[Funland] App nào trên điện thoại ăn trộm và bán thông tin người dùng?

Sim Mobi

Xe buýt
Bẩm các cụ là em dùng app shopee tìm kiếm và mua một vài sản phẩm, sau đó thì duyệt facebook thấy lazada quảng cáo đúng sản phẩm đó!

Vậy thằng nào ăn trộm thông tin của mình đem đi bán vậy các cụ? chắc là app facebook ạ?
(máy samsung chạy android có cài shopee, facebook, zalo, edge, ko cài lazada ạ)

Thế này mình làm gì nó ghi lại hết - tưởng bọn dẫy chết nó phải tuân thủ chính sách này kia lắm cơ mà

:(

MEC V6

Xe điện
Bẩm các cụ là em dùng app shopee tìm kiếm và mua một vài sản phẩm, sau đó thì duyệt facebook thấy lazada quảng cáo đúng sản phẩm đó!

Vậy thằng nào ăn trộm thông tin của mình đem đi bán vậy các cụ? chắc là app facebook ạ?

Thế này mình làm gì nó ghi lại hết - tưởng bọn dẫy chết nó phải tuân thủ chính sách này kia lắm cơ mà

E hóng xem sao

thienphuchm

Xe đạp
Google, facebook, ... các thể loại đều lấy cắp thông tin. Bác không cần search, chỉ cần ngồi nói chuyện với nhau về một chủ đề hay một món hàng nào đó, tí nữa nó quảng cáo đúng y hệt

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Google, facebook, ... các thể loại đều lấy cắp thông tin. Bác không cần search, chỉ cần ngồi nói chuyện với nhau về một chủ đề hay một món hàng nào đó, tí nữa nó quảng cáo đúng y hệt
Việc nó nghe lén qua micro để đẩy quảng cáo vào thì quá rõ rồi, các Cụ Mợ cứ chú ý sẽ thấy, mình nói chuyện với nhau cạnh cái điện thoại, nhắc đến/nhu cầu sản phẩm nào đó là chỉ ít lâu sau (max 48h) sẽ có quảng cáo các sản phẩm đó hiện ra

Tuy nhiên, mới đây em còn bị 1 việc, mà em nghĩ là bọn dog ấy nó dùng camera của điện thoại

Em dùng clutch (ví dài), nhiều cái, cứ lâu lâu lại đổi theo cảm hứng. Cách đây tầm 3 tuần, em lấy lại cái clutch XXXXX ra dùng (cái clutch này tầm gần 1 năm nay em không dùng)
Sau khi dùng, em không tìm quảng cáo j về clutch hay đồ da (vì chả có nhu cầu), cũng không nói chuyện với ai về ví, đồ da hay là thương hiệu XXXXX. Tất cả những j diễn ra chỉ là em cầm clutch và cái điện thoại cùng nhau (thói quen)
Vậy mà tầm 3 ngày sau đó, trên Fb, trên Chrom xuất hiện liên tục các hình ảnh quảng cáo cho Cặp da, túi da XXXXX

Vậy, chỉ có thể là bọn nó nhìn trộm qua camera điện thoại. Máy em dùng là Note 10 hãng, ko cài đặt bất kỳ game hay app nào ngoài các app nguyên bản theo máy

Ối thế ạ, tối qua em ngồi uống bia với mấy ông bạn. Có bàn tính chuyện xin giãn nợ các khoản vay vì dịch bệnh như năm nay làm ăn bết quá. Sáng ra đọc báo dạo khắp mọi nơi đều thấy cái quảng cáo của các công ty đòi nợ. Sợ quá.

Sim Mobi

Xe buýt
Việc nó nghe lén qua micro để đẩy quảng cáo vào thì quá rõ rồi, các Cụ Mợ cứ chú ý sẽ thấy, mình nói chuyện với nhau cạnh cái điện thoại, nhắc đến/nhu cầu sản phẩm nào đó là chỉ ít lâu sau (max 48h) sẽ có quảng cáo các sản phẩm đó hiện ra

Tuy nhiên, mới đây em còn bị 1 việc, mà em nghĩ là bọn dog ấy nó dùng camera của điện thoại

Em dùng clutch (ví dài), nhiều cái, cứ lâu lâu lại đổi theo cảm hứng. Cách đây tầm 3 tuần, em lấy lại cái clutch XXXXX ra dùng (cái clutch này tầm gần 1 năm nay em không dùng)
Sau khi dùng, em không tìm quảng cáo j về clutch hay đồ da (vì chả có nhu cầu), cũng không nói chuyện với ai về ví, đồ da hay là thương hiệu XXXXX. Tất cả những j diễn ra chỉ là em cầm clutch và cái điện thoại cùng nhau (thói quen)
Vậy mà tầm 3 ngày sau đó, trên Fb, trên Chrom xuất hiện liên tục các hình ảnh quảng cáo cho Cặp da, túi da XXXXX

Vậy, chỉ có thể là bọn nó nhìn trộm qua camera điện thoại. Máy em dùng là Note 10 hãng, ko cài đặt bất kỳ game hay app nào ngoài các app nguyên bản theo máy
Em cũng dùng ss note và để hạn chế là em đã không dùng chrome mà dùng microsoft edge, nhưng em nghĩ app facebook là thằng ăn trộm thông tin ác nhất!

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng dùng ss note và để hạn chế là em đã không dùng chrome mà dùng microsoft edge, nhưng em nghĩ app facebook là thằng ăn trộm thông tin ác nhất!
Thật ra quan điểm của em là không có bánh free
Mình dùng Fb, Chrome...thì các thông tin (dấu vết) mình để lại trên đó là nó dùng: OK

Nhưng cái trò ngầm sử dụng micro và camera trên điện thoại của cá nhân là cực kỳ chó má và khốn nạn

Đại dương

Xe tải

Cụ đọc kỹ các chính sách điều khoản của nó chưa ạ?
Bọn dãy chết nó tuân thủ lắm, chẳng qua các cụ chả bao giờ đọc hết hai dòng các chính sách điều khoản khi dùng dịch vụ của nó mà cứ nhắm mắt "tôi đồng ý" - vì không đồng ý thì không cho cài, vậy thôi

Racehorse206

Xe tăng
Các cụ cứ xác định là dùng đt thông minh với mua sắm online thì lôi thông tin là chắc chắn. Một là chấp nhận hai là về dùng cục gạch

MrMilan

Xe điện
FB, google đều ăn cắp thông tin người dùng, thậm chí còn nghe lén luôn.

barca6996

Xe container
Hihi bọn e ngồi bia rượu nói chuyện gái gú mà lúc sau có ngay quảng cáo mấy trang web gái ngành với PGA mới kinh😁

HeoQuay66

Xe tăng
Hầu hết các trang bán hàng đều dùng chức năng remarketing của google và FB (cài mã của 2 anh này vào web, app để trackin gng dùng).
Nên cụ vào shopee tìm sp xong lên FB thấy qcao sp đó trên lazada là điều bình thường, vì 2 thằng đều dùng chung FB làm nơi thu thập thông tin.
Cái này không hẳn là ăn cắp thông tin ạ.

Azeglio

Xe điện
Thằng nào nghe lén điện thoại của em thì nó nhức đầu nghe nhà cung cấp đòi nợ, vợ cằn nhằn, thằn lằn cắn đít.

edc

Xe lăn
Tất cả các App và cả ĐT nữa nhé cụ. Anh Putin bẩu vậy :D

seafish

Xe tải
Nhiều cụ cứ tưởng tượng khiếp!
Nói về lấy thông tin thì hơi quá. Google (ví dụ như trình duyệt Chrome) nó lấy các từ khóa trong các trang web mà các cụ, mợ duyệt qua, rồi thống kê để quảng cáo cho cụ, mợ thứ cụ, mợ cần thôi :D
Khi chia sẻ liên kết lên Facebook thì tất nhiên Facebook cũng lấy các từ khóa của các trang ấy rồi giúp các cụ mợ thôi.
Còn vụ nghe lén qua micro thì em hổng biết (vì chưa bị như vậy)

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Khi cài app các cụ đồng ý cho nó truy cập camera , truy cập danh bạ , truy cập call ,.......rồi thì các cụ lại kêu

lolotica

Xe điện
trong đầu em mới có ý tưởng cặp bồ thôi, mà Fb nó đã ngay lập tức giới thiệu 1 loạt girl cần làm quen nhé, ghê chưa!