[Funland] Áp lực trường điểm!

batitus

Xe hơi
Con em năm nay thì vào lớp 6, em ở tỉnh, để lấy kính nghiệm cbo cháu em cho dự thi cả thcs Ngoại ngữ Hn, và trường liên cấp newton. Cả 2 trường cháu đều đỗ, trường newton còn đạt học bổng 100%. Nhưng khi thi trường điểm của thành phố cháu làm ko tốt (cháu vẫn đỗ). Vk em quay ra nói cháu, rồi quay sang chỉ trích em, 2 vk em cãi nhau to, cô ấy còn đòi đường ai người ấy đi, các cụ có ai như em ko, em đang rất rối

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Con cụ siêu thế rồi mà vẫn bị mẹ mắng cơ ah, có vẻ mợ nhà cũng hơi tham vọng quá, thế này làm con mợ ấy cũng căng phết nhỉ :D

comiki

Xe lăn
Haizzz, vk cụ xưa có học trường điểm ko

batitus

Xe hơi
Con cụ siêu thế rồi mà vẫn bị mẹ mắng cơ ah, có vẻ mợ nhà cũng hơi tham vọng quá, thế này làm con mợ ấy cũng căng phết nhỉ :D
Vk em làm giáo viên toán, luôn đặt nặng vấn đề điểm, em ko có cùng quan điểm nuôi dạy con, nên cãi nhau to, càng ngày sống quan điểm mỗi người một khác,

banmotnucuoi

Xe lăn
Cảm ơn cụ, em việc này em ko làm đc
Vâng vậy thì em khuyên cụ cho cháu học CNN2. Năm bọn em phải vài lần đồng hành cũng con, nhà trường cũng thường xuyên tổ chức các buổi mời diễn giả về nói chuyện với cha mẹ về cách đồng hành với con cái ở tuổi dậy thì.
Cháu năm nay với vào lớp 6 chưa bật lại bố mẹ thôi, 1-2 năm nữa thì với tính cách của mợ nhà chắc gào thét cả ngày, và cháu thì làm ngược lại. Phụ huynh bọn em hay trêu đùa là trường của các siêu nhân nên chúng nó mà bật lại thì Bố Mẹ, thầy cô chắc cũng điên đầu.

batitus

Xe hơi
Vâng vậy thì em khuyên cụ cho cháu học CNN2. Năm bọn em phải vài lần đồng hành cũng con, nhà trường cũng thường xuyên tổ chức các buổi mời diễn giả về nói chuyện với cha mẹ về cách đồng hành với con cái ở tuổi dậy thì.
Cháu năm nay với vào lớp 6 chưa bật lại bố mẹ thôi, 1-2 năm nữa thì với tính cách của mợ nhà chắc gào thét cả ngày, và cháu thì làm ngược lại. Phụ huynh bọn em hay trêu đùa là trường của các siêu nhân nên chúng nó mà bật lại thì Bố Mẹ, thầy cô chắc cũng điên đầu.
Nhà em ở Vĩnh Phúc bác a, thi ngoại ngữ để cho cháu trải nghiệm thôi, ko có ý định cho cháu xuống Hà Nội học vì cháu vẫn bé quá.

TSTA

Xe container
Chuyện gia đình, ko bảo đc vợ, bảo đc con, đem lên đây kể. Em chịu cụ.

À em vừa xem cụ mới đc 90km.

batitus

Xe hơi
Chuyện gia đình, ko bảo đc vợ, bảo đc con, đem lên đây kể. Em chịu cụ.

À em vừa xem cụ mới đc 90km.
Cụ nói đúng thật em ko bảo đc vk lên mới có ngày hôm nay. Do em cả

Pumzen

Xe ba gác
Hồi F1 nhà cháu thi vào CNN, thời gian đó(cũng cách đây hơn chục năm rồi) 2 vc nhà cháu bận tối mặt tối mũi cả ngày vì công việc kd nên hầu như để F1 tự thân vận động trong việc học hành. Hàng ngày sau khi học ở trường về, đi học thêm ở chỗ xa thì nhà cháu đèo đi, còn học thêm ở điểm có bán kính 3-4 km thì con bé tự đi xe đạp. Ko tạo áp lực và cũng chả hề kỳ vọng, rốt cuộc nó thi vào đc CNN và sau 3 năm lại vào tiếp Ngoại Thương nhẹ như lông hồng.

Quakhoang

Xe buýt
Ồ, bác đi học ở châu Âu hay nơi nào đó ở Mỹ chưa? Khi đi học ở đó bác chọn trường có Ranking 20000 hay Ranking 2000 hay Ranking 200?

Bác đã xem sinh viên Âu, nhất là sinh viên Đức bên đó đi giảng đường chưa? Họ ở giảng đường và thư viện cả ngày để tìm hiểu & học tập + chỉ có ít thời gian buổi tối để ngủ hay suốt ngày đi chơi để sau ra làm tỷ phú xe điện?

Bác đã apply tuyển dụng quốc tế bao giờ chưa? Bác có thấy những người đạt tuyển dụng họ chăm chỉ và có kiến thức tốt hay đơn giản họ chỉ ma lanh ma cô và buôn bán chạy chợ là giỏi?

Tất nhiên, học mà chơi-chơi mà học phải không nào? Nhưng người Âu có nói rằng "Dân tộc nào muốn phát triển cũng phải cày bừa thật lực & tiết kiệm chi tiêu triệt để cậu ạ, trừ một dân tộc là cái rốn của vũ trụ và họ không cần cố gắng vì họ đã phát triển quá rồi-mọi thứ đều trên đỉnh thế giới trừ lương và giá trị đồng tiền. Cậu đừng tưởng bọn tớ hoang phí, các cậu có phố Bùi Viện giá rẻ cho bọn tớ và các cậu biết tớ tiêu rồi phải không nào?"

Cháu đi thi từ cô giáo chủ nghiệm đến các phụ huynh đều chúc thủ khoa, vk em nó kỳ vọng quá, kết quả cháu chỉ dừng ờ mức trung bình
Cụ dại bỏ xừ, cụ phải giải thích với vợ là đời nó hơn nhau ở chỗ vừa đủ.
Thì cử đỗ là được. Thừa điểm làm quái gì.

Thì trường chuyên lớp 6 vừa rồi, đặc biệt môn toán, đều thì kiến thức lớp 6. Đứa nào không ôn, khỏi đỗ. Đứa nào điểm cao chứng tỏ nhớ bài giải. Giỏi giang gì.

Bang lang

Xe điện
Con em năm nay thì vào lớp 6, em ở tỉnh, để lấy kính nghiệm cbo cháu em cho dự thi cả thcs Ngoại ngữ Hn, và trường liên cấp newton. Cả 2 trường cháu đều đỗ, trường newton còn đạt học bổng 100%. Nhưng khi thi trường điểm của thành phố cháu làm ko tốt (cháu vẫn đỗ). Vk em quay ra nói cháu, rồi quay sang chỉ trích em, 2 vk em cãi nhau to, cô ấy còn đòi đường ai người ấy đi, các cụ có ai như em ko, em đang rất rối
Cụ hỏi vợ cụ mục đích đỗ cao để làm j? Một đứa trẻ ko hạnh phúc lúc nhỏ thì lớn lên có hạnh phúc ko? Cụ cái này nên rắn, em là phụ nữ cũng ko bênh được, đừng biến đứa bé đang ngoan ngoãn, có nỗ lực trở thành đứa trẻ tự ti và cảm thấy thất bại bởi những lời của mẹ.

dpl

Xe lăn
Làm nghề giáo viên
Con học giỏi thế mà còn ...
Vậy mới biết bệnh thành tích của ngành giáo dục + áp lực cho f1 lớn ntn