế tắc hôm trc, nhoáng cái là có đối sách xử lý luôn.

Azeglio

Xe điện
Mình thấy là do đam mê nữa. Đam mê giải quyết vấn đề, đối mặt thử thách. Chứ tầm giám đốc các dn tư nhân, nc ngoài đều gánh trọng trách và áp lực nhiều.
Cũng không hẳn là do đam mê đâu ạ. Ngày xưa toàn các dự án con con, sếp chạy bục mặt xin dự án nhơ nhỡ, rồi xin dự án to. Giờ thì bị giao dự án khủng, không phải xin nữa nhưng áp lực kinh khủng.

Cụ cứ tưởng tượng con bé chuyên dịch tài liệu phải nhằn hơn trăm trang tài liệu kỹ thuật hoàn thành trong 2 ngày, xẻ ra chia người dịch thì lúc ghép vào thành không đầu không đuôi. Nhân viên còn thế, chả biết sếp chịu cái gì.

duytrong

Xe lăn
Các cụ mợ có cách nào để vượt qua được áp lực công việc không? Em thời gian này làm việc áp lực đến muốn nản. Cũng chẳng biết làm sao được, lên ofun trải lòng cho nhẹ bớt, các cụ các mợ đừng ném đá em.
Đang mùa dịch dã có việc làm là tốt dồi, cố lên...

Azeglio

Xe điện
Xưa em hay thuê một ông ở Hải Phòng vận chuyển hàng siêu trường, siêu trọng. Hôm nào đi nhận hàng ông ý cũng mời cơm.
Nhưng cả bữa cơm thì hết nghe lại gọi điện thoại, cạch cốc bia xong thì điện thoại, một tay cầm cốc bia một tay cầm điện thoại.
Bia cạch xong thì phải uống, em ít tuổi hơn đếch dám uống trước, cứ cầm cốc bia đợi bố ý điện thoại.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF

baogiomuaduocxe

Xe điện
Ko chịu đuoc thì nhường chỗ cho ngươi khác, hoặc tự thích nghi. Kêu cả k giải quyết gì. Xã hội đang thời khó. Nhieu người còn muốn bị áp lực còn k có cơ hội

hai.tranhr

Xe container
Các cụ mợ có cách nào để vượt qua được áp lực công việc không? Em thời gian này làm việc áp lực đến muốn nản. Cũng chẳng biết làm sao được, lên ofun trải lòng cho nhẹ bớt, các cụ các mợ đừng ném đá em.
Iem cũng bị áp lực vãi mứt đây.
Lên OF cũng đỡ áp lực phần nào. Hôm nào có Lão nào liều mình bót ảnh hót thì thanh thản cả ngày =))

DPFashionWomen

Xe buýt
Website
chaca.com.vn
Giờ có việc là may mắn rồi thất nghiệp nhiều quá cụ này

via OTOFUN for iPhone

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Hôm này là ngày tựu trường của bạn lớn, bước vào cấp 2, cũng là ngày con sẽ sang một môi trường học tập mới khắc nghiệt hơn, lạ lẫm hơn với các bạn mới và thầy cô mới. Mẹ muốn chuẩn bị thật tốt cho con và đưa con đi sớm, dù sao ấn tượng ngày đầu là rất quan trọng, nên mẹ muốn chuẩn bị tốt nhất có thể cho con để con được tự tin. Mẹ hy vọng sang ngôi trường mới con trai mẹ sẽ trưởng thành hơn. Con luôn là niềm tự hào và kiêu hãnh của mẹ ♥
Chúc mừng bé và mẹ của bé có ngày tựu trường thật vui vẻ và ý nghĩa.

konachi102

Xe buýt
Vào Vin làm quản lý mới thấy thế nào là áp lực nhé, 23h hay 1h sáng mới bắt đầu cv là quá ư bt. Ở ngoài vẫn happy lắm.
Em cungz nghe nói cv Vin n mà áp lực lắm . b e kể mới vào Vin ngày ngủ 3-4h . Sau quen mới có n thời gian . Dc cái nhiều tiền nên cuối tháng vui vl