[Funland] App nào trên điện thoại ăn trộm và bán thông tin người dùng?

tranminhhoa

Xe tăng
Ngồi nói chuyện với vợ về người hàng xóm bị liệt dây thần kinh và méo mồm, vậy mà lúc sau mở đt ra thấy quảng cáo ngay chữa méo mồm, sợ thật.

NovRainInFall

Xe tăng
Fb với gg còn đỡ chán, e dùng tiktok xem vụ oánh ghen lờ ích 570, tiếng sau đã thấy nó giới thiệu ba con sói cơ ;))

congchi

Xe điện
Vấn đề là 2 việc "lướt facebook" với "nói chuyện với bạn" là khác hẳn nhau, và việc nói chuyện đấy ko hề sử dụng hay thông qua dịch vụ nào của facebook nên thông tin cuộc nói chuyện đấy bị thu thập thì rõ là nghe lén còn gì.
Thì đấy, em nói nếu facebook dám thu thập dữ liệu không thông qua dịch vụ của facebook thì các bác quay phim ghi nhận bằng chứng, kiếm được khối tiền, cả đời chưa chắc làm ra được.
Chứ bảo facebook ghe lén, nhưng lại đưa link nói về thu thập qua messenger, thì ông nói gà, bà nói vịt à

Sim Mobi

Xe buýt
Hầu hết các trang bán hàng đều dùng chức năng remarketing của google và FB (cài mã của 2 anh này vào web, app để trackin gng dùng).
Nên cụ vào shopee tìm sp xong lên FB thấy qcao sp đó trên lazada là điều bình thường, vì 2 thằng đều dùng chung FB làm nơi thu thập thông tin.
Cái này không hẳn là ăn cắp thông tin ạ.
Trường hợp của em là em dùng app shopee chứ ko dùng trình duyệt để truy cập. Sau đó vào app facebook thì thấy quảng cáo sản phẩm đó => nếu ông shopee tích hợp remarketing vào app của ông ý thì cũng dở hơi nhỉ. Tự dưng cung cấp thông tin của khách hàng cho chính đối thủ của mình :))

Đại dương

Xe tải
Cụ chỉ cho em cái việc ko sử dụng điện thoại, chỉ để trên bàn mà nó vẫn thu thập thông tin cuộc nói chuyện là nằm trong trường hợp nào với?

"Chúng tôi thu thập thông tin về hoạt động của bạn trong các dịch vụ của chúng tôi và sử dụng thông tin này để thực hiện những việc như đề xuất một video trên YouTube mà bạn có thể thích. Thông tin về hoạt động mà chúng tôi thu thập có thể bao gồm:

Cái mục dấu chấm thứ tư từ trên xuống đấy cụ? cụ có chắc trong lúc cụ ngồi nói chuyện mà trên trình duyệt safari (nếu đang dùng ios, hay một trình duyệt nào đó của HĐH khác) đang mở google không? và chỗ Quyền riêng tư trong Micro cụ có cho phép một c trình nào truy cập mic không? EM không phải chuyên gia hay chả đủ trình ăn lương của Google nhưng mà cụ cứ xem kỹ mấy cái đấy đi, tắt hết là thôi nhé . Nếu quyền riêng tư của mic không có bật cho google thì có thể thuộc "ứng dụng bên thứ ba sử dụng dịch vụ của chúng tôi" như chấm thứ7 từ trên đấy.
Một công ty dãy chết to nhất nhì thế giới nó không đời nào gọi là ăn cắp hay nghe lén đâu mà cụ tưởng. Chỉ cần một đồng chí nào kiện hay tố được nó có hành vi như cụ nghĩ thì kiếm dăm chục triệu tơn nhanh lắm

Moriarty

Xe container
Cái mục dấu chấm thứ tư từ trên xuống đấy cụ? cụ có chắc trong lúc cụ ngồi nói chuyện mà trên trình duyệt safari (nếu đang dùng ios, hay một trình duyệt nào đó của HĐH khác) đang mở google không? và chỗ Quyền riêng tư trong Micro cụ có cho phép một c trình nào truy cập mic không? EM không phải chuyên gia hay chả đủ trình ăn lương của Google nhưng mà cụ cứ xem kỹ mấy cái đấy đi, tắt hết là thôi nhé . Nếu quyền riêng tư của mic không có bật cho google thì có thể thuộc "ứng dụng bên thứ ba sử dụng dịch vụ của chúng tôi" như chấm thứ7 từ trên đấy.
Một công ty dãy chết to nhất nhì thế giới nó không đời nào gọi là ăn cắp hay nghe lén đâu mà cụ tưởng. Chỉ cần một đồng chí nào kiện hay tố được nó có hành vi như cụ nghĩ thì kiếm dăm chục triệu tơn nhanh lắm
Thưa cụ nó ghi là "thập thông tin về hoạt động của bạn trong các dịch vụ" nghĩa là quyền của nó chỉ trong phạm vi các dịch vụ của nó thôi, nó nghe thoải mái nhưng khi thu thập để kinh doanh thì rõ ràng là vượt quyền còn gì. Dịch vụ âm thanh bao gồm tìm kiếm giọng nói, voice chat, video call chứ làm gì có chuyện nó có quyền với bất cứ thứ gì phát ra âm thanh.
Thì đấy, em nói nếu facebook dám thu thập dữ liệu không thông qua dịch vụ của facebook thì các bác quay phim ghi nhận bằng chứng, kiếm được khối tiền, cả đời chưa chắc làm ra được.
Chứ bảo facebook ghe lén, nhưng lại đưa link nói về thu thập qua messenger, thì ông nói gà, bà nói vịt à
ah chém vui thôi chứ cụ ko phải thách vì em làm gì có khả năng đấy, facebook, google nó trốn thuế ầm ầm mà đến anh Phúc còn chả làm gì đc nó thì e tuổi gì. Nhưng điều đấy cũng chả nói lên đc việc chúng nó ko vi phạm.

VoCan

Xe điện
Vừa tìm thử , ra một mớ . Xem ra cái " không đời nào " của cụ nó sai rồi

Phuclongchau

Xe điện
Tất cả các app nào mà yêu cầu cấp quyền micro và camera và người dùng đồng ý thì đều có khả năng bị nghe và nhìn trộm

Bẩm các cụ là em dùng app shopee tìm kiếm và mua một vài sản phẩm, sau đó thì duyệt facebook thấy lazada quảng cáo đúng sản phẩm đó!

Vậy thằng nào ăn trộm thông tin của mình đem đi bán vậy các cụ? chắc là app facebook ạ?
(máy samsung chạy android có cài shopee, facebook, zalo, edge, ko cài lazada ạ)

Thế này mình làm gì nó ghi lại hết - tưởng bọn dẫy chết nó phải tuân thủ chính sách này kia lắm cơ mà

:(
Đơn giản ntn. Shopee và Lazada đều quảng cáo Facebook dạng remarketing. Khi đó cả 2 site đều gắn thằng FB để nó ghi nhận cụ tìm sản phẩm gì. Khi bác duyệt Facebook hoặc site đối tác của Facebook thì FB nó sẽ hiện quảng cáo của Shopee, Lazada và những thằng chạy QC trên FB. Tương tự GG cũng vậy. Mình tìm sp trên một site, vào site khác nó lại hiện sp đó lên (có thể của thằng vừa xem hoặc của một thằng khác,)

honglong1

Xe điện
Cũng không hẳn là phải vào app mới bị qc. E dùng máy tính vào mục xd-bds trên OF, 1 lúc sau có qc bds. Vừa xong đây mà chả gõ cái gì, chỉ dùng con chuột để di chuyển.

HeoQuay66

Xe tăng
Trường hợp của em là em dùng app shopee chứ ko dùng trình duyệt để truy cập. Sau đó vào app facebook thì thấy quảng cáo sản phẩm đó => nếu ông shopee tích hợp remarketing vào app của ông ý thì cũng dở hơi nhỉ. Tự dưng cung cấp thông tin của khách hàng cho chính đối thủ của mình :))
FB với Google nó mạnh, nắm gần hết tập người dùng rồi nên cái này gọi là win-win thôi cụ.
App hay web cũng đều dùng nhúng bộ công cụ phát triển (SDK) của google và fb hết

Ni No Kuni 2

Xe điện
Bẩm các cụ là em dùng app shopee tìm kiếm và mua một vài sản phẩm, sau đó thì duyệt facebook thấy lazada quảng cáo đúng sản phẩm đó!

Vậy thằng nào ăn trộm thông tin của mình đem đi bán vậy các cụ? chắc là app facebook ạ?
(máy samsung chạy android có cài shopee, facebook, zalo, edge, ko cài lazada ạ)

Thế này mình làm gì nó ghi lại hết - tưởng bọn dẫy chết nó phải tuân thủ chính sách này kia lắm cơ mà

:(
Ngơ thật hay đùa cụ ơi. FB nó theo dõi hết, cả mic của máy cụ nó cũng tự ghi âm nhé.
Ko tin thử nói nhiều về sp nào đó bật fb lên y như rằng.

hm.tuan

Xe điện
Giờ thời của Tư bản Hành vi, khó tránh các cụ ợ. Cccm có chiêu gì ko?