[Funland] Ariston đem con bỏ chợ và bài học ĐẮT xắt ra miếng nhục!

angkorwat

Xe điện
Trước năm 2010 cháu mua cái 30L của Picenza dùng đến hiện tại vẫn phe phé. Cháu còn ko bảo trì bảo dưỡng gì luôn.
Hiện tại còn dùng 1 bình của Ariston từ đầu năm 2019 cũng vẫn hoạt động bình thường.
Thực tế thì bình nóng lạnh nó đơn giản khó hỏng lắm kể cả hàng Tàu và hàng ta tự lắp ráp. Độ bền khác nhau thôi, hỏng vặt thì ít. Ngoài bình Ariston của Ý ra thì các thương hiệu khác như : Picenza, Proli...đều của mấy thương nhân VN lắp ráp và nghĩ ra cái tên i, a, e ...cho nó có vẻ Ý.
Em lắp 2 bình A 30l gần 20 năm nay cắm điện từ lúc lắp đến bây giờ vẫn đang dùng bình thường.
Giờ trên thị trường thiết bị vệ sinh đến 90 % là hàng TQ. Muốn làm loại gì cũng được vào Phật sơn (Quảng châu ) là đặt được hết.
Vừa rồi em cải tạo lại cái chung cư mà muốn tìm bộ sen tắm ngon và bền để dùng mà không có, phải dùng đồ TQ cao cấp một chút. Sen tắm bây giờ bộ chia nước ở trong chất liệu rất kém. Chỉnh nóng lạnh không chuẩn. Không như sen ba tốc hay sen nhiệt độ của Nhật cách đây 15-20 năm.

Crazycars

Xe tăng
Bình vuông 30L, 10 năm trước đã không giữ nhiệt được tý nào như bình 20 năm trước. Vì trước cũng mê thương hiệu Ariston này.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Thực tế thì bình nóng lạnh nó đơn giản khó hỏng lắm kể cả hàng Tàu và hàng ta tự lắp ráp. Độ bền khác nhau thôi, hỏng vặt thì ít. Ngoài bình Ariston của Ý ra thì các thương hiệu khác như : Picenza, Proli...đều của mấy thương nhân VN lắp ráp và nghĩ ra cái tên i, a, e ...cho nó có vẻ Ý.
Em lắp 2 bình A 30l gần 20 năm nay cắm điện từ lúc lắp đến bây giờ vẫn đang dùng bình thường.
Giờ trên thị trường thiết bị vệ sinh đến 90 % là hàng TQ. Muốn làm loại gì cũng được vào Phật sơn (Quảng châu ) là đặt được hết.
Vừa rồi em cải tạo lại cái chung cư mà muốn tìm bộ sen tắm ngon và bền để dùng mà không có, phải dùng đồ TQ cao cấp một chút. Sen tắm bây giờ bộ chia nước ở trong chất liệu rất kém. Chỉnh nóng lạnh không chuẩn. Không như sen ba tốc hay sen nhiệt độ của Nhật cách đây 15-20 năm.
Sao cụ ko mua đồ Toto của Nhật xem sao !

sắt con

Xe điện
nhân tiện ở đây các cụ tư vấn giúp. E đag cần lắp nước nóng cho vòi rửa bát. E có thắc mắc bình nóng lạnh lắp dưới tủ bếp có được không? vì e đang nghĩ bình nóng lạnh phải cao hơn vòi mới dùng được.
Lắp dưới tủ bếp thì làm sao nước lên vòi trên mặt chậu được cụ??

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng dính y như cụ, chỉ khác là nhà em mua con panasonic 30 lít View attachment 7746901
Thấy quảng cáo ngon lắm, bình không cần bảo dưỡng vì vỏ inox. Không có thanh magie chống ăn mòn. Vậy là yên tâm sử dụng, được một năm thì chết giơ le cúc áo View attachment 7746911
Sau đó nó cúng đái lên đầu như cái bình nhà cụ, tháo ra thì nó gỉ thế này

Em cũng biết sửa tý chút nên khỏi gọi hãng cho đỡ bực.
Vệ sinh sạch sẽ hàn đồng lại là ok, mà thế nào nó lại thủng miếng đồng kia rỉ nước suốt ngày
Quả bình nước nóng bao năm vẫn thế. Cải lùi là mấy cái jack xưa làm bằng đồng. Bây giờ bằng thép sao nhể cụ =))

Dr Thanh Bùi

Xe container
nhân tiện ở đây các cụ tư vấn giúp. E đag cần lắp nước nóng cho vòi rửa bát. E có thắc mắc bình nóng lạnh lắp dưới tủ bếp có được không? vì e đang nghĩ bình nóng lạnh phải cao hơn vòi mới dùng được.
Lắp thoải mái cụ ạ , áp lực trong bình chính là áp lực từ bồn xuống bình nên sẽ cao hơn áp lực từ vòi xuống bình nhiều

nozinomuo

Xe tải
tùy chất lượng nước và tần suất sử dụng cụ ạ, thông thường như hãng A nó bảo thì 1--2 năm 1 lần phải thay thanh magie với sục rửa bình. Cháu dùng bình hãng SH hơn 1 năm rồi, mới vừa rồi kêu hãng lên bảo dưỡng cho thấy kỹ thuật bảo nước tốt, thanh magie mới hơi sùi tí, còn dùng được 2-3 năm nữa
úi dời chắc cháu phải gọi bảo dưỡng của cháu gấn 10 nằm rồi

nozinomuo

Xe tải
à mà nhân tiện cháu hỏi cái chống giật của Ariston có đáng tin cậy ko có cần phải lắp thêm chống giật bên ngoài ko ợ

honglong1

Xe điện
vâng cháu nghe các cụ nói thế mà ham, nhìn lại nhà mình chán quá
Cũng không hẳn là A không bền, chắc tại vì nó hiện đại quá nên sửa phức tạp chăng? Nhà e cũng có 2 bình A trong đó 1 bình dùng từ năm 2001 đến nay (có sửa 2 lần thay cái cục màu nâu có đèn, e toàn gọi thợ ngoài mất mấy trăm) và 1 cái bình dùng từ đầu năm 2017 đến nay cũng có hiện tượng nhỏ giọt khi bật lâu quá, còn nếu bật 15-20 p đủ 1 người tắm thì không sao. Bình E mua là loại ngu nhất của A.

--Lamborghini--

Xe lăn
Ở mình thì ngoài nó ra cũng ít lựa chọn. Ngó lại nhà e cũng 2 cái, may có cái gần chục năm chưa sao, cái mới lắp năm ngoái, nhưng tổng 2 c ko bằng 1 cái nhà cụ.
Ariston khá phổ biến, nhà em dùng loại bt thôi. Loại công nghệ này dễ hỏng hơn.
Có một cái cháu để ý nếu bình bật từ sáng mà tắt đi tối về là nước nguội, trước cháu nhớ là nó giữ được cả ngày thì phải.

bán.vé.số

Xe tải
quảng cáo láo thì cứ chửi nhau với chúng nó một phen cho vui cụ nhỉ
Thật ra vật nhau với chúng nó thì mình thiệt đôi thiệt kép. chỉ thỏa cơn tức lúc đó thôi chứ mất thời gian và bực mình thêm... Ở xứ ta thì biết để mà tránh, bài học kinh nghiệm cho mình và những người xung quanh là cái nhận được sau khi mất tiền vì quảng cáo !

New car 2023

Xe điện
Ariston khá phổ biến, nhà em dùng loại bt thôi. Loại công nghệ này dễ hỏng hơn.
Có một cái cháu để ý nếu bình bật từ sáng mà tắt đi tối về là nước nguội, trước cháu nhớ là nó giữ được cả ngày thì phải.
Nhà tôi bật từ sáng, tối về nước còn âm ấm, mùa đông thì không tắm được, để rửa bát thôi thì tốt ạ.
Ariston năm 2011-2012, nhà tôi mua năm 2012.

à mà nhân tiện cháu hỏi cái chống giật của Ariston có đáng tin cậy ko có cần phải lắp thêm chống giật bên ngoài ko ợ
Có điều kiện thì cụ lắp thêm vì cái của bình có phải lúc nào cũng kiểm tra được thường xuyên đâu, mà cũng có lúc hỏng bất thình lình.

ntpt38

Xe tải
E bỏ Ariston từ lâu r bác, đầy phốt, bạn bè e cũng khuyên bỏ

Einstein.

Xe tăng
Chừng nào bác chủ chưa gỡ thớt này là chứng tỏ hãng A chưa chịu nhân saiiiii