Ấp ủ lang thang trở về tuổi thơ bằng xế độp - tìm kỉ niệm ngọt ngào!!!

buituananh_as

Xe điện
Nâng cấp lên con zề rồi mà chuẩn bị lãng quê đấy anh?em cũng thích cái thú một mình này lắm hiii (b)

Accent1110

Xe tăng
E tưởng cụ rao bán xế độp rồi, vẫn chưa đi được ợ??

frigate012

Xe buýt
Cụ chủ lại làm em nhớ quê. Quê em cũng tầm 100 con dao quăng. Em có câu chuyện hầu các cụ. Hồi SV em với thằng bạn có lần đạp xe về quê. Còn cách nhà khoảng 10km thì bị tuột xích, nó bám chặt quá phải tháo ốc giữ bánh xe ra thì mới lôi được xích lên, trong khi đó tổng động viên cả 2 thằng còn mỗi 1k, chỉ đủ tiền đi đò (về nhà em phải qua cái đò này, ơn XXX, ơn chính phủ bây giờ đã là cầu) dắt xe một đoạn đánh liều vào cửa hàng sửa xe mượn cái cờ lết tháo ốc ra lắp xích (người ta mở quán kiếm cơm mình lại vào mượn đồ). May cho bọn em, bác chủ quán vốn người quê thật thà tháo ra lắp giúp không lấy tiền, mà bác ấy lấy chắc bọn em lại xin xỏ. Bây giờ thi thoảng cốc ra cốc vào vẫn ôn nghèo kể khổ suốt.

phuchung_2010

Xe hơi
Em sinh ra và học phổ thông nơi chân quê, hơn hai chục niên giao lưu nơi đô thành với bao thăng trầm cơm áo gạo tiền. Nay với chút đam mê xế độp (xe đạp) và hoài niệm thơ ấu nên em ấp ủ một chuyến lang thang tìm về nơi tuổi thơ đã đi qua, một tuổi thơ đong đầy kỷ niệm, đong đấy ước mơ - ngày đó trong em chưa hề dám mơ ước một mái nhà và những đứa con. May nhờ Đ*ng và cách mạng, nhờ OF cho em ánh sang niềm tin, nhờ cơ quan đoàn thể, em mong tìm về chốn xưa với những hoài niệm, vào đâu đó chút nắng, chút thơ, chút vàng hoe mái tóc, chút bỏ ngủ trưa, chút tăm sông quê, chút đen đúa làn da, chút ăn đòn vô cớ, chút đùa nghịch với khăng, với diều, với oánh chém với công cụ bắt cá câu tôm ...
Continue ...
Ước mơ của cụ mới nghe thật giản dị nhưng để thực hiện được điều ấy lại là một chuyện khác..em ko biết quê cụ cách HN bao nhiêu km? Di chuyển bằng xế độp trên đường quốc lộ bây giờ nguy hiểm phết cụ ạ..em fun tí cho vui..

73L-8888

Xe hơi
Cụ Đâm đã tiến hành vụ độp xê về ký ức tuổi thơ chưa ạ.Cháu lúc nào cũng hóng xem cụ ra bài mới chưa

muadem

Xe cút kít
Đăng bán bố nó xe rồi thì lang thang vào mắt =))
Nhiều khả năng không bán nữa Chảo nhá. Chăm quý cô tuổi dần cho tốt còn có visa mà choén cung đẹp ;))

Cụ Đâm đã tiến hành vụ độp xê về ký ức tuổi thơ chưa ạ.Cháu lúc nào cũng hóng xem cụ ra bài mới chưa
Không có gì thay đổi thì đầu tháng 9 tới em sẽ có bài cụ à :-w

vang_kim70

Xe buýt
Không có gì thay đổi thì đầu tháng 9 tới em sẽ có bài cụ à
Sở hữu ô tô là tội ác, ngồi trên ô tô là tội phạm, vào OF chém gió là tòng phạm

- cụ muadem dịp 2 / 9 cụ không đi đâu à để anh em được đi cùng cụ qua ảnh

Tear In Heaven

Xe đạp
Ước gì cũng có dịp trải nghiệm nửa vòng trái đất bằng xếp độp trở về thăm nhà xưa thì great :)

muadem

Xe cút kít
Lộ trình gắn liền tuổi thơ em là mấy huyện ven biển Nam Định:

Cannondale SL1 đã được xếp gọn gàng, nhằm thẳng điểm đến trên nóc ato:

DUONGTHAO

Xe hơi
Cụ nghe luôn bài trở về dòng sông tuổi thơ luôn cho nó có không khí rồi viết bài cụ ạ ! Cụ giống em cái tầm gánh 30 cặp lúa với lại chăn bò , đá bóng thì trước đây em nghĩ làm sao mà mơ đến được những ngôi nhà và những đứa trẻ cụ nhỉ ! Hic,

Chỉnh sửa cuối:

muadem

Xe cút kít
Ai cũng 1 lần được sinh ra, có thể lớn lên ở đâu đó hoặc một vùng quê nghèo khó hoặc nơi đô thành xa hoa, dù có đi đâu làm gì nếu trưởng thành ở nơi khác ta sinh ra đều đau đáu nỗi niềm mong trở lại. Và em cũng không là ngoại lệ, quê hương là đây chứ đâu :((

Chỉnh sửa cuối:

muadem

Xe cút kít
Sông có nguồn cây có cội, chúng ta không tự trên trời rơi xuống hoặc chui dưới đất lên. Tổ tiên là nơi ta kính trọng và phụng thờ, nơi đây tính đến em là 13 đời, trên đó là nơi thờ tự dòng họ mà nếu tính đến em khoảng 25-27 đời, trước nữa thì không có sử sách nào ghi lại, hix

Những ruộng lúa hàng cau luôn đau đáu nỗi niềm xa quê:

muadem

Xe cút kít
Để phù hợp với nội dung, em xin chuyển bài sang đây. Thanks cả nhà đã ủng hộ :-bd