Áp trần lãi suất tiền gửi, dòng tiền sắp tới liệu có đổ về BDS?

O Muong Te

Xe điện
Đây là nhân định cá nhân của Em. Cụ tự tìm hiểu thêm, em không bàn sâu. Scb là gộp của 3 ngân hàng phá sản, vừa rồi lại xin NHNN tái cấu trúc. Bản thân nhà em cũng gửi ở đây 1 ít. Cũng chỉ mong một chuyện tốt lành. Ngắn hạn chắc không sao.
Vừa sửa xong số 4 thành 3. Cái loại hóng hớt nghe hơi nồi chõ làm rác hết cả diễn đàn.

Kaka1984

Xe tải
Các bác đọc thì làm chứng cho Em đấy. Nó bảo em sửa 4 thành 3. Đúng là ko còn gì để nói nữa, đúng là loại lươn lẹo.

O Muong Te

Xe điện
Các bác đọc thì làm chứng cho Em đấy. Nó bảo em sửa 4 thành 3. Đúng là ko còn gì để nói nữa, đúng là loại lươn lẹo.
Mài có dám thề trên con mài là ko sửa ko? Mài thề xong ta.o bỏ nick này luôn.

Kaka1984

Xe tải
Mài có dám thề trên con mài là ko sửa ko? Mài thề xong ta.o bỏ nick này luôn.
Mài là loại bệnh hoạn thực sự luôn đấy. Tao gửi cho cụ " minhtienxaydung" lúc 14 giờ 49 phút. Mài hơi cụ ấy là 3 hay 4. Thôi mài next mẹ nó đi cho đỡ bẩn diễn dân.

O Muong Te

Xe điện
Mài là loại bệnh hoạn thực sự luôn đấy. Tao gửi cho cụ " minhtienxaydung" lúc 14 giờ 49 phút. Mài hơi cụ ấy là 3 hay 4. Thôi mài next mẹ nó đi cho đỡ bẩn diễn dân.
Không dám thề chứ gì, thế là rõ. Giống lợ.n muốn bập bẹ cũng phải học, tha rác lên diễn đàn bị rọ mõm là đương nhiên.

bintao

Xe tải
Mấy cái vụ chưa nộp BCTC hay ko uy tín mà cụ trên nói thì em ko biết.
Nhưng bản thân em bị dính luôn, người thật việc thật. Em làm cái thẻ tín dụng của SCB ủng hộ thằng bạn. Nộp tiền dư, thanh toán trước hạn nhưng nó vẫn tính lãi.
Tháng 2, 4 bị tính lãi nhưng ít. Em trả quách cho xong. Đến tháng 5 em đọc sao kê mà nó tính lãi mà giật mình luôn. Gọi lên tổng đài thì tổng đài nói anh trả tiền rồi nhưng bên em ko công nhận, lên phòng giao dịch thì nó cũng đổ lỗi do khách hàng. Dịch nên em đang rảnh nên em làm ầm lên cho ra tấm ra món thì kiểm soát nội bộ SCB mới gọi xin lỗi, nói sai do hệ thống. Hoàn lại tiền. Em cũng nhận được tiền hoàn lại rồi.
Nhưng đánh giá cá nhân là hệ thống SCB rất lởm, lởm cả ở cách ứng xử của nhân viên trở đi. Ai xí xóa bỏ qua vì nghĩ mất thời gian thì chịu thôi. Tháng này em đóng thẻ tín dụng SCB luôn. Dùng ko biết lúc nào trả tiền rồi nó lại đè ra tính lãi tiếp. Tiền mất cũng được nhưng xui xui nó tính nợ xấu thì ảnh hưởng việc kinh doanh cá nhân....

Tóm lại là lởm...

Kaka1984

Xe tải
Mấy cái vụ chưa nộp BCTC hay ko uy tín mà cụ trên nói thì em ko biết.
Nhưng bản thân em bị dính luôn, người thật việc thật. Em làm cái thẻ tín dụng của SCB ủng hộ thằng bạn. Nộp tiền dư, thanh toán trước hạn nhưng nó vẫn tính lãi.
Tháng 2, 4 bị tính lãi nhưng ít. Em trả quách cho xong. Đến tháng 5 em đọc sao kê mà nó tính lãi mà giật mình luôn. Gọi lên tổng đài thì tổng đài nói anh trả tiền rồi nhưng bên em ko công nhận, lên phòng giao dịch thì nó cũng đổ lỗi do khách hàng. Dịch nên em đang rảnh nên em làm ầm lên cho ra tấm ra món thì kiểm soát nội bộ SCB mới gọi xin lỗi, nói sai do hệ thống. Hoàn lại tiền. Em cũng nhận được tiền hoàn lại rồi.
Nhưng đánh giá cá nhân là hệ thống SCB rất lởm, lởm cả ở cách ứng xử của nhân viên trở đi. Ai xí xóa bỏ qua vì nghĩ mất thời gian thì chịu thôi. Tháng này em đóng thẻ tín dụng SCB luôn. Dùng ko biết lúc nào trả tiền rồi nó lại đè ra tính lãi tiếp. Tiền mất cũng được nhưng xui xui nó tính nợ xấu thì ảnh hưởng việc kinh doanh cá nhân....

Tóm lại là lởm...
Thực sự với cụ là ai cũng muốn gửi lãi suất cao, bản thân em cũng vậy. Nếu mọi ngân hàng đều như nhau ko sợ phá sản có nhà nước bảo lãnh thì cứ mấy ông PGbank, bắc á bank, scb mà gửi sao phải nghĩ.

bintao

Xe tải
Bản chất của việc có ngân hàng huy động lại cao hơn ngân hàng khác là vì ngân hàng đó ăn tập nên cho vay bị nợ xấu nên cần huy động nhiều để trả tiền cho người gửi trước.
Nói về lãi cao nhất bây giờ phải là là SHB đó dinh vụ Cocobay. Lãi cao kinh hoàng luôn. Liêù ăn nhiều thôi các bác ạ.

nguyenx

Xe điện
Lại vật nhau rồi, cc đi vào chuyên môn đê.

delsym

Xe hơi
Bản chất của việc có ngân hàng huy động lại cao hơn ngân hàng khác là vì ngân hàng đó ăn tập nên cho vay bị nợ xấu nên cần huy động nhiều để trả tiền cho người gửi trước.
Nói về lãi cao nhất bây giờ phải là là SHB đó dinh vụ Cocobay. Lãi cao kinh hoàng luôn. Liêù ăn nhiều thôi các bác ạ.
Em đang gửi ở SHB, cụ cho xin thêm ít thông tin để em còn lường trước với?

hnilqhuy

Xe tăng

đàu tư BĐS ko thể bóc ngắn cắn dài được

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
em cho vào ngân hàng khác lãi cao, tầm 8-9% là chấp nhận so với không có thông tin trong bds
Dòng tiền thông minh của dân đầu tư hầu hết đều gửi ngắn hạn và đánh hơi thấy mùi lợi nhuận cực nhanh nên khi có chuyện lãi suất huy động sẽ giảm (thao chính sách của NHNN) thì đương nhiên nó sẽ được rút ra tìm kênh đầu tư có lợi nhất.
Còn như cụ thích an toàn cũng nhiều mà, đương nhiên nhanh tay gửi lãi suất cao thời gian dài trước khi NHNN áp mức lãi trần thấp dần sẽ ổn.

samoclan

Xe điện
Kinh tế thị trưởng mà lại còn áp trần, lên cho một cái trần “không dưới” thì tốt

terwa

Xe tăng
Nhà nước giảm ls để kích thích tiêu dùng, sản xuất kinh doanh chứ có phải kích thích các cụ vay tiền mua đất đâu, cháu nghĩ chính sách của nhà nước chỉ tác động một phần nhỏ chứ không làm đổi chiều đà suy giảm của nhiều lĩnh vực trong đó có bds, còn cứ phải chờ 1-2 năm rồi mới ngấm
hơp lý:D